Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 3 trong tổng số 5 trang]

51Hỏi đan khăn - Page 3 Empty Re: Hỏi đan khăn 8/1/2010, 15:56

heogay48

heogay48
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
luongthugiang đã viết:heogay ơi bạn đã đan xong cái khăn đầu tiên bạn hỏi chưa?
sao vậy bạn? mình ko đan nữa rồi, mình có đan 1 đoạn và show ảnh ở trên đó, rồi chán ko đan nữa, nhưng dù sao điều hay ho là mình đã học đc cách đan mũi vặn thừng Hỏi đan khăn - Page 3 571279

52Hỏi đan khăn - Page 3 Empty Re: Hỏi đan khăn 8/1/2010, 16:13

nghiagianganh

nghiagianganh
Cuộn len to
Cuộn len to
Mẫu này chị cũng thấy có bạn thắc mắc giống em mà chưa được trả lời. Chị thì chưa đan qua nhưng chị nghĩ em có thể tăng mũi bằng mũi Yo, chia đều ra để tăng mũi như ý hiểu của em đấy. Giảm mũi cũng vậy, chia đều ra để giảm, thường thì chị sẽ giảm 3 lượt đầu bằng mũi giảm trái, 3 lượt sau bằng mũi chập 2 (để cho nó chụm vào giữa ấy). Chị cũng không biết cơ bản thì phải làm thế nào, thấy các chart thường chung chung như thế nên tự mò mẫm vậy thôi.
Còn về phòng trưng bày của chị thì chắc là còn lâu mới thuê được mặt bằng để làm phòng trưng bày. Vốn của chị có tí tẹo thôi. Đã là trưng bày thì mình phải thật tự hào về đứa con tinh thần ấy, để khi trưng bày, mình mới khiến người khác thấy hết niềm tự hào của mình. Chị chưa làm được điều đó.
Em đừng lầm tưởng về chị nhé. Chẳng qua chị có thời gian rảnh rỗi, lại hay loe toe trả lời câu hỏi thôi. Thực ra, khi trả lời các câu hỏi, không phải chị biết đáp án mà trả lời đâu. Chị thấy thích thú khi đi tìm câu trả lời giúp mọi người thôi nên đôi khi chị phải tìm trên Google, Youtube, ... nửa ngày mới giúp trả lời được một câu hỏi rất đơn giản đấy. Và chị nhận thấy rằng mỗi lần đi tìm câu trả lời giúp người khác như vậy cũng là một cách học, chắc chắn sẽ có lúc mình vấp phải khó khăn giống như thế.
Và còn nữa, chị rất thích thú mỗi khi thấy mình được cộng thêm điểm, có nghĩa là mình đã làm được một việc có ích cho ai đó. Và vì hạnh phúc là khi mình sống có ý nghĩa.
Và.. và.. Hỏi đan khăn - Page 3 34896 hì!

53Hỏi đan khăn - Page 3 Empty Re: Hỏi đan khăn 8/1/2010, 16:38

heogay48

heogay48
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
hix, ngưỡng mộ chị quá Hỏi đan khăn - Page 3 847731 . chắc e ko bao h đủ kiên nhẫn để làm đc như chị. mặc dù e thích chỉ bảo mọi người lắm Hỏi đan khăn - Page 3 571279 , nhưng nếu phải mất thời gian thì e mặc kệ Hỏi đan khăn - Page 3 252296 . chắc chắn khi nào chị có phòng trưng bày thì e sẽ là 1 trong số những người ủng hộ đầu tiên đấy ạ Hỏi đan khăn - Page 3 699102Hỏi đan khăn - Page 3 717650

à mà chị ơi, giải thích thêm cho e về kái "cộng điểm" đc ko ạ? e mới vào diễn đàn nên chưa hiểu lắm Hỏi đan khăn - Page 3 977700

54Hỏi đan khăn - Page 3 Empty Re: Hỏi đan khăn 8/1/2010, 20:15

nghiagianganh

nghiagianganh
Cuộn len to
Cuộn len to
Sau khi viết trên 50 bài trên diễn đàn thì thành viên có thêm chức năng chấm điểm cho các thành viên khác. Lúc đó trong bài viết sẽ có biểu tượng dấu cộng và trừ bên cạnh để mình có thể cộng điểm cho các bài viết có ích thay cho 1 lời cảm ơn. Khi nào em viết hơn 50 bài sẽ nhìn thấy biểu tượng này, chị định gửi hình cho em mà hôm nay mạng lỗi không post được hình.

55Hỏi đan khăn - Page 3 Empty Re: Hỏi đan khăn 8/1/2010, 21:06

meoconkey

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
[k2, p2] 2 times la` dan the^' nao` za~ moi. ngu*o*i` ? jup' e zo*i'. e thksssssssss nhiu` ak.!!!!

56Hỏi đan khăn - Page 3 Empty Re: Hỏi đan khăn 8/1/2010, 21:27

nghiagianganh

nghiagianganh
Cuộn len to
Cuộn len to
k là đan xuống, p là đan lên, các số kèm sau ký hiệu đó là số mũi, time có nghĩa là số lần.
Vậy (k2, p2) 2 times là đan (2 mũi xuống, 2 mũi lên) làm 2 lần (tức là 8 mũi tất cả)

57Hỏi đan khăn - Page 3 Empty Re: Hỏi đan khăn 9/1/2010, 10:29

thuonghoaihoaithuong

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
cho tớ hỏi cái này với nếu tớ ko chập len thì đan bao nhiêu mũi cái khăn màu tím kiểu vặn thừng này ,hic video nhìn khó hiểu thật

58Hỏi đan khăn - Page 3 Empty Re: Hỏi đan khăn 9/1/2010, 10:44

nghiagianganh

nghiagianganh
Cuộn len to
Cuộn len to
Mình có hướng dẫn một bạn ở phần câu hỏi về đan vặn thừng thế này. Mình làm thử luôn trên mẫu khăn này. Mình hướng dẫn qua 4 dòng thôi, theo chart thì đây là dòng thứ 4;5;6 và 7. Dòng 4 là dòng trước của dòng đan vặn thừng (dòng 5), dòng 5 là dòng vặn thừng, dòng 6 là dòng tiếp theo sau dòng vặn thừng (dòng 5), và dòng 7 là lặp lại của dòng 3. Đó là đoạn chính của chu kỳ này. Còn nếu bạn không muốn chập len mà tăng số mũi thì mình e là khăn sẽ không giống mẫu trên mà chuyển sang một mẫu khác một chút. Bạn đan thử khoảng 20 hàng xem kích thước và hoạ tiết thế nào rồi làm lại với mẫu thật. Có thể thêm nhiều mũi lắm đấy. Vì đan 1 sợi (len tàu chẳng hạn), khăn chỉ rộng có 7,5cm thôi. Mình đan vài chiếc cho con gái rồi mà. Có thể bạn sẽ phải tăng gấp đôi số mũi và số hàng, mình chưa hình dung được như thế có đẹp không, bạn thử xem nhé. Để có một sản phẩm ưng ý, đừng ngại làm với mẫu thử.

59Hỏi đan khăn - Page 3 Empty Re: Hỏi đan khăn 9/1/2010, 18:46

luongthugiang

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
heogay đã viết:
luongthugiang đã viết:heogay ơi bạn đã đan xong cái khăn đầu tiên bạn hỏi chưa?
sao vậy bạn? mình ko đan nữa rồi, mình có đan 1 đoạn và show ảnh ở trên đó, rồi chán ko đan nữa, nhưng dù sao điều hay ho là mình đã học đc cách đan mũi vặn thừng Hỏi đan khăn - Page 3 571279
à tại vì mình đan mãi mà chẳng ra kiểu đấy jif cả nên hỏi xem đan thế nào ấy mà.

60Hỏi đan khăn - Page 3 Empty Re: Hỏi đan khăn 10/1/2010, 10:27

heogay48

heogay48
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
chị giang ơi, len đẹp quá, có phải clip chị tự quay ko ạ? len này mà đan cái khăn vặn thừng thì đúng là hết sảy Hỏi đan khăn - Page 3 584639 .

chị ơi e lại phải làm phiền chị nữa rồi: e đang đan cái khăn màu cam mà e hỏi chị ở trang trước đó. e muốn đan giống mẫu, tức là đan 1 đoạn hoa văn theo chart khoảng 30cm rồi sau đó đan trơn, đến khi đủ dài thì đan tiếp 1 đoạn hoa văn 30cm nữa. Nhưng e lại muốn khi quàng lên 2 đầu khăn giống nhau. Liệu ở đầu còn lại của khăn e có thể đan ngược từ dòng 16 đến dòng 1 ko chị, nó sẽ cho hình hoa văn giống như đan từ dòng 1 đến 16 chứ ạ? (đương nhiên là ngược lại Hỏi đan khăn - Page 3 252296 ). e cám ơn chị nhiều Hỏi đan khăn - Page 3 847731

luongthugiang đã viết:
à tại vì mình đan mãi mà chẳng ra kiểu đấy jif cả nên hỏi xem đan thế nào ấy mà.
mình ko rõ bạn mắc ở chỗ nào nhưng riêng mấy mũi vặn thừng thì chị nghiagianganh với chị chocomint đã giải thích kĩ lưỡng rồi đó, bạn xem lại mấy page trước đi Hỏi đan khăn - Page 3 34896

61Hỏi đan khăn - Page 3 Empty Re: Hỏi đan khăn 10/1/2010, 23:13

nghiagianganh

nghiagianganh
Cuộn len to
Cuộn len to
heogay đã viết: e đang đan cái khăn màu cam mà e hỏi chị ở trang trước đó. e muốn đan giống mẫu, tức là đan 1 đoạn hoa văn theo chart khoảng 30cm rồi sau đó đan trơn, đến khi đủ dài thì đan tiếp 1 đoạn hoa văn 30cm nữa. Nhưng e lại muốn khi quàng lên 2 đầu khăn giống nhau. Liệu ở đầu còn lại của khăn e có thể đan ngược từ dòng 16 đến dòng 1 ko chị, nó sẽ cho hình hoa văn giống như đan từ dòng 1 đến 16 chứ ạ? (đương nhiên là ngược lại)
Nếu có ai đó hỏi câu này thì chị sẽ ngồi im re không dám trả lời, nhưng là vì em hỏi chị nên chị phải nói thật cái này ngoài khả năng của chị. Nếu có trả lời em thì chị cũng phải đan thử mẫu đó thì mới trả lời được, như thế sẽ mất rất nhiều thời gian đúng không. Vậy em đã quen với việc đan xuôi rồi thì thử đan ngược một chút xem sao. Nhưng chị e là không ổn, thực ra chị cũng không hình dung được.
Tính chị cả nể lắm, ai nhờ cái gì cũng không dám từ chối ngay dù không biết mình có làm được không và thường rơi vào hoàn cảnh khó xử. Đó là một nhược điểm của chị. Hôm nay chị nhận ra rằng mình nên học nghệ thuật từ chối. Chị vừa mất 1tuần và 1 cái thẻ điện thoại để tìm khắp nơi mới mua giúp một người bạn được con cá song hơn 5kg còn bơi tung tăng. Không biết bao lần bị mừng hụt vì cá không đúng yêu cầu. Ngại ơi là ngại. Rồi cuối cùng khi nhìn thấy nó được đưa vào bờ và đủ tiêu chuẩn, chị mừng như lần đầu gặp anh xã luôn. Thế nên, lần này chị buộc phải từ chối ngay vì thực sự chị nhìn thấy là chị không giúp em được. Thông cảm cho chị nhé.
Clip đấy là chị tự làm, chị cũng biên tập lại cho chuyên nghiệp hơn, nhưng vì thế nên file nặng quá không thể up lên được, đành up file gốc thôi. Len đấy là len đũa, nhưng mà chị mua có 2 cuộn nên bị thiếu, khăn ngắn có 1m thôi, mà giờ tìm mua không còn loại giống y thế nữa, loại sau ra sợi nhỏ hơn một ít, làm cái khăn lệnh nên chị cũng đành bỏ dở, tính dùng len đó để làm clip, sợi to và kim to sẽ dễ nhìn hơn. Thực ra chị chỉ thích đan cho người khác thôi, không thích đan cho mình lắm. Chị cắt tóc ngắn rồi nên cũng không thích dùng khăn nữa, nó làm tóc gáy chị cứ dựng lên, trông buồn cười lắm. Hì Hỏi đan khăn - Page 3 252296

62Hỏi đan khăn - Page 3 Empty Re: Hỏi đan khăn 11/1/2010, 15:09

heogay48

heogay48
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
thú thực nghe câu trả lời này e càng thấy quý chị hơn đấy ạ Hỏi đan khăn - Page 3 33956 . bà chị e cũng là người cả nể ghê lắm. nhưng khi chị ý học cách nói "không" với bạn bè của mình e thấy chị ý vui hơn rất nhiều vì đc là chính mình. chị cũng thế nhé Hỏi đan khăn - Page 3 251874 . vấn đề này e phải tự giải quyết thôi Hỏi đan khăn - Page 3 571279 . dù sao cũng nhờ có chị e mới có thể đan đc cái khăn này, cám ơn chị nhiều lắm ạ!! Hỏi đan khăn - Page 3 699102

63Hỏi đan khăn - Page 3 Empty Re: Hỏi đan khăn 11/1/2010, 15:28

nghiagianganh

nghiagianganh
Cuộn len to
Cuộn len to
Vậy tốt rồi! Cố gắng đừng bỏ cuộc nhé. Chị cũng đang khổ sở với chiếc áo cho anh yêu đây. Cứ tháo ra đan lại mãi. Trước đây chị hay cả thèm chóng chán lắm, nhưng từ khi học đan, chị học được cho mình tính kiên trì.

64Hỏi đan khăn - Page 3 Empty Re: Hỏi đan khăn 12/1/2010, 22:08

nguyen_vinh_kute9x

nguyen_vinh_kute9x
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
heogay đã viết:
mình cũng ko bít nữa bạn ơi! nhỏ hay ko là tuỳ vào người bạn muốn đan cho chứ! mình cũng đâu có phải chuyên gia về loại khăn này đâu Hỏi đan khăn - Page 3 935434 . nhưg theo mình thì nếu bạn chọn màu phù hợp và đan ko quá chặt tay thì con trai quàng cũng đc lắm. bạn cũng nhìn thấy ảnh cái a đẹp trai trên kia quàng khăn này màu đỏ rồi đó Hỏi đan khăn - Page 3 584639

mình thấy có kiểu đan này, cũng chỉ có lên xuống thôy ma` có lẽ hợp với con trai hơn, bạn thử xem sao:
Hỏi đan khăn - Page 3 Untitled-1

Bắt 34 mũi
- 3 hàng đầu: đan xuống hết (3 hàng đều là Knit)
- Hàng 4,5: 2k, (3k, 3p) lặp lại đến khi còn 2 mũi, 2k
- Hàng 6: 2k, 1p, (3k, 3p) lặp lại đến khi còn 7 mũi, 3k, 2p, 2k
- Hàng 7: 4k, (3p, 3k) lặp lại đến hết
- Hàng 8: 2k, 2p, (3k, 3p) lặp lại đến khi còn 6 mũi, 3k, 1p, 2k
- Hàng 9: 3k, (3p, 3k) lặp lại đến khi còn 7 mũi, 3p, 4k
- Hàng 10, 11: 2k, (3p, 3k) lặp lại đến khi còn 2 mũi, 2k
- Hàng 12: giống H9
- Hàng 13: giống H8
- Hàng 14: giống H7
- Hàng 15: giống H6
- Hàng 16, 17: giống H4,5
- Hàng 18, 19: giống H7,6
- Hàng 20, 21: giống H9,8
- Hàng 22, 23: giống H10,11
- Hàng 24, 25: giống H8,9
- Hàng 26, 27: giống H6,7
Sau 27 hàng này lại lặp lại

Chúc bạn có chiếc khăn như ý naz! Hỏi đan khăn - Page 3 34896
Cái khăn này mình thấy sao nó có nhiều chart thế nhỉ?ở đây mình cũng có 1 cái chart nè:
K: đan xuống
P: đan lên
Bắt 34 mũi, K 3 hàng
H4&5: K2, *K3, P3*, lặp lại trong * đến khi còn 2 mũi, k2.
H6: K2, P1, *K3, P3*, lặp lại trong * đến khi còn 7 mũi, K3, P2, K2.
H7: K4, *P3, K3* lặp lại trong * đến cuối hàng
H8: K2, "K3,P3" lặp lại đoạn " " cho đến khi còn 2 mũi cuối thì K2.
H9: K2, P2, *K3, P3*, lặp lại trong * đến khi còn 6 mũi, K3, P1, K2.
H10: K3, *P3, K3*, lặp lại trong * đến khi còn 7 mũi, P3, K4.
H11&12: K2, *P3, K3*, lặp lại trong * đến khi còn 2 mũi, K2.
H13: như H10
H14: như H9
H15: như H8
H16: như H7
H17&18: như H4
H19&20: như H15&16
H21&22: như H13&14
H23&24: như H11&12
H25&26: như H9&10
H27&28: như H7&8
Lặp lại H4-28 đến khi đc chìu dài mong mún, dòng cuối của fần nổi đan như H4. K 2 dòng cuối, chiết.
Mọi người xem cái nào đúng hộ em với ạ cả em đang đan cái khăn như thế nhưng mà nó chả thành hình gì cả! Crying or Very sad dan2

http://nguyen_vinh_kute9x.cyworld.vn

65Hỏi đan khăn - Page 3 Empty Re: Hỏi đan khăn 12/1/2010, 23:30

chocomint

chocomint
Người điều hành Box Đan
Người điều hành Box Đan
công thức chính xác bạn tham khảo ở link này nhé http://www.danmoc.net/forum-f4/topic-t14.htm
và bạn nhớ là ba hàng đầu đan knit chỉ là ba hàng gấu của sản phẩm thôi, không đan lặp lại trong chu kì hoa văn đâu nhé

66Hỏi đan khăn - Page 3 Empty Re: Hỏi đan khăn 13/1/2010, 13:11

nguyen_vinh_kute9x

nguyen_vinh_kute9x
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
chocomint đã viết:công thức chính xác bạn tham khảo ở link này nhé http://www.danmoc.net/forum-f4/topic-t14.htm
và bạn nhớ là ba hàng đầu đan knit chỉ là ba hàng gấu của sản phẩm thôi, không đan lặp lại trong chu kì hoa văn đâu nhé
Cảm ơn chocomint nhiều nha!

http://nguyen_vinh_kute9x.cyworld.vn

67Hỏi đan khăn - Page 3 Empty Re: Hỏi đan khăn 13/1/2010, 17:01

heogay48

heogay48
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
xin lỗi bạn mình copy ở 4rum khác về cũng chưa đan thử nên ko biết Hỏi đan khăn - Page 3 699102. sorry!

68Hỏi đan khăn - Page 3 Empty Re: Hỏi đan khăn 14/1/2010, 22:42

chaidaugio

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Heogay ơi, chị đã đan xong cái khăn rồi đó, hôm nào sẽ post lên cho bà con xem nhé, Hỏi đan khăn - Page 3 847731 << cái này tặng Heogay ne

69Hỏi đan khăn - Page 3 Empty Re: Hỏi đan khăn 15/1/2010, 16:12

heogay48

heogay48
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
chaidaugio đã viết:Heogay ơi, chị đã đan xong cái khăn rồi đó, hôm nào sẽ post lên cho bà con xem nhé, Hỏi đan khăn - Page 3 847731 << cái này tặng Heogay ne
cái khăn giống khăn màu hồng của e hả chị? giờ e gọi nó là khăn "xương chó" đó vì bạn e bảo hoa văn của nó trông giống mấy khúc xương chó Hỏi đan khăn - Page 3 935434 . cái khăn đó bây giờ thành trào lưu ở trường e mất tiêu rồi, giờ đi học e thấy có ít nhất 3 đứa quàng khăn đó lận Hỏi đan khăn - Page 3 521471

70Hỏi đan khăn - Page 3 Empty Re: Hỏi đan khăn 25/1/2010, 23:40

phuonganh22

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Cho mình hỏi là có mẫu khăn nào đan hợp với len Vĩnh thịnh loại 2 sợi ko?

71Hỏi đan khăn - Page 3 Empty Re: Hỏi đan khăn 26/1/2010, 22:01

heogay48

heogay48
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
phuonganh22 đã viết:Cho mình hỏi là có mẫu khăn nào đan hợp với len Vĩnh thịnh loại 2 sợi ko?
http://www.danmoc.net/forum-f4/topic-t12-30.htm#7116

mình thấy mẫu này đc này.

hoặc là bạn tự chọn 1 mẫu nào bạn thích trong bộ sưu tập của diễn đàn đi Hỏi đan khăn - Page 3 34896

Được sửa bởi heogay ngày 26/1/2010, 22:16; sửa lần 1.

72Hỏi đan khăn - Page 3 Empty Re: Hỏi đan khăn 26/1/2010, 22:10

heogay48

heogay48
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
chị nghiagianganh ơi, e đan xong cái khăn e hỏi chị rồi, cám ơn chị nhiều lắm. e tặng chị bó hoa Hỏi đan khăn - Page 3 847731 Hỏi đan khăn - Page 3 22578

Hỏi đan khăn - Page 3 DSC00836

trong hình là e kéo 2 mép ra để chụp chứ cái đoạn e đan trơn nó quăn ghê lắm chị ạ. khổ, e dốt nát ko biết cái vụ này. e đã ngâm nước ấm với xà phòng nhẹ rồi mà vẫn ko ăn thua. dùg bàn là cũng ko đc. e định thử nốt cách cuối cùng do bác e bày cho, nếu mà vẫn ko đc chắc e phải nhờ mẹ móc cho 2 đường ở 2 bên khăn vậy Hỏi đan khăn - Page 3 396640

73Hỏi đan khăn - Page 3 Empty Re: Hỏi đan khăn 26/1/2010, 22:25

chaidaugio

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
heogay đã viết:
cái khăn giống khăn màu hồng của e hả chị? giờ e gọi nó là khăn "xương chó" đó vì bạn e bảo hoa văn của nó trông giống mấy khúc xương chó Hỏi đan khăn - Page 3 935434 . cái khăn đó bây giờ thành trào lưu ở trường e mất tiêu rồi, giờ đi học e thấy có ít nhất 3 đứa quàng khăn đó lận Hỏi đan khăn - Page 3 521471
Khăn xương chó Hỏi đan khăn - Page 3 426124
Mình chưa biết cách post hình lên Hỏi đan khăn - Page 3 358726

74Hỏi đan khăn - Page 3 Empty Re: Hỏi đan khăn 26/1/2010, 23:46

chocomint

chocomint
Người điều hành Box Đan
Người điều hành Box Đan
[quote="chaidaugio"]
Muốn post hình thì bạn làm thế này:
- Hình đã được up lên host sẵn (có nghĩa những hình bạn tìm được link trên mạng sẵn hoặc hình của bạn nhưng bạn đã up lên một server nào đó từ trước ie: photobucket/ facebook/ imageshack... -> copy đường link file ảnh đó (đường link đó phải có đuôi .jpg hay .bmp hay gì gì đó thể hiện nó là file ảnh -> bấm vào ô vuông có chữ imgae trên thanh công cụ (cùng hàng với B I U ấy -> past đường link file ảnh vào đó.
- Hình mới brandnew từ máy ảnh/ điện thoại/máy tính -> bấm vào nút host image ở cạnh nút image. -> browse file ảnh đó vào -> ảnh sẽ đc tải lên imageshack, Firefox/ IE sẽ tự động mở tab mới của Imageshack -> bấm vào view full image -> copy đường link và làm như hướng dẫn ở trên.

@heogay: chị thấy em đan năng suất quá, sao không xây nhà khoe sản phẩm với cả nhà đi em Hỏi đan khăn - Page 3 847731 (bó hoa chị mừng tân gia trước nhé Hỏi đan khăn - Page 3 252296 )

75Hỏi đan khăn - Page 3 Empty Re: Hỏi đan khăn 27/1/2010, 00:15

Siny

Siny
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Hỏi đan khăn - Page 3 Photo0011tHỏi đan khăn - Page 3 Photo0012q
Mình mới mua 2 cuộn len để làm khăn nhưng không biết nên đan hay móc, bạn nào biết chỉ mình với nhé, và nên đan ( móc ) kiểu gì luôn nha, mình còn gà lắm nên các bạn chỉ kiểu nào dễ dễ thui nha. Cuộn màu xanh mình định làm để tặng cho mẹ của người iu mình đó, còn màu trắng thì cho mình. Các bạn chỉ dùm mình nha. Cảm ơn các bạn nhiều Hỏi đan khăn - Page 3 847731

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 3 trong tổng số 5 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5  Next