Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1 ... 13 ... 22, 23, 24 ... 31 ... 40  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 23 trong tổng số 40 trang]

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
thời trang len tự tạo - Page 23 Anh002-5
Chiều chiều thả bước trên con đường làng đôi bên là cánh đồng rộng mênh mông ...rồi mình phóng mắt ra xa thấy 1 bãi cỏ rộng ...đúng là miền quê có khác .đất đai rộng rãi ,không khí trong lành .mình tưởng tượng có 1 chú hươu non dang chạy nhảy ở đó .và mình đã về bắt tay vào đan ngay .
đan xong rồi khi mang về cho các con xem .mọi người biết con trai út của mình nói gì không ?
nó nói là ....................................................................Đây là 1 con vật đã bị tuyệt chủng từ lâu .

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
thời trang len tự tạo - Page 23 Anh003-3
NỐI VÒNG TAY LỚN .

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
thời trang len tự tạo - Page 23 Anh000-3
sự khác nhau giữa mẫu hoa chanh và mẫu hoa đồng tiền .

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
thời trang len tự tạo - Page 23 Th_Anh001-6thời trang len tự tạo - Page 23 Th_Picture022-3

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
thời trang len tự tạo - Page 23 Anh001-6

nguyenha168

nguyenha168
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Cô ơi chúc mừng cô đã về . Cô đi tĩnh dưỡng mà vẫn đan được nhiều thế. Cháu phục cô quá. Mong cô luôn mạnh khoẻ để diễn đàn ko bao giờ phải vắng bóng quân sư.

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
thời trang len tự tạo - Page 23 Picture003-7

nhoc_kai

nhoc_kai
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
ba_chu_bietthuxanh đã viết:thời trang len tự tạo - Page 23 908882699798783665
Cô ơi, cho cháu hỏi những mẫu này đan như thế nào ạh? Vừa nhìn thấy chấu kết quá. Cô giúp cháu nhé. Cháu cám ơn cô happy1

http://vn.myblog.yahoo.com/nhoc_chimayne/

TuongVy63

TuongVy63
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Chúc mừng Bạn đã về . Mong bạn luôn mạnh khoẻ , nhìn bạn đan được 5 chiếc áo trẻ em thật đẹp mình thật phục bạn , áo đồng tiền màu cam và vàng khi nào tiện bạn giúp cho mình , mình rất muốn học mẫu đó. Cám ơn bạn nhiều.

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
tuongvy63 đã viết:Chúc mừng Bạn đã về . Mong bạn luôn mạnh khoẻ , nhìn bạn đan được 5 chiếc áo trẻ em thật đẹp mình thật phục bạn , áo đồng tiền màu cam và vàng khi nào tiện bạn giúp cho mình , mình rất muốn học mẫu đó. Cám ơn bạn nhiều.
ÔI chị TƯỜNG VY .
Thật bất ngờ cho em .Em cứ nghĩ chị là khách viếng thăm diễn đàn .không ngờ chị cũng là thành viên trong diễn đàn và còn là thành viên trước cả em .Em rất vui khi có thêm chị ở bên .chị hơn tuổi em cho em lại là em của chị nhé .Tối hôm qua em chính thức đươc btc trao giải CUỘN LEN VANG2010 .Em rất vui .không biết nói gì hơn chỉ biết nói lời cám ơn ROSA cùng các nhà tài trợ .Cám ơn các thành viên đã bầu trọn .Chị à ,điều này nhắc nhở em phải cố gắng nhiều hơn nữa .Diễn đan này em rất yêu quý .bởi đây là nơi hội tụ những người đam mê cùng sở thích đan len từ khắp mọi nơi ko những ở tại VIỆT NAM mà cả những người xa quê hương như chị và RYBA .
chiếc áo đó em đan 1 bên là mẫu hoa chanh ,còn 1 bên là mẫu hoa đồng tiền
mẫu hoa đồng tiên này em đã đan từ năm 1983 .nó đã bị lãng quên nhiều năm .nay em lại làm cho mẫu đó sống lại .
ngay trong ngày hôm nay em viết chát đưa lên để chị và mọi người cùng đan nha
thân chào chị .
ba_chu-bietthuxanh
thời trang len tự tạo - Page 23 Picture011-4

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
NHOC_KAI ơi .mẫu này cô coppi về để học nhưng chưa có thời gian .

nhoc_kai

nhoc_kai
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
ba_chu_bietthuxanh đã viết:NHOC_KAI ơi .mẫu này cô coppi về để học nhưng chưa có thời gian .
Dạ.Cô ơi, cháu dạo quanh 1 vòng thì nghe nói cô đang tĩnh dưỡng. Cháu chúc cô sớm khỏe lại và làm được nhiều các sản phẩm hơn. Còn mẫu mà cháu xin cô chỉ thì khi nào cô rảnh rỗi rồi làm cũng được cô ạh. Cháu cám ơn cô. happy1

http://vn.myblog.yahoo.com/nhoc_chimayne/

TuongVy63

TuongVy63
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Bây giờ em cho chị gọi em bằng em nhé.
Chúc mừng em đã nhận giải CUỘN LEN VÀNG 2010.
Khi nào khoẻ rồi em hãy
viết chát để bày cho chị và các bạn , thấy em đã về rồi mọi người rất vui.Cố gắng gữi gìn sức khoẻ đừng thức khuya .

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
thời trang len tự tạo - Page 23 C=2P3MS12PTl86AMthời trang len tự tạo - Page 23 SieuthiNHANH2010051813720mtk1ytm4md222525
mình sẽ đan hình con vật đáng yêu này

Được sửa bởi ba_chu_bietthuxanh ngày 18/5/2010, 06:32; sửa lần 1.

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
Chị TƯỜNG VY 63 ơi . Em rất vui vì từ nay em lại có thêm 1 người chị thân thiết nữa
MẪU HOA ĐỒNG TIỀN
D1 đan 1 mũi lên ( vắt sợi sang theo chiều đan xuống đan 1 mũi xuống, vắt sợi sang như đang đan lên nhưng lại đan xuống tạo 1 mũi giả kẹt giữa 2 mũi xuống) rồi lại vắt sợ sang đan 1 mũi lên lặp lại phần trong ngoặc. cuối cùng kết thúc bằng 1 mũi lên.
D2 nhấc 1 mũi xuống ra vắt sợ sang theo chiều đan lên ( trượt ra 1 mũi lên đan lên 1 mũi giả của dòng trước và đan 1 mũi lên nữa) rồi lại vắt sợi sang theo chiều đan xuống và lại đan lặp lại phần trong ngoặc
D3 trượt 1 mũi lên đầu dòng sang kim đan phải vắt sợi sang theo chiều đan xuống ( trượt 1 mũi xuống sang kim đan phải ko đan đan tiếp 2 mũi xuống rồi lấy đầu kim đan trái xỏ vào mũi xuống vừa nãy trượt ra lộn qua 2 mũi xuống vừa mới đan lộn như chiết ) lại vắt sợi sang đan 1 mũi lên rồi lại đan lặp lại phần trong ngoặc
D4: trượt 1 mũi xuống vắt sợi sang theo chiều đan lên đan 2 mũi lên rồi lại đan 1 mũi xuống rồi lại 2 lên cứ vậy đến hết dòng
kết thúc 1 hàng hoa
Chúc chị thành công

phalaibuon

phalaibuon
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Cô ơi mau khỏe lại nha cô.
^^

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
phalaibuon đã viết:Cô ơi mau khỏe lại nha cô.
^^
cám ơn cháu
cô khỏe lắm rồi _nhờ tình cảm của mọi người dành cho cô đó .
cô thật hạnh phúc .
ôi . tổ ấm thứ 2 của cô

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
Sau đây là vài bí quyét giúp chị em phụ nữ hiểu biết thêm khi sử dụng đồ len .
*CÁCH GIẶT CÁC LOẠI ÁO LEN.
_*Đối với áo len sợi mầu ;
_Nếu ta dùng nc trà để giặt ,áo len không những được giặt sạch cả bụi mà sợi len còn ko bị phai mầu ,kéo dài thòi hạn của áo .Cách giặt như sau :
Dùng 1 chậu nc sôi ,cho 1 lượng trà vừa phải ,sau khi để trà ngấm ncs nguội,ta lọc lá trà ra .đem áo len ngâm vào nc trà 15 phút,vò nhẹ vài lần ,dùng nước gjặt sạch ,vắt sạch nc ,rũ cho áo bông lên ,phơi trực tiếp vào nơi râm mát
_nếu dùng xà phòng để giặt thì
đập sạch bụi ,ngâm vô nc lạnh chừng 15 _20 phút .rồi giạt bằng xà phòng khi đã hoà tan hết,vò nhẹ nhàng rồi gặt bằng nc sạch .Để giữ mầu cho sợi len ta có thể nhỏ vào nc giặt vài giọt dung dịch axit axetic 2%,hoăc giấm ăn để trung hoà xà phòng còn rớt lại trên áo
.tránh phơi dưới ánh nắng gay gắt của mặt trời ,
*CÁCH LÀM ÁO LEN BỊ CHẢY CO BÉ LẠI.
Cho áo vào nước nóng 70_80 độC.ngâm tử 1 đến 2 tiếng .
*SỬ LÝ ÁO LEN TRẮNG KHI BỊ NGẢ MÀU .
_Sau khi giặt xong để vào ngăn đá ở tủ lạnh cừng 1 tiếng ,sau khi phơi áo sẽ trắng trở lại .
*CÁCH LAM MẤT ĐI VẾT SỜN BÓNG TRÊN ÁO LEN .
_Hòa lẫn giấm và nước mũi thứ 1 nửa phun lên chỗ sờn ,sau đó mới giặt.sợi len sẽ được phục hồi .
*KHI ÁO LEN BỊ NHĂN NHÀU .
Dùng khăn mặt ướt đặt lên rồi dùng bàn là số cao để là .
Trên là tất cả những tim tòi kinh nghiêm về áo len của mình cách đây 10 năm khi mình buôn bán áo len (sida)
CHÚC CHỊ EM NGÀY 8_3 VUI VẺ .
ĐÚNG NGÀY HÔM NAY GIỖ ĐẦU MẸ MÌNH .

thodan

thodan
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Cám ơn cô nhiều nhé. Cô có nhiều bí quyết để giữ áo len quá, cháu đọc mới biết đấy ạ, chứ bình thường cháu cứ giặt như quần áo bình thường nên len hay bị xơ lắm Sad
À, chị rosa ơi, em nghĩ bài này mình nên copy sang 1 mục về nguyên vật liệu và bảo quản sử dụng SP len chị ạ Smile

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
thời trang len tự tạo - Page 23 Picture002-6
Mời toàn thể mọi người nâng ly chào mừng cuộc thi thành công rực rỡ .
Và mừng cho mình đoạt giải cao nhất.
mình trân thành cám ơn btc ,rosa ,các nhà tài trợ và các thành viên đã bầu trọn .
mình hứa sẽ góp phần đưa đan moc .net ngày 1 lớn mạnh ,

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
thời trang len tự tạo - Page 23 Anh046-1

TuongVy63

TuongVy63
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Dễ thương quá, Em đan tay sao mà lẹ giống đan máy quá, hình đó mình dan chung hay thêu vào , em bày cho chị với nhé. Cám ơn nhiều.

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
thời trang len tự tạo - Page 23 Anh045-1

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
tuongvy63 đã viết:Dễ thương quá, Em đan tay sao mà lẹ giống đan máy quá, hình đó mình dan chung hay thêu vào , em bày cho chị với nhé. Cám ơn nhiều.
Chi ơi ,em cũng đan theo mẫu ở sách đấy chị ạ _dễ lắm _em sẽ chỉ để chị đan nha

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
thời trang len tự tạo - Page 23 Picture004-4
CẦN 3 MẦU LEN .
Mầu đan thân áo là mầu chủ đạo ,cành và hoa .
Ở đây mẫu của em là mầu vàng ,mầu xanh và mầu đỏ
sau khi đan gấu xong ,bắt đầu thực hiện phần hoa
Dòng xuốn đan xuông dòng lên đan lên
DÒNG 1 CHỊ ƠI EM GHI TĂT NHA
VÀNG (V)_ĐỎ(Đ)_XANH(X)
_8 V _1X_7 V_1X_7V Nếu đan hoa nữa thì cứ cách 7 mũi v 1 hoa
DÒNG 2 :
8V -1X_7V_1X_....
DÒNG 3
6V _5X_3V_5X_
DÒNG 4
6V_1X_1V_1X_1V_1X_6V
DONG5
5V_2X_1V_1X_1V_2X_1V_2X_1V_1X_1V_2X_5V
DÒNG 6
5V_1X_1V_3Đ _1V_1X_1V_1X_1V_3Đ_1V_1X_5V
DÒNG 7
7V_1Đ_1V_1Đ_5V_1Đ_1V_1Đ_7V
DÒNG 8
7V _3Đ_5V_3Đ_7V
DÒNG 9
7V_3Đ_5V_3Đ_7V
DÒNG 10
8V_1Đ_7V_1Đ_8V.
kết thúc 1 hàng hoa .
chú thích
khi bắt đầu làm hoa ,mỗi chân hoa cách ra 7 mũi
đan tiếp hàng hoa nữa thì đan 2 hàng len chủ đạo rồi đan so le chân hoa
hàng hoa trước để đầu dòng 8 mũi thì hàng sau để 4 mũi rồi đan mũi len xanh chân hoa
chị đan nha
khó hiểu chỗ nào hỏi em lại giải thích
chúc chị thành công
thân chào chị

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 23 trong tổng số 40 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1 ... 13 ... 22, 23, 24 ... 31 ... 40  Next