Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 8 trong tổng số 10 trang]

176Chòi len của Sei - Page 8 Empty Re: Chòi len của Sei 14/11/2010, 10:43

sei

sei
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
@Yishun: Sei mới chuyển sang may, kiến thức về vải vóc cũng hạn chế, mà Sei đang ở quê nên cũng ko được phong phú cho lắm, khổ nỗi Sei chẳng biết đọc tên vải. Chị tham vấn khoản này cho Sei với :hoa: .

@Hangiako: hao văn chìm là sao hở chị, Sei ko tưởng tượng ra được, mà vải đó gọi là vải gì vậy chị?

177Chòi len của Sei - Page 8 Empty Re: Chòi len của Sei 14/11/2010, 11:37

yishun

yishun
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Sei mến !!!
Chi không biết may nhưng cũng thích may lắm.
Tên vải thì chị cũng không rành lắm, được cái là chị hay mặc đầm, mà toàn là đầm mua không hà.... Laughing
Chị thích đầm vải phi có độ giãn chút, may ở trên eo ôm, dưới hơi xoè hoặc xoè. Còn nếu đầm ôm sát thì chị mặc loại vải thun lạnh giãn 4 chiều hoặc phi có độ giãn nhiều....Nói chung là nhiều loại lắm, tuỳ theo kiểu đầm mình muốn may nữa. Nếu thích thì chị sẽ gửi vào tin nhắn cho sei mấy cái đầm tham khảo Laughing , nói trước đa số là đầm ống , không có tay vì bên này thời tiết nóng . Mad

178Chòi len của Sei - Page 8 Empty Re: Chòi len của Sei 14/11/2010, 12:09

NAN

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Sei may áo đầm khéo ghê nha . Tiếp tục nữa nhé . Nhớ đan thêm cho NAN xem sản phẩm của Sei với nha . Chúc Sei có nhiều chiếc áo xinh xắn và ra đời thêm sản phẩm đan nữa nè .

179Chòi len của Sei - Page 8 Empty Re: Chòi len của Sei 16/11/2010, 17:55

sei

sei
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
@Yishun: chị ơi, hôm nay Sei đã rinh về 1 xấp vải màu rồi, tối nay đi vắt sổ, chắc mai là có áo mới rùi. Sei cảm ơn chị, Sei cũng biết mấy cái đó, nhưng là ko biết gọi tên gì để người ta biết mà bán thôi Laughing .

@NAN: Sei chỉ biết đan vài mũi cơ bản thôi hà. Cảm ơn chị đã khen áo đầm của Sei!!!

180Chòi len của Sei - Page 8 Empty Re: Chòi len của Sei 19/11/2010, 17:02

sei

sei
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Áo mới đây ạ, theo gợi ý của mọi người, Sei đã rinh 1 xấp vải màu về may ^^. Tiếc là áo ko như dự định, hơi buồn!

Chòi len của Sei - Page 8 Tmpphppgri9y

181Chòi len của Sei - Page 8 Empty Re: Chòi len của Sei 19/11/2010, 22:45

smile

smile
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
chào bạn mình mới tham gia diễn đàn.Mình vào thăm nhà của bạn thấy thích quá trời lun vậy đó hihi.thăm nhà bạn mình cũng muốn xây nhà quá trời hihi.

182Chòi len của Sei - Page 8 Empty Re: Chòi len của Sei 19/11/2010, 23:15

yishun

yishun
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Hù..... Laughing
Hổm rày chị rình nhà Sei hoài để xem đầm mới.
Cái đầm này nhìn diu dàng, chị thích màu tím lắm.
Coi bộ Sei nhà ta thích đầm tầng lắm nha ...

183Chòi len của Sei - Page 8 Empty Re: Chòi len của Sei 20/11/2010, 12:22

sei

sei
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
@smile: xây nhà đi smile, Sei vào xông đất cho!!! nherang

@Yishun: hết hồn...
dạ, Sei thích đầm tầng lắm, với lại vải đó mỏng lắm, ko may 2 lớp thì... chết con mắt người ta! nherang

184Chòi len của Sei - Page 8 Empty Re: Chòi len của Sei 23/11/2010, 22:57

nghe1512

nghe1512
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Chào Sei!
Mình thích cái áo xanh mà bạn có ý định moc dài thêm thành váy lắm, bạn đã gửi chát lên rùi phải không? Mình sẽ tập móc theo, có chỗ nào chưa hiêủ, Sei chỉ mình với nhé. OK? Razz

185Chòi len của Sei - Page 8 Empty Re: Chòi len của Sei 24/11/2010, 00:42

smile

smile
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
sei ơi smile xây nhà rùi đó sei tham quan rùi cho xin ý kiến với nha nherang

186Chòi len của Sei - Page 8 Empty Re: Chòi len của Sei 24/11/2010, 01:01

smile

smile
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
sei đã viết:Xin chào mọi người. Hôm nay Sei xây cái chòi này để "khoe" với mọi người một số sản phẩm của Sei. bounce

Đầu tiên là áo baby (Sei còn single, mỗi tội cứ hay "lên cơn"), mà Sei có biết size baby ra sao đâu, nhắm mắt nhắm mũi làm theo cảm tính nherang

Chòi len của Sei - Page 8 Phpe8krsvam

sei ơi mình đang học móc mà mình sắp có cháu gái hihi mình muốn móc tặng cháu cái áo.Mình thấy mẫu áo xanh sei móc đơn giản mà đẹp quá trời nên nhờ sei chỉ cách móc hihi thanks sei trước nha

187Chòi len của Sei - Page 8 Empty Re: Chòi len của Sei 24/11/2010, 04:28

hangiako

hangiako
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
sei đã viết:Áo mới đây ạ, theo gợi ý của mọi người, Sei đã rinh 1 xấp vải màu về may ^^. Tiếc là áo ko như dự định, hơi buồn!

Chòi len của Sei - Page 8 Tmpphppgri9y
Sei ơi, chị không biết là Sei dự định may thế nào, nhưng cái này Sei may đẹp lắm. Mặc vô thấy gọn người ghê ( đừng nghĩ chị nói Sei... nha, chỉ là chị thấy mặc vô rất gọn người thôi) hihi....

188Chòi len của Sei - Page 8 Empty Re: Chòi len của Sei 24/11/2010, 11:47

nghe1512

nghe1512
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Chòi len của Sei - Page 8 Aongoc3
Chào Sei, Bạn cho minh chát của mẫu áo này được không, em gái mình muốn mình móc cho nó cái áo này, ẹc,( nói nhỏ nhé, nó tưởng tay nghề móc của mình siêu mới chết chứ, có biết đâu tay nghề mình dở ẹc đâu) Giúp mình với nhé! :hoa:

189Chòi len của Sei - Page 8 Empty Re: Chòi len của Sei 24/11/2010, 12:39

sei

sei
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
@nghe1512: Sei nhớ là có chụp hình rồi mà sao giờ Sei ko kiếm ra, Sei lấy chart trong 1 quyển sách tiếng Việt. Chỉ có phần trên là giống, phần dưới là chart khác nhưng Sei móc theo ý mình luôn! nherang . Để Sei kiếm lại rồi gửi cho chị nha. Nếu có chỗ nào giúp dc Sei sẽ giúp (đảm bảo là nhiệt tình luôn).

@smile: chart có đưa lên mấy trang đầu đó Smile, chịu khó xem dùm Sei nhé. Áo đó cực kỳ đơn giản, ko bớt tay bớt nách gì cả, móc lên rồi khi mình viền, sẽ ra đường hơi cong cong theo ý mình. Smile cứ làm đi, rồi chỗ nào vướng thì pm cho Sei!

@Hangiako: Hangiako ơi, Sei thương chị ghê. Mấy hôm nay, hơi thất vọng với mình, định dẹp vụ may luôn rồi, nhưng được chị và Yishun khen, thấy lên tinh thần lắm lắm!

190Chòi len của Sei - Page 8 Empty Re: Chòi len của Sei 24/11/2010, 13:10

pmv1012

pmv1012
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
wow, hôm nay mới bik nhà Sei. hân hạnh làm quen nhé, móc áo đẹp quá. hôm nay mình sẽ móc cai1 bolero m016 khong bik khi nao moi xong se cho mọi người xem Smile

191Chòi len của Sei - Page 8 Empty Re: Chòi len của Sei 24/11/2010, 18:41

milo90

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Chị khéo tay quá...........

192Chòi len của Sei - Page 8 Empty Re: Chòi len của Sei 24/11/2010, 20:29

sei

sei
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
@nghe1512: chị ơi, Sei kiếm mẫu đó mà ko thấy, mẫu này cũng là chart nè chị, làm y như vậy, chỉ có điều ban đầu thay vì móc 7 mũi kép thì chị móc 5 mũi kép thôi, tiếp theo lên đến 7, rồi 9, rồi 11, khoảng 11 mũi kép là Sei ko thêm nữa, như thế mà móc xuống. Có gì thì chị pm cho Sei nhé!

chart

@pmv1012: queo còm! nherang

@milo90: hì hì, cảm ơn em nha!!! nherang

193Chòi len của Sei - Page 8 Empty Re: Chòi len của Sei 25/11/2010, 17:28

nghe1512

nghe1512
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Thank's Sei Smile
Có chỗ nào không hiểu mình lại hỏi tiếp. Lúc đó Sei lại chỉ giúp mình nhé.
Bi giờ mình sẽ bắt tay vào móc ngay :dan:

194Chòi len của Sei - Page 8 Empty Re: Chòi len của Sei 3/12/2010, 15:02

nuocbeo

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Chào Sei chị là mem mới rất thích đan và móc đã 20 năm rồi nay lại trỗi dậy muốn cầm kim móc. Và chị đã đọc 1 lèo hết 20 trang chòi len của em, chị thật ngưỡng mộ những sản phẩm của em, nhất là áo móc ghép hoa và áo đầm tự may.em ơi chi cũng xem char hình rồi nhưng không hiểu cách ghép hoa. em cho chị số điện thoại để có gì chị gọi em hỏi được không, chị ở Đà Nẵng
Cảm ơn em nhiều nghe.

195Chòi len của Sei - Page 8 Empty Re: Chòi len của Sei 4/12/2010, 09:57

sei

sei
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
@nuocbeo: Sei rất cảm động khi biết chị đã đọc hết các trang. Cảm ơn chị đã khen sản phẩm của Sei! nherang

Sei đã để số điện thoại lên chòi của mình rồi, có lẽ chị ko để ý. Số điện thoại của Sei là 098 289 6365.

Nhưng... Sei cũng thấy chị có hỏi anh Quang, kiến thức về đan móc của Sei đa số là tự học, không được chính quy. Cho nên nếu so với anh Quang thì chỉ đáng hàng... con cháu, nếu Sei chỉ + anh ấy hướng dẫn chị thì chị sẽ bị rối đấy. Nên chị cứ đợi reply của anh Quang trước nhé, nếu có gì thì chị pm cho Sei.

Chúc chị vui! ^^

196Chòi len của Sei - Page 8 Empty Re: Chòi len của Sei 4/12/2010, 11:17

nhiout

nhiout
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
sei đã viết:

Hì hì, chị lại làm Sei nổi cơn "khoe" rồi.

Cái vụ móc túi điện thoại là Sei khoái lắm nha, vì đem tặng vừa gọn, vừa ý nghĩa mà dễ xài nữa.

Sei mới làm cái túi này tặng bạn, chỉ hai giờ là xong (mà Sei là làm chậm đấy). Kiểu này đơn giản, được cái mình "thương" ai mình cứ để tên người í lên là "người ta" hiểu ý mình. Razz

Chòi len của Sei - Page 8 Phphrs8pwpm

Chị nhìn hình sẽ thấy mấy sợi tóc của Sei. Làm tới "rụng tóc" luôn. nherang
Làm ơn chỉ hộ mình cái này với

197Chòi len của Sei - Page 8 Empty Re: Chòi len của Sei 4/12/2010, 11:26

milo90

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Chị ơi chị mua chỉ móc ở đâu ạ, giá cả thế nào nữa ạ, em cũng tình mấy bữa nữa móc 1 cái túi xách đơn giản. dan2 :kni2: :dan:

198Chòi len của Sei - Page 8 Empty Re: Chòi len của Sei 4/12/2010, 13:34

sei

sei
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
@nhiout: cái túi này Sei móc theo kiểu Jacquard, mình dùng mũi móc kép hết, đến chỗ nào cần thay chỉ khác màu, thì trước đó mình đặt chỉ sẽ thay đó (chỉ B) bên dưới chỉ đang móc (chỉ A), đến chỗ của chỉ B thì mình đặt chỉ A bên dưới, kéo chỉ B lên để móc! (nói chung là 2 chỉ này mình sẽ thay phiên nhau đặt bên dưới phần móc chứ không cắt chỉ từng hàng).

Chúc bạn mau có sản phẩm (à, tên Sei cũng bắt đầu bằng chữ N đấy) ^^.

@milo90: ko biết em định móc giỏ cứng hay mềm. Nếu cứng thì dùng chỉ dù, Sei mua ở Đại Quang Minh (Châu Văn Liêm, Q.5), còn mềm thì cotton, mua ở nhà bà Phi (gần ngã tư Phú Nhuận, hẻm chùa Giác Tâm). Giá cả cũng ko mắc, nói chung một cái túi nhỏ (túi đựng di động) thì vài k, túi lớn tí thì vài chục k (tóm lại là trong khả năng "chịu đựng" nherang )

199Chòi len của Sei - Page 8 Empty Re: Chòi len của Sei 4/12/2010, 18:39

pmv1012

pmv1012
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
qua nhà sei coi áo, thik lắm, sei có mẫu áo bolero nào dễ làm không cho Phú cái chảt với, tại mới bắt đầu tập làm áo nên làm cáo dễ trước, P thấy sei làm nhiều áo bolero đẹp thiệt đó Smile

200Chòi len của Sei - Page 8 Empty Re: Chòi len của Sei 5/12/2010, 22:28

Vy12392

Vy12392
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
áo đẹp quá chị ạ

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 8 trong tổng số 10 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  Next