Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 3 trang]

26Găng tay M016 - Page 2 Empty Re: Găng tay M016 23/1/2010, 19:56

aga

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
làm hết dòng thứ 5 nhưng mình không hiểu dòng 6 làm thế nào mà có thể cách ra không đan như vậy
mình thấy khó hiểu quá Găng tay M016 - Page 2 358726 Găng tay M016 - Page 2 396640 Găng tay M016 - Page 2 870103

27Găng tay M016 - Page 2 Empty Re: Găng tay M016 22/2/2010, 18:41

nhoc_pt

nhoc_pt
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
aga đã viết:làm hết dòng thứ 5 nhưng mình không hiểu dòng 6 làm thế nào mà có thể cách ra không đan như vậy
mình thấy khó hiểu quá Găng tay M016 - Page 2 358726 Găng tay M016 - Page 2 396640 Găng tay M016 - Page 2 870103
Theo mình thì từ dòng 6, cái đoạn cách trống trống ấy vẫn móc giống như dòng 5 thôi Găng tay M016 - Page 2 584639

28Găng tay M016 - Page 2 Empty Vui lòng giúp tiểu muội 23/2/2010, 14:35

nhochotmit

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Chị ơi, chị dịch giúp em cái mẫu này được không?, em cũng thích mmẫu này lắm mà không biệt dịch. Em cảm ơn chị nhiều.

29Găng tay M016 - Page 2 Empty Re: Găng tay M016 27/2/2010, 14:58

nhoc_pt

nhoc_pt
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
nhochotmit đã viết:Chị ơi, chị dịch giúp em cái mẫu này được không?, em cũng thích mmẫu này lắm mà không biệt dịch. Em cảm ơn chị nhiều.
Diễn dàn mình có quy định là ko dịch cả chart đâu bạn. Bạn cứ móc đi rồi tới đâu mắc thì hỏi chỗ đó. Bắt đầu từ hàng số 1 là móc 3 bính và 11 mũi kép đơn vào 1 vòng tròn. Hàng 2 móc 2 mũi vào cùng 1 chân của hàng 1 (làm theo chart đó). Cứ theo như trong chart...

30Găng tay M016 - Page 2 Empty Re: Găng tay M016 24/4/2010, 16:36

khanhha

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Thực sự là cái chart găng tay này em ngâm lâu lắm rồi mà vẫn chưa thông được nữa, bắt đầu từ dòng 6 là em ko biết làm sao. nếu mà theo như chart móc dòng 6 là 3b, 2k, móc trái ,3k,1b,3b, móc trái . Nếu bỏ 1 đoạn để làm ngón cái thì mình phải móc dòng trên mà theo chart thì chỗ đó ko phải là 3b để lên hàng mới, nếu móc lên hàng trên thì lại bập bênh, hơn chỗ khc 1 dòng. em nói vậy khó hiểu quá nhỉ. Túm lại là có ai chỉ giùm em hàng 6 làm ntn được ko, em nghĩ mãi mà ko ra gì hết.

http://chichkenblog.blogspot.com/

31Găng tay M016 - Page 2 Empty Re: Găng tay M016 27/4/2010, 17:51

nhoc_pt

nhoc_pt
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
khanhha đã viết:Thực sự là cái chart găng tay này em ngâm lâu lắm rồi mà vẫn chưa thông được nữa, bắt đầu từ dòng 6 là em ko biết làm sao. nếu mà theo như chart móc dòng 6 là 3b, 2k, móc trái ,3k,1b,3b, móc trái . Nếu bỏ 1 đoạn để làm ngón cái thì mình phải móc dòng trên mà theo chart thì chỗ đó ko phải là 3b để lên hàng mới, nếu móc lên hàng trên thì lại bập bênh, hơn chỗ khc 1 dòng. em nói vậy khó hiểu quá nhỉ. Túm lại là có ai chỉ giùm em hàng 6 làm ntn được ko, em nghĩ mãi mà ko ra gì hết.
Từ hàng 6 trở đi móc giống hàng 5 mà. Theo chart thì đến đoạn Găng tay M016 - Page 2 GT1
mới chừa chỗ làm ngón cái. Để đảm bảo vừa tay thì mình làm theo
thuytinthanhhoa đã viết:Chị làm đơn giản thế này thôi chị vừa làm vừa
đo vào tay đến phần ngón trỏ chị bỏ ra quay lại móc đến hết phần bàn tay
khi đến cổ tay thì chị móc mũi bính đến qua ngón trỏ sau đó móc đến hết
cổ tay thì ngắt len quay lại phần ngón trỏ móc tiếp ngón cái liền luôn
sản phẩm cũng đẹp lắm
Bạn thử xem nha Găng tay M016 - Page 2 34896

32Găng tay M016 - Page 2 Empty Re: Găng tay M016 18/8/2010, 04:56

QuynhTrang

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Em muốn móc gang tay có ngón.giúp em với.em cần gấp quá mà không biết móc.

33Găng tay M016 - Page 2 Empty Re: Găng tay M016 2/11/2010, 18:41

roinn2708

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
em nhìn mãi mà k biết phải móc ntn.
mình móc 2 mảnh ghép vào hay là chỉ 1 thôi ạ ?
Em k biết móc vòng 1 và vòng thế nào, nhìn mãi mà k biết, Chị giúp em với. CÓ thể nói chi tiết ra được k ạ

34Găng tay M016 - Page 2 Empty Re: Găng tay M016 2/11/2010, 20:20

nhoc_pt

nhoc_pt
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Trước hết bạn xem lại kí hiệu các mũi móc căn bản đi nha!
nhoc_pt đã viết:Bắt đầu từ hàng số 1 là móc 3 bính và 11 mũi kép đơn vào 1 vòng tròn. Hàng 2 móc 2 mũi vào cùng 1 chân của hàng 1 (làm theo chart đó). Cứ theo như trong chart...
Mình cũng biết ít về móc thôi nhưng đã móc đôi này rùi, cũng ko khó lắm đâu. Bạn móc lần lượt đi, rùi mắc đâu thì hỏi tiếp đó.

35Găng tay M016 - Page 2 Empty Re: Găng tay M016 2/11/2010, 20:51

thuhoai264

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
hic. chịu thôi, mặc dù mê lắm

36Găng tay M016 - Page 2 Empty Re: Găng tay M016 3/11/2010, 18:35

roinn2708

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
móc vòng tròn là cần mấy mũi bính vậy bạn ?
CÓ phải là 36 bính như hình k ? ( mình nghĩ vậy)
Vậy thì 11 mũi kép đơn đâu đủ

37Găng tay M016 - Page 2 Empty Re: Găng tay M016 3/11/2010, 19:19

khanhha

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
làm vòng tròn đầu tiên bằng cách quấn dây mà, sau đó làm 3 bính rồi tiếp tục 11 kép vào vòng tròn đó. sau đó lên vòng 2 như chart.

http://chichkenblog.blogspot.com/

38Găng tay M016 - Page 2 Empty Re: Găng tay M016 4/11/2010, 12:16

roinn2708

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
thế quấn sao bạn @@ mình chưa quấn như thế bao giờ, nếu quấn thì to k ? có yh k ? chi mình xin để tiện hỏi

39Găng tay M016 - Page 2 Empty Re: Găng tay M016 4/11/2010, 15:38

thuvi

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Mọi người ơi em cũng muốn móc găng tay.Nhưng có chart nào kỹ không chỉ em với em thấy có 1 cái chart nhưng mà nhìn rối quá em không biết làm sao hết.Em đang tập móc

40Găng tay M016 - Page 2 Empty Re: Găng tay M016 8/11/2010, 16:19

Mai Han Emeric

Mai Han Emeric
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
cac chi em oi, giup minh voi...minh moi hoc moc nen ko biet bat dau moc gang tay nay tu cho nao ca? mong chi em giup minh voi nhe...thanh that cam on cac chi em nhieu...

41Găng tay M016 - Page 2 Empty Re: Găng tay M016 8/11/2010, 21:15

Mai Han Emeric

Mai Han Emeric
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
em moc duoc hang 1 roi, nhung den hang 2 em thay sau 3 mui binh va 4 mui kep don, phan con lai co phai la nhung mui chu T ko a? em nhin chart thi thay nhu the, cac chi em cho em biet em phai moc tiep nhu the nao nhe? cam on nhieu nhieu...

42Găng tay M016 - Page 2 Empty Re: Găng tay M016 8/11/2010, 22:56

nhoc_pt

nhoc_pt
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Mai Han Emeric đã viết:em moc duoc hang 1 roi, nhung den hang 2 em thay sau 3 mui binh va 4 mui kep don, phan con lai co phai la nhung mui chu T ko a? em nhin chart thi thay nhu the, cac chi em cho em biet em phai moc tiep nhu the nao nhe? cam on nhieu nhieu...
Như vậy sau khi kết thúc hàng 1 chị có thể coi như đã có 12 mũi quanh 1 vòng tròn rồi nhé! (11 mũi kép đơn và 1 mũi ghép từ 3 mũi bính). Hàng 2 thì chị móc 3 mũi bính lên, sau đó móc 1 mũi kép đơn vào cùng chân mũi bính ở dưới, sau đó cứ móc tiếp 2 mũi kép đơn vào cùng chân của 1 mũi ở hàng trước. Hết hàng này coi như được 24 mũi cả thảy. Phần dấu gạch là ám chỉ móc giống các mũi ở trước. Chị móc tiếp đi nha, mẫu này cũng ko khó lắm đâu Wink

43Găng tay M016 - Page 2 Empty Re: Găng tay M016 9/11/2010, 09:07

sai2010

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
có kiểu nào đơn giản hơn ko các bạn? mình mún móc cho em bé thì làm như thế nào? vui lòng júp đỡ nha

44Găng tay M016 - Page 2 Empty Re: Găng tay M016 9/11/2010, 14:08

Mai Han Emeric

Mai Han Emeric
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
vui qua...cam on nhoc_pt nhieu nhieu nha, minh duoc giai dap thac mac roi, minh moc tiep neu co gi thac mac, minh nho ban giai dap tiep giup minh nha, cam on ban that nhieu...( minh tuong ko co ai giup do minh chu Razz bounce happy2 )

45Găng tay M016 - Page 2 Empty Re: Găng tay M016 9/11/2010, 14:13

Mai Han Emeric

Mai Han Emeric
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
nhoc_pt oi, cho minh hoi them ti nua nha, vay con nhung dau cham tu dau cham o hang thu 4 di ra (tao thanh vong tron di len) do, minh phai lam nhu the nao? moc mui binh va moc len bang cach nao? phan o tren nhin thay de moc ho, vong tron nay kho qua à? cam on nhoc_pt nhieu nhe.

46Găng tay M016 - Page 2 Empty Re: Găng tay M016 9/11/2010, 21:48

Mai Han Emeric

Mai Han Emeric
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
cho minh hoi them ti nua nha, vay con nhung dau cham tu dau cham o hang thu 4 di ra (tao thanh vong tron di len) do, minh phai lam nhu the nao? moc mui binh va moc len bang cach nao? phan o tren nhin thay de moc ho, vong tron nay kho qua à? cam on cac chi em nhieu nhe.

47Găng tay M016 - Page 2 Empty Re: Găng tay M016 9/11/2010, 21:51

nhoc_pt

nhoc_pt
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Phần dấu gạch đó là chị móc theo chart ở trên tương ứng vào các vị trí gạch nối với ở dưới. Có nghĩa là lên trên mình sẽ móc thành hình ống đó ạ, nối tiếp vào cái hình tròn ban đầu chị ạ. Phần này ko thêm mũi gì cả, các hàng về giống nhau. Chị nhớ chú ý chừa phần làm ngón tay nha! Cách làm ngón tay thì chị đọc mấy bài trước ở topic này có nói rồi đấy!

48Găng tay M016 - Page 2 Empty Re: Găng tay M016 9/11/2010, 22:22

Mai Han Emeric

Mai Han Emeric
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
nhoc_pt oi, minh moc den hang thu 6 roi ne, nhung phan trong chua ra de lam ngon cai thi minh phai lam sao? den day thi minh ko biet moc sao nua? lan dau tien nhin theo chart de moc va lan dau tien moc gang tay nen hoi cham hieu, nhoc_pt tan tinh giup minh moc gang tay nay nhe, minh cam on ban nhieu lam...

49Găng tay M016 - Page 2 Empty Re: Găng tay M016 10/11/2010, 13:30

nhoc_pt

nhoc_pt
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Từ hàng 6 trở đi móc giống hàng 5 chị ạ. Theo chart thì đến đoạn Găng tay M016 - Page 2 GT1 mới chừa chỗ làm ngón cái. Tuy nhiên, chị có thể đo vào tay mình cho vừa đến chỗ ngón cái thì chừa ra 1 lỗ hổng (chỗ này chị ko móc tiếp vào hàng trước nữa mà móc một vài mũi bính tương ứng với chiều rộng cần chừa ra, sau đó lại móc tiếp các mũi sau như bình thường). Các hàng sau lại móc liền cả vòng cho đến tận cổ tay. Sau khi móc xong chị quay lại móc phần ngón vào lỗ hổng mình chừa ra lúc trước ấy ạ. (mấy page trước cũng có nói về vấn đề này rùi đó chị).

Mai Han Emeric đã viết:lan dau tien nhin theo chart de moc va lan dau tien moc gang tay nen hoi cham hieu, nhoc_pt tan tinh giup minh moc gang tay nay nhe, minh cam on ban nhieu lam...
Hihi, em cũng móc bon chen nghề thui chị. Lúc mới vào diễn đàn cũng chỉ mong hỏi gì thì gặp được người giúp thôi, nhưng mà cũng khó, vì mọi người ko chú ý lắm thì phải. Thấy chị đang móc nửa chừng mà ko biết làm tiếp thế nào, may mà chart này em cũng móc thử rùi nên mới chỉ đc chị đó. Chị cứ móc tiếp di, đoạn nào hướng dẫn đc em sẽ hướng dẫn chị. Ah mà chị có biết gõ unicode không ạ? chị down phần mềm unikey về cài rùi gõ tiếng Việt có dấu cho dễ đọc đc ko ạ?

50Găng tay M016 - Page 2 Empty Re: Găng tay M016 10/11/2010, 14:43

Mai Han Emeric

Mai Han Emeric
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
nhoc_pt ơi, mình gõ tiếng việt có dấu được đấy nhưng lười quá, Razz , sorry bạn nha, mà bạn nè, đến hàng 6 mình móc đến khoảng trống phải chừa ra thế thì làm sao móc tiếp lên những hàng trên được nữa? quay đầu lại móc tiếp hay phải cắt chỉ? mình thấy khó hiểu thật đấy bạn ạ, có phải phần trống đấy là phần ngón cái ko ạ? sau hàng 10 thì mình thấy lại là hàng 1 nữa, thế là sao vậy bạn? ngón cái mình móc riêng sau đó nối vào hay bắt đầu từ chỗ (ooo) rồi móc tiếp tục? vui lòng cho mình biết nhé...bạn nói đúng đó, mình ko biết nên vào đây học hỏi, nhưng thấy ai cũng có vẻ ko quan tâm, may nhờ có bạn giải thích giúp mình, cám ơn bạn nhiều nhé...

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 3 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3  Next