Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 3 trong tổng số 7 trang]

vuonglan19

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Chị An ơi!
Em nghe chị mời em qua nhà mà em mừng muốn vấp té luôn nè, hihihihi (em nói chơi thôi chị đừng tưởng em nói giỡn nha 👅 ). Chị cho em địa chỉ nhà chị An nha, và số đt của chị An luôn, chớ em qua nhà chị mà chị không có nhà thi em buồn chít!!!

ốc tiêu

Cuộn len to
Cuộn len to
Chị Diệu an với vuonglan19 đã hò hẹn với nhau chưa? Có 2 người thì phải cho ra nhiều sản phẩm hơn nhe, coi như làm giùm ốc tiêu luôn vậy? Hay vuonglan19 đi học ở nhà văn hóa phụ nữ chung với chị Diệu An luôn kìa?

Dieu An

Dieu An
Giải nhất đan móc Hè 2009
inferno đã viết:http://picasaweb.google.com/chimiria12/OruUID# <--- nếu DA tìm mẫu bikini đi tắm biển thì bao la trong này nè

Cảm ơn Inf đã gửi link cho DA, Da đã xem rùi, đẹp mê mẩn luôn!
chắc chắn là đi biển về DA sẽ chạy sang thỉnh giáo cô Tuyết Tran rùi!, chưa làm xong tác phẩm dự thi mùa hè nữa nè Inf ui, cậu giỏi wá móc xong rùi mà còn đẹp nữa chứ!
Làm thêm cái nào khác nữa không Inf?

uyenchi79

uyenchi79
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Mình đọc bài của DA mới biết bạn đã học ở nhà NVHPN 6 tháng hèn gì... mình học được có 2 tháng, 1 tháng đan, 1 tháng móc mình phải về Nha Trang rồi mình rất thích được có nhiều thời gian để đi học nhưng điều kiện không cho phép. Giờ chắc phải học hỏi qua các bạn và Diệu An thôi

http://www.duandautu.com

Dieu An

Dieu An
Chào cả nhà,
Sp dự thi ne! mang đi thi rùi mà DA cũng bắt chước Inf mang về trưng bày trong nhà!, thiệt tình mình cứ chạy ra chạy vô, thấy mọi người post bài mà Diệu An cứ sợ mình làm không kịp, hihihi, cuối cùng cũng xong may wa!!!

1. Áo bolero cách điệu tay dài, cột dây lại bằng nơ có hoa móc 2 màu thêm hạt nút ngọc trai cho nó long lanh chút: móc hết 2 cuộn chỉ cotton VN
Thân trước
Vùng Trời Bình Yên của Diệu An - Page 3 Bolerotaydai
Xếp nhìn 1 bên
Vùng Trời Bình Yên của Diệu An - Page 3 Bolerotaydai1ben

2. Áo đi biển 2 màu móc bằng chỉ cotton của Nhật - Thân trước
Vùng Trời Bình Yên của Diệu An - Page 3 Aoday-front
Thân sau
Vùng Trời Bình Yên của Diệu An - Page 3 Aoday-back
Khuyến mãi thêm người mẫu Diệu An luôn nhe!
DA mới mặc nó khi đi Mũi Né weekend vừa rồi với các bạn!
Vùng Trời Bình Yên của Diệu An - Page 3 IMG_1622

3. Áo kiểu dài, tay cánh tiên, móc bằng chỉ cotton trắng kem cho nguyên cái áo, cột dây ngang dưới chân ngực bằng chỉ cotton màu hồng, cột nơ bằng cái hoa bé bé xinh, móc bằng chỉ cotton VN luôn.
Diệu An thấy thỉnh thoảng người ta chê chỉ Cotton VN không sang nhưng mà DA thì thấy nó tốt lắm nha, không bị ra màu và cũng không bị rút nước.

Vùng Trời Bình Yên của Diệu An - Page 3 Aotaycanhtien

Hi Uyen Chi, DA học móc o nha VHPN 6 tháng, thich lắm đó, giờ mình đang ngâm cứu làm đồ khác đây! chắc đồ baby wa, vì thích lắm mà chưa được làm đây nè!

vuonglan19

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Chị An ơi!
Sản phẩm thiệt là đẹp nha happy2 ! Mai mốt chị hướng dẫn em làm các mẫu này luôn nha. Em cám ơn chị. Cái nào em cũng thích hết, em quả thiệt là tham lam, hihihihihi :pf27:

Pumpkin

Pumpkin
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Ui, cái áo cuối cùng dễ thương quá àh happy2 ! Chị cho em xin chart dc ko chị Razz .

Dieu An

Dieu An
Pumpkin đã viết:Ui, cái áo cuối cùng dễ thương quá àh happy2 ! Chị cho em xin chart dc ko chị Razz .

Chị chỉ có 1 phần chart thôi à, để chị tìm rùi gửi cho em,
ghi email cua em cho chị rui có gì chat chị sẽ gửi sang cho em nhe, phần hoa văn là phần quả dứa đó, phần trên tự xử không à!
nếu em ở gần chị thì sang nhà chị chỉ hướng dẫn được! mà hình như em ở Long Khánh lận phải không?

Pumpkin

Pumpkin
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Dieu An đã viết:
Pumpkin đã viết:Ui, cái áo cu?i cùng d? th??ng quá àh happy2 ! Ch? cho em xin chart dc ko ch? Razz .

Ch? ch? có 1 ph?n chart thôi à, ?? ch? tìm rùi g?i cho em,
ghi email cua em cho ch? rui có gì chat ch? s? g?i sang cho em nhe, ph?n hoa v?n là ph?n qu? d?a ?ó, ph?n trên t? x? không à!
n?u em ? g?n ch? thì sang nhà ch? ch? h??ng d?n ???c! mà hình nh? em ? Long Khánh l?n ph?i không?

Ch? An ui, nick em là pumpkin_bingo_96, còn mail là maiphuong96@gmail.com , ch? g?i b?ng j c?g ???c. Em cám ?n ch? nhìu nha ch? Razz !
M?h hình nh? ch? nh?m em vs Bunny rùi áh, em ? Q7 TP HCM m?h. Ch?c t?i em vs Bunny b?ng tu?i nhau :pf36: .

yenyen

yenyen
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
tiếc là yy ko ở xì gòn nên muốn chạy qua D.A cũng khó. hix, đang chuẩn bị đi biển nhìn cái ào của D.A mà muốn "cướp" luôn :pf35: nherang

Dieu An

Dieu An
YY nổi máu ................. "đòi cướp áo DA " kìa! bo tay! hihihi
nói chứ YY làm siêng ngồi móc phần ngực áo trước, cứ ướm theo thân mình or lôi mấy cái áo dây ra thử.
Lúc mình làm bạn mình nói: hey you làm áo tắm ha? DA nói yeah!
Làm xong phần pha màu ở ngực và sau lưng xong, thì DA mới móc tiếp phần thân dưới, móc chán thì bắt đầu quậy, tính móc bông này bông kia và kết quả là móc như hình cánh quạt vậy đó!
Làm xong hết thì móc viên dây áo và phần ngực. thấy vậy chứ làm mũi kép bính khg thì cũng nhanh lắm đó Yen!
Cố lên nhen, vì sự nghiệp ăn chơi tắm biển!
DA đang tính mom men qua nhà co Tuyết thỉnh giáo sư phụ dạy móc cái áo tắm nè, kết mấy cái áo tắm nhà cô Tuyết wa đi!

tuyettran

tuyettran
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Dieu An đã viết:YY nổi máu ................. "đòi cướp áo DA " kìa! bo tay! hihihi
nói chứ YY làm siêng ngồi móc phần ngực áo trước, cứ ướm theo thân mình or lôi mấy cái áo dây ra thử.
Lúc mình làm bạn mình nói: hey you làm áo tắm ha? DA nói yeah!
Làm xong phần pha màu ở ngực và sau lưng xong, thì DA mới móc tiếp phần thân dưới, móc chán thì bắt đầu quậy, tính móc bông này bông kia và kết quả là móc như hình cánh quạt vậy đó!
Làm xong hết thì móc viên dây áo và phần ngực. thấy vậy chứ làm mũi kép bính khg thì cũng nhanh lắm đó Yen!
Cố lên nhen, vì sự nghiệp ăn chơi tắm biển!
DA đang tính mom men qua nhà co Tuyết thỉnh giáo sư phụ dạy móc cái áo tắm nè, kết mấy cái áo tắm nhà cô Tuyết wa đi!

Sao lâu quá mà không thấy DA tới nhà chắc cũng mày mò làm được cái áo tắm rồi phải không. Các bạn có mẫu rồi thì dễ làm lắm, còn mình phải thí nghiệm nhiều lần mới làm được đó. nhưng nhờ vậy mà biết cách tính toàn cho vừa với từng người chứ đâu phãi ai cũng mặc một size. hồi trước mình cũng đem ra shop bán nhưng kẹt nổi mấy đứa trẻ thì không có tiền mua vì giá khoảng 250k đến 300k, còn mấy người có tiền mua thì không dám mặc vì thân hình đồ sộ quá. đời là thế khó mà ăn tiền của người ta lắm, nhờ thế mình ra biển không đụng hàng, nhiều người để ý lắm đó. chúc bạn làm nhiều áo đẹp nhé.

Được sửa bởi tuyettran ngày 4/8/2009, 15:25; sửa lần 1.

Dieu An

Dieu An
Chào Cô Tuyết, hihi, hôm nay cô Tuyết đến chơi nhà Diệu An,
An định là tuần tới sẽ gọi điện cho cô để hỏi thăm cô về móc áo tắm,

Inferno có gửi link mấy mẫu áo tắm đẹp lắm, rồi DA và Lan cũng có móc thử, mà móc xong phần ngực thì cười chết được, vì to wa, chắc phải Má của An mới mặc vừa! kakaka!!!
Hôm nào An qua nhà thỉnh giáo sư phụ nhe!
Mấy nay An đang ngâm kíu móc 1 mẫu áo mà tháo tới tháo lui tay áo hoài a!
An Cảm ơn Cô Tuyết nhiều nhe, hẹn gặp cô Tuyết ngày gần nhất nhe!

peace

peace
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Dieu An đã viết:Còn đây là túi điện thoại áp dụng đan xoắn thừng và mũi lên với mũi xuống thôi

Vùng Trời Bình Yên của Diệu An - Page 3 IMG_1347

chi oi, chi dan kiểu j vậy ạ chị nói rõ hơn dc ko ạ

peace

peace
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Chị An ơi nhìn sản phẩm của chị đẹp quá, mê cả mắt lun. Mad hic, ước
gì em ở tp hồ chí minh để đến học chị. Em nhìn mấy cái áo chị móc đẹp quá. Em đang ước có ai móc cho em. Chị ơi sao em học mãi mà ko móc nổi chị ạ. Nhục quá, biết bao giờ mới móc được áo đây.

Dieu An

Dieu An
Hi Peace,
khg sao đâu Peace a, từ từ học rui cũng móc được à!
Hồi chị học đan là chị nói thử thách chính mình đó, với lại có đứa cháu đầu tiên nên cưng lắm thế là quyết tâm khăn gói mua kim đi học đan, học cũng nữa năm rùi.
Cái túi điện thoại đó, đan lên khg à, rùi canh ở giữa là xoắn thừng thôi a.
Mũi cơ bản kh a, khg có chế biến cầu kỳ đâu.
Weekend chúc em vui và có thì giờ ở nhà ngâm kíu làm vài mẫu be bé xinh xinh chơi nha!

peace

peace
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
thanks chị nhé, em làm đc rùi.em thấy móc cứ khó kiểu j ý.có khi em phai xem xem tay em có hoa tay ko mà làm j cũng vụng quá Sad(

ốc tiêu

Cuộn len to
Cuộn len to
Chị Diệu An ơi, 2 tháng nay em bận quá lại đi công tác liên tục nên không vào diễn đàn được. Hôm nay mới hay tin nên chúc mừng chậm trể, mong chị thông cảm nhen. hí hí, còn bánh kẹo gì hôn cho em miếng ăn lấy tinh thần cầm kim móc, kim đan lại coi nè. Lâu quá rồi em cũng chưa đan móc được gì hết hà, giờ nhìn sản phẩm chị em mà ngưỡng mộ quá.
à, chị ơi! Cái áo cuối cùng nhìn dễ ghét quá à. Thấy nhiều bạn cũng thích cái áo đó, hay chị post lên chart của cái áo đó lên luôn cho chị em ai thích thì rinh về xài đi chị, cái nào chị chế thì chị hướng dẫn bằng chữ luôn đi hé hé chị. Cám ơn Chị Diệu An nhiều nha.

meonhi242

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
mọi ngườii ở thành phố thật là thích ha. chư ở chỗ em dụng cụ móc và đan ít phong phú lắm, đi mua thì cứ hỏi là loại lớn hay nhỏ vậy thôi ah.Kêu số này số nọ họ chẳng có đâu. Mà len thì toàn của TQ thui. Chán ghê :pf37: :pf37:

Dieu An

Dieu An
Hi MeoNhi, .
MN o Nha Trang thi khi nào có dịp xuống Đà Lạt thì ghé mua len chỉ luôn.
NT đi DL gần hơn là đi SG nhiều.
hồi đó DA nhớ ở DL trên đường 3 tháng 2 có shop bán toàn len chỉ, sợi đồ dùng cho đan móc kh đó.
NT nóng hơn chắc chỉ có dùng chỉ cotton móc áo thôi ha! MN xây nhà mới chưa? Chúc MN vui với diễn đàn của tụi mình nghen! dan2

meonhi242

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Em không có đan móc giỏi đâu. Chỉ tham gia cho vui thôi nên không có sp nào để khoe với mọi người hết. Vì vậy nên cũng không dám làm nhà mới nữa. Sợ chiếm đất của nhiều người cần hơn mình mà.

meonhi242

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
chị diệu an ới ời!!!!!!!!!!!!!!khi nào rảnh chị hướng dẫn cách làm túi dđộng mẫu hoa cúc chị nha!móc hoa cúc thì em biết rồi.nhưng làm cách nào để móc liên túc thì em chưa biết.
cụ thể là nếu mình làm mũi bính là 24 mũi thí sau khi làm 1 hàng hoa cúc nó chỉ còn lại có 16 mũi thôi. Em đang bí quá. Thanks chị. happy1

Dieu An

Dieu An
https://www.youtube.com/watch?v=inUleg__vaU&NR=1
Link day em, chi thấy là 24B, sau đó đi 6 vòng chỉ để trên kim rồi ra kim 1 lần- để tạo thành nữa bông hoa cúc, đi 1 bính nữa. sau đó đi tiếp 6 vong chi de tren kim, đoạn này phải quan sát kỹ clip
O gần chị thì sang chơi tập làm với nhau từ từ, để hôm nào chị xem làm lại mẫu này coi xem, làm rui giờ em hỏi chị khg nhớ lắm, để chị làm lại 1 đoạn coi sao, rui viết chi tiết hơn nhe MN

meonhi242

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
hic hic. Tiếc là em ở tận ngoài nha trang lận nên không cách nào mà chạy qua nhà chị được hết. Uổng ghê. :pf37:

inferno

inferno
Cuộn len to
Cuộn len to
lúc này ko thấy DA cho ra đời sp mới nào nữa hết. Đang ấp hả DA?

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 3 trong tổng số 7 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  Next