Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 2 trang]

hoangyen298

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
bạn ui, mấy mẫu giày dễ thương quá, mình phải bắt tay vào móc ngay mới dc cảm ơn bạn nhiều nha

quynhchi711

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
me cu bau 2010 đã viết:cố lên em ngày trc chị cũng đan móc tệ lắm nhưng từ ngày chăm chỉ lượn lờ HTT và diễn đàn mình nên cũng lên tay dần dần .hix cu bầu chưa bít gì nên mới chịu mặc đồ made by mum chứ bố nó thì nhất định ko chịu .khổ thế đấy .hihi
Hi chị ơi không fải e không móc hay đan được mà là em không đủ kiên nhẫn để hoàn thành một sp dài hơi thôi hihi Mad lười mà

me cu bau 2010

me cu bau 2010
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
em gái ơi lười nhưng mà ối anh tình nguyện chạy theo dài dài thế là an tâm rồi.nhìn em dễ thương thế cơ mà nhỉ bounce
ngày trc chị cũng lười từ ngày có cu bầu thì bớt hẳn vì có thêm động lực mà

yishun

yishun
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
hi , chao ban. chuc mung nha moi cua ban nha happy1
minh rat thich may mau giay baby trong nha ban, de hom nao lam vai mau roi dem khoe voi moi nguoi. Chuc ban co nhieu san pham dep nha

quynhchi711

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
hoangyen298 đã viết:bạn ui, mấy mẫu giày dễ thương quá, mình phải bắt tay vào móc ngay mới dc cảm ơn bạn nhiều nha
hi chúc bạn thành công nha!

quynhchi711

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
me cu bau 2010 đã viết:em gái ơi lười nhưng mà ối anh tình nguyện chạy theo dài dài thế là an tâm rồi.nhìn em dễ thương thế cơ mà nhỉ bounce
ngày trc chị cũng lười từ ngày có cu bầu thì bớt hẳn vì có thêm động lực mà
Cám ơn chị. Hi e cũng nghĩ chắc phải đợi đến lúc em có cu Bí của e thì may ra... Laughing Cơ mà dạo này len đắt quá cơ tăng giá gấp 3 lần ngày trước rồi hic phải xem xét, tính toán kỹ càng cái đam mê này thôi.

Phải đợi 3' mới được post bài tiếp thôi thì tiện thể, em gt với mọi người mấy clip hd móc thú bông cơ bản luôn.
Thực ra thì dạo trước e có nói là tìm mấy clip này nhưng xem lại trong diễn đàn thì cũng thấy mấy cái rất thú vị nên lười. Giờ em để lại link ở đây cho ai muốn tìm hiểu thì xem nhé!
Clip hướng dẫn móc thú bông - Mẫu móc thú bông trang 3
Mấy cái trên thì ko phải thú nhưng về cơ bản kt móc thú cũng thế thôi chẳng có gì khó cả!
Em cũng chia sẻ với mọi người kn móc thú của em nhé!
1. Về mũi móc: Phần lớn chỉ dùng mũi đơn (chắc đến 98% mất) thế nên thực ra móc thú là một trong những loại móc cơ bản và rất dễ nữa.
2. Móc hoàn toàn theo chart (dễ ẹc, nên chuẩn bị một cái kẹp sách để ghi nhớ mũi đầu hàng ko loạn hết cả lên đấy.
3. Khi đúc bông thì chặt tay một chút cho đỡ méo mó.
4. Nên chuẩn bị thêm vải dạ và mắt thú. Nếu ko có mấy cái này mọi người tìm mua mấy tấm mốp (xốp) nhiều mầu để cắt mắt và trang trí sp.
Vậy thôi chúc mọi người thành công.

quynhchi711

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Hi lại gt hai em nữa! Dạo này về quê suốt chẳng lên DD được. Móc hai em này lâu rùi vừa kịp hết len, hôm kia, hôm kìa đi mua len ở chợ Hà Đông mà sửng sốt, len Vĩnh Thịnh 12k/cuộn ...óe... các loại khác cũng tăng giá tuốt luốt. Hic chắc sau 2 e này thì e fải tạm dừng cái vụ đan đan, móc móc này một thời gian tránh bão giá và chuẩn bị tiền bạc cũng như tinh thần cho mùa len kế tiếp thôi hic
Em làm bé Cú này cho thằng em trai năm nay thi tốt nghiệp, lúc móc xong nhìn nó xấu dã man, cơ mà dán mắt với hoàn thiện xong thì nhìn cũng ổn đấy chứ.

Đan móc thần chưởng! ^_^ ! - Page 2 Anh024_e1

Hi không nỡ để e ỉn đi học (trang 2 )một mình ( hiền quá lỡ bị bắt nạt thì sao?) nên e móc típ em ỉn sumo ngầu này làm bạn với em í cho vui. Hi hi nhìn bựa nhỉ?

Đan móc thần chưởng! ^_^ ! - Page 2 Hnh-000r

anh em nhà ỉn chụp chung nè

Đan móc thần chưởng! ^_^ ! - Page 2 Hnh-0005-1

Cả 2 mẫu này đều có chart trong diễn đàn mình đấy hihi cơ mà một cái thì chart hình bị mờ, một cái thì chart chữ tiếng anh hic nhưng làm xog thấy cung đáng bỏ công đeo kính (dịch +đoán chart) móc lắm.

quynhchi711

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Hi e vừa tìm lại cái link gốc của mấy đôi giày ở trang 2 ( em sửa luôn trong mẫu rồi) mọi người thích mãu nào hì vào linhk đấy chọn nhé!
Hic sợ dán nhiều ảnh quá mọi người ko để ý em dán lại vào đây nhé. Linhk này với link trang 2 là giống nhau!
chart giày cho bé yêu

quynhchi711

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Quên nữa, Nhà này của em hình như ko dc mọi người chú ý lắm thì fải chắc tại e để tên topic chuối quá. Hihi đùa vậy thôi, chắc thời gian tới e ko lên dd thường xuyên dc, mọi người có gì thắc mắc về các mẫu e gt thì cm e sẽ cố gắng trả lời trong tg sớm nhất.
Các mẫu móc thú trên dd mình mặc dù ko dám tự tin khẳng định mình móc dc hết nhưng sau 1 thời gian mày mò e cũng có chút kn có thể dich tương đối cả chart chữ và chart hình vì thế ai có thắc mắc gì muốn dc giải đáp mà để ở mục hỏi đáp lâu quá thì cứ cm nhé. Nếu trong khả năng thì em sẵn sàng gđ bounce
Àh, nếu mọi người muốn có câu trả lời nhanh hơn thì gọi hoặc nt cho e theo số 01682.143.191 sắp hè rồi e về quê, ko có mạng. confused Crying or Very sad

esmelinda

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
chị có clip nào chỉ kết thúc mũi móc không ạ? Cho em xin với, am cảm ơn chị trước. Em kiếm trên mạng mà họ toàn chỉ cách kết hai sản phẩm lại với nhau thoi confused

quynhchi711

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
kết thúc mũi móc ah? ohm thường thì kết thúc một mẫu móc bằng 1 mũi dời. bạn để ý phần cuối của bất kỳ clip hướng dẫn nào của TERESA, khi kết thúc sp cô ý đều đung mũi dời rồi cắt len và kéo qua mũi móc, sau đó lấy kim luồn đoạn len thừa vào các mũi móc trước đó, vừa che đi phần len thừa đó vừa để chắc chắn hơn. Mình thì ko có kim khâu lại lười nữa nên mình thường cắt phéng đến tập chân len rồi lấy bật lửa đốt. drink cũng ổn nhưng thỉnh thoảng co kéo nhiều thì cthể bị buột Embarassed. Để rõ hơn bạn xem lại phần cuối clip móc mũ 1 hoặc mấy chỗ kết trong clip móc giày cao cổ cho bb của TERESA nhé. Thân ái! Chúc bạn thành công happy2

me cu bau 2010

me cu bau 2010
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
ối nàng ơi em móc mấy con thú đẹp quá.chị đã thử móc con voi nhưng anh xã nhà chị cứ bảo là con lợn tai to thế mới chết chứ.em quê ở đâu vậy?hih

quynhchi711

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
me cu bau 2010 đã viết:ối nàng ơi em móc mấy con thú đẹp quá.chị đã thử móc con voi nhưng anh xã nhà chị cứ bảo là con lợn tai to thế mới chết chứ.em quê ở đâu vậy?hih
Hi e ở Hà Tây cũ chị ah. Hi lúc đầu e cũng ko dám móc thú đâu nhưng mà xong bắt tay vào làm lại thấy dễ dễ nên ham quá

me cu bau 2010

me cu bau 2010
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
kaka chị cũng lấy chồng ở hà tây cũ đấy.chị ở thị trấn vân đình huyện ứng hòa.hehe tha hồ ăn vịt nướng và cháo vịt.rất vui khi gặp đồng hương

quynhchi711

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
me cu bau 2010 đã viết:kaka chị cũng lấy chồng ở hà tây cũ đấy.chị ở thị trấn vân đình huyện ứng hòa.hehe tha hồ ăn vịt nướng và cháo vịt.rất vui khi gặp đồng hương
Hi hai chị em mình ngược chiều, e ở Tam Hiệp, huyện Phúc Thọ. Nhưng mà thằng e ruột e đang học gần chỗ chị đấy hi nherang dạo trước ko nhớ đọc ở đâu nhưng e biết chị cũng ở HT rồi chỉ có điều là e nghĩ chắc chị ở đoạn Ba Vì cơ happy1

me cu bau 2010

me cu bau 2010
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
hổng bít phúc thọ ở đâu hết á vì đây là quê chồng của chị hihi.chúc e có kì nghỉ hè vui và ý nghĩa

quynhchi711

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Hi cám ơn chị. Quê e đi xuôi tho quốc lộ 32 từ Nhổn-> Trôi -> Phùng -> tiếp theo là nhà em rồi hi. Mùa hè này là năm cuối cùng dc nghỉ rồi. Mai e bảo vệ khóa luận tốt nghiệp. Hi tranh thủ mấy ngày ăn chơi nhảy múa

quynhchi711

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
chieclamuathu1709 đã viết:xin chao ban.minh dang hoc dan khan len.nhung k biet cach lam,minh chi biet dan mui len va mui xuong thoi,khi dan thi len hay bi cong lai lam.ban co the chi cho minh lam cach nao ma dan k bi cong lai k?cam on ban nhieu!!
Mình ko hiểu lắm.
Nhưng mình nghĩ là do bạn đan quá chặt hoặc là ko đều tay.
Nếu khăn của bạn bị cong theo kiểu chỗ ra chỗ vào thì sau khi đan bạn giặt 1, 2 lần với nước ấm nó sẽ tương đối thẳng lại.
Nếu khăn của bạn bị cong về một bên thì lúc đan bạn nên để ý một chút khi đan bên bị cong bạn khoảng 4 - 5 hàng bạn lại căng mạnh tay. cách này mặc dù ko khắc phục hoàn toàn độ cong của khăn nhưng sẽ giúp nó thẳng hơn đôi chút. Mà đa phần đan khăn mọi người cũng hay bị cong thế này lắm!

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 2 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2