Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 4 trong tổng số 5 trang]

hangiako

hangiako
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
ng0xjnh đã viết:chi ah. e dinh lam tang "thay" e cai khan theo kieu mau chi post len noi la lay cam hung tu day do.e kieu cai phan hoa van day lam kieu gi.e ga lam, moi gia nhap gia dinh dan moc ma, mong duoc chi chi day
Xin lỗi em chị mấy lâu nay không vào nhà thường xuyên vì chị bận lắm. Đang tranh thủ từng chút một để móc áo cho Lina cho xong để mùa đông mặc nè. Xin lỗi em chị trả lời chậm. Cái khăn em nói có phải là mẫu này không? Nếu đúng thì em có thể tìm trong mẫu chart khăn chắc là có. Nếu em không tìm chart được thì để chị tìm lại rồi post lên đây cho em nha. Và nếu có thắc mắc gì thì chị chỉ cho em. Vì chị cũng chưa chắc chắn em muốn nói tới mẫu nào nữa. Hẹn gặp em nha.
Welcome mọi người vào nhà của HanGiako - Page 4 April-053
Áo trên là sản phẩm lấy ý tưởng của mẫu khăn này :
Welcome mọi người vào nhà của HanGiako - Page 4 4114139064_cfaca3fcde_o

hangiako

hangiako
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Các bạn ơi, mãi mới tìm cách post chart hình của mẫu khăn trên lên đây cho các bạn được nè:
Welcome mọi người vào nhà của HanGiako - Page 4 Mau18
Mình kèm luôn chart chữ trường hợp có bạn nào chưa biết đọc chart hình thì cũng làm được nha. Mà chart chữ là cho cái khăn nha, còn áo thì tự mình "sáng tác" ra mũi gia giảm nên ko biết phải bày thế nào hết.
Gầy 61 mũi.

Hàng 1 và tất cả các hàng có số lẻ (mặt trái): Đan lên

Hàng 2: 3 xuống , *mũi xuống chập 2, mũi vòng, 1 xuống, mũi vòng, ssk ( dời 2 mũi theo chiều từ trên xuống từ que đan trái sang que đan phải, dùng que đan trái móc 2 sợi len vừa chuyển theo chiều từ dưới lên sau đó đan xuống bt), 5 xuống. Lặp lại từ *, ở vòng lặp cuối cùng kết thúc với 3 mũi xuống thay vì 5 xuống.

Hàng 4: 2 xuống, *mũi xuống chập 2, 1 xuống, mũi vòng, 1 xuống, mũi vòng, 1 xuống, ssk, 3 xuống. Lặp lại *, kết thúc với 2 mũi xuống.

Hàng 6: 1 xuống, *mũi xuống chập 2, 2 xuống, mũi vòng, 1 xuống, mũi vòng, 2 xuống, ssk, 1 xuống. Lặp lại * cho đến hết.

Hàng 8: Mũi xuống chập 2, * 3 xuống, mũi vòng, 1 xuống, mũi vòng, 3 xuống, 1 mũi dời xuống, mũi xuống chập 2, chuyển mũi dời qua đầu mũi chập 2. Lặp lại * đến khi còn 9 mũi cuối, đan 3 mũi xuống, mũi vòng, 1 xuống, mũi vòng, 3 xuống, ssk.

Hàng 10: 1 xuống, * mũi vòng, ssk, 5 xuống, mũi xuống chập 2, mũi vòng, 1 xuống. Lặp lại từ * cho đến hết.

Hàng 12: 1 xuống, *mũi vòng, 1 xuống, ssk, 3 xuống, mũi xuống chập 2, 1 xuống, mũi vòng, 1 xuống. Lặp lại từ * đến hết.

Hàng 14: 1 xuống, *mũi vòng, 2 xuống, ssk, 1 xuống, mũi xuống chập 2, 2 xuống, mũi vòng, 1 xuống. Lặp lại từ * đến hết.

Hàng 16: 1 xuống, *mũi vòng, 3 xuống, 1 mũi dời xuống, mũi xuống chập 2, chuyển mũi dời qua đầu mũi chập 2, 3 xuống, mũi vòng, 1 xuống. Lặp lại từ * đến hết.

Lặp lại từ hàng 1 đến hàng 16 thêm 5 lần nữa , ước chừng khoảng 40 cm từ điểm gầy mũi đến mép đan , sau đó :

Hàng 1 (mặt trái) : Đan lên
Hàng 2 (mặt phải): Đan xuống

Đan kết thúc.

Toàn bộ các hình và chart ở trên do mình sưu tầm thôi, ko phải của mình đâu nha. CHúc các bạn may mắn, mau có sản phẩm để khoe nha.

trangtwins

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
hangiako đã viết:Các bạn ơi, mãi mới tìm cách post chart hình của mẫu khăn trên lên đây cho các bạn được nè:
Welcome mọi người vào nhà của HanGiako - Page 4 Mau18
Mình kèm luôn chart chữ trường hợp có bạn nào chưa biết đọc chart hình thì cũng làm được nha. Mà chart chữ là cho cái khăn nha, còn áo thì tự mình "sáng tác" ra mũi gia giảm nên ko biết phải bày thế nào hết.
Gầy 61 mũi.

Hàng 1 và tất cả các hàng có số lẻ (mặt trái): Đan lên

Hàng 2: 3 xuống , *mũi xuống chập 2, mũi vòng, 1 xuống, mũi vòng, ssk ( dời 2 mũi theo chiều từ trên xuống từ que đan trái sang que đan phải, dùng que đan trái móc 2 sợi len vừa chuyển theo chiều từ dưới lên sau đó đan xuống bt), 5 xuống. Lặp lại từ *, ở vòng lặp cuối cùng kết thúc với 3 mũi xuống thay vì 5 xuống.

Hàng 4: 2 xuống, *mũi xuống chập 2, 1 xuống, mũi vòng, 1 xuống, mũi vòng, 1 xuống, ssk, 3 xuống. Lặp lại *, kết thúc với 2 mũi xuống.

Hàng 6: 1 xuống, *mũi xuống chập 2, 2 xuống, mũi vòng, 1 xuống, mũi vòng, 2 xuống, ssk, 1 xuống. Lặp lại * cho đến hết.

Hàng 8: Mũi xuống chập 2, * 3 xuống, mũi vòng, 1 xuống, mũi vòng, 3 xuống, 1 mũi dời xuống, mũi xuống chập 2, chuyển mũi dời qua đầu mũi chập 2. Lặp lại * đến khi còn 9 mũi cuối, đan 3 mũi xuống, mũi vòng, 1 xuống, mũi vòng, 3 xuống, ssk.

Hàng 10: 1 xuống, * mũi vòng, ssk, 5 xuống, mũi xuống chập 2, mũi vòng, 1 xuống. Lặp lại từ * cho đến hết.

Hàng 12: 1 xuống, *mũi vòng, 1 xuống, ssk, 3 xuống, mũi xuống chập 2, 1 xuống, mũi vòng, 1 xuống. Lặp lại từ * đến hết.

Hàng 14: 1 xuống, *mũi vòng, 2 xuống, ssk, 1 xuống, mũi xuống chập 2, 2 xuống, mũi vòng, 1 xuống. Lặp lại từ * đến hết.

Hàng 16: 1 xuống, *mũi vòng, 3 xuống, 1 mũi dời xuống, mũi xuống chập 2, chuyển mũi dời qua đầu mũi chập 2, 3 xuống, mũi vòng, 1 xuống. Lặp lại từ * đến hết.

Lặp lại từ hàng 1 đến hàng 16 thêm 5 lần nữa , ước chừng khoảng 40 cm từ điểm gầy mũi đến mép đan , sau đó :

Hàng 1 (mặt trái) : Đan lên
Hàng 2 (mặt phải): Đan xuống

Đan kết thúc.

Toàn bộ các hình và chart ở trên do mình sưu tầm thôi, ko phải của mình đâu nha. CHúc các bạn may mắn, mau có sản phẩm để khoe nha.
cô ơi mũi vòng là j ạ.co giải thích hộ cháu đc ko ạ Razz

hangiako

hangiako
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Trangtwins thân: Mũi vòng là mũi mình có thể gọi là vắt lên đó. Có nghĩa là khi Trang đan mũi xuống, sợi len đang nằm ở dưới Trang ngoặc ngược lên rồi lại tiếp tục đan mũi xuống, lúc này là Trang làm thêm 1 mũi nữa đó. Để cô tìm cái hình mẫu cho Trang coi cho dễ hiễu nha.
Là mũi vắt dây vào que đan phải. 1 ký hiệu tương đương với 1 lần vắt dây mà không đan. Hướng dẫn sau chỉ cách vắt dây và sau đó là đan 1 mũi xuống.

Welcome mọi người vào nhà của HanGiako - Page 4 Yo110Mũi đan phải ngoắc vào sợi len theo chiều mũi tên xanh

Welcome mọi người vào nhà của HanGiako - Page 4 Yo211Đan một mũi xuống bình thường

Welcome mọi người vào nhà của HanGiako - Page 4 Yo310Kết quả được như hình, bạn sẽ thấy có 1 lỗ trên sản phẩm. Tổng số mũi tăng 1.

Chúc Trang thành công nha

hangiako

hangiako
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Mãi tới hôm nay mới vô dọn dẹp nhà tí. Hôm nay bí quá phải vô nhà post hình lên xin ý kiến của mọi người nè. Đây là áo mình mới móc cho Lina chắc cũng 3 tháng mới xong. Mà móc xong rồi thấy áo màu chói quá. Mình muốn xin ý kiến mọi người mình nên trang trí áo như thế nào. Đây là hình lúc áo chưa được móc viền và hoàn tất. Hiện tại thì mình đã móc viền cùng màu rồi. Nhưng nhìn cũng không khác như trong hình lắm.
Đây là hình với người mẫu:
Welcome mọi người vào nhà của HanGiako - Page 4 Halloween-005
Và đây là sản phẩm nè:
Welcome mọi người vào nhà của HanGiako - Page 4 Halloween-015
Xin mọi người cho mình ý kiến với nha. Cảm ơn mọi người nhiều

sei

sei
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Chị ui, Sei nè. Đúng là màu hơi chói, nhưng Sei thấy đáng yêu mà, với lại con nít mặc màu nào cũng được. Nhưng nếu chị thấy hơi chói, chị móc viền màu khác, có lẽ sẽ dịu hơn! Sei cũng muốn móc áo đầm lâu rồi mà chưa thực hiện được nè!

TuongVy63

TuongVy63
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Chị thỉnh thoảng cũng vào nhà em , thích nhất là ngắm người mẫu của em , màu đó đẹp mà em , trẻ con không sao đâu ? em cứ viền cùng màu đi , Cháu nước da trắng nên bận vào thấy rất dễ thương , chị nói thật đó

hangiako

hangiako
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
sei đã viết:Chị ui, Sei nè. Đúng là màu hơi chói, nhưng Sei thấy đáng yêu mà, với lại con nít mặc màu nào cũng được. Nhưng nếu chị thấy hơi chói, chị móc viền màu khác, có lẽ sẽ dịu hơn! Sei cũng muốn móc áo đầm lâu rồi mà chưa thực hiện được nè!
Sei ơi, lúc đầu mới móc chị định móc chèn màu cho bớt chói. Nhưng lại nghĩ sợ len ko phù hợp sẽ làm áo móc ko đều tay. Rồi khi móc xong cũng nghĩ là móc viền màu trắng. Nhưng chị thấy móc viền màu trắng thì cũng thường quá. Chị có nghĩ tới chuyện có nên móc mấy cái hoa rơi đính lên ko? Nhưng móc kiểu gì, đính thế nào, đính ở đâu thì chị...chịu thua. Nên ngâm cái áo mãi mà ko xong đó. Cảm ơn Sei cho chị ý kiến nha.

hangiako

hangiako
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
tuongvy63 đã viết:Chị thỉnh thoảng cũng vào nhà em , thích nhất là ngắm người mẫu của em , màu đó đẹp mà em , trẻ con không sao đâu ? em cứ viền cùng màu đi , Cháu nước da trắng nên bận vào thấy rất dễ thương , chị nói thật đó
Em cảm ơn chị, chị thấy sao nếu em móc vài cái hoa rơi đính vào áo chị nhỉ?

nam&sayuri&sarina

nam&sayuri&sarina
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
chào chị.chờ chị mãi hôm nay mới thấy .áo đẹp lắm mặc đi biển thì hết í..em cũng đang suy nghĩ không biết làm kiểu đầm gì cho con gái.chúc mừng bé có áo mới nhé

hangiako

hangiako
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
nam&sayuri&sarina đã viết:chào chị.chờ chị mãi hôm nay mới thấy .áo đẹp lắm mặc đi biển thì hết í..em cũng đang suy nghĩ không biết làm kiểu đầm gì cho con gái.chúc mừng bé có áo mới nhé
Ôi, cảm ơn em chờ áo mới của Lina. Chị đang tìm xem nên làm gì trang trí cái áo cho bớt chói đây. Hôm nào xong chị sẽ post lại hình với người mẫu mặc áo nha.

thuynhung

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Chị đan áo đẹp quá. E ngắm hoài cái nào cũng muốn bắt tay đan nhưng e ko có được người mẫu như chị nên trở nên lười.Hii.Chị ơi, áo trẻ con thì mình có cần quan trọng cách chiết nách và cổ không chị?Nếu có chị cho em xin công thức với.

hangiako

hangiako
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
thuynhung đã viết:Chị đan áo đẹp quá. E ngắm hoài cái nào cũng muốn bắt tay đan nhưng e ko có được người mẫu như chị nên trở nên lười.Hii.Chị ơi, áo trẻ con thì mình có cần quan trọng cách chiết nách và cổ không chị?Nếu có chị cho em xin công thức với.
Cảm ơn em. Vậy thì em không mau mau kiếm 1 người mẫu đi rồi tha hồ mà...đan với móc làm điệu cho người mẫu hihi....
Đối với chị thì đan áo cho con nít hay người lớn cũng phải chiết nách và cổ hết. Mà chiết nách thì chị hay chiết theo công thức này : 3-2-1-1...bao nhiêu lần 1 thì tùy mình thích tay sâu hay cạn. Nhưng thông thường chị làm từ 1 tới 3 mũi. Có nghĩa là tổng cộng bớt nách là 6-8 mũi 1 bên thôi. Còn bớt cổ thì tùy kiểu cổ chữ V hay cổ tròn, cổ chữ U mà mình tự chia ra. Theo chị nếu em chưa có kinh nghiệm thì em nên làm theo cổ chữ U ( Đây là chị đang nói áo 2 thân nha, dạng áo chị đan cho Lina đó). Áo cổ chữ U thì tùy mình muốn rộng hay hẹp. Rồi em cho bao nhiêu mũi ở giữa, sau đó em cũng chiết theo kiểu chiết nách như chị chỉ ở trên. Nhưng chỉ là 3-2-1 rồi đan thẳng lên luôn. Còn chiết cổ chữ V thì hình như trong diễn đàn của mình có bày đó em. Chị ko nhớ nó nằm ở đâu mà đi tìm về đây cho em nữa.
Chị đan theo ngẫu hứng, tới đâu thì làm tới đó. Chớ ko plan trước gì hết. Ví dụ nếu chị chiết nách mà ko đẹp thì chị lại tháo ra, tìm cách khác...hihi...nên chị bày em theo kinh nghiệm của chị thôi nha. Chúc em mau có sản phẩm để khoe nha. Nếu có gì ko hiểu, em cứ hỏi. Chị sẽ tìm cách đơn giản, dễ hiểu nhất để chỉ em ( nếu có thể hihi...)

thuynhung

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Hiiiii.Can ơn chị nhiều nha.E đi chợ thấy len đẹp quá mua về một mớ mà chẳng đan được cái nào ra hồn cả.

Dieu An

Dieu An
Giải nhất đan móc Hè 2009
hangiako đã viết:Mấy hôm trước có nói là sẽ khoe sản phẩm đan, móc lâu rồi, từ trước khi biết diễn đàn. Sản phẩm mà con gái không chịu mặc. Mang ra khoe rồi sau này nếu có kẹt len thì lại tháo ra làm món khác hihihi....
Mọi người đừng chê nha, mà có chê thì cứ mạnh dạn nói nha hihihihi... vì nói là khoe, nhưng không có nghĩa đẹp mới dám khoe, cái này khoe để học hỏi thêm cho lên tay nghề đó.
Áo này đan hồi trước mùa đông vừa rồi. Định cho con gái mặc mùa đông, nhưng dụ hoài ko chịu mặc bên trong cho ấm ngực. Thế là còn mới. Chắc tại xấu quá.
Welcome mọi người vào nhà của HanGiako - Page 4 T6-001
Còn cái này thì xấu thiệt, nhưng cũng mang ra khoe, khoe xong thì bị tháo rời ra khi cần len hihih...
Welcome mọi người vào nhà của HanGiako - Page 4 T6-006
Cảm ơn mọi người đã ghé nhà GiakoHan nha. Chúc mọi người 1 tuần mới tràn đầy niềm vui và Hạnh Phúc.

Chào chi Hangiako
Nay mới rảnh chút đi tung tăng nhà hàng xóm nè!
Em thích 2 cái áo này wa, móc rùi đừng tháo chị a, save lai cho em cua người mẫu nhí sau này nha chị!
Em thích xem sp trong nhà chị lắm, chị làm thêm vài cái mới đi nha chị, gần Noel rui với lai Tết nữa!
Chúc gia đình chị luôn vui vẻ & hạnh phúc
Diệu An

hangiako

hangiako
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Cảm ơn Diệu AN quá cố dến thăm nhà chị. Chị vẫn chưa tháo 2 cái áo này ra. Khi nào có hứng làm gì mà thiếu len thì mới dám nghĩ tới tháo 2 cái áo này ra hihi... Chị cũng đang móc áo cho Lina ( con gái chị), nhưng chị sợ áo sẽ xấu lắm. Để hôm nào hoàn tất xong áo chị mang lên khoe, xấu cũng khoe ha.

Dieu An

Dieu An
hangiako đã viết:Cảm ơn Diệu AN quá cố dến thăm nhà chị. Chị vẫn chưa tháo 2 cái áo này ra. Khi nào có hứng làm gì mà thiếu len thì mới dám nghĩ tới tháo 2 cái áo này ra hihi... Chị cũng đang móc áo cho Lina ( con gái chị), nhưng chị sợ áo sẽ xấu lắm. Để hôm nào hoàn tất xong áo chị mang lên khoe, xấu cũng khoe ha.

Chi Hangiako oi,
Cứ show hàng di chị sp cây nhà lá vườn mà! Làm cho con mình nữa thì thấy thích thú vô cùng đúng k chị? em làm cho cháu em thôi mà đã gửi cả tấm lòng trong đó rui chứ đừng nói đến là con ruột của mình!
em cũng đang suy nghĩ mon men móc gì đó cho Jason, nhóc lớn nhanh wa, áo mặc hết vừa rùi mà lại đang mùa đông nữa!
Chúc chị mau có sp mới cho Lina nha!
DA

hangiako

hangiako
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Nhờ sự giúp đỡ của chị Tuongvi63 và sự ủng hộ nhiệt tình của mọi người mà hôm nay mình có thêm 2 sản phẩm gọi là tạm được để khoe với mọi người nè.
Chị tuongvi63 ơi: nhờ chị cho mẫu mà em móc được cái này. Lần đầu tiên móc nên áo bị rộng tí, nhưng thôi mẫu này có thể dãn chiều dài nên cũng ok cho Lina mặc thêm 1 năm nữa.

Welcome mọi người vào nhà của HanGiako - Page 4 Dec-289

Còn đây là mẫu mà chị gợi ý cho em nè: ( Em tưởng màu tím đủ để móc. Đến khi đi tìm số còn lại thì mới biết là thiếu, nên em phải chèn màu vàng nghệ vô Hic...)
Welcome mọi người vào nhà của HanGiako - Page 4 Dec-280

Người mẫu với áo
Welcome mọi người vào nhà của HanGiako - Page 4 Dec-315

Lina với cây thông Noel màu tím Lina tự chọn.
Welcome mọi người vào nhà của HanGiako - Page 4 Dec-303

Em cảm ơn chị rất nhiều. Sản phẩm không đẹp. Nhưng đó là sức của em hihi....

NAN

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Áo đầm màu tím đẹp lắm em . Chị rất thích . Người mẫu xinh ghê hén .

hangiako

hangiako
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
NAN đã viết:Áo đầm màu tím đẹp lắm em . Chị rất thích . Người mẫu xinh ghê hén .
Em cảm ơn chị nhiều happy2 . Cũng may có người mẫu này chịu diện nên em mới được móc đó chị, không thì....chịu thua, không được thỏa chí đan móc rồi.

nam&sayuri&sarina

nam&sayuri&sarina
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
chào chị.bé lina xinh quá.giống mẹ phải không Wink lại có thêm áo mới nưã.mẹ siêng quá vậy.còn em dạo này không làm gì cho mấy con em được cái gì cả..móc đồ cuả tụi nhỏ nhiều rồi .bây giờ em đang diện cho chính em.cũng phải có vài thứ cho mình chứ ,phải không chị.chúc chị khoẻ

yishun

yishun
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Luc đầu nhìn áo tím, em thấy 2 màu kỳ kỳ, nhưng khi Lina mặc vô lại thấy đẹp ghê luôn Smile

sei

sei
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Hix, sao mà level của chị lên vùn vụt thế ko Hangiako! Phải chi cái áo toàn màu tím không chắc sẽ dịu dàng hơn nhiều, hơi tiếc nhưng trẻ con thì rực rỡ tí cũng xinh! nherang

hangiako

hangiako
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
nam&sayuri&sarina đã viết:chào chị.bé lina xinh quá.giống mẹ phải không Wink lại có thêm áo mới nưã.mẹ siêng quá vậy.còn em dạo này không làm gì cho mấy con em được cái gì cả..móc đồ cuả tụi nhỏ nhiều rồi .bây giờ em đang diện cho chính em.cũng phải có vài thứ cho mình chứ ,phải không chị.chúc chị khoẻ
Cảm ơn em, chị thì mập ú nên không dám diện cho Mẹ. Chỉ là con gái cũng chịu khó điệu nên Mẹ mới có dịp thử tay nghề của mình thôi. Mà hiện giờ chị bắt đầu tấn công qua móc giỏ, chưa biết nó sẽ ra sao, nhưng vì giỏ mau hư quá nên nghĩ mình nên thử móc giỏ trước là để mang đi làm, rồi xem tay nghề mình thế nào thì mới dám đầu tư tí xiền móc, đan giỏ xài bình thường được. hihi.... Hôm nào em móc xong đồ của em cho chị xem với, biết đâu chị lại đu theo thì sao ha. Chúc em cùng gia đình mạnh khỏe nha.

hangiako

hangiako
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
yishun đã viết:Luc đầu nhìn áo tím, em thấy 2 màu kỳ kỳ, nhưng khi Lina mặc vô lại thấy đẹp ghê luôn Smile
Uh, chị cũng thấy kì, nhưng trong những màu chị hiện có thì chỉ có màu vàng nghệ này là còn tạm được nên thôi liều 1 bữa vậy. OX chị cũng nói chưa bao giờ thấy sự kết hợp giữa màu tím và màu vàng, nhưng khi lên áo thấy ko đến nổi nào. Và nhất là Lina rất rất thích, cứ đòi mặc áo Mẹ mới móc hoài thôi. Len chị móc là len Vĩnh Thịnh, bà Ngoại Lina gởi sang cho chị, nên chị nghèo màu len là vậy. Cảm ơn em ghé nhà, khi nào rãnh nhớ ghé nhà chị chơi nha. happy2

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 4 trong tổng số 5 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5  Next