Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 3 trong tổng số 3 trang]

51Găng tay M016 - Page 3 Empty Re: Găng tay M016 10/11/2010, 20:43

nhoc_pt

nhoc_pt
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Thứ nhất, phần trống mà chị nói là phần vòng tròn đỏ số 1 phải không ạ? Phần này không phải là chừa ra làm ngón tay cái đâu (thế thì ngón cái to quá Razz). Phần này để trống có nghĩa là móc giống với hàng dưới nên ng ta ko vẽ lại đó ạ.
Găng tay M016 - Page 3 00531
Thứ 2, sau hàng 10 lại đánh số là hàng 1 vì theo chart đến hết hàng 10 là đến chỗ ngón tay cái, sau đó ng ta coi như bắt đầu giai đoạn mới nên đánh số lại từ 1 thui ạ.
Thứ 3, phần vòng tròn đỏ số 3 lại bắt đầu từ hàng 1. Ở đây là đánh dấu bắt đầu móc phần cổ tay.
Thứ 4, ngón tay cái chị móc riêng theo chart nhỏ bên cạnh rồi ráp vào thôi ạ. Thực ra cũng có thể quay lại chỗ lỗ thủng đã chừa lúc trước để móc lên, nhưng nếu thế sẽ phải vừa móc vừa chiết bớt mũi ngược với thứ tự trong chart ấy ạ.
Thứ 5, chỗ để chừa ngón cái là chỗ vòng tròn đỏ số 2 em vẽ đấy ạ. Để làm ngón cái chị vừa móc vừa đo thử vào tay cho vừa, không nhất thiết phải chừa ở đúng hàng số 10 đâu ạ. Để đơn giản, sau khi đo vừa em thường làm thế này: đến chỗ cần chừa, em ko móc phần gạch màu đỏ (kể cả 3 mũi bính theo chart) mà móc 1 dãy mũi bính vắt qua (tại vì khi mình móc thì chỗ này đã tự tạo thành 1 phần lõm rùi mà), sau đó lại móc tiếp như bình thường. Găng tay M016 - Page 3 00532 Vậy là có 1 cái lỗ thủng vừa với ngón tay cái Laughing

52Găng tay M016 - Page 3 Empty Re: Găng tay M016 10/11/2010, 22:03

Mai Han Emeric

Mai Han Emeric
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
trùi ui, cám ơn nhoc_pt thật nhiều thật nhiều, mình đã hiểu rồi, nhờ có bạn mà mình mới tiếp tục móc đôi găng tay này cho thằng cu nhà mình được, mình thích mẫu này lắm, ở đây cũng có bán nhiều lắm nhưng mình muốn con mình có được đồ dùng do mình làm ra, vả lại mẫu mã ở đây đẹp hơn ( vì mình thích quá) Găng tay M016 - Page 3 252296 ....khi nào mình móc xong mình sẽ chụp ảnh để lên đây cho bạn xem nhé....cám ơn nhoc_pt lần nữa nhé...

53Găng tay M016 - Page 3 Empty Re: Găng tay M016 21/11/2010, 23:53

vvitngocc

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
huhu lam sao ma doc duoc chart day
co trang nao co video huong dan dan day du mau nay ko vay?
chi em voi
huhu
muon lam wa di mat thoi

54Găng tay M016 - Page 3 Empty Re: Găng tay M016 22/1/2011, 10:16

HoaLongNhi

HoaLongNhi
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
cách móc ngón cái ntn? tớ chịu luôn hix hix

55Găng tay M016 - Page 3 Empty Re: Găng tay M016 22/1/2011, 10:23

HoaLongNhi

HoaLongNhi
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Mọi người ơi mình vẫn hok hiểu cách móc ngón cái. Từ hàng 6 trở đi ô trống trong hình là ntn vậy? Xin mọi người chỉ giáo dùm ạ ^^

56Găng tay M016 - Page 3 Empty Re: Găng tay M016 22/1/2011, 10:31

HoaLongNhi

HoaLongNhi
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
mọi người có thể gửi tin nhắn cho mình hok vì mình hok lên mạng được ^^ cảm ơn mọi người nhiều nhiều Laughing

puko118

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
mình đang móc mẫu găng tay M016, phần găng tay thì ổn nhưng vẫn chưa rõ lắm chỗ ngón tay cái, làm sao để móc liền vào như vậy được ? ai biết chỉ dùm với ạ, cảm ơn rất nhiều dan2

58Găng tay M016 - Page 3 Empty Re: Găng tay M016 27/8/2011, 11:51

GiOyEuCaY

GiOyEuCaY
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Chị ơi có chart chữ ko vậy chị?Em ko xem được chart hình chị ạ hix Suspect Crying or Very sad giúp em với.Em rất muốn móc một cái găng tay đẹp như vậy hihi :hoa:

59Găng tay M016 - Page 3 Empty M016... giúp em với... 30/10/2011, 10:20

pekid

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ

Găng tay M016 - Page 3 001510
Găng tay M016 - Page 3 005310
Em đang móc mẫu này... em đọc chart thì hiểu được phải móc những mũi gì rồi.... Nhưng em vẫn chưa hiểu được phải móc phần nào trước phần nào sau ạ...
Em nhìn mà loạn hết cả, ko biết phải móc vòng tròn của mấy ngón tay trước hay móc phần thân trước... Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
Mọi người giúp em với ạ....
Em cảm ơn.....

60Găng tay M016 - Page 3 Empty Re: Găng tay M016 30/10/2011, 17:13

hoatuyetmuadong

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
hình lớn là bàn tay còn hình nhỏ là ngón tay cái. bạn móc theo vòng tròn nhé,móc liền mạch luôn,đến chỗ 3 mũi bính là chỗ bạn chừa để may ngón tay cái vào.

61Găng tay M016 - Page 3 Empty Re: Găng tay M016 4/11/2011, 09:15

pekid

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
cảm ơn bạn nhiều nhiều nhé^^

62Găng tay M016 - Page 3 Empty Re: Găng tay M016 27/12/2012, 14:27

smile_with_mylife

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
bạn ơi cho mình hỏi sao sau khi đan xong, cái bao tay của mình nó toàn lỗ nhỏ k à, k biết mình có đan sai chỗ nào k? găng tay như vậy chắc mang zô bị gió lùa chắc hic

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 3 trong tổng số 3 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3