Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4 ... 9, 10, 11  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 3 trong tổng số 11 trang]

51Nhà của Kiều Thy :) - Page 3 Empty Re: Nhà của Kiều Thy :) 11/8/2011, 18:28

kieuthy050682

kieuthy050682
Cuộn len to
Cuộn len to
Phạm thị thanh tuyên đã viết:Em thích giỏ tím quá hà, chị có thê cho em xin chart đươ5c không chi !
Cám ơn chi nhiêu

Cám ơn em đã ghé thăm. Có 2 giỏ màu tím, ko biết em hỏi cái nào. Nhưng mà chúng cũng chung 1 chart hoa văn thôi hà.

Nhà của Kiều Thy :) - Page 3 Hinh251-1

Giỏ này chị dựa trên mẫu hoa văn này để móc phần thân. Còn đáy tự chế theo số mũi của họa tiết.

Chúc em mau có sp Smile

52Nhà của Kiều Thy :) - Page 3 Empty Re: Nhà của Kiều Thy :) 14/8/2011, 00:38

kieuthy050682

kieuthy050682
Cuộn len to
Cuộn len to
New born Laughing

Nhà của Kiều Thy :) - Page 3 15

Được sửa bởi kieuthy050682 ngày 31/8/2011, 11:56; sửa lần 2.

53Nhà của Kiều Thy :) - Page 3 Empty Nhà của Kiều Thy 14/8/2011, 06:19

ngthuy

Cuộn len to
Cuộn len to
tặng giỏ mới nè happy2

54Nhà của Kiều Thy :) - Page 3 Empty Re: Nhà của Kiều Thy :) 15/8/2011, 00:09

luna

luna
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
chúc mừng nhé bounce

55Nhà của Kiều Thy :) - Page 3 Empty Re: Nhà của Kiều Thy :) 15/8/2011, 10:54

kieuthy050682

kieuthy050682
Cuộn len to
Cuộn len to
Em cám ơn chị luna và ngthuy đã ghé thăm, cám ơn lời khích lệ của các chị . Chúc 2 chị 1 tuần mới nhiều niềm vui :hoa:

56Nhà của Kiều Thy :) - Page 3 Empty Re: Nhà của Kiều Thy :) 15/8/2011, 15:11

tide_edu

tide_edu
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
giỏ đẹp quá kieuthy ơi.........

57Nhà của Kiều Thy :) - Page 3 Empty Re: Nhà của Kiều Thy :) 15/8/2011, 15:12

ngthuy

Cuộn len to
Cuộn len to
Thy móc giỏ bằng len hay sợi vậy

Phạm thị thanh tuyên

Phạm thị thanh tuyên
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Khi nào em móc xong sản phẩm, em báo cho chị mừng với em nha. tại em có con nhỏ và đi làm nữa nên không có nhiều thời gian để móc lắm.
Một cái giỏ em móc gần 01 tháng mới xong lận.
Em cám ơn chị nhiều.
Chị ơi chị có đi làm không ? chị cũng có con nhỏ mà sao chị móc được nhiều quá hà.
Em ngưỡng mộ chị quá hà . :hojavascript:javascript:emoticonp(':hoa:')emoticonp(':hoa:')a:

59Nhà của Kiều Thy :) - Page 3 Empty Re: Nhà của Kiều Thy :) 15/8/2011, 16:20

kieuthy050682

kieuthy050682
Cuộn len to
Cuộn len to
ngthuy đã viết:Thy móc giỏ bằng len hay sợi vậy

Em móc có khi là len, có khi là sợi dù, mà cũng có khi là len + dù chập lại bounce

60Nhà của Kiều Thy :) - Page 3 Empty Re: Nhà của Kiều Thy :) 15/8/2011, 16:23

kieuthy050682

kieuthy050682
Cuộn len to
Cuộn len to
Phạm thị thanh tuyên đã viết:Khi nào em móc xong sản phẩm, em báo cho chị mừng với em nha. tại em có con nhỏ và đi làm nữa nên không có nhiều thời gian để móc lắm.
Một cái giỏ em móc gần 01 tháng mới xong lận.
Em cám ơn chị nhiều.
Chị ơi chị có đi làm không ? chị cũng có con nhỏ mà sao chị móc được nhiều quá hà.
Em ngưỡng mộ chị quá hà . :hojavascript:javascript:emoticonp(':hoa:')emoticonp(':hoa:')a:

Hiện tại chị ở nhà thôi hà, khi nào con cứng cáp mới đi làm lại đc nên mới có thời gian móc đấy chứ, làm tranh thủ chứ sau này chả có thời gian nữa happy1 mong đc thấy sp của em nha.

61Nhà của Kiều Thy :) - Page 3 Empty Re: Nhà của Kiều Thy :) 15/8/2011, 20:52

kieuthy050682

kieuthy050682
Cuộn len to
Cuộn len to
Giỏ này móc bị thiếu len màu kem sữa nên phải chêm thêm màu vàng ở giữa, nhìn màu vô duyên khiếp Sad
Nhà của Kiều Thy :) - Page 3 9

Được sửa bởi kieuthy050682 ngày 31/8/2011, 11:57; sửa lần 3.

62Nhà của Kiều Thy :) - Page 3 Empty Re: Nhà của Kiều Thy :) 15/8/2011, 20:55

ngthuy

Cuộn len to
Cuộn len to
Thy móc giỏ bán hay sao mà móc nhiều thế

63Nhà của Kiều Thy :) - Page 3 Empty Re: Nhà của Kiều Thy :) 15/8/2011, 21:19

kieuthy050682

kieuthy050682
Cuộn len to
Cuộn len to
ngthuy đã viết:Thy móc giỏ bán hay sao mà móc nhiều thế

Ko phải đâu chị ạ, về khoản móc mách thì em thích móc túi xách hơn những cái khác. Em móc hoài mà ko chán. Má cứ bảo em móc nhiều làm gì, sao ko bán đi. Nhưng bán thì tiếc lắm, bao nhiêu tâm huyết của mình trong từng chiếc giỏ mà happy1

64Nhà của Kiều Thy :) - Page 3 Empty Re: Nhà của Kiều Thy :) 15/8/2011, 22:22

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
Mình cũng hay nghĩ như bạn vậy. Nhưng gặp người thích công sức của mình thì tặng ngay, chẳng tiếc tí nào nữa, hihi.

65Nhà của Kiều Thy :) - Page 3 Empty Re: Nhà của Kiều Thy :) 18/8/2011, 14:22

phong linh

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
giỏ mới đẹp mà chị, sáng bừng sức sống happy2

http://hangsoctinhin.blogspot.com

66Nhà của Kiều Thy :) - Page 3 Empty Re: Nhà của Kiều Thy :) 18/8/2011, 23:01

kieuthy050682

kieuthy050682
Cuộn len to
Cuộn len to
@smallcorner: Nếu gặp đc ng thích công sức của mình thì có lẽ mình cũng sẽ đem tặng, điều thú vị ở chỗ, đối với mình, bán những sp của mình làm ra, dù mang lại đồng tiền nhưng mình lại thấy có cái gì đó tiêng tiếc, còn mang đi tặng lại ko.hihi
@phonglinh: Đang rầu rĩ vì cái giỏ mới ko đc như ý thì lại nhận đc lời động viên của em. Thế là chị lại có thêm động lực để tiếp tục cầm kim.hehe. Cám ơn em đã ghé thăm Wink

67Nhà của Kiều Thy :) - Page 3 Empty Re: Nhà của Kiều Thy :) 19/8/2011, 19:24

kieuthy050682

kieuthy050682
Cuộn len to
Cuộn len to
Em này hơi méo chút xíu, ko biết mắt mũi để đâu mà lúc ráp đáy với thân bị lệch, thật tội nghiệp "con" tôi Razz
Nhà của Kiều Thy :) - Page 3 3-2

Được sửa bởi kieuthy050682 ngày 31/8/2011, 11:58; sửa lần 4. (Reason for editing : link die)

68Nhà của Kiều Thy :) - Page 3 Empty Re: Nhà của Kiều Thy :) 19/8/2011, 20:38

phong linh

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
haha chị giống em thế, giỏ móc đem tặng có ý nghĩa, nhg mà toàn cái thứ 2 thôi, còn cái đầu là em cất giấu Laughing
em hay móc giỏ bằng chỉ dù, lại chọn toàn kiểu móc hổng cho nhanh thành ra đáy giỏ luôn có xu hướng "mông to" Razz
chị than thở thế kia, hoá ra vụ em không dám trưng sp cũng là có lý do
làm nhiều nhiều nha chị bounce

69Nhà của Kiều Thy :) - Page 3 Empty Re: Nhà của Kiều Thy :) 19/8/2011, 22:13

kieuthy050682

kieuthy050682
Cuộn len to
Cuộn len to
phong linh đã viết:haha chị giống em thế, giỏ móc đem tặng có ý nghĩa, nhg mà toàn cái thứ 2 thôi, còn cái đầu là em cất giấu Laughing
em hay móc giỏ bằng chỉ dù, lại chọn toàn kiểu móc hổng cho nhanh thành ra đáy giỏ luôn có xu hướng "mông to" Razz
chị than thở thế kia, hoá ra vụ em không dám trưng sp cũng là có lý do
làm nhiều nhiều nha chị bounce
ừ, chị cũng thế, nếu mang đi tặng thì sẽ đem tặng cái thứ 2, bởi vì thường cái đầu tiên chị làm ít khi nào ưng ý lắm, sang cái thứ 2, có kinh nghiệm rồi, móc nhanh hơn và cũng ko bị sai sót, sp làm ra đẹp hơn, lúc đó mới tự tin đem đi tặng. hehe
Chỉ dù thì chị có nhiều ơi là nhiều, cũng từng móc đc 1, 2 cái giỏ. Nhưng chị ghét cái nó bóng nhẫy như trét mỡ vậy. ấy thế mà mỗi lần đi mua len, nghía đc cuộn nào màu sắc đẹp cũng ráng lụm về, hihi)hừm...tóm lại vẫn thích móc giỏ bằng len hơn (mặc dù biết nó ko bền bằng "đứa kia".)

70Nhà của Kiều Thy :) - Page 3 Empty Re: Nhà của Kiều Thy :) 20/8/2011, 20:30

phong linh

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
giỏ bằng len thì em sợ nóng, mà lại chẳng biết chọn len nào cho hợp, dốt nhấ khoản này chị ah
chỉ dủ thì cũng tuỳ, sao em lại thấy toàn màu tối thôi ah, nói chung cũng tuỳ đợt, được mỗi tội rẻ hơn len
chúc chị mau có thêm nhiều “em bé” nha Wink

71Nhà của Kiều Thy :) - Page 3 Empty Re: Nhà của Kiều Thy :) 20/8/2011, 20:49

kieuthy050682

kieuthy050682
Cuộn len to
Cuộn len to
phong linh đã viết:giỏ bằng len thì em sợ nóng, mà lại chẳng biết chọn len nào cho hợp, dốt nhấ khoản này chị ah
chỉ dủ thì cũng tuỳ, sao em lại thấy toàn màu tối thôi ah, nói chung cũng tuỳ đợt, được mỗi tội rẻ hơn len
chúc chị mau có thêm nhiều “em bé” nha Wink
Đối với chỉ dù thì chị thích móc loại màu loang. nhưng móc cực quá, toàn phải chập đôi để móc cho lẹ Razz Có cái túi béo màu cam = len, chị móc mất 3 ngày. Trời trong nam nóng nực, mà trong suốt 3 ngày đó phải ôm ấp miếng len to đùng để móc, mồ hôi ròng ròng đó em Laughing Cám ơn phong linh đã ghé thăm nhà chị nha. Còn sp của em đâu, chị chưa thấy nè dan2

72Nhà của Kiều Thy :) - Page 3 Empty Re: Nhà của Kiều Thy :) 20/8/2011, 22:06

phong linh

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
haha em lưới toàn móc chỉ dù 1 sợi thôi, nên cứ gọi là õng ẹo con gái lắm nherang
máy ảnh nhà em đang biều tình, thành ra đâu cop được đâu, để hôm nào em post lên blog khoe chị, chứ kêu em xây nhà, hổng dám đâu Razz

73Nhà của Kiều Thy :) - Page 3 Empty Re: Nhà của Kiều Thy :) 21/8/2011, 06:31

ngthuy

Cuộn len to
Cuộn len to
cái giỏ tím nhìn đáng yêu quá đi mình đang lăm le mẫu này nhưng chưa có can đảm vả lại còn mấy món đang làm dỡ nên chưa thử sức với giỏ được

74Nhà của Kiều Thy :) - Page 3 Empty Re: Nhà của Kiều Thy :) 21/8/2011, 21:34

sakura89

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
kieuthy050682 đã viết:Em này hơi méo chút xíu, ko biết mắt mũi để đâu mà lúc ráp đáy với thân bị lệch, thật tội nghiệp "con" tôi Razz
Nhà của Kiều Thy :) - Page 3 DSCN1532

Nhà của Kiều Thy :) - Page 3 DSCN1546
hi em cũng dang moc cai tui nay ...nhung ko hieu ...lam sao móc cho nó u nổi lên ..dc nhu7 vậy... em móc mũi hình 8 ...ko ra được như vay .....chi ... chỉ dùm em nha

75Nhà của Kiều Thy :) - Page 3 Empty Re: Nhà của Kiều Thy :) 21/8/2011, 22:05

kieuthy050682

kieuthy050682
Cuộn len to
Cuộn len to
@ngthuy: Em mong sẽ đc thấy giỏ móc của chị đó Wink Cố gắng xong sớm mấy món dở dang nha chị :hoa:
@sakura89: Muốn làm mấy cái u nổi lên thì em móc theo mũi như hình này:
Nhà của Kiều Thy :) - Page 3 Popcorn+stitch
Chị ko biết tên gọi, trong chart tiếng anh họ viết tắt là pc (có lẽ là mũi hạt ngô chăng ??) Móc 5 mũi kép vào cùng 1 chân, rút kim ra, luồn kim từ đầu của mũi kép 1 sang đầu của mũi kép 5 tạo thành mũi dời là ra. Chúc em thành công !! cheers

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 3 trong tổng số 11 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4 ... 9, 10, 11  Next