Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 6 trong tổng số 10 trang]

126Vui Re: Nha moi cua yishun 17/12/2010, 10:14

nam&sayuri&sarina

nam&sayuri&sarina
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
giỏ này đẹp quá.em móc theo chart nào vậy ?chị đoán chắc là mẫu số 10của diễn đàn ?

127Vui Re: Nha moi cua yishun 17/12/2010, 11:39

yishun

yishun
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
nam&sayuri&sarina đã viết:giỏ này đẹp quá.em móc theo chart nào vậy ?chị đoán chắc là mẫu số 10của diễn đàn ?

Hình như diễn đàn mình cũng có giỏ này nhưng chart khác.
Em móc theo mẫu bên HTT, chart này nè chị :
https://2img.net/h/i698.photobucket.com/albums/vv346/DKK-HTT/bolso%20al%20crochet/fatbottombag.jpg

128Vui Re: Nha moi cua yishun 20/12/2010, 15:09

yishun

yishun
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Đây là giỏ làm theo chart của chị Hana cho.

Nha moi cua yishun - Page 6 Picture104d

Chị Hana ơi, yishun trả bài chị nè Smile

129Vui Re: Nha moi cua yishun 23/12/2010, 06:22

HanaLiLiHuynh

HanaLiLiHuynh
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Dạo này ghiền móc giỏ rồi ta, chúc mừng em có giỏ đẹp nha. Cái giỏ quai
tròn đẹp quá àh, chị cũng thix cái kiểu giỏ này lắm đó, em cho chị có
cái chart đó trong tn rồi, để hôm nào cũng làm 1 cái, cái giỏ quai tròn
bên htt mà mẫu của nó fa nhiều màu phải k em? Lúc trước chị cũng có hỏi
chị Nan cái mẫu này khi zô phần quai thì làm sao chị chưa hiểu. hehe
chị gà quá, có gì em chỉ cho chi nha. Làm giỏ nhiều vậy mà bản thân
cũng chưa có, em chỉ chị làm cái giỏ quai tròn này để tết nay tự thưởng
cho mình 1 cái. hjhj. Àh còn cái mẫu chị cho bên dưới thì chị làm như
vầy nè, lúc em móc 2 hàng thì nó sẽ thành 1 bông rồi mình đổi màu chỉ
đó em, nó sẽ thấy ra từng bông. em thử lấy chỉ đan thử một mảnh nhỏ xem
sao, vì chị thấy em làm như vầy thì thấy cái bông nó thành hình tam
giác.Em thủ lại xem.

130Vui Re: Nha moi cua yishun 23/12/2010, 12:12

yishun

yishun
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
HanaLiLiHuynh đã viết:Dạo này ghiền móc giỏ rồi ta, chúc mừng em có giỏ đẹp nha. Cái giỏ quai
tròn đẹp quá àh, chị cũng thix cái kiểu giỏ này lắm đó, em cho chị có
cái chart đó trong tn rồi, để hôm nào cũng làm 1 cái, cái giỏ quai tròn
bên htt mà mẫu của nó fa nhiều màu phải k em? Lúc trước chị cũng có hỏi
chị Nan cái mẫu này khi zô phần quai thì làm sao chị chưa hiểu. hehe
chị gà quá, có gì em chỉ cho chi nha. Làm giỏ nhiều vậy mà bản thân
cũng chưa có, em chỉ chị làm cái giỏ quai tròn này để tết nay tự thưởng
cho mình 1 cái. hjhj. Àh còn cái mẫu chị cho bên dưới thì chị làm như
vầy nè, lúc em móc 2 hàng thì nó sẽ thành 1 bông rồi mình đổi màu chỉ
đó em, nó sẽ thấy ra từng bông. em thử lấy chỉ đan thử một mảnh nhỏ xem
sao, vì chị thấy em làm như vầy thì thấy cái bông nó thành hình tam
giác.Em thủ lại xem.

Trời ơi gửi tin cho chị rồi mới thấy cái vụ này ... Laughing
Đúng rồi đó chị, kiểu pha nhiều màu dọc đó.Cái quai thì mình may vô chị ơi, vừa may vừa canh cho thẳng quai, 1 chân như vậy chị may vài vòng qua quai cho dày mới đẹp. Còn cái kiểu trong sách thì em cột len vô quai rồi móc mũi đơn luôn, móc theo chart xuống nữa giỏ, cắt len. Nữa giỏ kia làm y chang như vậy, xong...may 2 nữa lại thành 1 cái giỏ hoàn chỉnh.
Còn cái giỏ chị cho mẫu,em...bắt đền chị đó
Crying or Very sad
Đùa chút thôi, kệ, lỡ rồi, để em làm lại cái khác. Vậy là được 2 kiểu ...hehe... party2

131Vui Re: Nha moi cua yishun 24/12/2010, 11:13

yishun

yishun
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Áo mới đây ! áo mới đây ...!

Nha moi cua yishun - Page 6 Picture105ih

132Vui Re: Nha moi cua yishun 3/1/2011, 14:22

duyvanlucky

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
yishun đã viết:

Được khen thích quá đi, cái giỏ đó chị lấy ở trang web khác, chart nè :
https://2img.net/h/i197.photobucket.com/albums/aa83/PeMiuNgoan/Crochet/027-1.jpg
Khi làm giỏ này chị chị móc thêm 1 hàng hoa cho giỏ lớn hơn chút, dùng cây móc số 3.
Chúc e sớm làm xong sản phẩm nha. Laughing
Chị yishun ơi, em làm được 2 mặt của cái giỏ rùi, còn cái thân bề rộng của giỏ mình móc sao chị ha? móc liền vô luôn hay như thế nào hả chị, em chưa hiểu chỗ đó chị giúp e với. Hic hic xin chart của chị từ bữa giờ mà bữa nay e mới làm được, đi làm bận quá nhưng vẫn tranh thủ móc^^

133Vui Re: Nha moi cua yishun 3/1/2011, 14:27

duyvanlucky

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
yishun đã viết:Áo mới đây ! áo mới đây ...!

Nha moi cua yishun - Page 6 Picture105ih
Áo đẹp quá chị ơi, hok bít đến khi nào e mới làm được áo như vậy,chị giỏi quá hihi :hoa:

134Vui Re: Nha moi cua yishun 3/1/2011, 14:38

yishun

yishun
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
duyvanlucky đã viết: Chị yishun ơi, em làm được 2 mặt của cái giỏ rùi, còn cái thân bề rộng của giỏ mình móc sao chị ha? móc liền vô luôn hay như thế nào hả chị, em chưa hiểu chỗ đó chị giúp e với. Hic hic xin chart của chị từ bữa giờ mà bữa nay e mới làm được, đi làm bận quá nhưng vẫn tranh thủ móc^^

Chart bên tay phải đó, móc rời cũng được hay móc vô 1 bên giỏ trước cũng được, chị móc vô luôn,lúc đầu móc mũi đơn đến hơn 2/3 vòng thì quay lại móc tiếp theo chart ( vì mình phải chừa 1 khoảng để làm miệng giỏ )
Móc đến khi nào thấy đủ rộng thì ngưng, rồi may vô mặt giỏ còn lại.
Chị diễn giải vậy không biết em có hiểu được ko nữa... confused scratch

135Vui Re: Nha moi cua yishun 3/1/2011, 14:48

duyvanlucky

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
yishun đã viết:

Chart bên tay phải đó, móc rời cũng được hay móc vô 1 bên giỏ trước cũng được, chị móc vô luôn,lúc đầu móc mũi đơn đến hơn 2/3 vòng thì quay lại móc tiếp theo chart ( vì mình phải chừa 1 khoảng để làm miệng giỏ )
Móc đến khi nào thấy đủ rộng thì ngưng, rồi may vô mặt giỏ còn lại.
Chị diễn giải vậy không biết em có hiểu được ko nữa... confused scratch
hi em hiểu rồi chị ơi, thanks chị nhìu lắm. Ah mấy bữa nay chị móc nhiều giỏ đẹp quá ah, chị móc bằng len mua ở vn hết hả chị?

136Vui Re: Nha moi cua yishun 3/1/2011, 15:28

yishun

yishun
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
duyvanlucky đã viết: hi em hiểu rồi chị ơi, thanks chị nhìu lắm. Ah mấy bữa nay chị móc nhiều giỏ đẹp quá ah, chị móc bằng len mua ở vn hết hả chị?

Mấy cái giỏ toàn là mua len ở bên này ( singapore ). Mua xong tiếc tiền ngủ ko được luôn Laughing , làm xong được khen cũng thấy an ủi Laughing
Chị đang làm con ngựa, con ngựa lần trước làm xong chị ưng bụng ghê, nhưng ham tiền....bán mất tiêu rồi Mad . Bây giờ phải hì hục làm lại, hi vọng tối nay sẽ xong. Mấy ngày nay lễ tết nên ngâm nó hoài... drink

137Vui Re: Nha moi cua yishun 3/1/2011, 19:50

yishun

yishun
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Đây là con ngựa nhí mẫu của diễn đàn mình, làm xong nhìn thấy giống con chó hơn ... Laughing
Nha moi cua yishun - Page 6 Picture114xt

Còn đây là con ngựa mẫu bên HTT, cũng nhờ chị Nan gửi lại cho chart, lần trước làm con này mà không in mẫu ra, 1 lần nữa yishun cảm ơn chị Nan nhiều nha.Rút kinh nghiệm em in chart ra rồi, làm con này thật là gian nan,lỡ dùng cây móc lớn quá, mới xong cái đầu nhồi gòn không đủ, em xách cái gối ra xử luôn. Móc gần xong, còn có 2 cái chân thì hết len... Mad
Cũng may là có cuộn len dành móc đồ cho baby thế vô ( hơi tiếc...)
Nha moi cua yishun - Page 6 Picture113in

138Vui Re: Nha moi cua yishun 3/1/2011, 20:27

NAN

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Chị thích em móc con ngựa này lắm . Em ráp rất đẹp . Chị ráp ko đẹp như của em .

139Vui Re: Nha moi cua yishun 3/1/2011, 20:45

yishun

yishun
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
NAN đã viết:Chị thích em móc con ngựa này lắm . Em ráp rất đẹp . Chị ráp ko đẹp như của em .

Hi hi...Cám ơn chị Nan nhiều.
Con này bự quá chừng, em móc bằng cây số 6 lận. Để con đen kế bên nhìn giống 2 cha con lắm ... Laughing

140Vui Re: Nha moi cua yishun 4/1/2011, 15:41

yishun

yishun
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Cái này làm tặng cho nhỏ bạn thân để dành...làm điệu... Wink
Đeo vô thì như vầy, chỉ show 1 tay thôi,vì tay kia cầm điện thoại chụp ...
Razz
Nha moi cua yishun - Page 6 Picture116l

Khi không đeo, sao thấy nó xấu quá à... confused1
Nha moi cua yishun - Page 6 Picture117ph

141Vui Re: Nha moi cua yishun 4/1/2011, 19:48

HanaLiLiHuynh

HanaLiLiHuynh
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
mấy bữa nay cái máy nhà chị nó lag quá, k biết tụi cháu nhà chị chơi nó có doload trò gì không mà nặng quá nên muốn vào điễđàn mà không đc. Chú bạch mã của em dể thương quá, còn chú nhỏ kia sao nó giống con heo hjhjhj. Àh còn cái áo hôm trước có vào xem rồi, và hôm sau chị đi đường thấy ở shop có bán cái mẫu áo khoác giống y như vậy mà chất liệu = vải lông. Nha moi cua yishun - Page 6 33956

142Vui Re: Nha moi cua yishun 4/1/2011, 21:17

yishun

yishun
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
HanaLiLiHuynh đã viết:mấy bữa nay cái máy nhà chị nó lag quá, k biết tụi cháu nhà chị chơi nó có doload trò gì không mà nặng quá nên muốn vào điễđàn mà không đc. Chú bạch mã của em dể thương quá, còn chú nhỏ kia sao nó giống con heo hjhjhj. Àh còn cái áo hôm trước có vào xem rồi, và hôm sau chị đi đường thấy ở shop có bán cái mẫu áo khoác giống y như vậy mà chất liệu = vải lông. Nha moi cua yishun - Page 6 33956

Chị nói cái áo màu xanh đó hả ? Bật mí với chị là em đan đó, đan 1 miếng vuông vuông rồi ráp lại ,móc viền.Vì lại len xù nên không nhìn ra đan hay móc ,hihi.. Razz
Còn con "heo" nhí đó chồng em xí , để treo trong xe. Em không cho con lớn, sợ bạn ảnh rinh...hihi...

143Vui Re: Nha moi cua yishun 5/1/2011, 13:48

ngoc09ds01c

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
2 chi. lau roi em ko vao dien dan vi ban thi. hom toi gio em moc van chua xong san pham ao qua dua nua. chi moc ao do het may lang chi vay chi

144Vui Re: Nha moi cua yishun 6/1/2011, 11:51

yishun

yishun
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
ngoc09ds01c đã viết:2 chi. lau roi em ko vao dien dan vi ban thi. hom toi gio em moc van chua xong san pham ao qua dua nua. chi moc ao do het may lang chi vay chi
Lâu quá rồi, chị cũng không nhớ là áo đó hết mấy lạng nữa, hình như khoảng 2 lạng thôi em à, thì em cứ mua dư dư tí, chứ lỡ làm nữa chừng mà thiếu thì khổ. Mad
Lần trước chị làm cái giỏ cũng vậy, nữa chừng thiếu len , chạy đi mua thì không còn màu len đó nữa... Sad
Chúc em sơm có sản phẩm nha. happy1

145Vui Re: Nha moi cua yishun 6/1/2011, 12:18

ngoc09ds01c

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
chi oi cai ao do chac em bo tay oi em moc ma rong lam.ma toi vong 17 ko biet noi o cho nao nua chi al

146Vui Re: Nha moi cua yishun 6/1/2011, 12:27

yishun

yishun
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
ngoc09ds01c đã viết:chi oi cai ao do chac em bo tay oi em moc ma rong lam.ma toi vong 17 ko biet noi o cho nao nua chi al
Sao lại bó tay ? Em móc tới đâu rồi, hết hàng 17 thì em đếm thấy có 10 quả dứa đúng không ?
em nối quả thứ 2 với 5, 7 với 10.
Cứ làm đi, đừng vội nản chí. dan2

147Vui Re: Nha moi cua yishun 6/1/2011, 12:29

ngoc09ds01c

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
ao cua em rong lam chi ak co cach nao cho no nho ko em cao 1m60 nang co 42 kg ak.

148Vui Re: Nha moi cua yishun 6/1/2011, 12:32

yishun

yishun
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
ngoc09ds01c đã viết:ao cua em rong lam chi ak co cach nao cho no nho ko em cao 1m60 nang co 42 kg ak.
Ừ, vậy là em gầy thiệt. Em đang xài cây móc số mấy ? Thử đổi cây nhỏ hơn xem có cải thiện được không.

149Vui Re: Nha moi cua yishun 6/1/2011, 12:34

ngoc09ds01c

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
lam sao cho map len ha chi bay em voi hihihi

150Vui Re: Nha moi cua yishun 6/1/2011, 12:45

yishun

yishun
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
ngoc09ds01c đã viết:lam sao cho map len ha chi bay em voi hihihi

Được sửa bởi yishun ngày 6/1/2011, 13:02; sửa lần 1.

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 6 trong tổng số 10 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  Next