Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 9 trong tổng số 10 trang]

201Chòi len của Sei - Page 9 Empty Re: Chòi len của Sei 6/12/2010, 07:42

nuocbeo

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
sei đã viết:@nuocbeo: Sei rất cảm động khi biết chị đã đọc hết các trang. Cảm ơn chị đã khen sản phẩm của Sei! nherang

Sei đã để số điện thoại lên chòi của mình rồi, có lẽ chị ko để ý. Số điện thoại của Sei là 098 289 6365.

Nhưng... Sei cũng thấy chị có hỏi anh Quang, kiến thức về đan móc của Sei đa số là tự học, không được chính quy. Cho nên nếu so với anh Quang thì chỉ đáng hàng... con cháu, nếu Sei chỉ + anh ấy hướng dẫn chị thì chị sẽ bị rối đấy. Nên chị cứ đợi reply của anh Quang trước nhé, nếu có gì thì chị pm cho Sei.

Chúc chị vui! ^^
Chào Sei! xin lỗi em dã làm em buồn, nói thật là chị ngưỡng mộ em chứ không có ý gì,là lần đầu tiên vào diễn đàn lên cũng gà mờ em thông cảm nha.Đừng giận nghe.
Chúc em có nhiều sản phẩm mới.

202Chòi len của Sei - Page 9 Empty Re: Chòi len của Sei 6/12/2010, 09:38

sei

sei
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
@pmv1012: Phú tham khảo hoa này thử xem, cũng khá xinh và dễ làm. Mấy chart hoa Sei đưa lên chòi, có lẽ cũng ko khó đâu, cũng chỉ những mũi cơ bản thôi, chỉ hơi chăm một chút, vì ráp nhiều hoa thì đúng là ngán thật!

chart hoa

@Vy12392: welcome em!

@nuocbeo: Sei rất vui lòng nếu có thể giúp chị móc được một cái áo! ^^

203Chòi len của Sei - Page 9 Empty Re: Chòi len của Sei 6/12/2010, 20:30

sei

sei
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Giỏ mới no chart đây ạ! Làm xong, chỉ chấm mỗi cái hoa. nherang

Chòi len của Sei - Page 9 Php09tfk1am

Hình hơi mờ, ko hiểu sao cái loại chỉ dù này ko "hợp" với máy, nhìn cứ như hàng xài lâu năm lắm vậy!

Bonus thêm cái này (chắc bị chửi quá Mad ), dù sao cũng handmade mà nhỉ! nherang

Chòi len của Sei - Page 9 Php3j4mfiam

204Chòi len của Sei - Page 9 Empty Re: Chòi len của Sei 6/12/2010, 21:32

pmv1012

pmv1012
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
sei đã viết:@pmv1012: Phú tham khảo hoa này thử xem, cũng khá xinh và dễ làm. Mấy chart hoa Sei đưa lên chòi, có lẽ cũng ko khó đâu, cũng chỉ những mũi cơ bản thôi, chỉ hơi chăm một chút, vì ráp nhiều hoa thì đúng là ngán thật!

chart hoa

@Vy12392: welcome em!

cám ơn Sei nha, để làm thử cái này coi sao, Phú thấy ráp hoa được cái là mình muốn là rộng chật gì thì dễ dàng tháo lấp Smile
p/s: cái hình vẽ đẹp Razz

205Chòi len của Sei - Page 9 Empty Re: Chòi len của Sei 7/12/2010, 13:27

minami29

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
[quote="sei"]Tiếp theo là một loạt áo ghép hoa của Sei (Sei sợ nhất là bớt nách áo, mà bớt nách thì tay lại không biết làm sao cho vừa). Áo ghép hoa vì vậy trở thành ưu tiên hàng đầu của Sei nherang

Em nì có 1 điểm ngộ là khi em ở trong tối, màu của em nhìn cũ kỹ, mà cho em ra ngoài sáng thì em lại óng ánh. Mà trình độ chụp của Sei quá tốt nên em mới ra nhờ nhờ thế này Crying or Very sad

Chòi len của Sei - Page 9 Phpo67mdxam

Sei cho mình xin chart cua áo này nha.

206Chòi len của Sei - Page 9 Empty Re: Chòi len của Sei 7/12/2010, 13:36

minami29

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
[quote="sei"]@pmv1012: Phú tham khảo hoa này thử xem, cũng khá xinh và dễ làm. Mấy chart hoa Sei đưa lên chòi, có lẽ cũng ko khó đâu, cũng chỉ những mũi cơ bản thôi, chỉ hơi chăm một chút, vì ráp nhiều hoa thì đúng là ngán thật!

chart hoa

Sei oi, minami xem chart nay nhưng hem hỉu lắm, cái nách là phần nào và ráp ntn để thành cái áo, Sei chỉ giúp nhé

207Chòi len của Sei - Page 9 Empty Re: Chòi len của Sei 8/12/2010, 01:13

sei

sei
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
@Minami: xin lỗi bạn là Sei không còn chart đó nữa. Bạn có thể đến nhà sách Minh Khai, có 1 quyển tiếng Việt về các kiểu áo móc, hướng dẫn cũng khá chi tiết!

Cái chart Sei đưa lên chỉ dùng phần hoa thôi, Sei không dùng chart đó để móc thành áo, mà sử dụng hoa để ráp.

Chúc bạn vui! ^^

208Chòi len của Sei - Page 9 Empty Re: Chòi len của Sei 8/12/2010, 13:26

minami29

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
tks Sei hồi âm sớm nha, để bữa nào minami đi mua thử Smile

209Chòi len của Sei - Page 9 Empty Re: Chòi len của Sei 11/12/2010, 22:56

nuocbeo

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
sei đã viết:@pmv1012:

Chào Sei ! Chị rất vui khi đọc được tin này của em.Em bày cho chị móc áo mẫu M022 trong mẫu móc với, chị móc theo char rồi nhưng thấy nách nó hơi chật thì mình phải kéo dài hoa ra hay phải làm sao hả em, với lại chị không hiểu khi đọc phần vẽ áo em ạ. em bày chị cách đọc với.VD: 21c(49)hoặc 5c(11) và 5/0 ,những cái đó chị không thể luận ra, rất mong em giúp đỡ
Cảm ơn em nhiều(icon nịnh nọt)

210Chòi len của Sei - Page 9 Empty Re: Chòi len của Sei 12/12/2010, 13:07

sei

sei
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
@nuocbeo: cái nách áo, chị phải làm theo kích của mình. Tức là thay vì tới hàng 17 là bắt đầu tăng mũi, thì chị phải làm thêm vài hàng nữa rồi hãy thêm mũi. Cách tính hạ nách là số đo vòng ngực chia 4 (trừ 1 nếu muốn ôm và không trừ nếu rộng rãi) (tính theo cm nha chị)(ví dụ kích là 88 cm thì hạ nách là 88/4-1= 21 cm)

Cái 5/0 là số đo kim móc cần dùng ứng với loại len đó, 21c(49) là 21 cm tương đương 49 mũi (cái này là theo ý Sei hiểu nherang ).

Nhưng tùy loại len chỉ mà chọn kim móc phù hợp thôi, và kích cỡ của mình thì phải thay đổi (vì dáng mình ko được mi nhon như mấy cô ấy). Cho nên chị cứ móc đến khi nào vừa (chị lấy cái áo nào vừa vặn, canh theo thì an tâm).

Chúc chị sớm có sản phẩm!!! ^^

211Chòi len của Sei - Page 9 Empty Re: Chòi len của Sei 13/12/2010, 09:45

hangiako

hangiako
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Sei ơi, Sei vẽ đẹp quá. Hèn gì may áo được. Vì chị nghĩ phải biết vẽ thì mới tự mày mò may áo đầm cho mình được. Chị mới móc xong cái áo cho Lina, Sei rãnh sang nhà chị xem cho chị ý kiến nha. Chị cũng đang tập tành móc giỏ thử nè. Chị vẫn chưa quyết định nó sẽ như thế nào, móc lên cao rồi tùy hứng mà đi mua tay cầm hay là móc thẳng quai đeo luôn. Hôm nào rãnh chị chụp hình cái giỏ móc dở dang lên rồi nhờ mọi người góp ý dùm.

212Chòi len của Sei - Page 9 Empty Re: Chòi len của Sei 14/12/2010, 18:30

nuocbeo

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
sei đã viết:@nuocbeo: cái nách áo, chị phải làm theo kích của mình. Tức là thay vì tới hàng 17 là bắt đầu tăng mũi, thì chị phải làm thêm vài hàng nữa rồi hãy thêm mũi. Cách tính hạ nách là số đo vòng ngực chia 4 (trừ 1 nếu muốn ôm và không trừ nếu rộng rãi) (tính theo cm nha chị)(ví dụ kích là 88 cm thì hạ nách là 88/4-1= 21 cm)

Cái 5/0 là số đo kim móc cần dùng ứng với loại len đó, 21c(49) là 21 cm tương đương 49 mũi (cái này là theo ý Sei hiểu nherang ).

Nhưng tùy loại len chỉ mà chọn kim móc phù hợp thôi, và kích cỡ của mình thì phải thay đổi (vì dáng mình ko được mi nhon như mấy cô ấy). Cho nên chị cứ móc đến khi nào vừa (chị lấy cái áo nào vừa vặn, canh theo thì an tâm).

Chúc chị sớm có sản phẩm!!! ^^
Hi hi cảm ơn em nhiều. chị móc theo đúng mẫu 2 vạt trước, xong thấy nó bé tẹo nhưng thôi cứ móc cho ra sản phẩm xem nó ra làm sao đã nherang khi nào ra sản phẩm chị khoe em nhé.

213Chòi len của Sei - Page 9 Empty Re: Chòi len của Sei 13/1/2011, 00:56

sei

sei
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Trời, nhà mình bụi chất thành đống rồi... Crying or Very sad

Dọn dẹp một chút với 2 sản phẩm con con sau.

Chòi len của Sei - Page 9 Php91ffpxam

Chòi len của Sei - Page 9 Php1dghgxam

P/s: hôm nay Sei mới thấy mình được 1 điểm. Hì hì, ss nào cộng điểm cho Sei vậy nhỉ, hôn ss cái nhé! number1

214Chòi len của Sei - Page 9 Empty Re: Chòi len của Sei 13/1/2011, 09:33

tranhuong76

tranhuong76
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Chào Sei!
Sáng nay vô cơ quan không có việc gì làm nên lang thang trên diễn đàn cho đỡ cơn ghiền móc, thế là lạc vô chòi len của em, chi xem hết 22 trang ở chòi của em, ngưỡng mộ em ghê luôn đó. Chị cũng mê móc lắm, móc đủ thứ hết á, nhất là thích móc áo bolero gì gì đó, tòan là móc tặng không hà và đặc biệt là móc cho cô con gái 8 tuổi của chị (chưa móc cái gì cho mình vì chị tròn quay hà...nên sợ mặc len nó thành trònn ú)Với lại chị còn đi làm nên không có thời gian nhiều, nhưng chị ghiền móc lắm, biết móc hồi thời học nghề ở phổ thông, sau này mới móc lại tự nhiên ghiền luôn...hi. Từ lúc tham gia diễn đàn chị móc được 2 túi đựng điện thoại, 01 cái giỏ xách nhỏ cho con gái, 01 cái áo đầm lấy ý tưởng từ mẫu của UyênChi79 trên diễn đàn sáng tạo thêm, 01 cái nón và chuẩn bị có thêm 01 khăn chòang cổ nữa cũng lấy mẫu từ diễn đàn, chị đang có ý định móc cái khóac lững tặng cô em chồng nhân sinh nhật (sinh nhật rồi nhưng còn nợ quà tặng), chắc phải thỉnh giáo em thôi, có gì em giúp chị nha.

215Chòi len của Sei - Page 9 Empty Re: Chòi len của Sei 14/1/2011, 21:52

sei

sei
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
@tranhuong76: welcome chị! ^^

216Chòi len của Sei - Page 9 Empty Re: Chòi len của Sei 5/3/2011, 14:07

sei

sei
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Áo đầm móc

Chòi len của Sei - Page 9 Phpfypbnkpm

Người mũ đính kèm

Chòi len của Sei - Page 9 Phpiqcqi1pm

217Chòi len của Sei - Page 9 Empty Re: Chòi len của Sei 5/3/2011, 21:05

phuthuylon

phuthuylon
Người điều hành Box Móc
Người điều hành Box Móc
chị ơi! áo đầm đẹp quá!
chị móc theo mẫu áo trên diễn đàn mình phải không?
em rất thích móc áo đầm nhưng mà móc xong thì phải may vải lót nên ngại quá!
Thấy cái áo của chị xinh quá! chị xử lí đoạn vải lót thế nào ạ?

218Chòi len của Sei - Page 9 Empty Re: Chòi len của Sei 5/3/2011, 21:07

sei

sei
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
@Phuthuylon: cảm ơn em, chị lấy chart từ một quyển sách, rồi móc dài xuống thôi em!

À, còn đoạn vải lót thì chị mua voan thun về, may đầm ống. Cái này lúc trước chị cũng phân vân, ko dám móc dài, nhưng giờ biết may nên yên tâm. Em may thun cho ôm ngực là ok! Embarassed

219Chòi len của Sei - Page 9 Empty Re: Chòi len của Sei 6/3/2011, 11:03

hangiako

hangiako
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Đầu năm Sei mở hàng cái áo đầm móc đẹp quá. Chị dạo này bận quá nên chả làm được gì hết.

220Chòi len của Sei - Page 9 Empty Re: Chòi len của Sei 7/3/2011, 13:26

ilangilang

ilangilang
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
sei đã viết:Tiếp theo là một loạt áo ghép hoa của Sei (Sei sợ nhất là bớt nách áo, mà bớt nách thì tay lại không biết làm sao cho vừa). Áo ghép hoa vì vậy trở thành ưu tiên hàng đầu của Sei nherang

Em nì có 1 điểm ngộ là khi em ở trong tối, màu của em nhìn cũ kỹ, mà cho em ra ngoài sáng thì em lại óng ánh. Mà trình độ chụp của Sei quá tốt nên em mới ra nhờ nhờ thế này Crying or Very sad

Chòi len của Sei - Page 9 Phpo67mdxam

Không hiểu sao Sei làm em nì dài quá, thế là thân hình thiếu chiều cao của Sei không phù hợp. Sei ngậm ngùi "tiễn em theo chồng".

Chòi len của Sei - Page 9 Phpaku6zkam

Sei ơi, mấy cái áo ghép hoa này bạn ghép = cách nào thế? mình cũng đang 1 cái áo ghép, mà lúc ghép vô mình dùng mũi dời ghép wa ghép lại các miếng nó ko được phẳng phiu, đường ghép trông cứ lồi lên xấu lắm:(

221Chòi len của Sei - Page 9 Empty Re: Chòi len của Sei 7/3/2011, 21:33

sei

sei
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
@ilangilang: Sei cũng làm như nàng thôi. Có lẽ cũng tùy mẫu hoa, có khi do loại len, vì Sei móc bằng len cotton mảnh nên chỗ ghép nhìn ko rõ!

222Chòi len của Sei - Page 9 Empty Re: Chòi len của Sei 27/3/2011, 19:26

sei

sei
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
ÁO DÀI MÓC!

Sei ko bao giờ nghĩ có ngày mình sẽ móc một chiếc áo dài, nhưng vì rất mê tà áo dài thướt tha nên quyết tâm làm một bộ! number1

Model mượn!

Chòi len của Sei - Page 9 Img20110327004

Bonus thêm một tấm ngồi theo kiểu cổ điển nherang

Chòi len của Sei - Page 9 Img20110327007

Đang rất khí thế để làm chiếc áo dài tiếp theo! Razz

223Chòi len của Sei - Page 9 Empty Re: Chòi len của Sei 28/3/2011, 08:31

thuhang121083

thuhang121083
Cuộn len to
Cuộn len to
Oaaa, đẹp quá Sei ơi. Thật khâm phục.

224Chòi len của Sei - Page 9 Empty Re: Chòi len của Sei 29/3/2011, 09:55

hangiako

hangiako
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Sei khéo quá đi thôi. Chị mà khéo như Sei chắc ko...mập như vầy đâu hihi....
Sei móc len gì vậy? Nhìn áo eo ót đẹp lắm.

225Chòi len của Sei - Page 9 Empty Re: Chòi len của Sei 30/3/2011, 17:07

sei

sei
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
@thuhang121083: cảm ơn chị! nherang

@Hangiako: chỉ cotton VN đấy Hangiako, có điều móc áo dài giống như may áo dài vậy đó: eo vừa vòng eo, ngực vừa vòng ngực, cho nên tròng vô thì nó... ôm cái cần ôm. nherang

Cơn cuồng đan móc đang dâng cao mà chưa có dấu hiệu thuyên giảm. Sắp ra đời sản phẩm hoa hồng và chuồn chuồn. Hy vọng mọi người đón xem và cổ động cho mọi người cùng xem. Oh yeah!

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 9 trong tổng số 10 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  Next