Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 7 trang]

Dieu An

Dieu An
Giải nhất đan móc Hè 2009
Ừ sợi cotton VN đó, minh không nhớ bi nhiu lạng nhưng chừng 15k tiền chỉ à!
bi giờ thì order của mình về bolero là 3 cái đó, chết chưa!!!

inferno

inferno
Cuộn len to
Cuộn len to
http://picasaweb.google.com/tianshibuku/BluzkiZKrTkimRKawem#5208577005877934274

Cái chart áo móc từ tâm ra mà DA hỏi Inf nè Laughing

Dieu An

Dieu An
Thank Inf thay rui, dễ thương thiệt đó, link Inf sent có nhìêu mẫu quá hen!
để DA ngâm cứu coi làm dc k, đang bz đan cái áo chưa có xong!

uyenchi79

uyenchi79
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
mình thấy cái túi đựng ĐT của bạn "mũi hoa cúc" dễ thương mà không biết thực hiện ra sao. Bạn có thể chỉ giúp mình mũi hoa cúc không? Dù sao cũng cảm ơn bạn nhé

http://www.duandautu.com

Dieu An

Dieu An
uyenchi79 đã viết:mình thấy cái túi đựng ĐT của bạn "mũi hoa cúc" dễ thương mà không biết thực hiện ra sao. Bạn có thể chỉ giúp mình mũi hoa cúc không? Dù sao cũng cảm ơn bạn nhé

Hi UyenChi xem theo đường link này nha, DA làm theo mẫu của nó đó, cũng dễ làm lắm có 2 phần trong đó:

https://www.youtube.com/watch?v=inUleg__vaU&NR=1

Iceman

Iceman
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Hì hì, tác phẩm móc đầu tiên của iceman chính là cái hoa văn mà DA móc chai đựng nước đó. IM móc xong đem khoe với bạn mà nó tưởng mình móc cái mạng nhện, xấu hổ không chịu được Embarassed . Sau đấy định giã từ vũ khí luôn nhưng h xem các tác phẩm của chị em IM lại nổi máu bon chen 👅

ốc tiêu

Cuộn len to
Cuộn len to
ốc tiêu định ghé qua nhà chị xin ly nước uống cho mát mà thật tình thì nguyên tuần vừa rồi bận quá, không xẹt đi đâu được hết. Chạy lên danmoc.net thì chỉ kịp viết mấy bài cấp bách rồi xuống thôi. Mới có tháng 5 mà tối mắt tối mũi, chả bao giờ biết mùa hè là gì. Chán nhỉ. Lúc rảnh thì cực rảnh mà lúc bận thì cực bận, chán hơn.

Nghe phong phanh chị Diệu An định móc cho bé gái nào đó cái áo xinh xinh, đến đâu rồi chị Diệu An ơi? Nhà mình ai cũng khéo tay mà lại có lòng yêu thương, thật đáng trân trọng biết bao.

vuonglan19

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Xin chào các bạn!
Mình rất thích những mẫu
móc này và cả những mẫu móc giỏ xách nữa nhưng mình không biết đọc
chart. Mong rằng các bạn giúp mình nha, nếu thuận tiện mình sẽ đến nhà
các bạn để làm "đệ tử" nha, cám ơn các bạn nhiều nhiều.
Ngọc Lan

Được sửa bởi vuonglan19 ngày 10/6/2009, 23:17; sửa lần 1.

vuonglan19

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Xin chào chị Diệu An!
Em có thể theo chị An học móc giỏ xách được không ạ?

Được sửa bởi vuonglan19 ngày 10/6/2009, 23:18; sửa lần 1.

vuonglan19

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Chi Dieu An oi!
Chi hoc moc va dan o NVHPN phai khong a? Chi da hoc o do bao lau roi??? Phai mat thoi gian hoc bao lau thi minh co the dan ao hay moc ao duoc vay chi? Em rat thich nhung mau cua chi. Em nghi neu minh lam duoc nhu vay chac la chay vong vong di khoe ca lag ca xom qua! Hihihihi nhu chi Dieu An thich that!!!!

uyenchi79

uyenchi79
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Diệu An ơi mình rất thích những sản phẩm của bạn cái nào cũng đẹp hết trơn mà cái tên rất kêu của bạn "Vùng trời bình yên của Diệu An" cũng làm mình rất cảm tình. Ngày đầu tiên ông xã phát hiện ra trang web này đã chỉ cho mình để vào xem và mình vào xem phần của Diệu An đầu tiên đấy. Thật là ngất ngây luôn.

Mình xin phép làm 1 sản phẩm giống như bao điện thoại của bạn nhé, đan xoắn thừng và mũi lên mũi xuống ấy...Cảm ơn về những sáng kiến của bạn

http://www.duandautu.com

Dieu An

Dieu An
Hi Lan, UyênChi và cả nhà,

Hồi đó DA học móc ở NVHPN 6 tháng lận đó, rùi sau đó ở nhà tự mua sách xem và mày mò, cũng xong hihihi, mà lên web cũng có nhiều lắm!

Đan thì DA mới học dc có 3 tháng à nên cũng chưa rành lắm đâu, lại tính đi học tiếp nữa nè, trên web mình cũng có chỉ chỗ học đan tại nhà đó.

Thời gian free của DA thích nhất là được ngồi vừa nghe nhạc vừa đan móc thêu thùa đó! nó giúp lòng mình thanh thản lắm!
Thử xem nhe! Chúc cả nhà vui với thú tiêu khiển bổ ích này, vừa rèn tính kiên nhẫn, vừa có tác phẩm đẹp và mặc được nữa!
Tự Tay mình làm thì thích lắm hen!

vuonglan19

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Chị An oi!
Nhà chị ở đâu vậy?? Em có thể xin phép qua nhà chị dể học móc áo được không chị??? Í quên, chị An chị có thời gian rãnh khi nào vậy ta??? Em cũng đã biết móc rồi, em cũng biết móc giỏ xách nữa nhưng nhờ chị hướng dẫn em móc áo len được không ạ??? Thật tình là em nhìn vào những cái Chart mà không hiểu được là nên móc kiểu gì??? Dạ để em gửi hình em móc cái giỏ xách, chị An và các chị em xem nha!!!
Ngoc Lan

Được sửa bởi vuonglan19 ngày 10/6/2009, 23:14; sửa lần 1.

inferno

inferno
Cuộn len to
Cuộn len to
Inf mới ôn lại bộ Hồng Lâu Mộng, với cuốn hồi ức những con điếm buồn của tôi, đọc xong suy nghĩ hoài... Giờ thì đi mua sợi về giải toả đây. Hôm bữa té lên diễn đàn gọi DA đi mua sợi chung mà vào chatbos kêu D.A ko để ý, chắc tại nó nằm tuốt luốt phía cuối...

Dieu An

Dieu An
oh sorry Inf, DA khg de y nên đểmất cơ hội đi mua len sợi rùi!
nhưng kho tàng của DA chắc mó ctới cuối năm nay cũng chưa hết nữa!
nên giờ DA đang phải kềm nén cơn nghiện shopping len sợi nè!
giờ ngày nào cũng phải đan đan móc móc hết đó!
móc xong cai bolero roi se móc đồ cho em bé đó! chắc móc áo khoác em bé và 1 cái nón
Inf có recommend gì cho DA khg?

Rosa

Rosa
Người điều hành diễn đàn
Người điều hành diễn đàn
inferno đã viết:Inf mới ôn lại bộ Hồng Lâu Mộng, với cuốn hồi ức những con điếm buồn của tôi, đọc xong suy nghĩ hoài... Giờ thì đi mua sợi về giải toả đây. Hôm bữa té lên diễn đàn gọi DA đi mua sợi chung mà vào chatbos kêu D.A ko để ý, chắc tại nó nằm tuốt luốt phía cuối...
Đang buồn thì không nên đọc mấy cái này, nên đọc truyện cười hoặc xem phim hoạt hình Tom and Jerry, hehe nherang

http://www.danmoc.net

Dieu An

Dieu An
Inf à, buồn thì lôi catalog đan móc ra xem 1 hồi là hết buồn liền à!
or xem phim hài như Rosa nói đó,

còn đây là bolero nữa nè! kỳ này làm có cổ luôn nhe, tặng sinh nhật nhỏ bạn thân rùi!

Vùng Trời Bình Yên của Diệu An - Page 2 Picture018-1

vuonglan19

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Chị An ơi chị nhận lời hướng dẫn em móc áo nha, em
cám ơn chị nhiều nhiều nha. Em thích cái áo chị vừa post trên mạng lắm,
cái áo chị tặng sinh nhật bạn của chị đó, thiệt là đẹp, em mê lắm.
Ngọc Lan

ốc tiêu

Cuộn len to
Cuộn len to
Áo đẹp và sang trọng quá chị Diệu An ơi, cái này là ốc tiêu kết nhất luôn. Cái bâu áo làm khéo quá, ốc tiêu thì thích mặc những áo có bâu đàng hoàng. Đang có nhiều projects quá nên dù thích chắc cũng không móc được cái áo này đâu, muốn làm tùm lum món hết vì cái mẫu nào nhìn cũng lôi cuốn ốc tiêu hết. Lúc làm thì hăng hái lắm, lúc gần xong là bắt đầu lăng xăng vì nhìn thấy xí quá. Chắc khả năng em tới đó thôi là dậm chân tại chổ rồi, không sao tiến bộ được.

Chị Diệu An nhận lời vuonglan19 đi, thấy bạn tìm sư học đạo mấy hôm nay vất vả quá.

vuonglan19

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Cám ơn Ốc Tiêu ủng hộ nha.
Bởi vậy chị Diệu An ơi, nhận lời em đi nha chị!!!

tigon

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
[quote="Dieu An"]Inf à, buồn thì lôi catalog đan móc ra xem 1 hồi là hết buồn liền à!
or xem phim hài như Rosa nói đó,

còn đây là bolero nữa nè! kỳ này làm có cổ luôn nhe, tặng sinh nhật nhỏ bạn thân rùi!

Diệu An ơi, cho mình xin chart áo này với nha, mình thích lắm, mà bạn móc bằng chỉ gì vậy và dùng kim số mấy ? Thanks!!!Vùng Trời Bình Yên của Diệu An - Page 2 Picture018-1

Dieu An

Dieu An
Hi cả nhà

Đây là mẫu áo Bolero của tụi mình trong game show chào mừng 30-4 mà
có đầy đủ thông tin cách hướng dẫn móc mà yenyen đã post rùi đó,
DA chỉ móc tăng thêm 1 hàng,
rùi làm dây cột,
rùi bẻ cổ áo ra thôi à, chứ khg có làm già đặc biệt hết.

nếu Lan có cần gì thì chat với chị nhe: suziengovn@yahoo.com

Rosa

Rosa
Người điều hành diễn đàn
Người điều hành diễn đàn
Áo đẹp quá, sợi len nhìn cũng rất đẹp, lại còn chụp hình với cái cây nữa chứ, nhìn rất là thích. love1

http://www.danmoc.net

Dieu An

Dieu An
Chị đang ngâm kíu mẫu cho sp mùa hè trong cuộc thi của Rosa nè,
Lan coi hôm này đẹp trời chạy wa chị nhe!
Bữa nghe Lan nói là tính làm giỏ xách hả? chị cũng tính làm giỏ or áo, nhưng chưa biết chọn mẫu nào!
có gì chat sau nhe Lan
Inf cậu cũng ở SG có bon chen wa nhà DA dan dan móc móc cho vui luôn khg?
add nick DA nhe: suziengovn

yenyen

yenyen
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
bao nhiêu tháng ngày vật lộn yy ko kiếm đc cái len mà Inf với DA dùng móc bolero này. Thấy chị Rosa nộp bài rùi nên dù chuẩn bị báo cáo yy vẫn cố gắng chập 2 sợi cotton lại móc cho có chị có em. Nhưng tình hình là phải chạy đi mua thêm len, chỉ sợ ko có màu len giống.hix, buồn quá đi, mọi người bắt đầu game show thứ 2 rùi mà mình vẫn đang hì hục........ Crying or Very sad .Chúc mọi người có sản phẩm thiệt đẹp nha.

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 7 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  Next