Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1cho e hỏi xíu ạ... Empty cho e hỏi xíu ạ... 13/12/2013, 09:16

Tâm Đinh

Tâm Đinh
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Đây là lần đầu tiên em đan áo... và cũng thành phẩm rồi nhưng có điều khi em ghép tay và nách thì nó bị nhăn em không hiểu sao lại như thế các chị các cô có kinh nghiệm nhiều giúp em giải quyết vấn đề này được không ạ... tất cả e đan theo chart ạ
Và em còn thắc mắc nữa là khi đan nách và tay mình thường trừ (giảm) mũi hay mình chiết giảm mũi ạ??? nếu mà chiết thì như em đã thử thì chiết bên phải xong em đan như bình thường cho đến rìa bên trái em muốn chiết thì lại phải đan hết rồi quay lại mặt sau mới chiết được như thế thì em sợ hai bên lách sẽ bị lệch nhau... vì thế em chỉ trừ thôi, tức là em chập hai mũi thành 1 đấy ạ...
híc em viết có phần hơi dài dòng sợ các cô các chị đọc không hiểu không giải thich được híc
mà em cũng không hiểu tại sao khi em đan thành áo rõ ràng theo chart size LL là size to nhất thế mà cái áo của em nó bé tẹo... híc ngay cả ng bé xíu cũng nhét không nổi... em đan bằng que đan bé bởi vì chô em chỉ có bán duy nhất 1 cỡ que đan này thôi... híc

2cho e hỏi xíu ạ... Empty Re: cho e hỏi xíu ạ... 13/12/2013, 17:22

Tâm Đinh

Tâm Đinh
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
up up up

3cho e hỏi xíu ạ... Empty Re: cho e hỏi xíu ạ... 13/12/2013, 22:44

therese.asia

therese.asia
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
Đan nách thì giãm mũi, 2 bên thân sẽ chênh nhau 1 hàng đúng như em hỏi, chênh 1 hàng thì chẳng sao cả.
Trước khi đan em phải đan thử 1 miếng gauge gọi là miếng đan thử, em đan thử 1 đoạn ngang dài 10cm rồi đếm ra bao nhiu mũi và được bao nhiu hàng, xong em nhân chia để biết cần bao nhiu mũi cho 1 thân áo. Sợi len nhỏ và kim số nhỏ sẽ ra cái áo nhỏ, cho nên em phải đan miếng thử trước để tính mũi chứ không phải cứ đan theo sách vở mà ra cái áo như ý muốn đâu.

http://www.myhobby.vn

4cho e hỏi xíu ạ... Empty Re: cho e hỏi xíu ạ... 13/12/2013, 23:07

Tâm Đinh

Tâm Đinh
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
dạ vâng con cảm ơn cô nhiều ạ... may quá có cô giúp con gỡ bỏ thắc mắc này... giờ thì con ngủ ngon rồi chuẩn bị đan lại cái áo khác... hihi được sản phẩm mới con chụp ảnh đăng lên khoe cô hí

con cảm ơn cô ạ

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]