Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1Nhà Ngọc Lan Empty Re: Nhà Ngọc Lan 11/12/2009, 18:25

Ngoclan

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Nhà Ngọc Lan Picture016zlNhà Ngọc Lan Picture015co

2Nhà Ngọc Lan Empty Re: Nhà Ngọc Lan 11/12/2009, 18:28

Ngoclan

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Còn đây là sản phẩm khi đọc bài hướng dẫn đan tất của Rosa Nhà Ngọc Lan 584639
Nhà Ngọc Lan Picture013d

3Nhà Ngọc Lan Empty Re: Nhà Ngọc Lan 11/12/2009, 21:45

Rathan

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Chị Lan ơi cái khăn đầu tiên ấy hoa văn của nó đan sao vậy. Em nghe mọi người nói đan kiểu Jersay nhưng không ra toàn chữ V không àh em thấy kiểu hoa văn kia đẹp hơn nhưng không biết đan thế nào. Chị chỉ giùm em nhá Laughing

4Nhà Ngọc Lan Empty Re: Nhà Ngọc Lan 14/12/2009, 09:56

Ngoclan

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Rathan đã viết:Chị Lan ơi cái khăn đầu tiên ấy hoa văn của nó đan sao vậy. Em nghe mọi người nói đan kiểu Jersay nhưng không ra toàn chữ V không àh em thấy kiểu hoa văn kia đẹp hơn nhưng không biết đan thế nào. Chị chỉ giùm em nhá Nhà Ngọc Lan 935434
Đó là kiểu đan cốt 2 lên 2 xuống em ah.

5Nhà Ngọc Lan Empty Re: Nhà Ngọc Lan 14/12/2009, 10:52

Ngoclan

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Đan theo mẫu mũ M002
Nhà Ngọc Lan Picture004mr
Nhà Ngọc Lan Picture005yu
Nhà Ngọc Lan Picture007e

6Nhà Ngọc Lan Empty Re: Nhà Ngọc Lan 14/12/2009, 13:08

Rathan

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Có thiệt không vậy chị em có đan Cốt 2/2 rồi mà có ra gì đâu :|

7Nhà Ngọc Lan Empty Re: Nhà Ngọc Lan 14/12/2009, 14:42

Ngoclan

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Rathan đã viết:Có thiệt không vậy chị em có đan Cốt 2/2 rồi mà có ra gì đâu :|
Em đan 2 mũi xuống, rồi chuyển sợi len về phía trước ở tư thế đan mũi lên, rời 2 mũi sang que đan phải (sợi len vẫn ở phía trước) , đan tiếp 2 mũi xuống. Như vậy, sợi len sẽ vòng qua 2 mũi lên đó.
em đan như đan 2 lên 2 xuống chỉ có khác là 2 mũi lên không đan mà chỉ là mũi dời lên

8Nhà Ngọc Lan Empty Re: Nhà Ngọc Lan 14/12/2009, 21:47

Rathan

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Ôh , em đan đc như thế rồi nhưng tại chỗ mũi dời nhìn không đẹp bằng mũi lên ấy chị ạ

9Nhà Ngọc Lan Empty Re: Nhà Ngọc Lan 16/3/2010, 16:01

Ngoclan

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Nhà Ngọc Lan Img0557dh

Nhà Ngọc Lan Img0570lp

Nhà Ngọc Lan Img0518x

Còn đây là mẫu của chiếc mũ trên

Nhà Ngọc Lan Muvanthung

Móc thử chiếc lót ly Smile
Nhà Ngọc Lan Lotcchng

Mình thích đan chiếc mũ này, trông nó nhẹ nhàng và rất yêu
Nhà Ngọc Lan Mulendo

Chiếc này sẽ cho vào dự án "mùa đông cho bé" của mình
Nhà Ngọc Lan Khanlen

Hoa móc theo mẫu
Nhà Ngọc Lan Hoamc

bộ khăn mũ này còn thiếu cục bông trên mũ nữa, sẽ cho vào dự án "mùa đông cho bé"
Nhà Ngọc Lan Bomu2mau

Hi, móc thử cái túi nè, cuối cùng không biết gọi là túi xách hay là làn nữa, nhưng giờ mình biết tạo đáy cho túi rồi, cái sau chắc ko xí như thế này nữa
Nhà Ngọc Lan Tuicohoa

chiếc mũ này phải gửi lời cảm ơn tới dtnguyen đã giúp đỡ hướng dẫn rất tận tình
Nhà Ngọc Lan Mmcmuphuthuylon3
Nhà Ngọc Lan Mmcmuphuthuylon2

Khăn quàng nơ trái tim
Nhà Ngọc Lan Khnqungnhng

Giầy cho bé yêu
Nhà Ngọc Lan Giymcbaby

Được sửa bởi Ngoclan ngày 9/10/2012, 09:51; sửa lần 4.

10Nhà Ngọc Lan Empty Re: Nhà Ngọc Lan 16/3/2010, 16:57

Ngoclan

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Nhà Ngọc Lan Img0384k

Nhà Ngọc Lan Img0381g

Được sửa bởi Ngoclan ngày 17/3/2010, 09:08; sửa lần 1.

11Nhà Ngọc Lan Empty Re: Nhà Ngọc Lan 16/3/2010, 21:39

nghiagianganh

nghiagianganh
Cuộn len to
Cuộn len to
Chị Liên đan xong chiếc mũ đó rồi hả chị. Ở chỗ em không tìm mua được kim 2 đầu chị ạ, mà đầu con gái em bé tẹo, đan kim vòng thì mất thời gian rút giây hơn. Nhìn bé trai nhà chị hớn hở khi được mẹ đan đồ cho thích nhỉ. Con gái em cũng thích lắm mỗi khi được em đan đồ cho. Ở đây họ mới có bán len baby, nghe nói là đỡ xù hơn len Vĩnh Thịnh và len tàu, em mới mua thử 1 cuộn để đan áo cho con gái theo mẫu M007. Cái trước em đan thấy bé mặc hay hay. Năm sau nhất định em sẽ đan cho bé cái mũ như của chị.

12Nhà Ngọc Lan Empty Re: Nhà Ngọc Lan 17/3/2010, 08:50

Ngoclan

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
nghiagianganh đã viết:Chị Liên đan xong chiếc mũ đó rồi hả chị. Ở chỗ em không tìm mua được kim 2 đầu chị ạ, mà đầu con gái em bé tẹo, đan kim vòng thì mất thời gian rút giây hơn. Nhìn bé trai nhà chị hớn hở khi được mẹ đan đồ cho thích nhỉ. Con gái em cũng thích lắm mỗi khi được em đan đồ cho. Ở đây họ mới có bán len baby, nghe nói là đỡ xù hơn len Vĩnh Thịnh và len tàu, em mới mua thử 1 cuộn để đan áo cho con gái theo mẫu M007. Cái trước em đan thấy bé mặc hay hay. Năm sau nhất định em sẽ đan cho bé cái mũ như của chị.

Cái mẫu mũ hồng đó chị đan được 4 cái liền rồi, đan tặng cho bạn bè và các cháu nói là đan xong nhớ chụp lại để post ảnh mà toàn quên nên post được mỗi 1 cái, tại bận quá mà đợt nọ trang emageshak bị lõi nên bgiờ mới post được đó.

Còn cu cậu mà em nói đó là con của bạn chị. Smile chị đan tặng cu cậu và mẹ cu cậu chụp ảnh cho chị để post đó, hi hi. Con trai chị cũng có 1 cái giống như vậy, để hôm nào chụp lại nhân tiện khoe con trai luôn.

Chị còn đan được cả cái khăn lá mầu tím nữa (hình như là mẫu M028 thì phải) mà tặng mất rồi cũng quên không chụp ảnh lại. Sad

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]