Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1 ... 8 ... 12, 13, 14 ... 19 ... 25  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 13 trong tổng số 25 trang]

301Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 13 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 25/9/2011, 10:39

tide_edu

tide_edu
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
enlla5678 đã viết:
chị ơi chị bày e làm mẫu áo này cho bé với happy1
billi có thể cho chị xin chart của mẫu áo trăng và đen không????

302Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 13 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 25/9/2011, 13:43

hienchip

hienchip
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Small ơi làm ơn cho tớ xin chart áo và mũ cho bé được không. Ở trang 30 đấy cảm ơn smal trước nhé

303Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 13 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 25/9/2011, 19:09

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
enlla5678 đã viết:chị ơi chị có thể cho e chart của bộ đồ này đc ko ạ, xinh quá chị ak, chị siu quá happy1 happy1

hienchip đã viết:Small ơi làm ơn cho tớ xin chart áo và mũ cho bé được không. Ở trang 30 đấy cảm ơn smal trước nhé

Smile, cho mình xin lỗi nhé. Bộ này mình được cô Therese cho chart cô mua cho nên dù muốn cũng không chia sẻ với các bạn được rồi. Bù lại, mình sẽ cố gắng viết lại chart đôi giày tặng các bạn nhé.

304Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 13 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 25/9/2011, 19:12

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
tide_edu đã viết:
billi có thể cho chị xin chart của mẫu áo trăng và đen không????

Billi chắc mấy nay bận, mấy nay em cũng không gặp. Để em hỏi Billi lại chart áo này nhé.

305Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 13 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 25/9/2011, 19:16

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
legend đã viết:Chị Small, em vô tình thấy 1 video này có đan 1 kiểu khăn na ná như kiểu khăn chị tide_edu đưa lên. Em thấy họ cũng kéo lên kéo xuống, rùi kéo ngang cũng được. Em post link mọi người cùng vào xem nhé!
https://www.youtube.com/watch?v=FURVm9xkh84&feature=related
Cảm ơn em nhé. Xem link em gửi rùi còn được xem cả nhũng clip khác rất hay nữa happy1.

306Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 13 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 25/9/2011, 19:47

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
nhatanhpham đã viết:Gửi chị Small và cả nhà mẫu khăn của Châu Anh Silk.
Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 13 1316918380655347703_574_574
Ảnh gốc và chất lượng cao hơn, chị em download tại link sau.
http://www.mediafire.com/file/gcs84a5ydtrghmq/khan%20len%2013%20kieu.rar

Cảm ơn em nha. Giá mà được xem luôn cả 13 kiểu dùng khăn này nhỉ?

Ở mẫu khăn của em, người ta sử dụng mũi bính (1 hàng đan lên, 1 hàng đan xuống), chúng ta có thể thấy rõ ở đoạn len thưa ha. Khi đan thưa, sản phẩm có thể kéo giãn về 4 phía.
Chị cũng có 1 cái khăn, kéo máy. Dùng sợi visco (hay là sợi cotton bóng giống như mọi người vẫn hay gọi). Chất sợi này thì không hề có độ thun ha. Khi để bình thường thì bề rộng khoảng 30cm, còn khi kéo ra thì có thể rộng đến gấp đôi. Cũng có thể là do chất sợi trơn nên sẽ đổ xuống theo chiều dọc, và khi kéo ra theo chiều ngang, sẽ giãn theo chiều ngang.

Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 13 100_6720

Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 13 100_6721

Hì, có thể kết luận một điều là mỗi ngày lại càng thấy mình nhỏ bé trước sự sáng tạo của con người nhỉ Razz.

307Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 13 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 25/9/2011, 20:08

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
tide_edu đã viết:Đường link rất hay bạn ạ, cám ơn bạn nhé... mình thử đan như họ xem thế nào... đợi sản phẩm của mình nhé...

bounce em lót dép ngồi chờ đây, ra sản phẩm nhanh nha chị, không thui tốn café lắm í, hihi.

308Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 13 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 25/9/2011, 20:15

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
Qua hơn 1 tuần hơi túi bụi chút. Mừ cũng xong, cũng thực hiện được "mục tiêu" của bản thân: mỗi tuần phải "ra lò" được 1 món:

Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 13 100_6716

gần lại một chút:

Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 13 100_6718

309Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 13 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 25/9/2011, 21:34

legend

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Áo đẹp quá chị Small! :hoa:
@tide_edu: chị đan xong nhớ up hình lên cho em xem ké với. Em cũng muốn làm thử vì em biết mỗi đan lên đan xuống nherang nhưng em ko bít tìm mua ở đâu cái loại len lông giống trong video đó. Hồi trước em có mua 1 cuộn len lông TQ nhưng cái lông nó thưa và ngắn hơn. Len lông trong video này nó dài hơn, em ko bít dc đó là loại ji nữa Sad

310Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 13 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 25/9/2011, 21:48

hienchip

hienchip
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
smal ơi... sao mình không up được hình. giúp mình với cứ đến chỗ Direct link thi no lại ẩn mất đường linh là sao

311Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 13 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 25/9/2011, 22:04

legend

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
smallcorner đã viết:
Cảm ơn em nha. Giá mà được xem luôn cả 13 kiểu dùng khăn này nhỉ?

Ở mẫu khăn của em, người ta sử dụng mũi bính (1 hàng đan lên, 1 hàng đan xuống), chúng ta có thể thấy rõ ở đoạn len thưa ha. Khi đan thưa, sản phẩm có thể kéo giãn về 4 phía.
Chị cũng có 1 cái khăn, kéo máy. Dùng sợi visco (hay là sợi cotton bóng giống như mọi người vẫn hay gọi). Chất sợi này thì không hề có độ thun ha. Khi để bình thường thì bề rộng khoảng 30cm, còn khi kéo ra thì có thể rộng đến gấp đôi. Cũng có thể là do chất sợi trơn nên sẽ đổ xuống theo chiều dọc, và khi kéo ra theo chiều ngang, sẽ giãn theo chiều ngang.

Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 13 100_6720

Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 13 100_6721

Hì, có thể kết luận một điều là mỗi ngày lại càng thấy mình nhỏ bé trước sự sáng tạo của con người nhỉ Razz.
Đan thưa nghĩa là mình dùng cây kim đan bự hơn nhìu so với sợi len đúng hok chị ?

312Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 13 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 26/9/2011, 00:44

luna

luna
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
smallcorner đã viết:Qua hơn 1 tuần hơi túi bụi chút. Mừ cũng xong, cũng thực hiện được "mục tiêu" của bản thân: mỗi tuần phải "ra lò" được 1 món:

gần lại một chút:

Áo đẹp lắm e ơi number1
Small ơi nếu có loại lợi làm khăn như clip thì ới chị với nha.

313Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 13 Empty Góc nhỏ 26/9/2011, 08:57

ngthuy

Cuộn len to
Cuộn len to
smallcorner đã viết:Qua hơn 1 tuần hơi túi bụi chút. Mừ cũng xong, cũng thực hiện được "mục tiêu" của bản thân: mỗi tuần phải "ra lò" được 1 món:

gần lại một chút:

áo đẹp lắm Small ,màu thì ngọt ngào nữa chứ happy1

314Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 13 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 26/9/2011, 10:57

enlla5678

enlla5678
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
smallcorner đã viết:

Smile, cho mình xin lỗi nhé. Bộ này mình được cô Therese cho chart cô mua cho nên dù muốn cũng không chia sẻ với các bạn được rồi. Bù lại, mình sẽ cố gắng viết lại chart đôi giày tặng các bạn nhé.

hihi, vậy cho em cảm ơn chị trứơc nhé, áo trắng-đỏ chị mới làm xinh quá, màu cũng bắt mắt nữa, chúc chị 1 tuần làm việc mới nhiều niềm vui nhé

315Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 13 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 26/9/2011, 12:48

chip2702

chip2702
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Áo trắng đỏ xinh quá chị ạ.
Em đánh dấu lại, lúc nào đó em cũng muốn móc cho Tóc xoăn nhà em một chiếc như thế này happy1

http://chip2702.wordpress.com

316Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 13 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 26/9/2011, 14:39

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
legend đã viết:Áo đẹp quá chị Small! :hoa:
@tide_edu: chị đan xong nhớ up hình lên cho em xem ké với. Em cũng muốn làm thử vì em biết mỗi đan lên đan xuống nherang nhưng em ko bít tìm mua ở đâu cái loại len lông giống trong video đó. Hồi trước em có mua 1 cuộn len lông TQ nhưng cái lông nó thưa và ngắn hơn. Len lông trong video này nó dài hơn, em ko bít dc đó là loại ji nữa Sad

Chị thấy len TQ như em nói cũng làm được mẫu shawl như clip em gửi đó. Khi sử dụng cũng có cảm giác nhẹ nhàng hơn.

317Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 13 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 26/9/2011, 14:42

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
legend đã viết:
Đan thưa nghĩa là mình dùng cây kim đan bự hơn nhìu so với sợi len đúng hok chị ?

Đúng là vậy đó em. Mừ đan bằng tay thì sản phẩm khá xấu, kim to, sợi nhỏ thành ra rất xộc xệch. Tuy nhiên có thể sử dụng cách này đối với loại len có sợi lông dài, sẽ giúp che đi khuyết điểm Smile.

318Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 13 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 26/9/2011, 14:55

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
luna đã viết:
Áo đẹp lắm e ơi number1
Small ơi nếu có loại lợi làm khăn như clip thì ới chị với nha.

Cảm ơn chị Luna nhen, luôn luôn được chị ủng hộ, em cũng vui lắm í.
Vâng, chị. Sợi len đó nếu em thấy sẽ nhắn chị.

ngthuy đã viết:áo đẹp lắm Small ,màu thì ngọt ngào nữa chứ happy1

Cảm ơn chị nhen. Em móc bằng len Vĩnh Thịnh đấy. Em không thích màu nóng, móc màu đỏ hơi chán, mừ xong áo cũng thấy vui vui.

enlla5678 đã viết: hihi, vậy cho em cảm ơn chị trứơc nhé, áo trắng-đỏ chị mới làm xinh quá, màu cũng bắt mắt nữa, chúc chị 1 tuần làm việc mới nhiều niềm vui nhé

Cảm ơn em nha. Híhí, cho chị từ từ làm thôi nha. Cứ trúng cơn làm biếng thì không cách gì viết nổi Laughing.

chip2702 đã viết:Áo trắng đỏ xinh quá chị ạ.
Em đánh dấu lại, lúc nào đó em cũng muốn móc cho Tóc xoăn nhà em một chiếc như thế này happy1

Cảm ơn em happy1. Chắc là size áo này cũng cỡ bé nhà em đấy, làm ngay đi nào. Sắp đến lúc cần áo ấm rồi Smile.

319Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 13 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 26/9/2011, 14:59

hienchip

hienchip
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
smal ơi áo trắng đỏ có dễ móc không. Mình mới học móc nên gà lắm. nếu chart đơn giản thì smal cho mình chart với nhé

320Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 13 Empty helf me, please! 26/9/2011, 15:17

chip2702

chip2702
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Chào chị!
Chiếc áo móc đó em trả bài sau chị nhé Laughing
Em đang bị mắc kẹt với 1 chiếc áo to đùng.
Chiếc cỡ như vậy với vận tốc rùa bò như em đã từng phải mất 2 mùa đông đó chị. hic hic dan2

Em cũng đang "phải lòng" với kiểu đan này chị ạ:

Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 13 Van-thung

em biết cách đan vặn thừng, nhưng vặn thế nào để tạo thành đường cong
như mẫu thì khó quá, chị có biết kiểu đan này không ạ? Nếu có chị chỉ giúp em với nhé?
Em cám ơn chị trước nha happy1

321Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 13 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 26/9/2011, 17:11

kieuthy050682

kieuthy050682
Cuộn len to
Cuộn len to
chà,lâu rồi mới ghé thăm nhà của bạn. đã lên đến tầng 32 rồi, thích ghê bounce

322Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 13 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 27/9/2011, 03:34

tintin511

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Em chào chị, em mới học móc, mới móc được mấy thứ đơn giản như khăn hay mũ thôi. Nhìn cái áo đỏ của chị xinh quá. Chị có thể cho em xin chart áo đỏ đấy được không ạ? Hy vọng không quá khó để em cũng có thể làm được. Cám ơn chị.

323Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 13 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 27/9/2011, 21:35

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
kieuthy050682 đã viết:chà,lâu rồi mới ghé thăm nhà của bạn. đã lên đến tầng 32 rồi, thích ghê bounce

Cảm ơn bạn nha. Bạn đã vào Nam lại chưa?

hiennchip đã viết: smal ơi áo trắng đỏ có dễ móc không. Mình mới học móc nên gà lắm. nếu chart đơn giản thì smal cho mình chart với nhé

tintin511 đã viết:Em chào chị, em mới học móc, mới móc được mấy thứ đơn giản như khăn hay mũ thôi. Nhìn cái áo đỏ của chị xinh quá. Chị có thể cho em xin chart áo đỏ đấy được không ạ? Hy vọng không quá khó để em cũng có thể làm được. Cám ơn chị.

Áo này cũng đơn giản thôi bạn à, có phần bông thì mình đang chưa biết mô tả lại thế nào. Tiếc là mình không có chart. Mình sẽ ghi & chụp lại cách móc ha. Chắc là chờ mình mấy hôm nhé, mấy nay mình bị cảm nên hơi dật dừ.

324Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 13 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 27/9/2011, 21:46

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
chip2702 đã viết:Chào chị!
Chiếc áo móc đó em trả bài sau chị nhé Laughing
Em đang bị mắc kẹt với 1 chiếc áo to đùng.
Chiếc cỡ như vậy với vận tốc rùa bò như em đã từng phải mất 2 mùa đông đó chị. hic hic dan2

Em cũng đang "phải lòng" với kiểu đan này chị ạ:

Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 13 Van-thung

em biết cách đan vặn thừng, nhưng vặn thế nào để tạo thành đường cong
như mẫu thì khó quá, chị có biết kiểu đan này không ạ? Nếu có chị chỉ giúp em với nhé?
Em cám ơn chị trước nha happy1

Chị cũng thích kiểu này, đã có mò thử 1 miếng mẫu mừ chẳng nhớ ra dể chỗ nào. Nguyên tắc đan mẫu này cũng giống như đan áo cho em bé (kiểu dan ngang)

Em thử đan theo cách này nha:
Ví dụ: tổng số mũi là 8. Chia số mũi ra thành 4 phần tương đương với 4 sọc thừng.

Hàng 1-hàng 2: đan bình thường cho hết 8 mũi
Hàng 3: đan 6 mũi, sau đó quay kim
Hàng 4: lướt mũi đầu tiên, đan 5 mũi
Hàng 5: đan 4 mũi sau đó quay kim
Hàng 6: lướt mũi đầu tiên, đan 3 mũi
đan tương tự cho đến khi còn 2 mũi
Sau đó lại lặp lại các bước từ hàng 1.

Hì, chị nói sơ cách đan, em thử tự mò chia và xoắn thừng thử nhé.

325Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 13 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 27/9/2011, 22:47

chip2702

chip2702
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Em cám ơn chị nhiều lắm!
Em sẽ thử, hi vọng là em đan được Smile

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 13 trong tổng số 25 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1 ... 8 ... 12, 13, 14 ... 19 ... 25  Next