Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 3 trong tổng số 4 trang]

51Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 3 Empty Re: Ngôi nhà bé nhỏ ! 14/11/2010, 12:05

NAN

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
@Thuha : Em cám ơn chị đã chỉ em mẫu này nha . Đan lên nhìn thấy thích ghê chị . Tối nay em tiếp tục nè . Khi nào có sản phẩm em khoe tiếp với chị nha .
@Sei : NAN mới biết cầm kim đan đó chứ . Nhờ các chị cổ vũ động viên nhiều lắm đó em . Em biết đan thì nhanh có sản phẩm thôi mà . Nhớ khoe chị xem nha . Chúc em vui .

52Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 3 Empty Re: Ngôi nhà bé nhỏ ! 15/11/2010, 01:26

HanaLiLiHuynh

HanaLiLiHuynh
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
em quên nói với chị là mấy cái bánh kem đó là móc khóa chứ k phải là bằnng móc. Thế là chị cầm thêm cây đũa đan rồi..thêu .đan móc đều có đủ.chắc là em phải học móc thêm vài năm mới dám nghỉ đến học đan, đan em cũng thix lắm mà vì móc em còn chưa thành thạo, đến giờ chưa có cái áo tự mình móc để mặc nữa. hjhjhj Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 3 41583

53Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 3 Empty Re: Ngôi nhà bé nhỏ ! 16/11/2010, 20:24

therese.asia

therese.asia
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 3 5181159237_404403105b
Bị rớt mũi.

Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 3 5181161451_eb542bfca5
Dùng kim móc kéo mũi móc qua sợi len kéo lên

Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 3 5181163535_becb9deca2

Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 3 5181165631_562b499bf8

Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 3 5181767898_758e2e0c78
NAN làm thử nhe, đừng vội tháo hết.

http://www.myhobby.vn

54Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 3 Empty Re: Ngôi nhà bé nhỏ ! 16/11/2010, 20:43

NAN

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Tuyệt quá chị ơi . Em cám ơn chị nhiều nha . Thế là từ nay em ko còn sợ bị tuột mũi nữa rồi . Chị chụp hình khéo quá , thật là rõ .
Hôm nào rãnh chị chụp hình chỉ em cách xử lý khi đan sai nha chị . Em cám ơn chị thật là nhiều .

55Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 3 Empty Re: Ngôi nhà bé nhỏ ! 16/11/2010, 21:26

phalaibuon

phalaibuon
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Cô ơi , cho con hỏi , con lợn hồng ý cô móc bằng len gì mà nhìn bóng đẹp thế ạh?

Hic

ở chỗ con chỉ có len TQ với len Vĩnh Thịnh 2 sợi nhỏ thui Sad

56Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 3 Empty Re: Ngôi nhà bé nhỏ ! 16/11/2010, 21:53

NAN

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Rất vui khi con ghé thăm nhà cô nha . Con lợn hồng cô móc bằng len Vĩnh Thịnh 1 sợi đó con . Còn ngựa xanh thì cô móc bằng len TQ chập 2 nè . Chúc con có nhiều thú đẹp nhé.

57Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 3 Empty Re: Ngôi nhà bé nhỏ ! 17/11/2010, 12:27

phalaibuon

phalaibuon
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
hic

Con cảm ơn cô ạ.

Ở Thái Nguyên con chỉ thấy bán len Trung Quốc với len Vĩnh Thịnh 2 sợi nhỏ , đan hay móc cái gì nhìn nó cũng ko đẹp lắm cô ạ.

Nhìn con lợn hồng ý xinh quá Mad Mad

Con móc thử nếu có chỗ nào ko hiểu con hỏi cô nha, vì con không biết đọc chart hình với cả con ko giỏi móc nên con móc loạn hết lên ý. :p

58Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 3 Empty Re: Ngôi nhà bé nhỏ ! 17/11/2010, 19:49

therese.asia

therese.asia
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 3 5184487756_dde40f6f41
Thay vì đan xuống mà đan nhầm đan lên

Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 3 5184489624_430a4e0668
khều mũi chỉ ở chân mũi đã đan nhầm

Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 3 5184491732_e53ec61b25
kéo về bên kim trái thành mũi chưa đan.
Nếu đan nhầm lên thành xuống thì làm ngược lại nhưng vắt sợi chỉ ngược lại luôn, NAN lấy kim đan 10 mũi rồi thử như chị chỉ sẽ làm được.

59Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 3 Empty Re: Ngôi nhà bé nhỏ ! 18/11/2010, 15:16

NAN

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Em làm đuợc rồi nè chị . Em cám ơn chị nhiều nhiều . Em làm chị mất nhiều thời gian quá . Từ giờ em có bửu bối rồi ko sợ bị rớt mũi hay đan sai nữa . Thích thật . Cho em cám ơn chị lần nữa nha . Chúc chị luôn vui và khỏe .

60Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 3 Empty Re: Ngôi nhà bé nhỏ ! 18/11/2010, 21:25

kelly90

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Nếu cứ đan hỏng rồi lại tháo ra đan từ đầu thì chắc tớ đan 10 năm cũng ko xong ý. Đan ko nhìn là cứ tuột liên tục.hihi
nhìn sợi len bóng và đẹp quá cô ơi Laughing

61Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 3 Empty Re: Ngôi nhà bé nhỏ ! 26/11/2010, 22:28

therese.asia

therese.asia
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
Em tập đan đến đâu rồi? em tìm trong "mẩu đan" mẩu nào dễ làm mà tập. Khi nào tập đan vặn thừng thì cho chị biết chị gửi cho em mấy cái stitch marker. Cái hôm nọ chị cho là dành cho móc, cái stitch marker này là dành cho đan. Địa chỉ của em vẫn như cũ đúng không.

62Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 3 Empty Re: Ngôi nhà bé nhỏ ! 26/11/2010, 23:27

NAN

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Dạ. Em cám ơn chị nhiều nha . Em đang tập đan cái khăn theo mẫu chân Rít của chị Thuha chỉ cho em đó chị . Vẫn chưa được đều tay nữa chị . Em nghĩ em chưa cầm được kim đan đúng cách , em cứ sửa cách cầm hoài nên đan ko được đều . Em đan được hơn 40cm rồi . Hôm nào đan xong em em chụp hình chị xem thử nha . Đan xong cái khăn này em tập đan kiểu vặn thừng như chị nói nha . Stitch marker chị gửi hôm trước em đang sử dụng vào móc con thỏ đó chị . Tiện ghê luôn . Em cám ơn chị thật nhiều . Chúc chị thật khỏe và vui .

63Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 3 Empty Re: Ngôi nhà bé nhỏ ! 27/11/2010, 09:29

therese.asia

therese.asia
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
Khi cầm kim đan em gác đuôi kim lên bắp tay thì kim có chổ tựa em không phải lụp chụp với nó, nếu em xài kim ngắn thì mình mới cầm nó hoài.
Em xem trang 17 của nhà chị sẽ thấy chị xài stitch marker, nó dùng để phân mũi những đoạn thay đổi kiểu đan mình không cần phải đếm mũi.

64Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 3 Empty Re: Ngôi nhà bé nhỏ ! 27/11/2010, 10:21

NAN

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Dạ . Em cám ơn chị rất nhiều . Em vào nhà chị xem rồi , tiện ghê chị . Còn cái cây kim đan gì mà cong cong ở giữa dùng làm gì thế chị ? Khi em dùng cây kim chị tặng em có gác lên cánh tay , nhưng em chưa quen cách quấn chỉ trên các ngón tay và đưa chỉ qua que đan khi đan đó chị . Em cũng có vào video clip xem , nhưng mỗi người cầm mỗi kiểu khác nhau . Em cứ cầm thử kiểu này rồi kiểu kia vẫn chưa thấy ổn . Em thấy đan đều tay ghê .

65Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 3 Empty Re: Ngôi nhà bé nhỏ ! 27/11/2010, 10:52

therese.asia

therese.asia
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
Cái que cong cong đó để đan vặn thừng, khi đan vặn thừng em sẽ lấy ra 3 mũi (để tạm trên que cong đó)đan tiếp 3mũi trên que trái xong đan 3 mũi mà em để trên que cong như vậy là em vừa vặn xong 6 mũi.

66Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 3 Empty Re: Ngôi nhà bé nhỏ ! 27/11/2010, 18:58

NAN

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Dạ , em cám ơn chị nhiều nha . Khi nào em đan xong cái khăn kiểu chân Rít , Chị chỉ tiếp cho em kiểu vặn thừng nhé. Đan em còn mơ hồ lắm . Chúc chị vui và khỏe nha .

67Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 3 Empty Re: Ngôi nhà bé nhỏ ! 12/12/2010, 09:35

NAN

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Em trả bài cho chị Thuha nè và cũng là sản phẩm đan đầu tay của NAN đó . Đan xong cái khăn dài 1m2 mà nhìn kỹ vẫn chưa được đều tay Sad . Nhưng NAN rất thích vì đã kịp ngày tặng 1 người bạn đồng nghiệp đi định cư ở Mỹ . Em cám ơn chị Thuha và chị Therese thật nhiều nha . Mẫu là của chị Thuha cung cấp và kim đan thì của chị Therese tặng :
Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 3 DSC02916-1
Máy NAN ko xịn nên chụp mờ quá . Chụp thêm tấm gần nữa mà vẫn ko thấy rõ mũi đan :
Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 3 DSC02918-1

68Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 3 Empty Re: Ngôi nhà bé nhỏ ! 14/12/2010, 07:48

hangiako

hangiako
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Chị ơi, hôm nay em mới rãnh sang thăm nhà chị. Chị đan rất đẹp. Móc thì quá tuyệt luôn. Em thích mẫu móc đầu tiên của chị. Nhìn rất có hồn. Chị cho em hỏi tí, em thấy bình hoa giấy chụp bên cạnh, có phải chị làm bình hoa giấy đó không? Chị bày em làm với. Em vụng lắm, nhưng em cũng muốn thử xem sao, em chỉ sợ không tìm ra đươc nguyên vật liệu.

69Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 3 Empty Re: Ngôi nhà bé nhỏ ! 14/12/2010, 09:32

NAN

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Cám ơn em đã ghé thăm nhà chị . Em có cô người mẫu rất dễ thương . Mấy cái áo đầm em móc xinh lắm . Cái bình hoa ko phải chị làm mà của đứa cháu . Chị có hỏi dùm em rồi nè . Em mua loại giấy nhúng .
- Cắt mãnh chữ nhật dài 20cm cao 3.5cm ( để làm cánh hoa), em kéo dãn 1 đầu và cắt hình răn cưa để tạo dáng cho cánh hoa .
- Phần nhụy hoa em cũng cắt hình răn cưa , rồi dùng 1 cọng kẽm quấn vào chừa phần răn cưa nhô lên để tạo dáng cho ngụy hoa (cọng kẽm em nhớ quấn giấy xung quanh để che phần kẽm nha ) . Sau đó em tiếp tục quấn phần cánh hoa vào phần ngoài của nhụy hoa nhé .
- Đài hoa em cũng làm giống phần nhụy hoa nhưng cắt to hơn nha .
Kích thươc hoa có em để thay đổi tùy theo ý thích nha . Em làm đi nếu ko hiểu chỗ nào chị sẽ hỏi tiếp cho em , ko sao đâu . ( Vì chị cùng làm chung CTy với nó nên hỏi tiện lắm )
Chúc em thành công nhé .

70Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 3 Empty Re: Ngôi nhà bé nhỏ ! 14/12/2010, 12:13

therese.asia

therese.asia
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
em đan khăn đầu tay mà đẹp vậy là hay rồi, hôm nay chị mới thấy, đan đều tay và lựa màu cũng nhã nữa.

71Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 3 Empty Re: Ngôi nhà bé nhỏ ! 14/12/2010, 19:01

NAN

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Em cám ơn chị Therese thật nhiều nha . Nhờ chị mà biết được nhiều thứ với em còn lạ lẵm lắm .

72Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 3 Empty Re: Ngôi nhà bé nhỏ ! 14/12/2010, 19:30

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
NAN giỏi lắm -ngày xưa mình mới tập đan -chiếc khăn đầu tiên mình đan xấu mù à
Chúc mừng NAN nha
biết đan rồi thích mẫu gì -Đ . sẽ bày ngay để NAN đan

73Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 3 Empty Re: Ngôi nhà bé nhỏ ! 14/12/2010, 20:16

NAN

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Cám ơn Đ khen NAN nha . Đan được rồi thích lắm , được khen lại càng thích nữa . Có người đang nhờ NAN móc cái áo màu đen , nhưng NAN định chuyển qua đan . Đ xem mẫu nào có thể đan được chỉ cho NAN đan với nha . Loại áo tương tự như chiế áo kiểu mình mặc bình thường , cổ tim , ko có tay . NAN mới biết đan nên ko biết chọn mẫu nào là được . Chỉ thì mua rồi , loại sợi len cotton móc áo . NAN định chập 2 sợi , 1 sợi chỉ bóng và 1 sợi chỉ cotton . Được ko Đ ? Cám ơn Đ trước nha .

74Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 3 Empty Re: Ngôi nhà bé nhỏ ! 14/12/2010, 20:37

HanaLiLiHuynh

HanaLiLiHuynh
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
chị ơi khăn đẹp quá. màu cũng rất đẹp luôn. tặng chị Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 3 847731

75Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 3 Empty Re: Ngôi nhà bé nhỏ ! 15/12/2010, 01:00

NAN

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Cám ơn em nhé . Đã giúp chị móc khăn tặng các em . Chị mới tập đan thôi . Biết đan rồi thích lắm em .

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 3 trong tổng số 4 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4  Next