Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1 ... 21 ... 38, 39, 40  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 39 trong tổng số 40 trang]

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
Thưa các bà mẹ có con là bệnh nhi đang điều trị tại đây cho tôi có đôi lời .
Tôi là thành viên của ĐAN MOC.NET _Hôm nay tôi cùng con gái tôi và 1 thành viên nữa mang những sản phẩm mà tự tay tôi đan đến để tặng cho các cháu .Thời tiết hôm nay rất là nắng nóng .tôi chưa mang cái ấm áp của thời tiết đến mà đây là tôi mang hơi ấm của tình người đến nơi đây _những món quà này tuy nhỏ bé nhưng chứa đựng những tình cảm sâu sắc của chúng tôi mong các bạn đón nhận ...để có những sản phẩm này tôi đã làm việc suốt 3 tháng qua ...Buổi gặp gỡ đầy cảm động ngày hôm nay tôi chỉ biết nói với các bạn rằng .hãy vượt qua cú sốc này để chăm lo cho các cháu _hãy gạt nước mắt và can đảm lên _chúng tôi, sẽ vẫn luôn ở bên các bạn ...rồi 1 ngày kia điều kỳ diệu sẽ tới ...
thời trang len tự tạo - Page 39 Anh011

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
thời trang len tự tạo - Page 39 9k
Cháu bé này đây ,bị cha chối bỏ và lại mất nốt mẹ _giờ ở với ông bà ngoại đều đã hơn 70 tuổi .
rồi cuộc đời em sẽ ra sao ? ? ?
thời trang len tự tạo - Page 39 76-1
Cô gái này sau 7 năm xây dựng gia đình _mới có được 1 cháu gái niềm hạnh phúc vừa mỉm cười với vợ chồng cô thì nỗi đau đã ập đến " em ơi, hãy gắng gượng ,can đảm lên ...Hỡi những trái tim nhân hậu hãy góp phần làm dịu bớt nỗi đau ,và bớt đi phần nào những giọt nướcmắt trên những gương mặt này ...

Được sửa bởi ba_chu_bietthuxanh ngày 8/9/2010, 07:09; sửa lần 1.

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
thời trang len tự tạo - Page 39 Hnhnh0179
bé mới được có 4 tháng tuổi _trời ơi, .....
thời trang len tự tạo - Page 39 Hnhnh0178
thời trang len tự tạo - Page 39 Hnhnh0176
nụ cười hiếm hoi trên gương mặt mẹ sau những ngày cạn khô nước mắt

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
thời trang len tự tạo - Page 39 Hnhnh017751.photobthời trang len tự tạo - Page 39 Anh001-5ucket.com/albums/ab73/ba_chu_bietthuxanh/Anh006-1.jpg[/IMG]

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
[IMG]hthời trang len tự tạo - Page 39 Anh010ttp://i851.photobucket.com/albums/ab73/ba_chu_bietthuxanh/Anh006-1.jpg[/IMG]
Người mẹ này nói với thành viên đi cùng tôi
'lần sau các chị vào nữa thì cho các cháu xin mũ để đội thay đổi mỗi khi ra đường "

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
thời trang len tự tạo - Page 39 Anh006-1

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
Tất cả mọi người hãy làm điều gì đó cho các cháu _những mảnh đời ko may mắn ,ngay hôm nay và ngay bây giờ để cuộc đời này có ý nghĩa hơn
Chia tay mọi người ,chúng tôi ra về ,ngoảnh nhìn lại thấy mắt ai cũng rưng rưng .Chẳng nói ra thì mọi người cũng biết 1 người phụ nữ giàu cảm xúc như tôi lúc đó thế nào ...các bạn ơi, hẹn lần sau gặp lại ...Có người mẹ ngồi bên tôi kể cho tôi nghe về hoàn cảnh của mình trong nức nở nghẹn ngào ,tôi ngăn lại bởi ko muốn khơi thêm nỗi đau của chị ...
Còn nhiều hình ảnh cảm động nữa ,tôi ko thể đưa hết lên được .Mỗi cháu bé 1 hoàn cảnh , có cháu thì mẹ bỏ đi mất tích _có cháu thì bố ngoại tình ...số còn lại may mắn hơn là được cả bố và mẹ cùng nội ngoại săn sóc nhưng đều chung 1 căn bệnh UNG THƯ .

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
thời trang len tự tạo - Page 39 Hnhnh0180

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
thời trang len tự tạo - Page 39 Anh000-2

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
thời trang len tự tạo - Page 39 SieuthiNHANH2010090825036otuzywzjng828090
Chị HAI . Cám ơn chị đã giúp đỡ _khích lệ để em mạnh dạn đến nơi này ,tận mắt được chứng kiến bệnh tình và hoàn cảnh của các cháu bé em rát xúc động .Hình ảnh các cháu chỉ còn 1 mắt và nguy cơ mất nốt mắt còn lại cứ ám ảnh em . những cháu bé tí với cái đầu nhẵn thín đi cả vào giấc ngủ ko lành của em ...
Chị HAI .chị BA .điều này thúc đẩy em phải làm việc nhiều hơn nữa ....chiều qua còn 1 số cháu lớn 15 -17 tuổi -20 tuổi ko có sản phẩm của em ,em phải ra chợ mua đồ khác vào chị ạ .Những em này trông cũng rất tiều tụy ,các em từ chối ko cho chụp hình .Những em này ngoài nỗi đau về thể xác còn có nỗi đau về tinh thần .tinh thần các em xuy xụp nặng nề bởi các em đã ý thức được rằng căn bệnh UNG THƯ là thế nào ...Chắp tay van vái ông trời cho các em gặp điều kỳ diệu ...trong cuộc chiến chống ung thư kỳ tích sẽ xuất hiện...

NAN

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Bachubietthuxanh làm một việc thật là có ý nghĩa . NAN cảm động với tấm lòng của bachu lắm . Nhìn các cháu thương quá . NAN ko có thời gian nhiều và tay nghề còn non quá nên ko thể làm ra các sản phẩm tặng các cháu như bachu . Nếu bachu có dịp đi thăm các cháu lần nữa thì cho NAN đóng góp chút ít , xem như tấm lòng của NAN gửi tặng các cháu . Phiền bachu gửi hộ NAN nha . Bachu có số tài khoản thì cho NAN nha . Cám ơn bachu nhiều . Chúc bachu có thật nhiều sức khỏe và luôn vui .

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
Cám ơn NAN rất nhiều ,khi chia tay mọi người ở đó để ra về .mình cũng đã hứa sẽ quay lại đó khi mình có điều kiện .Thú thực mức thu nhập hàng tháng của vợ chồng mình cũng rất khiêm tốn và lại vẫn còn nuôi 1 cháu học đại học và 1 cháu học lớp 11 nữa ...Mình chỉ có thể đan những sản phẩm để tặng các cháu thôi ...rút kinh nghiệm cho lần đầu lần này mình chỉ tập chung vào đan khăn và mũ vì khăn và mũ thì em nào cũng có thể dùng được ,còn áo thì nhiều em ko mặc vừa ...Mình ko có số tài khoản ,chỉ có địa chỉ nơi ở thôi ...

NAN

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Cám ơn bachu , mình sẽ gửi theo địa chỉ nhe . Mình cũng nghĩ vậy , khăn và nón dễ dùng hơn , nếu áo chắc phải đan nhiều kích cỡ khác nhau . Chúc bachu có nhiều sản phẩm để tặng các cháu nha.

964Vui Re: thời trang len tự tạo 10/9/2010, 13:52

miss.trang

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
chào cô bachu cháu ngưỡng mộ cô lắm.cháu rất cảm phục và rất xúc động với tình cảm của cô.mùa đông sắp tới các bé sẽ đc ấm áp hơn bởi những gi cô đã làm.chúc cho các bé sống khỏe để vượt qua khó khăn bệnh tật..cháu chúc cô bachu luôn có sức khỏe tạo đc nhìu sản phẩm hơn nữa

965Vui Re: thời trang len tự tạo 10/9/2010, 22:32

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010

966Vui Re: thời trang len tự tạo 11/9/2010, 15:00

nenhongnho

nenhongnho
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
thời trang len tự tạo - Page 39 Mn

Mình là thành viên mới xin chào cả nhà, và xin góp vốn ban đầu là sản phẩm do mình mới hoàn thành, mong nhận sự góp ý của mọi người Embarassed Chúc mọi người chiều cuối tuần vui vẻ và hạnh phúc

967Vui Re: thời trang len tự tạo 11/9/2010, 15:18

nenhongnho

nenhongnho
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
:kni2: Thêm nữa nè, chưa kịp khâu nút hiih!

thời trang len tự tạo - Page 39 Dsc02296

thời trang len tự tạo - Page 39 Sdc12360

968Vui Re: thời trang len tự tạo 11/9/2010, 15:19

therese.asia

therese.asia
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
Thật cảm động, mình cũng có tham gia các chuyến từ thiện, lần nào đi về lòng cũng buồn thương cho các em có hoàn cảnh thiếu thốn và bệnh tật.
Mình cảm phục bạn vô cùng, bạn biết nghỉ đến người khác và hành động đúng chổ, đúng người. Chúc bạn cuối tuần vui vẻ.

http://www.myhobby.vn

969Vui Re: thời trang len tự tạo 11/9/2010, 18:44

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
nenhongnho đã viết: thời trang len tự tạo - Page 39 646716 Thêm nữa nè, chưa kịp khâu nút hiih!

thời trang len tự tạo - Page 39 Dsc02296

thời trang len tự tạo - Page 39 Sdc12360
Chào chị NENHONGNHO .
Sản phẩm của chị rất đẹp chị mà làm nhà riêng thì nhiều người đến thăm lắm đó
Bé đáng yêu ghê cơ .Chị ơi , cháu nội hay cháu ngoại của chị vậy ?

970Vui Re: thời trang len tự tạo 12/9/2010, 19:07

nenhongnho

nenhongnho
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Chào chị NENHONGNHO .
Sản phẩm của chị rất đẹp chị mà làm nhà riêng thì nhiều người đến thăm lắm đó
Bé đáng yêu ghê cơ .Chị ơi , cháu nội hay cháu ngoại của chị vậy ?[/quote]

Cám ơn ba_chu_bietthuxanh đã quá khen. Mình chỉ biết đan vài kiểu thôi, còn phải học hỏi các chị em ta nhiều lắm.
Đây là cháu ngoại của cô bạn hàng xóm, còn mình dù đã U50 nhưng vẫn single bạn ạ. Thích đan làm quà cho các bé vậy mà. Hiih! Laughing

971Vui Re: thời trang len tự tạo 13/9/2010, 03:32

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010

972Vui Re: thời trang len tự tạo 15/9/2010, 04:34

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
Chị HAI _Chị BA .
Thời gian này ,Em bận quá phải rốc sức may hàng thu đông cho kịp thời vụ nên ko có thời gian đan ,phải hết tháng này em mới rảnh việc may _và, sau hơn 20 năm em chưa đan cho chính mình thứ gì ,lần này em quyết định đan " tặng em chiếc áo nhân dịp sinh nhật của em 15_10 ".
Chị BA móc đẹp quá cơ . Em xem đến mê mẩn luôn .
Em chúc gia đình 2 chị hạnh phúc ,mạnh khỏe .

973Vui Re: thời trang len tự tạo 17/9/2010, 12:19

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
thời trang len tự tạo - Page 39 65-2
thời trang len tự tạo - Page 39 45
GỌN NHẸ VỚI KHĂN QUÂY .
TIẾT KIỆM THỜI GIAN - PHÙ HỢP VỚI CÁC BẠN MỚI HỌC ĐAN - THUẬN TIỆN VỚI CÁC BẠN KO CÓ TÍNH KIÊN TRÌ VÀ TIẾT KIỆM CẢ .................LEN NỮA ...

974Vui Re: thời trang len tự tạo 17/9/2010, 12:36

yishun

yishun
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Co oi, co co the day con dan cai bangdo trum toc do khong ? Con muon lam tang cho me chong.con chi moc thoi, dang tu hoc dan tu dien dan minh, con dan duoc mui len va mui xuong roi. Co giup con nhe, vi me chong con bi rung toc,rung nhieu lam,nen neu duoc thi co chi giup con dan lam sao de che duoc toi sau gay luon. Cam on co nhieu nhieu ! Embarassed

975Vui Re: thời trang len tự tạo 19/9/2010, 04:58

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
Chào yishun.
Như cái băngđô cô đang mang rất đơn giản _mẫu hoa cúc thì cô đã hướng dẫn ở trang 4 _còn khi đan yishun ướm vô vòng đầu vừa thì chiết chập lại với nhau hoặc chiết hết rồi khâu 2 đầu khăn lại với nhau là xong

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 39 trong tổng số 40 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1 ... 21 ... 38, 39, 40  Next