Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1 ... 5 ... 7, 8, 9 ... 16 ... 25  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 8 trong tổng số 25 trang]

176Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 8 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 6/9/2011, 21:30

billi

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
cái vòng tròn này chị có thể mua o các tiệm may màn cửa, nó là vòng để treo màn đó chị! chúc chị mau có sản phẩm nhé!

177Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 8 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 6/9/2011, 21:45

billi

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
thuha09 đã viết:Oa! thích thật,hôm nay nhờ có em chị có thêm kiến thức về coton.Cám ơn em nhiều lắm,tặng hoa cho em nèGóc nhỏ ♥♥♥ - Page 8 847731
đâu có gì mà cảm ơn hả chị.. em còn hiểu biết nông cạn lắm, chị small còn biết nhiều hơn em nưa..
chị small bé nhỏ thật nhưng hiểu biết to lớn lắmjavascript:emoticonp('happy1')

178Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 8 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 8/9/2011, 08:04

anpt20

anpt20
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 8 6119010195_4f887e1278_z

Chị bili ơi, em thích loại sợi này của chị quá, chỗ em chẳng thể có mấy loại này, liệu có thể nhờ các chị (chị Bili hoặc chị Small) mua giúp được ko ạ? Em cảm ơn các chị lắm lắm

179Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 8 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 8/9/2011, 08:39

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
Sợi em thích là sợi dùng để thêu máy. Em thử ra chỗ bán nguyên phụ liệu may mặc hỏi thử xem, chị nghĩ là có. Em tìm ở chỗ em trước đã nhé, nếu không có thì Billi và chị sẽ mua giúp em. Mua chỉ thì rẻ thôi, mừ chị thấy tiếc phí vận chuyển Sad.

180Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 8 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 8/9/2011, 08:47

thúy_an

thúy_an
Cuộn len to
Cuộn len to
mấy chị ở đà lạt nên có chỉ và len phong phú. phải chi em mua được mấy cuộn coton dệt thì hay biết mấy. từ ngày móc áo em chỉ móc có loại coton vn hà. chứ mấy loại khác em bí chưa thấy lần nào chỉ thấy hình thôi Crying or Very sad

http://love.easyvn.com/crochet

181Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 8 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 8/9/2011, 09:04

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
Em thích thử dùng loại sợi dệt thì chị có thể giúp em.
Chỗ chị tuy là phong phú, nhưng cũng phụ thuộc nhiều ở người bán, có những loại mua 1 lần rồi, sau không mua lại được nữa.
Cá nhân chị thì thấy móc bằng sợi cotton VN là ổn lắm rồi: chất mềm, màu sắc cũng đa dạng.

182Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 8 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 8/9/2011, 09:24

tide_edu

tide_edu
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Small ơi, kim đan vòng có dễ dùng không???

183Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 8 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 8/9/2011, 09:59

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
Cá nhân em thì thấy đan kim thẳng vẫn thích hơn. Lúc trước khi chưa có kim dây em vẫn dùng kim thẳng ổn chị ạ.
Dùng kim đan vòng có dây thì tiện ở chỗ: nhẹ khi đan những sản phẩm có độ lớn (như là mền, áo nam size lớn) và khi đan áo xoay đô thì dễ đan hơn kim thẳng chút xíu, và đối với các sản phẩm yêu cầu không có đường may thì nó là lựa chọn tốt nhất. Tuy nhiên khi cần dùng vẫn phải có thời gian làm quen với nó.
Còn bộ 5 kim thì cần thiết nếu chị muốn đan găng tay.

184Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 8 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 8/9/2011, 11:51

thanhhai

thanhhai
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Small à chị thấy billi nói là cotton dệt móc áo và mũ rất đẹp mà chị cũng muốn dùng thử quá. e có thể tư vấn cho c ko? nhìn hình chụp thì thấy sợi đấy rất to ko biết thực tế thì thế nào. cho c hỏi thêm câu này nữa e có nhiều sách mẫu móc ko? nếu chị muốn mua 1 quyển tổng hợp mẫu móc áo, khăn, mũ của cả người lớn và trẻ e thì có ko? khoảng bao nhiêu tiền e nhỉ?

185Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 8 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 8/9/2011, 14:31

billi

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
thanhhai đã viết:Small à chị thấy billi nói là cotton dệt móc áo và mũ rất đẹp mà chị cũng muốn dùng thử quá. e có thể tư vấn cho c ko? nhìn hình chụp thì thấy sợi đấy rất to ko biết thực tế thì thế nào. cho c hỏi thêm câu này nữa e có nhiều sách mẫu móc ko? nếu chị muốn mua 1 quyển tổng hợp mẫu móc áo, khăn, mũ của cả người lớn và trẻ e thì có ko? khoảng bao nhiêu tiền e nhỉ?
chị ơi .. coton dệt có 2 loại , sợi to và sợi nhỏ, 2 loại này đều mềm và dể móc ,nếu muốn dày thì dùng sợi to muốn vừa thì dùng sợi nhỏ chị ah.. sợi này cũng dễ mua thôi..ở các cưa hàng len em cũng hay thấy!

186Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 8 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 8/9/2011, 14:40

billi

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to

Chị bili ơi, em thích loại sợi này của chị quá, chỗ em chẳng thể có mấy loại này, liệu có thể nhờ các chị (chị Bili hoặc chị Small) mua giúp được ko ạ? Em cảm ơn các chị lắm lắm[/quote]
Chị ơi sợi này cũng có nhiều loại lắm , chị có thể nói em biết chị dùng để làm ji ko?

187Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 8 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 8/9/2011, 14:52

thanhhai

thanhhai
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
billi đã viết:
chị ơi .. coton dệt có 2 loại , sợi to và sợi nhỏ, 2 loại này đều mềm và dể móc ,nếu muốn dày thì dùng sợi to muốn vừa thì dùng sợi nhỏ chị ah.. sợi này cũng dễ mua thôi..ở các cưa hàng len em cũng hay thấy!
Cám ơn billi nhé khi nào có thể chị sẽ đi tìm mua. Sợi cotton dệt loại dẹt to to ấy bao nhiêu tiền 1 lạng e nhỉ

188Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 8 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 8/9/2011, 16:14

billi

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
thanhhai đã viết:
Cám ơn billi nhé khi nào có thể chị sẽ đi tìm mua. Sợi cotton dệt loại dẹt to to ấy bao nhiêu tiền 1 lạng e nhỉ
sợi đó khoản 12000 đến 18000đ 1langj chị ah!!

189Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 8 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 9/9/2011, 08:05

tide_edu

tide_edu
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
smallcorner đã viết:Cá nhân em thì thấy đan kim thẳng vẫn thích hơn. Lúc trước khi chưa có kim dây em vẫn dùng kim thẳng ổn chị ạ.
Dùng kim đan vòng có dây thì tiện ở chỗ: nhẹ khi đan những sản phẩm có độ lớn (như là mền, áo nam size lớn) và khi đan áo xoay đô thì dễ đan hơn kim thẳng chút xíu, và đối với các sản phẩm yêu cầu không có đường may thì nó là lựa chọn tốt nhất. Tuy nhiên khi cần dùng vẫn phải có thời gian làm quen với nó.
Còn bộ 5 kim thì cần thiết nếu chị muốn đan găng tay.
Small ơi, chị thấy billi nói đến sợi coton đó. sợi đó thế nào. chị thì hay móc hơn đan, dùng sợi đó móc áo có đẹp không small???

190Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 8 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 9/9/2011, 08:22

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
Có phải chị muốn nói đến sợi cotton dệt không vậy? Sợi dệt này thì Billi quen làm, để em nói nhỏ nói rõ hơn về loại này nha.

Riêng em thì em thường làm các sản phẩm cho mọi người trong nhà, phụ thuộc vào sở thích của mỗi người nữa. Đối với những sợi đã dùng qua, em vẫn thích cotton mềm nhất.

Để có thời gian chút, em sẽ ghi lại những cái em biết về sợi và dụng cụ nha. Hihi, em còn nợ chị cái áo, sẽ trả nợ vào cuối tuần này nha. Razz Embarassed

191Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 8 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 9/9/2011, 15:19

anpt20

anpt20
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Hihi, sao diễn đàn mình ko có nút thanks các chị nhỉ? chỉ muốn thanks các chị thật nhiều thôi Smile

Chị small: Chỗ em ko có các loại cotton dệt, sợi bóng, sợi cotton mềm đâu chị ạ, em đã đi lùng sục mọi ngõ nghách rồi í Sad

192Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 8 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 10/9/2011, 11:04

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
Loại sợi dệt thì chỗ chị cũng có theo đợt hàng thôi nhỏ. Chị cũng không rành về loại này lắm.
Sợi bóng nhỏ: em để ý loại chỉ satin, người ta hay dùng để thêu máy - chính là nó. Billi làm nghề nên quen móc với loại này, chứ chị thì chạy nherang. Còn 1 loại khác, chị thấy 1 chị bên HTT có bán (ở đây), sợi này thì móc dễ hơn, nhưng chị thấy chất lượng không tốt, nhanh bị bạc màu.
Sợi cotton mềm: em để ý vẫn thấy các chị trong diễn đàn nhắc đến cotton VN, loại này cũng chính là cotton mềm. Chị thích loại này, nhất là dùng để móc đồ cho em bé.

193Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 8 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 10/9/2011, 11:35

therese.asia

therese.asia
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
Cô muốn đi Dalat chơi, sẽ đến chợ trung tâm xem đồ đan móc len luôn, chắc là có nhìu cái hay để ngắm nghía. Cô nghe nói ng ta móc mấy con búp bê nhỏ làm móc khoá đẹp lắm phải không Smallcorner.

http://www.myhobby.vn

194Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 8 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 10/9/2011, 11:47

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
Dạ phải, ở chợ (buổi tối) con thấy bán nhiều loại móc khóa len, cũng khá là phong phú. Tuy nhiên do bán cho khách du lịch nên sản phẩm không được trau chuốt như cô làm.
Cô định lên Đà Lạt trong khoảng thời gian này luôn hay sao? Mấy hôm nay đang mưa, cô lên thời gian này sợ không đi chơi được nhiều.

195Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 8 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 10/9/2011, 12:21

hongbe

hongbe
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Ôi mình ngưỡng mộ bạn về khoản đan áo quá đi mất. hihi.

https://www.facebook.com/pages/Like-B%C3%BAp-B%C3%AA-Barbie/14511

196Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 8 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 10/9/2011, 14:10

mousecg

mousecg
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
khoe cô therese.asia sản phẩm len móc bán ở chợ ĐL (cái này con được tặng Laughing)
Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 8 6131862331_1fe642898a

197Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 8 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 11/9/2011, 14:57

billi

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
đà lạt ngày mưa thật buồn.. không biết làm gì nên móc 1 đôi giầy tặng cho mình lam niêm vui nho nhỏ vậy.. chia sẻ với mọi người nhé!http://farm7.static.flickr.com/6195/6135143209_b2cc1ce14d_b.jpgGóc nhỏ ♥♥♥ - Page 8 6135143209_b2cc1ce14d_b
dan2

198Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 8 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 11/9/2011, 20:37

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
hongbe đã viết:Ôi mình ngưỡng mộ bạn về khoản đan áo quá đi mất. hihi.

Còn mình thì cứ phải luôn trầm trồ các tác phẩm may của bạn. Mình vừa xong món quà đầu tiên cho em Barbie, khoe với bạn đây:

Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 8 6135818501_d0cc7a14e3_z

Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 8 6136364774_d4ee39530c_z

Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 8 6136364494_e7e1b8988f_z

Lần đầu tiên mình chụp cho Barbie, cứ cảm thấy thiếu thế nào í. Sad

199Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 8 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 11/9/2011, 20:45

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
mousecg đã viết: khoe cô therese.asia sản phẩm len móc bán ở chợ ĐL (cái này con được tặng Laughing)
Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 8 6131862331_1fe642898a

Hồi nhỏ, không có điều kiện, em cũng toàn chơi búp bê kiểu này. Chị làm em nhớ lúc bé quá đi mất. love1

200Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 8 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 11/9/2011, 20:48

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
billi đã viết:đà lạt ngày mưa thật buồn.. không biết làm gì nên móc 1 đôi giầy tặng cho mình lam niêm vui nho nhỏ vậy.. chia sẻ với mọi người nhé!http://farm7.static.flickr.com/6195/6135143209_b2cc1ce14d_b.jpgGóc nhỏ ♥♥♥ - Page 8 6135143209_b2cc1ce14d_b
dan2

Để dành cho Te con Laughing , em hén?

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 8 trong tổng số 25 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1 ... 5 ... 7, 8, 9 ... 16 ... 25  Next