Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 3 trang]

mousecg

mousecg
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Làm xong đem lên khoe cho mình học theo với nha nherang . Móc bolero thì mình thường móc kim số 4(kim màu gạch trong avarta của mình đó) trong bộ kim hamanaka của nhật khoảng 2.6mm đó Thutran.

ThuTran

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Thanks bạn nha. Cái áo mình định làm là cái mà bạn cho chart mình đó.

mousecg

mousecg
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
vậy hả? cố lên nha party1

phong linh

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
mousecg đã viết: @Thuy_an: Áo này mình móc bằng len đó TA, len hơi dày nên nhìn không được mềm mại lắm Sad .

Về phần móc áo thì mình móc phần hoa trước, xong cắt len.

- Đối với phần thân trước: bắt đầu móc từ mũi thứ 9 (tính từ phía dưới của cánh hoa lên), sau đó móc theo chart, hết hàng quay ngược lại móc lên hàng thứ 2. Cứ như vậy móc đến nửa hàng thứ 8(theo chart thì đoạn thứ 9). ở đoạn thứ 9 của hàng 8 bạn móc 3 mũi bính rồi quay ngược lên móc tiếp hàng 9 và hàng 10. Móc xong hàng thứ 10 bạn móc tiếp vào 3 mũi bính lúc trước của hàng thứ 8 khoảng 3 mũi bính nữa là xong đoạn 9 của hàng 8, tiếp tục móc hết hàng thứ 8 --> rồi móc tiếp hai hàng lên vai.

* chú ý:
1/ nếu bạn móc xong phần thân sau rồi thì khi bạn móc đến hàng thứ 10 của thân trước bạn ráp vào với thân sau luôn, móc đến phần vai cũng ráp vào luôn.

2/ để mặt phải hoa của hai thân trước đều quay ra ngoài thì khi móc xong phần hoa, mũi bắt đầu của thân này móc ở cánh hoa phía trên, thì mũi bắt đầu của thân kia bạn phải bắt đầu từ phần cánh hoa phía dưới.

3/ móc phần lưới mỗi đoạn là 7 mũi bính (mình không để ý, chỉ móc có 5 mũi bính nên lên áo hơi bị chật Mad , tiếc ơi là tiếc Suspect ).

Mình viết dài dòng như thế không biết bạn đọc có bị rối không. Nếu có gì thắc mắc thì online mình chỉ thêm nha nherang .

Chúc Thuy_an mau có áo mới nha cheers

chẹp chẹp chị hướng dẫn tỉ mỉ luôn, đúng là giải đáp thắc mắc cho những ai khi móc áo đó, trong đó có em.
giờ thì biết tại sao móc áo cho mình lại thành móc áo cho em bé rồi, thanksssssss happy2

http://hangsoctinhin.blogspot.com

mousecg

mousecg
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
@phonglinh: drink uống ly cafe để làm tiếp cái khác hen Laughing

phong linh

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
em tháo ra rồi, nhg chưa móc lại, can tội ham nhiều thứ quá, một phần là đằng nào cũng tập làm nên tháo ra lắp vô là bình thường nherang

http://hangsoctinhin.blogspot.com

mousecg

mousecg
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
vậy bắt tay vào làm tiếp nhé, tặng hoa cho em để lấy thêm hứng thú nè :hoa: Laughing

mousecg

mousecg
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
chiếc khăn này đã giải quyết được mớ len thừa :party1:và cũng có thể diện khi mùa thu tới nherang

Gia đình nhỏ_chcg's family - Page 2 6111654340_40432dd33f

utdet

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa

Mặt trước áo:
Gia đình nhỏ_chcg's family - Page 2 6105298555_d3e68a2b7c

Chào bạn, mình cũng thích áo bolero giống bạn nè
Hôm trước mình có đi Đà Lạt mua được cái áo giống y chang kiểu này, mà len xấu quá, mình mới học móc muốn móc lại cái áo này mà vẫn chưa thông suốt cách móc, có gì bí mình hỏi bạn nhé.

Ah cho mình hỏi bạn móc áo bằng chỉ gì vậy bạn. bounce

chitchi

chitchi
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
đẹp quá, mình ngưỡng mộ ghê, number1

Ngọc Huyền

Ngọc Huyền
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
nhà c iu quá
hình chụp đẹp mê hồn luôn
e cũng muốn bon chen học móc
c có thể cho e xin cái tên sách dạy móc thú của c ko ? happy1 happy1 happy1

mousecg

mousecg
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
utdet đã viết:
Mặt trước áo:
Gia đình nhỏ_chcg's family - Page 2 6105298555_d3e68a2b7c

Chào bạn, mình cũng thích áo bolero giống bạn nè
Hôm trước mình có đi Đà Lạt mua được cái áo giống y chang kiểu này, mà len xấu quá, mình mới học móc muốn móc lại cái áo này mà vẫn chưa thông suốt cách móc, có gì bí mình hỏi bạn nhé.

Ah cho mình hỏi bạn móc áo bằng chỉ gì vậy bạn. bounce

Len mình móc áo này là len TQ bạn ạ, bạn móc áo đi, chỗ nào không hiểu bạn cứ hỏi, nếu mình biết mình sẽ chỉ cho bạn nherang . Chúc bạn sớm hoàn thành sản phẩm nha cheers .

mousecg

mousecg
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
@ Chitchi: cảm ơn Chitchi nha Razz
@Ngochuyen: thanks em hihi. Em móc đi, móc thú cũng không khó lắm mà móc xong nhìn thấy sản phẩm thì càng khoái hơn em ạ. Sách của chị là sách tiếng trung, tên của nó là: "我是毛線娃娃". Hôm trước chị lượn lờ ở picasa có thấy, những nãy giờ vào tìm lại thì không thấy nơi. Em thử tìm trên mạng lại thử xem nhé, hoặc nếu em thích con nào thì bảo chị chị sẽ gửi chart cho em nherang .

Ngọc Huyền

Ngọc Huyền
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
E cũng mới tập tành mấy mũi căn bản trong móc thôi ạ.
Vì thích thú bông quá nên e sẽ cố gắng học xem sao.
Khi nào móc chắc tay rồi e vào thọ giáo chị nhe!
Smile Smile Smile

blueheaven2901

blueheaven2901
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
chị ơi cho em xin chart của mẫu áo này được không ạ! em từng nhìn thấy mẫu này rùi mà bjờ tìm mãi chẳng thấy đâu ạ!

mousecg

mousecg
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
@blueheaven2901: mẫu áo nào hả em? mẫu bolero màu ruốc phải không? chi gửi tin nhắn cho em luôn nhé!

friendshipandmore

friendshipandmore
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
mousecg đã viết:cho hai bạn áo vào ở nhà mới luôn Mad

bạn bolero
Gia đình nhỏ_chcg's family - Page 2 6085114825_f4e8e2a177

và bạn M026:P
Gia đình nhỏ_chcg's family - Page 2 6085660064_0c8d268ed2

Nhà chị đẹp quá. sản phẩm cũng nhiều.
chị có thể cho e xin chart chiếc bolero được ko ah? e mê chiếc đó quá

ngthuy

Cuộn len to
Cuộn len to
chị cũng xin chart áo bolero cheers

mousecg

mousecg
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
@ Friendshipandmore và chị ngthuy: em đã pm chart bolero rùi nha nherang

benhi007

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
c oi, e cung thich moc thu lam lam nhung ma cu moc xong tung bo phan r chang biet lam sao de ghep lai ca, hix Sad

friendshipandmore

friendshipandmore
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
mousecg đã viết:@ Friendshipandmore và chị ngthuy: em đã pm chart bolero rùi nha nherang

E nhận được chart của bolero rùi. Cảm ơn chị nhiều. Sẽ cố gắng nhanh có sản phẩm

mousecg

mousecg
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
benhi007 đã viết:c oi, e cung thich moc thu lam lam nhung ma cu moc xong tung bo phan r chang biet lam sao de ghep lai ca, hix Sad

chị cũng thích móc thú lắm em ạ, móc thú chị thường móc từng bộ phận xong, nhồi bông vào rồi dùng kim ráp các bộ phận lại với nhau em ạ.
em xem thử ở đâyở đây nữa nhé. Chúc em móc được thật nhiều thú nha Laughing

ThuTran

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
To mousecg: Mình móc xong cái áo ghép hoa rồi mà hổng dám gửi hình lên khoe hichic, sợ bạn xem xong mai mốt không dám cho mẫu cho mình nữa, vì mẫu đẹp quá mà qua tay mình í ẹ luôn. Hôm rồi mình đi chơi không biết làm sao mà làm hư cái máy chụp hình, giờ chụp nó bị nhoè ghê lắm, chứ không cũng nhắm mắt post hình lên trả bài. Áo mình móc mấy cánh hoa bị đùn, không thẳng và đẹp như của bạn đâu. Đường viền áo mình làm cũng bị đùn luôn vì chưa có kinh nghiệm. Bạn làm sao cho đường viền áo thẳng đẹp vậy chỉ cho mình với nha.

mousecg

mousecg
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Mình móc 1 hàng viền cũng chỉ ước lượng khoảng cách giữa hai cánh hoa thôi(hình như mình móc 10 hay 11 mũi bính gì đó, mình không nhớ rõ nữa Razz). Hàng thứ hai móc mũi đơn, hàng thứ 3 móc mũi chữ X nữa là xong(mình thích viền đơn giản Razz) .

Còn áo bạn móc xong rồi làm thử cách này thử xem: bạn thử trải áo ra vuốt thẳng rùi trải một tấm vải trắng lên phía trên và lấy bàn là(bàn ủi) là thử xem(là giống là áo quần bình thường, nhưng là qua một lớp vải trắng.), chắc là nó cũng sẽ thẳng và đứng áo lên nhiều đó. Mặc áo mình làm dù không đẹp như người ta bán lắm nhưng vẫn thấy sướng bạn nhỉ Laughing. Đang mong ngóng được thấy sản phẩm của bạn đây Smile .

luna

luna
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to

Gia đình nhỏ_chcg's family - Page 2 6085114825_f4e8e2a177

Mousecg ơi, áo này có phải là màu ghi xanh k

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 3 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3  Next