Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1 ... 6 ... 8, 9, 10 ... 17 ... 26  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 9 trong tổng số 26 trang]

nguyentran_ngocthu

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Đỗ Quang đã viết:DSC06758
Tác phẩm hoa hồng môn móc từ đôi tay Quang nè! Chia sẻ cùng các bạn!
anh quang ơi anh móc hoa băng len gì thê ạ? với lại làm sao đê cánh hoa đưng đươc như thê hả a?
e móc toàn bị rủ xuông k thành hình đc a ạ Sad

Đỗ Quang

Đỗ Quang
Cuộn len to
Cuộn len to
@NguyenTran_NgocThu: Quang chủ yếu sử dụng từ sợi cotton, ko sử dụng len bạn à. Mỗi loại hoa ta có kỹ thuật móc cách làm cho hoa tạo dáng khác nhau, có khi dùng keo, có khi kẹp kẽm, có khi dùng kỹ thuật móc kéo thật chặt sợi chỉ.
Cám ơn bạn đã chia sẻ nhé!

Đỗ Quang

Đỗ Quang
Cuộn len to
Cuộn len to
@Cô.Therese: Cô nói con mới để ý, chủ yếu con vào đây chia sẻ hình ảnh với mọi người giống như các bạn và như cô thôi hà ... Mà nếu có PR, con nghĩ cô cũng ủng hộ con phải ko? Con cũng đang thực hiện mục tiêu sống của con là làm sao có nhiều người biết móc và làm ra nhiều tác phẩm móc đẹp như những sản phẩm của cô, đó cô à! Ủng hộ mục tiêu con, cô nhén!

Đỗ Quang

Đỗ Quang
Cuộn len to
Cuộn len to
@Cô.Therese: Cô nói con mới để ý chứ thật ra con vào đây chủ yếu chia sẻ hình ảnh với các bạn giống như cô và mọi người thôi hà. Mà nếu có PR còn nghĩ cô cũng ủng hộ phải ko?
Mục tiêu sống của con là làm sao có nhiều người biết móc và móc ra nhiều sản phẩm móc đẹp như của cô, đó cô à. Ủng hộ mục tiêu đó của con, cô nhen!
@all: Hoa đó Q móc từ sợi cotton (mọi người thường gọi là cotton Việt Nam và sợi cotton bóng, cotton fix, ...), ko phải len

therese.asia

therese.asia
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
Cô ủng hộ cháu 2 tay cả 2 chân đó chứ, vì người giõi bộ môn này không có nhiều.

http://www.myhobby.vn

nguyentran_ngocthu

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
hihi anh ví dụ giùm e rõ hơn đc k ạ???
nhât là móc hoa lan ý anh happy1
thanks a nhiêù!!! nherang

pdanh

pdanh
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Thăm hết nhà Quang ko còn lời gì để khen thêm nữa, thật khâm phục và ngưỡng mộ tác phẩm của Quang. Ước chi mình được là học viên của Quang. Hay là Quang mở lớp online để chị em trong DD được học tập đi bounce

Đỗ Quang

Đỗ Quang
Cuộn len to
Cuộn len to
IMG_6301
Tình yêu hoa cúc ........... Vật dụng là cái lờ, cái gáo dừa ..

thanhphuong

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
pdanh đã viết:Thăm hết nhà Quang ko còn lời gì để khen thêm nữa, thật khâm phục và ngưỡng mộ tác phẩm của Quang. Ước chi mình được là học viên của Quang. Hay là Quang mở lớp online để chị em trong DD được học tập đi bounce

Nếu Quang mở lớp online thì còn gì bằng. Mình cũng muốn theo học Quang, tiếc rằng mình không ở TP HCM để tới Nhà văn hoá phụ nữ học. Giá như Quang có thể mở lớp online để thoả lòng những chị em ngưỡng mộ tài năng của Quang mà không thể gặpthầy Quang ở ngoài đời được.

Đỗ Quang

Đỗ Quang
Cuộn len to
Cuộn len to
IMG_6339
Hoa Garofano, hoa Accit và cúc Marguerite ... Ngập tràn hoa cúc vì Quang có một tình yêu hoa cúc mãnh liệt.
IMG_6477
Áo dài móc với phần ngực là hoa ráp.
SDC19964
Sau gần 5 năm trời nghiên cứu và khát khao, cuối cùng giấc mơ Temari của Quang cũng chạm tay.
SDC19960
Tác phẩm Quang cầm trên tay như thế này. Mê nhất là nghệ thuật phối màu. Đây là một nghệ thuật thêu tay trên quả cầu rất nổi tiếng trên nước Nhật. Q say mê mò mẫm thêu vì nó phối màu tuyệt vời!

Đỗ Quang

Đỗ Quang
Cuộn len to
Cuộn len to
227837_217796951566946_100000099272159_964293_5649624_n
Tác phẩm giỏ xách da làm bằng tay 100% với kỹ thuật đục lổ, thêu tay và móc ... (Sản phẩm của cô học viên hơn 50t) và hoa Tulip kép!

224134_217797034900271_100000099272159_964296_2037261_n
Tác phẩm giỏ xách làm từ da bò với hoa Anh Túc ... Một mảng mới mà Quang đang bắt đầu say mê!

Được sửa bởi Đỗ Quang ngày 3/5/2011, 15:06; sửa lần 1.

Đỗ Quang

Đỗ Quang
Cuộn len to
Cuộn len to
230924_1694526085487_1307856521_31498226_1699336_n
Hoa Anh Túc (Màu xanh là giống mới nhất, màu đỏ là giống quen thuộc).

magicaq43

magicaq43
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Đỗ Quang đã viết:227837_217796951566946_100000099272159_964293_5649624_n
Tác phẩm giỏ xách da làm bằng tay 100% với kỹ thuật đục lổ, thêu tay và móc ... (Sản phẩm của cô học viên hơn 50t) và hoa Tulip kép!

224134_217797034900271_100000099272159_964296_2037261_n
Tác phẩm giỏ xách làm từ da bò với hoa Anh Túc ... Một mảng mới mà Quang đang bắt đầu say mê!
chào anh
anh có thể cho e và những người quan tâm xin chart hoặc hướng dẫn cách móc hoa tulip và hoa anh túc được không?

trông xinh quá...e đang mún thực hiện 1 lời hứa.
cảm ơn a trước.
chúc a luôn thành công.

Đỗ Quang

Đỗ Quang
Cuộn len to
Cuộn len to
Đa phần mẫu mã Q toàn tự thiết kế và vẽ tay nên ko có chart, để Q tranh thủ vẽ rõ và chụp lại cho bạn sau nhé!

magicaq43

magicaq43
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Đỗ Quang đã viết:Đa phần mẫu mã Q toàn tự thiết kế và vẽ tay nên ko có chart, để Q tranh thủ vẽ rõ và chụp lại cho bạn sau nhé!
cảm ơn anh nhiều...
e ở tận nha trang, chứ nếu ở sài gòn cũng mún thỉnh giáo a làm sư phụ rồi...^^
thấy mấy mẫu a đưa lên mẫu nào cũng đẹp...n e thích các mẫu hoa, đồ trang trí hơn... làm có vẻ đơn giản, còn mấy mẫu áo nếu có làm cũng chẳng sử dụng toàn đem tặng h àh.

để e làm xong gửi tặng a, nếu có xấu đừng chê nha.

truclam

truclam
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
chào em!
Hôm nay chị mới tình cờ vào đây thấy những sp của em đẹp quá. Em ơi cho chị hỏi thảm em móc bằng len gì vậy có thể cho chị biết được không?

Đỗ Quang

Đỗ Quang
Cuộn len to
Cuộn len to
@C.TrucLam: Em sử dụng sợi cotton Việt Nam chị à, thỉnh thoảng em dùng sợi cotton bóng nữa đó chị!
IMG_0019
Bên tác phẩm học viên móc và Quang cắm ... Thích tác phẩm Cây Đờn Trổ Bông! Chia sẻ cùng các bạn!

porcupinexx

porcupinexx
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
sao muốn bỏ nghề đan học móc quá vậy! Cái anh Quang này kì cục quá nghe, post chi nh` sản phẩm đẹp làm ngta mê mẩn nhìn mà quên sự nghiệp à!

Đỗ Quang

Đỗ Quang
Cuộn len to
Cuộn len to
Úi, sao lại như thế, cầm kim lên ngoáy ngoáy nữa đi chớ. Lần này quyết tâm và khí thế hơn coi nào.

ntdthy

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Thầy nhanh tay dã man con ngan, mới hồi chiều mà lên tới đây roài nhoa nhoa ^^

deun01

deun01
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
vào đây đúng là không có từ nào để tả nữa bounce
anh có chart của sản phẩm nào thì cứ post ra đây cho mọi ng tham khảo đc ko? Link cũng đc.Mà mọi người đỡ xin nhiều. Nhìn phê quá đi . Cho e xin chart áo dài đc ko cheers
Mình ở tỉnh lẻ chả có lớp học + cái chợ hay shop nào nó bán dụng cụ cả. Chán thế, toàn phải nhờ mua từ HN về Sad

Đỗ Quang

Đỗ Quang
Cuộn len to
Cuộn len to
IMG_0055
Tác phẩm tổng hợp sau một khóa ...
IMG_0066
Nó và 3 tác phẩm mới hôm nay!

therese.asia

therese.asia
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
Cho cô phê bình 1 phát nhe. Về kỷ thuật thì không bàn nhưng về màu sắc thì ẹ quá, cháu pha màu sáng lên 1 chút và màu nhạt 1 chút, thí dụ màu đỏ đậm đừng đi với màu vàng cam. Bình hoa treo trên tường màu sắc hài hoà. Cái bình ở giữa màu kỳ quá.

http://www.myhobby.vn

Đỗ Quang

Đỗ Quang
Cuộn len to
Cuộn len to
Dạ cô, mỗi ngày con hướng dẫn 1 hoa, móc mẫu cho mấy bạn xem dư ra ... nên sau 1 tháng, con ráng cố gắng đưa nó lên 1 bình cho mấy bạn quan sát. Dù đã cố gắng nhưng vẫn còn nhiều khuyết điểm.Vả lại con ko phải chuyên nghiệp cắm hoa nên còn rất vụng về, con sẽ cố gắng phấn đấu học hỏi và rèn luyện thêm, cô nhé! Con cám ơn cô nhiều lắm!

Đỗ Quang

Đỗ Quang
Cuộn len to
Cuộn len to
IMG_0060

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 9 trong tổng số 26 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1 ... 6 ... 8, 9, 10 ... 17 ... 26  Next