Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 6 trong tổng số 10 trang]

126Chòi len của Sei - Page 6 Empty Re: Chòi len của Sei 11/9/2010, 15:24

sei

sei
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Từ ngày chuyển sang may, hình như "bỏ bê" vụ móc mách. .

Hôm nay, post sản phẩm làm cho Pinky, mỗi ngày làm 1 tí. nherang

[center]Chòi len của Sei - Page 6 Php4mapaeam

Sản phẩm không có gì nổi bật, có điều quấn vào cổ Pinky thì trông cô nàng xinh ơi là xinh. Đúng là trẻ con thì làm gì cũng thích, bất chợt thấy "tủi thân". Và có lẽ phải tích trữ thêm đồ cho baby sau này, chứ không khéo con mình sau này chẳng có gì mà "điệu" với thiên hạ.

127Chòi len của Sei - Page 6 Empty Re: Chòi len của Sei 15/9/2010, 20:57

sei

sei
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Hôm nay, Sei post một "tác phẩm" không liên quan gì đến đan hay móc, đó là may, và là chiếc đầm đầu tiên Sei may cho mình.

Chòi len của Sei - Page 6 Phpbcngrcam

128Chòi len của Sei - Page 6 Empty Re: Chòi len của Sei 16/9/2010, 07:17

Mebean

Cuộn len to
Cuộn len to
sei đã viết:Hôm nay, Sei post một "tác phẩm" không liên quan gì đến đan hay móc, đó là may, và là chiếc đầm đầu tiên Sei may cho mình.

Chòi len của Sei - Page 6 Phpbcngrcam
Đẹp đấy Sei ạ, chiếc đầu tiên như vậy là thành công rồi nhưng chị thích cái dây buộc ra dằng sau thì cảm giác sẽ gọn hơn.

129Chòi len của Sei - Page 6 Empty Re: Chòi len của Sei 16/9/2010, 18:51

sei

sei
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
@Mebean: dạ, lúc đầu là định thắt ở phía sau, nhưng phần thun cho thân trước làm hơi rộng, nên Sei đành thắt ra đằng trước để "siết" cái eo lại. nherang

130Chòi len của Sei - Page 6 Empty Re: Chòi len của Sei 29/9/2010, 22:43

sei

sei
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Sản phẩm may tiếp theo đây, với sự giúp đỡ online tận tình của Mebean. Cảm ơn chị nhiều lắm!

Chòi len của Sei - Page 6 Phpuauodfam

Còn 1 chiếc đầm mới ra lò nữa mà chưa chụp kịp. Nhưng từ khi chuyển sang may, mới thấy lúc trước tại sao quá kiên nhẫn, rất lâu mới ra sản phẩm. Giờ không biết có còn kiên nhẫn không nữa...

131Chòi len của Sei - Page 6 Empty Re: Chòi len của Sei 6/10/2010, 17:48

sei

sei
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Hôm nay, Sei post 2 cái túi mới làm (để dành đi dự Lễ Tốt nghiệp) nherang

Chòi len của Sei - Page 6 Php2esymham

Túi này chắc để đi dạo thôi, trông teen quá

Chòi len của Sei - Page 6 Phpn7zqmpam

132Chòi len của Sei - Page 6 Empty Re: Chòi len của Sei 7/10/2010, 14:47

thúy_an

thúy_an
Cuộn len to
Cuộn len to
chị ơi mẫu này mình có cần làm đáy cứng ko?

http://love.easyvn.com/crochet

133Chòi len của Sei - Page 6 Empty Re: Chòi len của Sei 7/10/2010, 20:46

sei

sei
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Không đâu bạn. Sei cũng rất ngại làm phần đáy giỏ, cho nên mới lựa mẫu này đấy!

134Chòi len của Sei - Page 6 Empty Re: Chòi len của Sei 13/10/2010, 17:03

sei

sei
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Áo mới, cho con gái nuôi. Lâu lắm rồi, mới có cảm hứng móc áo cho baby như vậy! Hì hì!

Chòi len của Sei - Page 6 Phpiqdxe5am

135Chòi len của Sei - Page 6 Empty Re: Chòi len của Sei 13/10/2010, 21:16

sei

sei
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Đây là 2 cái áo minh chứng cho lời hứa... 1 năm. Thực sự, làm 2 cái áo giống nhau, thì ngán vô cùng, nhưng mẹ bạn sanh cùng lúc 2 bạn thì mình cũng... đành vậy nherang

Chòi len của Sei - Page 6 Phpbaeh3zam

Đây là model đây, model chị thì nhí nhảnh, còn model em thì trốn mất tiêu, nhưng, thôi, giống nhau nên một cũng được (thực ra là vô cùng... ngậm ngùi)

Chòi len của Sei - Page 6 Phps6p52zam

136Chòi len của Sei - Page 6 Empty Re: Chòi len của Sei 22/10/2010, 20:35

sei

sei
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Khoe với mọi người áo đầm mới nha!!! nherang

Chòi len của Sei - Page 6 Phprqjyuxam

137Chòi len của Sei - Page 6 Empty Re: Chòi len của Sei 23/10/2010, 11:41

ximuoi2711

ximuoi2711
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Sei là bạn mặc áo đầm đấy ha? trông bạn rất friendly hjhj. lại còn đảm đang nữa ta. bữa nào chỉ mình may với! bounce

138Chòi len của Sei - Page 6 Empty Re: Chòi len của Sei 23/10/2010, 18:41

sei

sei
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Rất vui lòng đấy Xí Muội ạ!!! bounce

139Chòi len của Sei - Page 6 Empty Re: Chòi len của Sei 24/10/2010, 00:17

NAN

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
NAN rất thích cái áo vàng lợt bạn móc . Trông rất đẹp . Bạn móc bằng chỉ gì vậy .

140Chòi len của Sei - Page 6 Empty Re: Chòi len của Sei 24/10/2010, 13:23

sei

sei
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Dạ, Sei cảm ơn cô. Đó là chỉ cotton VN, nếu dùng cotton Nhật, con nghĩ trông sẽ mềm mại hơn.

Không biết con xưng như vậy có được không, có gì cô góp ý cho con nhé!

141Chòi len của Sei - Page 6 Empty Re: Chòi len của Sei 24/10/2010, 19:19

NAN

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Em dùng chỉ cotton VN mà trông mềm mại thế . Em móc đẹp lắm . Xưng chị thôi nhé. He... he... he... xưng cô trông già lắm .

142Chòi len của Sei - Page 6 Empty Re: Chòi len của Sei 24/10/2010, 21:06

sei

sei
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Vâng, thưa chị NAN, hí hí!

Sei dùng chỉ cotton VN nhiều hơn cotton Nhật, mà Sei thấy cũng tốt lắm, hơn nữa thời tiết ở đây nóng, chỉ mặc vài lần trong năm nên dùng cotton VN cho... kinh tế!

143Chòi len của Sei - Page 6 Empty Re: Chòi len của Sei 29/10/2010, 22:48

sei

sei
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Hì hì, áo cho con gái nuôi (tập 2). nherang

Chòi len của Sei - Page 6 Phpocnaq8am

144Chòi len của Sei - Page 6 Empty Re: Chòi len của Sei 30/10/2010, 13:10

ximuoi2711

ximuoi2711
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
áo đẹp nà Sei ơi! khi móc áo cho baby bạn thường xài loại chỉ nào thế? đang phân vân.. giúp mình nha!

145Chòi len của Sei - Page 6 Empty Re: Chòi len của Sei 30/10/2010, 13:53

sei

sei
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
@Xí Muội: Sei vẫn trung thành với cotton VN. Xí Muội có thể dùng cotton Nhật, sẽ mềm mại hơn, nhưng... mắc cũng gấp đôi (nói vậy chứ làm áo cho baby, không tốn nhiều chỉ), hơn nữa, con nít bây giờ lớn nhanh lắm, mặc vài lần chắc... chật rồi! nherang

146Chòi len của Sei - Page 6 Empty Re: Chòi len của Sei 30/10/2010, 20:19

hangiako

hangiako
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
sei đã viết:Mấy hôm nay về peaceful house nên ko dọn dẹp nhà cửa, mốc meo hết rồi!!!

Sei khoe áo làm cho mama trước nha, áo làm bằng cotton Nhật, mềm mại và dễ chịu hơn cotton VN, có điều hơi mắc, mà làm áo cho mama, nên chẳng nghĩ ngợi gì.

Chòi len của Sei - Page 6 Phpuzpwk3am

Cái áo nì, định làm tay raglan, mà làm xong, mom bảo "cổ hơi rộng, tay hơi chật". Mom bảo vậy cũng được, nhưng cứ nghĩ làm vậy thì tiếc công quá, thế là tháo ra gần hết, ko raglan nữa, và vừa vặn, ơn trời, hy vọng kinh nghiệm về áo làm cho mom lần thứ 5 này sẽ là lần cuối cùng.

Cũng phải tự thưởng cho mình 1 chiếc áo chứ nhỉ, hì hì

Chòi len của Sei - Page 6 Phpgxhdcbam

Cũng tiếp tục là áo ghép hoa, có điều lần này cảm thấy khá hài lòng, và cũng cho em nó ra ngoài đường được 1 lần. Thiếu chỉ nên mới làm vậy, chứ lẽ ra là áo khoác tay dài rồi đó mọi người.

@Hangiako-chan: Sei xin lỗi, Sei bảo Sei choàng khăn, chụp hình cho chị xem mà Sei ko làm. Vì mùa hè này, Sei đi bơi, đen thùi lùi, lại ú nu,nên dịp khác chị nha!
Sei thương, lâu lắm rồi chị không vào đây. Hoặc có vào cũng chỉ vào tí nên không ghé thăm nhà em được. Hôm nay lại vào ngắm sản phẩm của em. Wow, chị thích áo móc hoa này quá. Chị ước gì có len cotton để móc áo hoa này cho Lina quá. Chị chỉ có len Vĩnh Thịnh thôi mà len Vĩnh Thịnh có vẻ như không bền, chắc lắm nên chị sợ móc từng hoa, tốn bao nhiêu thời gian mà chỉ mặc được 1 lần thì uổng quá hihihi...
Chị phát hiện thấy Sei may cũng giỏi lắm nha, Sei rất khéo tay đó. Nếu Sei ko phiền cho chị cái chart áo hoa này được không? Để khi nào có dịp về nhà, chị sẽ mua len và...móc áo hoa cho Lina. Chị cũng giống Sei, thấy mẫu thích, rồi tự "sáng tác" ra thôi, chớ kotheo mẫu hihi...

147Chòi len của Sei - Page 6 Empty Re: Chòi len của Sei 30/10/2010, 21:12

sei

sei
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Hi Hangiako, Sei đã gửi link chi chị rồi đó. Mẫu đó đẹp, dễ làm. Sei nghĩ dùng len cũng ok, ko sao đâu chị, nếu dùng len thì làm áo khoác, chắc cũng xinh lắm! nherang

Hì hì, Sei cảm ơn chị đã khen, dạo này may, cảm thấy thích lắm chị!

148Chòi len của Sei - Page 6 Empty Re: Chòi len của Sei 30/10/2010, 21:35

hangiako

hangiako
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Sei ơi, chị nhận được link rồi. Nhìn thì thấy có vẻ dễ. Nhưng mà mình móc bông tròn hết rồi mới kết lại hay là móc hết bông rồi kết hợp nối bông khác vô ( khi mình kết bông lại với nhau đó) vậy Sei. Chị chưa móc hoa kết áo bao giờ nên chị còn gà mờ lắm. Mà chị...nhát lắm vì sợ móc mỗi hoa cắt sợi ra nát hết len rồi cuối cùng ko kết lại được thành áo thì...uổng len quá. Tại chỗ chị ko có len cotton, hay dạng sợi nhỏ như Vĩnh Thịnh hic....

149Chòi len của Sei - Page 6 Empty Re: Chòi len của Sei 31/10/2010, 22:44

HanaLiLiHuynh

HanaLiLiHuynh
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Sei ơi! em giỏi quá àh. móc áo và giỏ đẹp quá àh, chị chưa làm đc cái áo nào. cheers

150Chòi len của Sei - Page 6 Empty Re: Chòi len của Sei 1/11/2010, 16:40

sei

sei
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
@Hangiako: chị ơi, loại này mình móc 1 hoa đầu hoàn chỉnh, sau đó các hoa sau thì vừa móc vừa ráp (ví dụ vòng cuối là 5 mũi bính, thì chị móc 2 mũi bính, sau đó nối vô hoa ban đầu bằng mũi dời, rồi móc tiếp 2 mũi bính nữa là tương đương 5 mũi bính như chart)

Hông biết Sei diễn tả vậy có khiến chị khó hiểu không nữa. Nếu khi làm, có vấn đề gì chị cứ pm cho Sei. Cứ thử đi, không sao đâu chị, nếu không như ý thì chỉ 2 hoa là mình biết rồi, cũng không tốn len bao nhiêu. Chúc chị thành công!

@HanaLiLiHuynh: hì, cảm ơn chị đã viếng chơi. Nếu ngại thì chị làm áo cho em bé trước, sẽ có động lực làm áo len. Dạo này trời cũng đang lạnh, mau mau để còn mặc nữa! nherang

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 6 trong tổng số 10 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  Next