Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 2 trang]

vindy

vindy
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Mình cũng vậy,giờ không biết ráp hai bông ntn, dùng mũi dời từng nối từng mũi bích hay là cách mũi. Crying or Very sad

ilangilang

ilangilang
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Cái này móc tới đâu ráp tới đó, chứ đừng móc hết hoa rùi ráp thì xấu lắm, mà chart có chỉ chỗ ráp rồi đó, mí cái chỗ nhìn như mũi bông dâu í, là chỗ ráp đấy mà.

vindy

vindy
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Mấy chỗ gạch đen phải không chị? E nối theo gạch đen bằng mũi dời thì thấy đường len dài nổi lên, xấu lắm, hay là lúc nối mình dùng len sợi nhỏ. Hay có cách nào ráp khác ạ?

ilangilang

ilangilang
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
đường len nổi lên là sao e nhỉ? cái đó chỉ nối 1 mũi dời ở điểm đen, rùi e móc tiếp hoa văn thứ 2 thôi mà, ko phải nối liên tục đâu, cũng ko móc riêng từng hoa văn rồi mới nối với nhau, em móc liên tục thì sẽ đẹp hơn.

vindy

vindy
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Chị ơi, nếu mình móc 1 mũi dời từ hoa văn thứ 1 rồi móc tiếp hoa văn thứ 2 thì mình phải móc hoa văn thứ 2 từ ngoài vào trong ạ?Nếu móc từ ngoài vào trong thì sao mình tạo được vòng tròn ở tâm? confused happy2

ilangilang

ilangilang
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Chị ơi giúp em! (M003 topic khăn mũ...) - Page 2 1111

Thế này cho dễ tưởng tượng nhé, em móc xong hoa văn 1, cắt chỉ. Bắt đầu móc hoa văn 2 (từ trong ra như hoa văn 1). Móc tới vòng tròn xanh đánh dấu trên hình là (3 mũi bính, móc tiếp 2 kép, 2 bính) tới vòng tròn đỏ 1, dùng mũi dời nối điểm đen của hoa văn 2 với hoa văn 1. Kết thúc điểm nối đầu tiên.

Móc tiếp hoa văn 2, (2 bính, 3 kép), tới vòng tròn đỏ 2 là mũi bông dâu, tiếp tục dùng mũi dời nối với mũi bông dâu của hoa văn 1. Kết thúc điểm nối thứ 2.

Tiếp tục với các điểm nối còn lại, và móc kết thúc hoa văn 2. Cắt chỉ.

Móc hoa văn 3, nối với hoa văn 1 và 2 tương tự như trên tại các điểm đánh dấu.

Còn nếu em muốn móc liên tục ko cắt chỉ thì phải tính tóan phức tạp hơn 1 chút cách nối, cái này em có thể tham khảo thêm các ví dụ khác rồi tự tính toán cho mình. Chị chưa thử mẫu này kiểu móc liên tục nên ko rõ.

vindy

vindy
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
E hiểu rồi, cám ơn chị nhiều. bounce :hoa:

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 2 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2