Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 4 trong tổng số 5 trang]

76Hỏi đan khăn - Page 4 Empty Re: Hỏi đan khăn 27/1/2010, 10:05

heogay48

heogay48
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
chocomint đã viết:@heogay: chị thấy em đan năng suất quá, sao không xây nhà khoe sản phẩm với cả nhà đi em Hỏi đan khăn - Page 4 847731 (bó hoa chị mừng tân gia trước nhé Hỏi đan khăn - Page 4 252296 )

e cũng muốn lắm chị ơi, nhưng vốn liếng của e chỉ có mấy cái khăn kiểu này kiểu nọ thôi hà. xây nhà xong rồi nhìn nhà của mọi người ngượng lắm Hỏi đan khăn - Page 4 699102. e đang quyết tâm phấn đấu, bật mí với chị na: khi nào e đan đc 10 products đủ ưng ý để đem khoe thì e sẽ... Hỏi đan khăn - Page 4 977700

mà chị ơi, e cũng thắc mắc ghê lắm. chị biết nhiều kiểu đan, biết đan nhiều thứ như thế chắc chắn ko thể là lý thuyết suông đc Hỏi đan khăn - Page 4 271247 . cho mọi ng chiêm ngưỡng thành quả đi chị ơi!!! ko biết chị thế nào chứ e là e thích khoe của ghê lắmHỏi đan khăn - Page 4 571279. e mừng nhà mới của chị hẳn 2 bó hoa luôn Hỏi đan khăn - Page 4 847731 Hỏi đan khăn - Page 4 568371

77Hỏi đan khăn - Page 4 Empty Re: Hỏi đan khăn 27/1/2010, 10:12

nghiagianganh

nghiagianganh
Cuộn len to
Cuộn len to
Lần này thì nhìn rõ khăn em là màu bocdo rồi, đẹp thật! Công nhận là em chịu khó đan khăn thật đấy. Còn về việc khi đan trơn bị quăn mép thì chị cũng đành chịu, vì chị đan áo cho anh xã cũng bị quăn như thế, nhưng đan áo thì khi khâu ráp thân vào thì không còn thấy quăn nữa. Với khăn thì chẳng biết có cách nào. Chị cũng làm theo cách được mách là đan dóc lòng tôm (mũi đầu chỉ trượt mũi) mà cũng không khác gì. Khăn mà bị quăn thì nhìn sẽ hơi cứng.
Chị thì đang thích đan tất không bàn để đi với giầy bốt. Hôm qua thấy cô chị đi một đôi màu tím, tự dưng thích quá. Nhưng đang băn khoăn không biết mình đan thì có ôm được như hàng dệt không, nó mà bai thì củ chuối lắm.

78Hỏi đan khăn - Page 4 Empty Re: Hỏi đan khăn 27/1/2010, 17:23

chocomint

chocomint
Người điều hành Box Đan
Người điều hành Box Đan
heogay đã viết:

e cũng muốn lắm chị ơi, nhưng vốn liếng của e chỉ có mấy cái khăn kiểu này kiểu nọ thôi hà. xây nhà xong rồi nhìn nhà của mọi người ngượng lắm Hỏi đan khăn - Page 4 699102. e đang quyết tâm phấn đấu, bật mí với chị na: khi nào e đan đc 10 products đủ ưng ý để đem khoe thì e sẽ... Hỏi đan khăn - Page 4 977700

mà chị ơi, e cũng thắc mắc ghê lắm. chị biết nhiều kiểu đan, biết đan nhiều thứ như thế chắc chắn ko thể là lý thuyết suông đc Hỏi đan khăn - Page 4 271247 . cho mọi ng chiêm ngưỡng thành quả đi chị ơi!!! ko biết chị thế nào chứ e là e thích khoe của ghê lắmHỏi đan khăn - Page 4 571279. e mừng nhà mới của chị hẳn 2 bó hoa luôn Hỏi đan khăn - Page 4 847731 Hỏi đan khăn - Page 4 568371
=)) đúng là chị lý thuyết suông thật đấy em ạ, vì chị lười lắm. Diễn biến tình hình nó như thế này: chị nhìn thấy một mẫu mà chị thích ghê lắm, chị save nó vào máy, chị đi mua len và tưởng tượng ngày đêm nó sẽ ra thành quả thế này thế nọ, sau đó chị đọc hướng dẫn của nó, đan thử cho được hết hoa văn của nó, tự ngưỡng mộ thành quả của mình, xong rồi vứt đấy Smile) Với cả ở chỗ chị bây giờ giá len mắc lắm, không thể có sản phẩm mới thường xuyên được, mà không thể xây nhà xong up được mấy mẫu cũ lên rồi để đấy bất động được Hỏi đan khăn - Page 4 571279

79Hỏi đan khăn - Page 4 Empty Re: Hỏi đan khăn 27/1/2010, 20:44

heogay48

heogay48
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
nghiagianganh đã viết:Lần này thì nhìn rõ khăn em là màu bocdo rồi, đẹp thật! Công nhận là em chịu khó đan khăn thật đấy. Còn về việc khi đan trơn bị quăn mép thì chị cũng đành chịu, vì chị đan áo cho anh xã cũng bị quăn như thế, nhưng đan áo thì khi khâu ráp thân vào thì không còn thấy quăn nữa. Với khăn thì chẳng biết có cách nào. Chị cũng làm theo cách được mách là đan dóc lòng tôm (mũi đầu chỉ trượt mũi) mà cũng không khác gì. Khăn mà bị quăn thì nhìn sẽ hơi cứng.
Chị thì đang thích đan tất không bàn để đi với giầy bốt. Hôm qua thấy cô chị đi một đôi màu tím, tự dưng thích quá. Nhưng đang băn khoăn không biết mình đan thì có ôm được như hàng dệt không, nó mà bai thì củ chuối lắm.
e chả bao giờ diện váy hay quần ngắn quá mắt cá chân nên chả biết đan tất để làm gì nữa Hỏi đan khăn - Page 4 252296. mừ khi nào chị đan xong cho e xem với, có khi thích quá e lại đua đòi đan 1 đôi Hỏi đan khăn - Page 4 571279. nếu mà đan thì e thích đan 1 đôi 7 sắc cầu vồng cơ!

chocomint đã viết:
=)) đúng là chị lý thuyết suông thật đấy em ạ, vì chị lười lắm. Diễn biến tình hình nó như thế này: chị nhìn thấy một mẫu mà chị thích ghê lắm, chị save nó vào máy, chị đi mua len và tưởng tượng ngày đêm nó sẽ ra thành quả thế này thế nọ, sau đó chị đọc hướng dẫn của nó, đan thử cho được hết hoa văn của nó, tự ngưỡng mộ thành quả của mình, xong rồi vứt đấy Hỏi đan khăn - Page 4 584639) Với cả ở chỗ chị bây giờ giá len mắc lắm, không thể có sản phẩm mới thường xuyên được, mà không thể xây nhà xong up được mấy mẫu cũ lên rồi để đấy bất động được Hỏi đan khăn - Page 4 571279
xây nhà xong rồi để nó bất động ng ta mới gọi là bất động sản chứ ạ Hỏi đan khăn - Page 4 935434. ko ngờ chị chocomint lại lười thế, e cứ tưởng chị đan ngày đan đêm cơ. mà hôm lâu lâu chị bảo e lên Đinh Liệt mà mua kim 2 đầu nên e lại đoán chị ở Hà Nội Hỏi đan khăn - Page 4 252296

80Hỏi đan khăn - Page 4 Empty Re: Hỏi đan khăn 27/1/2010, 21:05

Ansa_Nguyễn

Ansa_Nguyễn
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Em hồi trước có đan 1 cái khăn " mỏng nhẹ mát^^" rồi, hics, len VT thôi ạ, nhưng đan 1 sợi lâu ơi là lâu, lại là chart chữ nên em nhầm loạn xạ. Đan được 20 phân em thấy nó cong queo quá, cứ rúm lại đến tội, thế nên em đành.... vứt nó 1 xó, sau mới xem đến cái phần finish thì mới biết đan xong còn bước đấy nữa. Nó là như sau ạ:
- Giặt bằng dầu gội đầu cơ ạ, như giặt tranh ý, cho nó có nhiều... dưỡng chất và tình iu Hỏi đan khăn - Page 4 935434 , dùng khăn bông thấm thật khô nước, sau đấy trải phẳng ra, trong lúc khăn còn ẩm ẩm thì đặt lên trên 1 tấm vải, là ở t thấp thôi ạ, cẩn thận nó... cháy( đấy là em thêm vào thế^^), hoặc dùng bàn là hơi nước cũng được. Hồi trước em có xem cái link nó làm bước này rồi nhưng ứ lưu lại, h chẳng tìm thấy nữa, nhưng thấy kết quả là khăn" đẹp như mua ở tiệm ý^^" . Tuy nhiên em ko biết với len nhiều nilông như len trung của thì có làm thế được không, chỉ thấy bảo là nếu len lông cừu thì ko dc là hay sao ý ạ.

81Hỏi đan khăn - Page 4 Empty Re: Hỏi đan khăn 28/1/2010, 03:01

chocomint

chocomint
Người điều hành Box Đan
Người điều hành Box Đan
heogay đã viết:
xây nhà xong rồi để nó bất động ng ta mới gọi là bất động sản chứ ạ Hỏi đan khăn - Page 4 935434. ko ngờ chị chocomint lại lười thế, e cứ tưởng chị đan ngày đan đêm cơ. mà hôm lâu lâu chị bảo e lên Đinh Liệt mà mua kim 2 đầu nên e lại đoán chị ở Hà Nội Hỏi đan khăn - Page 4 252296
Nhà chị ở HN, còn tạm thời chị đang k ở nhà. Cái khăn đỏ bordeaux của em chị thấy nếu không quá cầu kỳ theo đúng kiểu mẫu thì có thể đan bằng một lên một xuống, hơi khác chút xíu nhưng bù lại đỡ quăn, chứ còn nếu là thì không thấm vào đâu đâu.

82Hỏi đan khăn - Page 4 Empty Re: Hỏi đan khăn 28/1/2010, 20:50

heogay48

heogay48
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Hỏi đan khăn - Page 4 358726 biết làm sao giờ chị! e ngốc nghếch nhìn mẫu nó chỉ quăn vào có chút xíu nên tưởng bở. giờ đã trót mất rồi Hỏi đan khăn - Page 4 870103. mẹ e đang ngồi móc 2 đường 2 bên khăn cho e mà ko biết có ăn thua gì ko nữa Hỏi đan khăn - Page 4 396640

83Hỏi đan khăn - Page 4 Empty Re: Hỏi đan khăn 28/1/2010, 23:47

chocomint

chocomint
Người điều hành Box Đan
Người điều hành Box Đan
heogay đã viết:Hỏi đan khăn - Page 4 358726 biết làm sao giờ chị! e ngốc nghếch nhìn mẫu nó chỉ quăn vào có chút xíu nên tưởng bở. giờ đã trót mất rồi Hỏi đan khăn - Page 4 870103. mẹ e đang ngồi móc 2 đường 2 bên khăn cho e mà ko biết có ăn thua gì ko nữa Hỏi đan khăn - Page 4 396640
Mong là được, nhưng chị cũng bị một lần thế rồi nhưng móc vào cũng không xi nhê gì vì nó có quăn mỗi mép không đâu, nó quăn toàn thể ý. Kết quả là giờ cái khăn đấy nằm xó tủ thôi.hehe. Nhưng nếu không thì em thử cách là bàn là hơi nước như các chị ấy chỉ xem sao. Nếu không thì em cứ coi như mình lăng xê style mới đi. Khăn cuộn tròn cũng có cái kiểu của nó chứ Hỏi đan khăn - Page 4 22578

84Hỏi đan khăn - Page 4 Empty Re: Hỏi đan khăn 29/1/2010, 16:30

heogay48

heogay48
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
vâng, khăn cuộn tròn e cũng quàng chứ sao phải xoắn Hỏi đan khăn - Page 4 252296. cả mùa đông e miệt mài đan đến giờ mới đc cái khăn cho mình thì lại như thế này đây Hỏi đan khăn - Page 4 396640. nhưng thôi cũng may, nếu là đan cho người khác thì có khi chả dám giao hàng nữa Hỏi đan khăn - Page 4 571279

85Hỏi đan khăn - Page 4 Empty Re: Hỏi đan khăn 29/1/2010, 20:53

nghiagianganh

nghiagianganh
Cuộn len to
Cuộn len to
Nhìn cái khăn đỏ heogay đan đẹp nhỉ! Tự dưng cũng muốn bon chen một cái. Hỏi đan khăn - Page 4 33956

86Hỏi đan khăn - Page 4 Empty Re: Hỏi đan khăn 30/1/2010, 03:44

chocomint

chocomint
Người điều hành Box Đan
Người điều hành Box Đan
Tự dưng em đang nghĩ kiểu này mà đan áo thì cũng xinh lắm, phần trên đan trơn thường, từ chân ngực trở xuống thì đan như phần hoa văn của cái khăn, trông sẽ mềm mại và hơi có độ xòe ra một chút, mỗi tội không biết cái phần ren của nó có thủng lắm không, hihi. Hay là chị nghiagianganh đan cho em bé đi để em hóng với

87Hỏi đan khăn - Page 4 Empty Re: Hỏi đan khăn 30/1/2010, 22:16

heogay48

heogay48
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
ôi các chị càng nói e lại càng tiếc Hỏi đan khăn - Page 4 870103. hay là khi nào rỗi e tháo ra đan lại 1 lên 1 xuống chị nhỉ, để thế này uổng quá Hỏi đan khăn - Page 4 358726

88Hỏi đan khăn - Page 4 Empty Re: Hỏi đan khăn 31/1/2010, 23:11

khanhha

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
heogay đan đoạn hoa văn lần thứ 2 làm sao thế? đan ngược lại hay là mình đan như chart luôn, nhìn khăn màu đỏ đẹp quá lại muốn bon chen dù hết mùa lạnh rồi Hỏi đan khăn - Page 4 252296

http://chichkenblog.blogspot.com/

89Hỏi đan khăn - Page 4 Empty Re: Hỏi đan khăn 31/1/2010, 23:18

heogay48

heogay48
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
đan như chart thôi chị ạ, e thử đan ngược lại rồi nhưng nó ko ra hoa văn giống đoạn đầu.

quả này e quyết tâm tháo khăn ra đan lại thôi, ko thì sẽ đau khổ suốt quãng đời còn lại mất Hỏi đan khăn - Page 4 935434

mà chị chocomint đan áo đi chị, hoa văn này hơi có lỗ nhưng e nghĩ mặc thêm 1 cái áo mỏng ở trong là perfect ngay thôi Hỏi đan khăn - Page 4 915210

90Hỏi đan khăn - Page 4 Empty Re: Hỏi đan khăn 31/1/2010, 23:24

khanhha

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Hì thank em nhìu nhìu nhá. Tặng em nà Hỏi đan khăn - Page 4 847731

http://chichkenblog.blogspot.com/

91Hỏi đan khăn - Page 4 Empty Re: Hỏi đan khăn 8/2/2010, 15:20

snsd

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
bạn heogay ơi, kiểu khăn này đan len sợi nhỏ có hợp ko hay bắt buộc phải đan sợi to

92Hỏi đan khăn - Page 4 Empty Re: Hỏi đan khăn 8/2/2010, 21:00

heogay48

heogay48
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
snsd đã viết:bạn heogay ơi, kiểu khăn này đan len sợi nhỏ có hợp ko hay bắt buộc phải đan sợi to

bạn muốn hỏi kiểu khăn nào vậy? nếu là cái khăn màu đỏ boóc đô của mình thì cái khăn đó đan len càng nhỏ càng tốt bạn ạ. bạn cũng thấy ở mẫu, len còn nhỏ hơn cả len của mình mà, nên nhìn hoa văn ở mẫu rất đẹp Hỏi đan khăn - Page 4 34896

93Hỏi đan khăn - Page 4 Empty Re: Hỏi đan khăn 3/6/2010, 15:11

trangtwins

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
heogay đã viết:
mình cũng ko bít nữa bạn ơi! nhỏ hay ko là tuỳ vào người bạn muốn đan cho chứ! mình cũng đâu có phải chuyên gia về loại khăn này đâu Hỏi đan khăn - Page 4 935434 . nhưg theo mình thì nếu bạn chọn màu phù hợp và đan ko quá chặt tay thì con trai quàng cũng đc lắm. bạn cũng nhìn thấy ảnh cái a đẹp trai trên kia quàng khăn này màu đỏ rồi đó Hỏi đan khăn - Page 4 584639

mình thấy có kiểu đan này, cũng chỉ có lên xuống thôy ma` có lẽ hợp với con trai hơn, bạn thử xem sao:
Hỏi đan khăn - Page 4 Untitled-1

Bắt 34 mũi
- 3 hàng đầu: đan xuống hết (3 hàng đều là Knit)
- Hàng 4,5: 2k, (3k, 3p) lặp lại đến khi còn 2 mũi, 2k
- Hàng 6: 2k, 1p, (3k, 3p) lặp lại đến khi còn 7 mũi, 3k, 2p, 2k
- Hàng 7: 4k, (3p, 3k) lặp lại đến hết
- Hàng 8: 2k, 2p, (3k, 3p) lặp lại đến khi còn 6 mũi, 3k, 1p, 2k
- Hàng 9: 3k, (3p, 3k) lặp lại đến khi còn 7 mũi, 3p, 4k
- Hàng 10, 11: 2k, (3p, 3k) lặp lại đến khi còn 2 mũi, 2k
- Hàng 12: giống H9
- Hàng 13: giống H8
- Hàng 14: giống H7
- Hàng 15: giống H6
- Hàng 16, 17: giống H4,5
- Hàng 18, 19: giống H7,6
- Hàng 20, 21: giống H9,8
- Hàng 22, 23: giống H10,11
- Hàng 24, 25: giống H8,9
- Hàng 26, 27: giống H6,7
Sau 27 hàng này lại lặp lại

Chúc bạn có chiếc khăn như ý naz! Hỏi đan khăn - Page 4 34896
chị ơi em đan nhưng ko ra ạ

94Hỏi đan khăn - Page 4 Empty Re: Hỏi đan khăn 4/6/2010, 15:28

chocomint

chocomint
Người điều hành Box Đan
Người điều hành Box Đan
trangtwins đã viết:
chị ơi em đan nhưng ko ra ạ
Mình đã kiểm tra rồi, công thức của bạn không sai, bạn giải thích rõ hơn xem k ra như thế nào hoặc chụp ảnh sản phẩm cho mọi người nhìn xem sao nhé Smile

95Hỏi đan khăn - Page 4 Empty Re: Hỏi đan khăn 28/9/2010, 20:25

PTQ_91

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
titi đã viết:STITCH EXPLANATION:
3/1 RPC (3 over 1 right purl cross) Slip 1 st to cable needle and hold in back, p3, then k1 from cable needle.
3/1 LPC (3 over 1 left purl cross) Slip 3 sts to cable needle and hold in front, k1, p3 from cable needle.
PATTERN STITCH
Tuck Stitch (multiple of 9 sts + 2)
Row 1 (WS): P1, knit to last st, sl 1 st as if to purl.
Row 2 (RS): K1, purl to last st, sl 1 st as if to knit.
Row 3: Rep Row 1.
Row 4 (RS): K1, *k5, 3/1 RPC, rep from * to last st, sl 1 st as if to knit.
Row 5: P1, *p1, k3, p5; rep from * to last st, sl 1 st as if to purl.
Row 6: K1, *k4, 3/1 RPC, k1; rep from * to last st, sl 1 st as if to knit.
Rows 7-9: Rep Rows 1-3.
Row 10: K1, *3/1 LPC, k5; rep from * to last st, sl 1 st as if to knit.
Row 11: P1, *p5, k3, p1; rep from * to last st, sl 1 as if to purl.
Row 12: K1, *k1, 3/1 LPC, k4; rep from * to last st, sl 1 st as if to knit.
Rep Rows 1-12 for Tuck St.
NOTES:
Scarf is knit on circular needle to accommodate large number of sts, work back and forth on circular needle as if working on straight needles.

titi mới dịch chart nè
3/1 RPC dời 1 mũi sang kim giữ và để phía sau, p3,sau đó đan k1 ở kim giữ
3/1 LPC dời 3 mũi sang kim giữ và để phía trước, k1, p3 ở kim giữ
gầy số chia hết cho 9 + 2 mũi
h1: p1, *k1*, m.dời lên
h2: k1, *p1*, m.dời xuống
h3: như h1
h4: k1, *k5, 3/1 RPC*, x
h5: p1, *p1, k3, p5*, m.dời lên
h6: k1, *k4, 3/1 RPC, k1*, m.dời x
h7-9: như 1-3
h10: k1, *3/1 LPC, k5*, m.dời x
h11: p1,*p5, k3, p1*, m.dời lên
h12: k1, *k1, 3/1 LPC, k4*, m. dời x
lặp lại từ h1-h12 để khăn có nếp gấp
Cho em hỏi chỗ m.dời lên hay m. dời xuống là thế nào với ạ
và ở 3/1 RPC theo em hiểu là dời 1 mũi sang kim giữ thì là 1 cái kim bé giống như vặn thừng nhưng sau khi đan 3p rồi đan 1k vào kim giữ thì em k hiểu lắm .đan 3p xong thì mình lấy lại 1 mũi từ kim giữ sang kim tay trái rồi đan tiếp hay tn ạ.e mong chị nào giải thích hộ em với.em cảm ơn ạ

96Hỏi đan khăn - Page 4 Empty Re: Hỏi đan khăn 28/9/2010, 21:48

chocomint

chocomint
Người điều hành Box Đan
Người điều hành Box Đan
Mũi dời lên: slip one stitch as if to purl : trượt một mũi theo chiều đan lên (purl)
Mũi dời xuống: slip one stitch as if to knit: trượt một mũi theo chiều đan xuống (knit)
3/1 RPC: right purl cable (đây chính là đan vặn thừng 3/1): trượt một mũi sang kim giữ và để phía sau sản phẩm, đan 3 lên (purl) và đan 1 mũi xuống (1 knit) từ kim giữ. Phương pháp đan giống hệt như khi đan vặn thừng, nếu kim giữ của bạn là kim hai đầu thì có thể đan mũi cuối trực tiếp từ kim giữ, nếu không thì bạn có thể chuyển mũi đan về kim đan trái và đan 1knit như bình thường. Kim giữ đúng như bạn nói, là kim để đan mũi vặn thừng, có thể là kim hai đầu hoặc một đầu, hoặc kim có đoạn trũng ở giữa. Ở VN thì phổ biến là sử dụng kim hai đầu, tốt nhất là cùng cỡ với kim đan mà bạn sử dụng.

97Hỏi đan khăn - Page 4 Empty Re: Hỏi đan khăn 29/9/2010, 10:27

PTQ_91

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
chocomint đã viết:Mũi dời lên: slip one stitch as if to purl : trượt một mũi theo chiều đan lên (purl)
Mũi dời xuống: slip one stitch as if to knit: trượt một mũi theo chiều đan xuống (knit)
3/1 RPC: right purl cable (đây chính là đan vặn thừng 3/1): trượt một mũi sang kim giữ và để phía sau sản phẩm, đan 3 lên (purl) và đan 1 mũi xuống (1 knit) từ kim giữ. Phương pháp đan giống hệt như khi đan vặn thừng, nếu kim giữ của bạn là kim hai đầu thì có thể đan mũi cuối trực tiếp từ kim giữ, nếu không thì bạn có thể chuyển mũi đan về kim đan trái và đan 1knit như bình thường. Kim giữ đúng như bạn nói, là kim để đan mũi vặn thừng, có thể là kim hai đầu hoặc một đầu, hoặc kim có đoạn trũng ở giữa. Ở VN thì phổ biến là sử dụng kim hai đầu, tốt nhất là cùng cỡ với kim đan mà bạn sử dụng.
em hiểu rồi ạ.hihi.em cảm ơn ạ :hoa:

98Hỏi đan khăn - Page 4 Empty Re: Hỏi đan khăn 9/11/2010, 09:35

thimau

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
heogay đã viết:http://www.danmoc.net/users/3414/61/80/47/smiles/847731.gif[/img] Hỏi đan khăn - Page 4 22578

Hỏi đan khăn - Page 4 DSC00836

trong hình là e kéo 2 mép ra để chụp chứ cái đoạn e đan trơn nó quăn ghê lắm chị ạ. khổ, e dốt nát ko biết cái vụ này. e đã ngâm nước ấm với xà phòng nhẹ rồi mà vẫn ko ăn thua. dùg bàn là cũng ko đc. e định thử nốt cách cuối cùng do bác e bày cho, nếu mà vẫn ko đc chắc e phải nhờ mẹ móc cho 2 đường ở 2 bên khăn vậy Hỏi đan khăn - Page 4 396640

Ha ha ha. Bạn Heogay này sao mà giống mình thế. Năm ngoái mình cũng đan tặng đứa bạn một cái khăn giống y chang như thế này, bằng len Tàu. Đan xong mặc dù mình đã blog cẩn thận lắm rồi nhưng nó vẫn cứ bị quăn quăn cuộn cuộn vào trong, trông rất điên tiết. Móc mách thêm thì nó vẫn không phẳng ra được. Nhưng vì mình rất thích phần hoa văn của cái khăn đó nên quyết định đan 1 cái khăn khác, hoa văn từ đầu đến cuối luôn, nhưng mình đổi sang dùng len Vĩnh Thịnh, chập 4 sợi (đan 2 cuộn len cùng lúc í). Sau khi blog khăn thì kết quả thật là mỹ mãn luôn. Đó là cái khăn mình ưng ý nhất từ trước đến giờ.
À mà sau vụ đó, mình rút ra được kinh nghiệm là nếu có ý định đan khăn dạng lace (như cái phần hoa văn đó) thì tốt nhất là đừng nên dùng len tàu loại rẻ tiền làm gì cho phí công đan. Mình ở nơi không có nhiều len để lựa chọn nên chỉ có len Tàu với len Vĩnh Thịnh thôi. Mình thấy dùng len Vĩnh Thịnh rất ok, mềm, ấm, ít bị xù và dễ blog.

99Hỏi đan khăn - Page 4 Empty Re: Hỏi đan khăn 9/11/2010, 22:36

heogay48

heogay48
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
he he, vậy ra cũng có người giống mình Embarassed em đã tháo béng cái khăn đó ra đan cái khác rồi chị ạ. em cũng thích hoa văn đó ghê lắm, bạn em cũng khen rối rít nhưng mà ko còn cách nào khác. thôi để sau này khi nào thừa thời gian em mua len Vĩnh Thịnh về rồi đan như chị nói nherang

100Hỏi đan khăn - Page 4 Empty Re: Hỏi đan khăn 15/10/2012, 13:51

nghiagianganh

nghiagianganh
Cuộn len to
Cuộn len to
[quote="trangtwins"]

Trangtwins ơi em đan lặp lại từ dòng thứ 4 đến 27 thôi nhé, 3 dòng đầu là phấn gấu khăn thôi.

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 4 trong tổng số 5 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5  Next