Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 4 trong tổng số 6 trang]

76Phòng khách - Page 4 Empty Chị rosa ơi ! 24/8/2011, 10:34

Phạm thị thanh tuyên

Phạm thị thanh tuyên
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Chị chỉ cho em cách post hình lên mạng với , em không biết cần phải có nhưng file nào trong máy thì mới post lên được. Em thấy mấy chị làm photoproket mà em lên mạng dowd về không được. chị chỉ cho em với .
Em cám ơn chị nhiều.

77Phòng khách - Page 4 Empty Re: Phòng khách 7/9/2011, 11:00

Ngọc Huyền

Ngọc Huyền
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
E vào khoe sp đan đây
1- Cái khăn đầu tiên trong sự nghiệp cầm kim đan
Phòng khách - Page 4 P1925_30-08-11
cận cảnh
Phòng khách - Page 4 P192901_30-08-11
2- Cái thứ hai, đan trong vòng 1 tuần. mẫu này e lấy trong diễn đàn mình đó
Phòng khách - Page 4 P192701_30-08-11
cận cảnh
Phòng khách - Page 4 P1929_30-08-11
3- Cái mới nhất. mẫu chữ thập của cô BACHUBIETTHUXANH. nhưng vì dùng len sợi nhỏ nên nhìn ko đẹp lắm Sad
Phòng khách - Page 4 P1921_30-08-11
cận cảnh
Phòng khách - Page 4 P192201_30-08-11

78Phòng khách - Page 4 Empty Re: Phòng khách 9/9/2011, 13:12

Ngọc Huyền

Ngọc Huyền
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
E vào khoe giày mới đan xong đây!
Vì kích thước to ngoài mong đợi nên e đan có 1 chiếc à Sad
Phòng khách - Page 4 P101602_09-09-11
Phòng khách - Page 4 P101601_09-09-11
bonus thêm bức tranh mua ngoài Huế nữa :X
Phòng khách - Page 4 P101401_09-09-11

79Phòng khách - Page 4 Empty Re: Phòng khách 9/9/2011, 13:22

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
Giày xinh xinh. Lỡ bị to quá rồi thì bỏ vào đó cái ống nhỏ, dùng để cắm kim móc hay mấy đồ linh tinh cũng được ha. happy1

Tranh của em làm chị nhớ mình có mẫu móc chú chồn của tranh Echi Smile

80Phòng khách - Page 4 Empty Re: Phòng khách 9/9/2011, 15:22

Ngọc Huyền

Ngọc Huyền
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
smallcorner đã viết:Giày xinh xinh. Lỡ bị to quá rồi thì bỏ vào đó cái ống nhỏ, dùng để cắm kim móc hay mấy đồ linh tinh cũng được ha. happy1

Tranh của em làm chị nhớ mình có mẫu móc chú chồn của tranh Echi Smile
E kết kiểu giày múi cam của c lắm luôn!
Để khi nào kiếm dc len Vĩnh Thịnh sợi nhỏ e sẽ tập đan thử mẫu đó happy1

81Phòng khách - Page 4 Empty Re: Phòng khách 9/9/2011, 15:39

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
E kết kiểu giày múi cam của c lắm luôn!
Để khi nào kiếm dc len Vĩnh Thịnh sợi nhỏ e sẽ tập đan thử mẫu đó
Ui nhỏ ơi, len gì đan cũng được mà. Chỉ cần có độ dày vừa với kim 4 hoặc 4.5mm thôi. Chị tiện có len gì thì đan đó mà. Chị vẫn hay dùng len VT sợi lớn, cũng với kim 4 hoặc 4.5mm. Đôi chị đan mẫu thực ra là do len hơi dày. Để chị note thêm vào bài viết hen.
Nhỏ đan mẫu đó đi, dễ nhất quả đất luôn í dan2

82Phòng khách - Page 4 Empty Re: Phòng khách 12/9/2011, 21:24

babyh3o1305

babyh3o1305
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
mọi người cho em hỏi, có biết chỗ nào bán mắt gấu ở tp.HCM ko ạ? gần Q.Bình Thạnh càng tốt xin cho em DC, em xin cám ơn

83Phòng khách - Page 4 Empty Re: Phòng khách 12/9/2011, 23:46

nhatanhpham

nhatanhpham
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
babyh3o1305 đã viết:mọi người cho em hỏi, có biết chỗ nào bán mắt gấu ở tp.HCM ko ạ? gần Q.Bình Thạnh càng tốt xin cho em DC, em xin cám ơn
Bên mình có bán đấy, mai bạn vào web dưới chữ ký xem hình nhé. Mấy hôm nay lười biếng quá chưa cập nhật hình ảnh gì cả.

http://hoatay.net

84Phòng khách - Page 4 Empty Re: Phòng khách 28/9/2011, 21:09

newbaby1991

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Em chào các chị,em là thành viên mới,em không biết hỏi câu này ở chỗ nào nên hỏi ở đây,mong các chị thông cảm nếu em hỏi nhầm chỗ...Ở hà nội hay Hải Phòng có chỗ nào nhận đan áo len không ạ?hay trong số các thành viên của diễn đaàn này có chị nào nhận đan len ko ạ...em biết là với các chị ở đây,đan len là sở thích và niềm đam mê,em cũng rất thích đồ len và đan len nhưng không có thời gian và khéo tay nên em muốn tìm nơi nhận đan áo len.Mong các chị giúp em,em xin cảm ơn!!

85Phòng khách - Page 4 Empty Re: Phòng khách 29/9/2011, 14:50

chip2702

chip2702
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
bichslan đã viết:dan2 Không ngừng đan cho dù đó là mùa hè.

Mình yêu câu này dã man tợn.

http://chip2702.wordpress.com

86Phòng khách - Page 4 Empty Re: Phòng khách 29/9/2011, 15:21

chip2702

chip2702
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Gửi Newbaby1991.

Thi thoảng đan nản quá, mình cũng muốn vứt quách nó đi cho xong. Mình không giúp được bạn về câu trả lời, nhưng đây cũng là vấn đề mình có chút quan tâm.

Nghĩ kỹ thì đi mua và nhờ khác đan cho cũng có 1 số hạn chế.
- đi mua thì chưa chắc đã hoàn toàn ưng ý, thích mẫu đan thì không vừa size, không ưng màu, không thích loại sợi ...
- nhờ người khác đan cho thì chưa chắc đã trúng phóc ý tưởng mình truyền tải...

Ngược lại, tự mình làm thì có thể hỏng be bét, sợi rối tung, nóng nực, mồ hôi, hoa mắt, nhức đầu, lông từ sợi rụng ra dính đầy vào quần áo, mũi mình cũng hít phải sợi, thi thoảng khi đan, nuốt nước bọt thấy có cái gì gợn gợn trong cuống lưỡi. Kinh khủng nhất là mình mất thời gian, tiền bạc (ai cũng phải đầu tư mà), công sức, nhưng sản phẩm ra đời lại trở thành thảm họa ...v.v... Nhưng nó có sự thu hút đặc biệt từ chính bản thân nó.
- bạn có thể nhìn thấy thứ mình mong đợi hiện ra dần dần từng cm một, cái này còn vui hơn khi sinh nở, vì người phụ nữ khi thai nghén đâu có được sờ vào con mình như thế đâu. Hơn nữa bạn hoàn toàn có quyền thử đi thử lại, có thể tháo ra lập tức để làm lại ưng ý hơn.
- thêm vào nữa là khi mũi kim cuối cũng kết thúc, mình luôn cảm thấy vui như đang bước trên mây. Niềm vui vẫn còn ở lại mỗi khi mình sử dụng nó. Ai cũng có thể đi mua, nhưng không phải ai cũng tự đan móc được!

Mình nhiều lời quá! Trong diễn đàn toàn là những người yêu len sợi. Có thể có người sẽ nhận đan cho bạn. Nhưng nếu không có ai nhận, thì bạn có thể up hình mẫu mà bạn thích, mình tin là có rất nhiều người sẵn lòng hướng dẫn và động viên bạn tự làm được thứ đó. happy1

87Phòng khách - Page 4 Empty Re: Phòng khách 30/9/2011, 16:29

chip2702

chip2702
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Phòng khách - Page 4 Hinh0154

Hôm nay em lượn webchiem, thấy người ta trưng cái áo này, mà em không nhớ là của chị nào trong DD mình ha ?

88Phòng khách - Page 4 Empty Re: Phòng khách 30/9/2011, 17:27

nhatanhpham

nhatanhpham
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
chip2702 đã viết:Phòng khách - Page 4 Hinh0154

Hôm nay em lượn webchiem, thấy người ta trưng cái áo này, mà em không nhớ là của chị nào trong DD mình ha ?

Áo này đan đều và đẹp quá. Nhìn cứ tưởng kéo máy chứ.

http://hoatay.net

89Phòng khách - Page 4 Empty Re: Phòng khách 6/10/2011, 18:10

Nang_kheotay

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Chào mọi người chuẩn bị đến mùa đông nên KT đan cho mẹ cái mũ . Lên đây tí tởn khoe mọi người tí ạ .Ở ngoài em ấy nhìn sáng đẹp lắm ạ nhưng hơi cứng một tí hix~ Chắc phải dùng comfor xả cho mềm một tí .
Phòng khách - Page 4 Image234d

Phòng khách - Page 4 Image233g

Chart mẫu này trong phần mẫu đan ạ

90Phòng khách - Page 4 Empty Re: Phòng khách 13/10/2011, 15:08

_Naiad_

_Naiad_
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Tham gia diễn đàn đã lâu, nhưng mới lập nick. Có 1 ít đồ mình móc cũng bon chen lên đây khoe với mọi người xin ít kinh nghiệm ^^
Áo móc cho bé 2 tháng tuổi
Phòng khách - Page 4 DSCF0763
Áo cho đứa cháu gái
Phòng khách - Page 4 DSCF0814
Giầy cho con nhà chị hàng xóm
Phòng khách - Page 4 DSCF0496
Bé ngựa này nhờ sự giúp đỡ của cô thuha
Phòng khách - Page 4 DSCF0808
Vì không mua được mắt nhựa nên mình thêu thành ra nhìn mặt nó hơi ngu ngu 1 tý
Phòng khách - Page 4 DSCF0807
Áo cánh dơi móc hơi rộng với body nên đành cho đi làm con nuôi đứa bạn (_ _'')
Phòng khách - Page 4 DSCF0784
Bé chó này thì cũng vì không mua được mắt mũi nên...
Phòng khách - Page 4 DSCF0760

91Phòng khách - Page 4 Empty Re: Phòng khách 13/10/2011, 21:14

billi

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
sao bạn lại nói chú ngựa ngu ngu thế, mình thấy chú ngựa là xinh nhất luôn ý..
minh rất thích chú ngưa của bạn đấy Naiad!! :hoa:
:hoa: thân tặng

92Phòng khách - Page 4 Empty Re: Phòng khách 13/10/2011, 22:59

_Naiad_

_Naiad_
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
billi đã viết:sao bạn lại nói chú ngựa ngu ngu thế, mình thấy chú ngựa là xinh nhất luôn ý..
minh rất thích chú ngưa của bạn đấy Naiad!! :hoa:
:hoa: thân tặng
Cảm ơn bạn Smile

93Phòng khách - Page 4 Empty Re: Phòng khách 25/10/2011, 15:59

greentea

greentea
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
bạn có thể cho minh chart áo len cánh dơi trăng được không?mail mình nè:tranthithanhtra18190@gmail.com cám ơn trươc nha!!

94Phòng khách - Page 4 Empty Re: Phòng khách 25/10/2011, 18:02

tamthanh

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Mình cũng thích áo cánh dơi đó của bạn.Bạn có thể cho mình chart được không.Cám ơn bạn nha

95Phòng khách - Page 4 Empty Re: Phòng khách 26/10/2011, 08:19

thuhang121083

thuhang121083
Cuộn len to
Cuộn len to
@Greentea, Tamthanh: Mẫu áo cánh dơi đó trong diễn đàn có chart mà, đó là mẫu M0025. Mẫu này cũng có topic hỏi đáp, thắc mắc rồi đó. Nếu muốn móc thì các bạn tham khảo nhé!

96Phòng khách - Page 4 Empty Re: Phòng khách 26/10/2011, 08:30

greentea

greentea
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
uk.cám ơn bạn nhiều nha.mà thực sự minh không tìm thấy!mong bạn giúp đỡ

97Phòng khách - Page 4 Empty Re: Phòng khách 26/10/2011, 10:31

thuhang121083

thuhang121083
Cuộn len to
Cuộn len to
@Greentea: Mình nhớ lộn rùi, mẫu đó là M026
Mẫu thì bạn tham khảo link này:
http://www.danmoc.net/t16p20-topic
Còn các trao đổi, thắc mắc thì link này nhé:
http://www.danmoc.net/t1183-topic

98Phòng khách - Page 4 Empty Re: Phòng khách 26/10/2011, 15:15

dế cơm

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
chip2702 đã viết:Gửi Newbaby1991.

Thi thoảng đan nản quá, mình cũng muốn vứt quách nó đi cho xong. Mình không giúp được bạn về câu trả lời, nhưng đây cũng là vấn đề mình có chút quan tâm.

Nghĩ kỹ thì đi mua và nhờ khác đan cho cũng có 1 số hạn chế.
- đi mua thì chưa chắc đã hoàn toàn ưng ý, thích mẫu đan thì không vừa size, không ưng màu, không thích loại sợi ...
- nhờ người khác đan cho thì chưa chắc đã trúng phóc ý tưởng mình truyền tải...

Ngược lại, tự mình làm thì có thể hỏng be bét, sợi rối tung, nóng nực, mồ hôi, hoa mắt, nhức đầu, lông từ sợi rụng ra dính đầy vào quần áo, mũi mình cũng hít phải sợi, thi thoảng khi đan, nuốt nước bọt thấy có cái gì gợn gợn trong cuống lưỡi. Kinh khủng nhất là mình mất thời gian, tiền bạc (ai cũng phải đầu tư mà), công sức, nhưng sản phẩm ra đời lại trở thành thảm họa ...v.v... Nhưng nó có sự thu hút đặc biệt từ chính bản thân nó.
- bạn có thể nhìn thấy thứ mình mong đợi hiện ra dần dần từng cm một, cái này còn vui hơn khi sinh nở, vì người phụ nữ khi thai nghén đâu có được sờ vào con mình như thế đâu. Hơn nữa bạn hoàn toàn có quyền thử đi thử lại, có thể tháo ra lập tức để làm lại ưng ý hơn.
- thêm vào nữa là khi mũi kim cuối cũng kết thúc, mình luôn cảm thấy vui như đang bước trên mây. Niềm vui vẫn còn ở lại mỗi khi mình sử dụng nó. Ai cũng có thể đi mua, nhưng không phải ai cũng tự đan móc được!

Mình nhiều lời quá! Trong diễn đàn toàn là những người yêu len sợi. Có thể có người sẽ nhận đan cho bạn. Nhưng nếu không có ai nhận, thì bạn có thể up hình mẫu mà bạn thích, mình tin là có rất nhiều người sẵn lòng hướng dẫn và động viên bạn tự làm được thứ đó. happy1

Bài viết này rất tuyệt, Chip ơi. Đó cũng là cảm xúc của mình nữa đó. Ngày đầu tiên tham gia diễn đàn, được ilangilang hướng dẫn, mình móc thành công cho con trai bộ áo mũ. Cứ ngắm di ngắm lại hoài, mặc dù không có thời gian, móc hơn tháng trời mới xong nhưng sao hạnh phúc đến thế khi cầm cây móc trong tay và thao tác ra sản phẩm.

99Phòng khách - Page 4 Empty Re: Phòng khách 27/10/2011, 10:13

tide_edu

tide_edu
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
dế cơm đã viết:

Bài viết này rất tuyệt, Chip ơi. Đó cũng là cảm xúc của mình nữa đó. Ngày đầu tiên tham gia diễn đàn, được ilangilang hướng dẫn, mình móc thành công cho con trai bộ áo mũ. Cứ ngắm di ngắm lại hoài, mặc dù không có thời gian, móc hơn tháng trời mới xong nhưng sao hạnh phúc đến thế khi cầm cây móc trong tay và thao tác ra sản phẩm.
Cả tuần nay mình đan 1 chiếc áo theo mình tượng thật là xinh... đêm nào cũng thức để đan hết cứ tưởng sẽ thành công. ai dè ... sáng nay phải tháo hết ra nản quá đi... hic hic

100Phòng khách - Page 4 Empty Re: Phòng khách 27/10/2011, 10:17

_Naiad_

_Naiad_
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
greentea đã viết:bạn có thể cho minh chart áo len cánh dơi trăng được không?mail mình nè:tranthithanhtra18190@gmail.com cám ơn trươc nha!!
tamthanh đã viết:Mình cũng thích áo cánh dơi đó của bạn.Bạn có thể cho mình chart được không.Cám ơn bạn nha
Đợt rồi có việc lên không onl diễn đàn nên ko trả lời các bạn được, rất xin lỗi.
Cảm ơn bạn thuhang121083 đã trả lời dùm mình happy2

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 4 trong tổng số 6 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6  Next