Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 3 trong tổng số 9 trang]

fairybutterfly

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
chị ơi, con heo hồng chị móc khoảng bao nhiêu len và móc bằng len gi` cho đẹp ạ??

mua_dong_xa_nha

mua_dong_xa_nha
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Chào em,con heo đó chị móc hết 50g len hồng nhạt(len của Đức,trên bao bì có ghi 50g xấp xỉ 133met),20g hồng sẫm và thêm một đoạn màu mận chín để khâu kẻ áo.Kim móc thì 3,5mm,móc xong nó cao khoảng 37cm cả tai.Em cứ lựa sợi len trông nó không có mềm mại quá thì móc thú mới đẹp.Mong em sớm có nàng heo như ý nhé.

mua_dong_xa_nha

mua_dong_xa_nha
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Chào các chị em,mấy bữa nay mdxn không dám móc thú vì còn mấy thứ phụ trang lỉnh kỉnh đang dang dở phải kêt thúc ,Ngại ghê gớm nhưng phải ráng hết sức để hoàn thành bởi thùng đồ móc dở nhiều thứ quá,càng để lâu càng ngại.Sau mấy ngày cũng đã xong 2 cái ba lô cho cùng bộ với mũ hồng,cùng cái túi nhỏ chứa đồ linh tinh.Không phải mdxn móc nhanh vậy đâu,chỉ là kết thúc sản phẩm thôi.Đây là túi,vì đang còn băn khoăn xem nên móc hoa gắn kèm hay thêu nên để tạm quả dâu cho đỡ trống
xin phép trưng bày sản phẩm - Page 3 220420101681
Và đây là ba lô
xin phép trưng bày sản phẩm - Page 3 220420101684
Chúc chị em khỏe vui

mua_dong_xa_nha

mua_dong_xa_nha
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Xin chào các chị em,mdxn đợt này bận quá và đang đánh vật với con hổ Disney nên để nhà trống trải.Có mỗi con khủng long còi...28cm...mang ra khoe chị em
xin phép trưng bày sản phẩm - Page 3 240420101698
Chúc chị em ngày lễ vui vẻ

Băng Tâm

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Wa ! Đẹp quá chị ơi ! Từ đó giờ em chưa thấy ai móc khủng long hết đó ! Chị hay quá vậy chị ! Chị móc nhanh ghê em ko theo chị kịp lun ! Bữa giờ em bỏ thêu thùa qua 1 bên lun nè ! Huhuhu !

mua_dong_xa_nha

mua_dong_xa_nha
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Cám ơn B T nhiều,chị hay thích móc mấy đồ khủng,to một chút để còn ôm...Còn đây là kết quả của một tuần đánh vật với chart tiếng Anh
xin phép trưng bày sản phẩm - Page 3 010520101710
và nhìn phía lưng
xin phép trưng bày sản phẩm - Page 3 010520101712
con này thì gọi là khủng hổ luôn,khi ngồi là 38 cm,móc hết 140gr len màu cam,nâu và vàng thì ít thôi,kim móc 3,5mm.Cuối cùng chúc chị em đan móc đều tay.

Băng Tâm

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Khủng quá chị ơi ! Em phục chị quá đi nè ! Chị móc toàn những con thú khó ko hà ! Em thì thích lắm nhưng chart tiếng Anh em chịu thua ! Giờ em còn nhiu thứ dở dang quá ! Em chúc chị đi chơi vui vẻ nha !

fairybutterfly

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
chị móc giỏi quá.. em cũng giống chị thích móc mấy thứ khủng nhưng vì móc nhiều nên cái nào cũng dang dở chứ em không được kiên trì như chị.... với lại len ở em ít quá muốn tìm cũng khó tìm được loại mình cần nên nhiều lúc cụng nãn.
Em chúc chị sẽ tiếp tục giữ vững phong độ như hiện giờ happy2 bounce number1 party1 party1 party1 party1

huongman

huongman
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
mấy hôm ko vào diễn đàn mà mdxn đã có nhiều sản phẩm đẹp quá, con thú nào nhìn cũng yêu hêt, bái phục bạn quá xin phép trưng bày sản phẩm - Page 3 22578

http://vn.myblog.yahoo.com/huongman732003

mua_dong_xa_nha

mua_dong_xa_nha
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
fairybutterfly đã viết:chị móc giỏi quá.. em cũng giống chị thích móc mấy thứ khủng nhưng vì móc nhiều nên cái nào cũng dang dở chứ em không được kiên trì như chị.... với lại len ở em ít quá muốn tìm cũng khó tìm được loại mình cần nên nhiều lúc cụng nãn.
Em chúc chị sẽ tiếp tục giữ vững phong độ như hiện giờ happy2 bounce number1 party1 party1 party1 party1
Cám ơn em,chị cũng hay móc nhiều thứ một lúc,đôi lúc nản cái này có cái khác thay thế chứ không hẳn là kiên trì xin phép trưng bày sản phẩm - Page 3 935434 .Chỗ chị ở cũng không có nhiều len và hơn nữa đắt nên chị hầu như chỉ dùng một loại len duy nhất.Muốn kiếm màu vang mật ong để móc gấu Pooh mà kiếm không ra.Em cũng gắng nhé,chúc em có nhiều sản phẩm.

mua_dong_xa_nha

mua_dong_xa_nha
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
huongman đã viết:mấy hôm ko vào diễn đàn mà mdxn đã có nhiều sản phẩm đẹp quá, con thú nào nhìn cũng yêu hêt, bái phục bạn quá xin phép trưng bày sản phẩm - Page 3 22578
Cám ơn bạn nhiều xin phép trưng bày sản phẩm - Page 3 49893.Mình nghiện món thú ,ngày nào không móc là không chịu được xin phép trưng bày sản phẩm - Page 3 41583.Chúc bạn và gia đình vui khỏe.

Mebean

Cuộn len to
Cuộn len to
mua_dong_xa_nha đã viết:Chào các chị em,mấy bữa nay mdxn không dám móc thú vì còn mấy thứ phụ trang lỉnh kỉnh đang dang dở phải kêt thúc ,Ngại ghê gớm nhưng phải ráng hết sức để hoàn thành bởi thùng đồ móc dở nhiều thứ quá,càng để lâu càng ngại.Sau mấy ngày cũng đã xong 2 cái ba lô cho cùng bộ với mũ hồng,cùng cái túi nhỏ chứa đồ linh tinh.Không phải mdxn móc nhanh vậy đâu,chỉ là kết thúc sản phẩm thôi.Đây là túi,vì đang còn băn khoăn xem nên móc hoa gắn kèm hay thêu nên để tạm quả dâu cho đỡ trống
xin phép trưng bày sản phẩm - Page 3 220420101681
Và đây là ba lô
xin phép trưng bày sản phẩm - Page 3 220420101684
Chúc chị em khỏe vui
em ơi, sao cái ba lô em móc nhìn cứng cáp vậy mà chị cũng móc bằng chỉ dù loại 30k/cuôn, sao nó cứ nhũn nhẽo nhìn chán quá

mua_dong_xa_nha

mua_dong_xa_nha
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Chaò chị Mebean,cái balo đó phần đáy khi móc em có kèm theo một sợi dây-loại dùng để quấn quanh thịt hoặc giò rồi đem luộc nên nó rất chắc và dù có giặt bao nhiêu cũng không ảnh hưởng gì.Còn thân balo em móc chập 2 sợi và móc kim 1,75mm (sợi chỉ này của em là loại chuyên dùng để móc dolly nên nó cũng mềm lắm,chị xem qua caí mũ em móc phần trên sẽ thấy).Chúc chị và gia đình ngày lễ vui vẻ xin phép trưng bày sản phẩm - Page 3 847731

mua_dong_xa_nha

mua_dong_xa_nha
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Xin chào các chị em,mdxn cũng có móc thử một cái áo,không dám đưa lên nhưng em B T cứ giục đưa lên để cả nhà đánh giá.Xin mọi người nương tay để mdxn dám móc tiếp cái nữa
xin phép trưng bày sản phẩm - Page 3 020420101577001
luôn tiện khoe thêm đôi mũ cùng màu
xin phép trưng bày sản phẩm - Page 3 161220091016
thêm một cái mũ hồng cho cháu người bạn
xin phép trưng bày sản phẩm - Page 3 311220091109
và cũng mũ nhưng kiểu khác
xin phép trưng bày sản phẩm - Page 3 27112009934
Còn cái này chả biết gọi là cái gì,cứ lúc buồn và rảnh thì lôi ra thêm vào một hàng,hình này chụp khi mới được có mấy hàng,giờ nó đã to như cái chăn rồi xin phép trưng bày sản phẩm - Page 3 935434
xin phép trưng bày sản phẩm - Page 3 10122009984
Cám ơn chị em đã dành thời gian ghé thăm nhà.

gấu bông 82

gấu bông 82
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Chào chị muadongxanha, em thấy chị móc đẹp quá. Chiếc áo màu đỏ đó rất tuyệt mà. Trông lạ đó chị. Chị tiếp tục móc áo nữa nhé cho mọi người cùng chiêm ngưỡng.

mua_dong_xa_nha

mua_dong_xa_nha
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
gấu bông 82 đã viết:Chào chị muadongxanha, em thấy chị móc đẹp quá. Chiếc áo màu đỏ đó rất tuyệt mà. Trông lạ đó chị. Chị tiếp tục móc áo nữa nhé cho mọi người cùng chiêm ngưỡng.
Chào em,cám ơn em đã động viên chị,chị thấy nhiều mẫu áo đẹp cũng thích lắm-nhưng chưa đủ can đảm.Chắc chắn thời gian tới chị sẽ thử,em và các chị em giúp chị với nghe. xin phép trưng bày sản phẩm - Page 3 49893

fairybutterfly

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
ôi chị giỏi quá...cái áo dễ thương thiệt. nhìn nó lạ ghê bounce

Băng Tâm

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Thấy chưa ! Smile Em nói rồi mà ! Áo chị móc rất là đẹp ! Tiếp tục móc áo nữa nha chị ! Cho em học hỏi với nè ! Tặng chị : xin phép trưng bày sản phẩm - Page 3 568371

mua_dong_xa_nha

mua_dong_xa_nha
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
fairybutterfly đã viết:ôi chị giỏi quá...cái áo dễ thương thiệt. nhìn nó lạ ghê bounce
Cám ơn em đã khen chị,chị sẽ gắng móc thêm mấy cái áo,sợ rằng móc rồi đem cất...Chúc em khỏe,vui

me bam

me bam
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Mua Dong Xa Nha a,
Trước tiên là cho Me Bam cám ơn đã cho mình mẫu của eeyore
Sau là giúp mình lafm đọan này trong chart với
xin phép trưng bày sản phẩm - Page 3 L7915a11%5B1%5D
từ sau đoạn (fig.5a, page2: 3sc in next ch, .............. 7top sc.
Turn last 2 sc . . . . Outside of ear.
Cám ơn MDXN nheeeee

mua_dong_xa_nha

mua_dong_xa_nha
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
me bam đã viết:Mua Dong Xa Nha a,
Trước tiên là cho Me Bam cám ơn đã cho mình mẫu của eeyore
Sau là giúp mình lafm đọan này trong chart với

từ sau đoạn (fig.5a, page2: 3sc in next ch, .............. 7top sc.
Turn last 2 sc . . . . Outside of ear.
Cám ơn MDXN nheeeee
Chào bạn ,mình ở xa nên tranh thủ online vài phút,tạm thời mình dịch nghĩa theo cách mình hiểu nhé."Giữ tai trong và tai ngòai với mặt phải cùng nhau,móc chập các mũi,3 đơn vào chân đầu tiên,một đơn tiếp,3 đơn vào chân cuối cùng,đơn vào các mũi cuối của 29 hàng,tiếp tục với vòng chỉ còn trống của chuỗi bính đầu tiên,(hình minh họa 5a...),3 đơn vào chân bính tiếp theo,đơn vào chân mũi cuối của hàng đầu và lần lượt 28 hàng tiếp theo,nối với mũi đầu tiên bằng mũi dời,nhưng không kết thúc mà móc một bính,xoay,giữ đỉnh của tai với mặt phải của tai ngoài cùng nhau,để lại 7 mũi đỉnh,giữ cho các mũi thích hợp với nhau tại gờ ,và móc xuyên suốt(tức là chập 2 mũi làm một),móc 2 mũi đơn tiếp,để lại các mũi còn lại,kết thúc,để sợi len dài để khâu:7 mũi đỉnh.Xoay 2 mũi cuối làm sao cho 7 mũi đỉnh hiển thị bên ngoài tai".
Bạn thử nhé,mình chỉ làm theo kinh nghiệm nên đôi khi diễn đạt hơi khó hiểu.Có j mình trao đổi sau nghe.Mình vội nên chỉ online đc thế thôi,để lần sau nghe.Chúc bạn thành công xin phép trưng bày sản phẩm - Page 3 22578

bebi.kr

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Híc em nhìn mấy con thú chị móc mà ham thía... Giờ em bụng to ùi nhìn thèm cũng hok thể ngồi làm cho cu Bi nhà em nữa hihi...

Chúc chị xây nhà cao hơn nhé! Những món đồ đáng iu hihi...

me bam

me bam
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
cám ơn Mua Dong Xa Nha nhiu nhìu, bạn đang bận việc cũng cố giúp mình, Cám ơn bạn lần nữa. Khi nào bí mình nhờ bạn nữa hé. Chúc bạn công tác vui vẽ, thành công xin phép trưng bày sản phẩm - Page 3 584639

me bam

me bam
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Cho mình khoe tí với, hihi
xin phép trưng bày sản phẩm - Page 3 SHEEP%201

me bam

me bam
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Sao kỳ quá, nó không hiện ra hình, để cố làm lại, xin lỗi các chị và các em nhe.

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 3 trong tổng số 9 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  Next