Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 2 trang]

phuthuylon

phuthuylon
Người điều hành Box Móc
Người điều hành Box Móc
dễ thương qua!!!! sao phi thích làm đồ cho con nít vậy???? confused1

Thuy Hoa

Thuy Hoa
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Trông dễ thương ghê

thanhxuan

thanhxuan
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Mình có xem một bộ phim, có một anh chàng đan một cái giỏ cho người thầm yêu, tuy vụng về nhưng mình rất xúc động. thapphi thì không vụng, mà rất khéo , cô gái mà được thapphi tặng đồ đan móc thì chắc vui lắm.
thapphi thật là nhiệt tình và dễ thương, chỉ dẫn cho mọi người khá cặn kẽ. Mình thích bộ nón áo màu hồng của thapphi lắm.

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
chị ngưỡng mộ thapphi quá .em ớ dâu vây .

leonababy

leonababy
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
trời ơi, sao anh khéo tay quá vậy?mà toàn làm đồ cho con nít thôi, nhin yêu quá trời nè.Mà sao anh không trả lời là anh ở đâu? gần đây cũng ko thấy anh xuất hiện?

mattroibecon_2009

mattroibecon_2009
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Khâm phục quá! nhìn bộ len hồng thapphi móc mà mình mê tít...đẹp quá chừng.

http://vn.myblog.yahoo.com/huonggiang129

32Bon chen khoe sản phẩm... - Page 2 Empty ôhi ve mui mitrai 2/3/2010, 19:38

thuytinthanhhoa

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
thapphi đã viết:Mẫu nón này Phi móc theo mẫu bán ở chợ
_ Móc 1 vòng 24 mũi móc kép
_ hàng 2 : bỏ 1mũi đầu móc mũi móc kép vào mũi thứ 2, móc mũi :mitrai: vào mũi thứ 1, móc mũi móc kép vào mũi thứ 3 và mũi :mitrai: vào mũi thứ 2 và cứ thế đến hết vòng. (thêm gấp đôi số mũi)
_ hàng 3: bỏ 2 mũi đầu móc 2 mũi móc kép vào mũi 3-4, móc 1 mũi nỗi.... đến hết vòng ( thêm gấp rưỡi số mũi)
_hàng 4 : bỏ 3 mũi đầu móc 3 mũi móc kép vào mũi 4-5, đến mũi nỗi...

Các hàng sau móc như hàng 4. Móc được 15 hàng ( có thể tăng hay giảm số hàng tùy muốn thân nón dài ngắn) thì móc bo nón tùy thích móc kiểu mũi gì.
Đây là mẫu chiếc mũ mà mình đang muốn móc nhưng có điều mình móc mãi không ra kiểu hoa văn chéo như vậy nay thấy thapphi có hướng dẫn mình đọc nhưng có phần chưa hiểu là mũi mitrai: là mũi gì vì mình chỉ biết móc theo chat vẽ hoặc mô tă thôi còn chat chữ thì mình không hiểu được có bạn nào biết chỉ giúp mình với nhé

MouthCanCer

MouthCanCer
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Em cũng không biết mũi mitrai là gì ạ. Ai chỉ giúp em vs. happy1

MouthCanCer

MouthCanCer
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
ui ai giup em di a. Em muon lam cai mu nay qua! dan2

HOA ME TRẮNG

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
thêm 1 người ngưỡng mộ thapphi nữa nè.Trời,bạn khéo tay quá đi.Sẵn tư vấn giúp mình chọn loại len gì để móc áo ráp hoa tam giác với nhé vì mình ở xứ gì mà nóng khủng khiếp luôn Bon chen khoe sản phẩm... - Page 2 935434

HOA ME TRẮNG

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Bon chen khoe sản phẩm... - Page 2 4de12c10

thapphi

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Chào các Anh Chị Em và các bạn, rất vui khi các bạn (cho phép Phi gọi vậy nha) ghé thăm nhà.
Đã lâu Phi không có nhà để tiếp chuyện mong các bạn đừng giận nha
Giờ Phi sẽ trả lời từng câu hỏi:
- Xin lỗi Phi không trả lời câu: Phi ở đâu vì má dặn không được chỉ nhà cho ai hết ...hi..hi..đừng buồn Phi nha
- Áo ấm Phi thường móc bằng chỉ len Vĩnh Thịnh (không phải quảng cáo đâu nha), áo thời trang (dạng áo bolero...) Phi móc bằng chỉ cotton( có thể mua ở chợ Đại Quang Minh hoặc đường Lê Thánh Tôn-bên hông chợ Bến Thành- giá khoảng 13.000/100gr) còn các bạn có thể làm bất cứ chất liệu nào mà mình thích. :hoa:
-Còn về mẫu móc mũ màu hồng, lúc đầu Phi không ghi mũi mitrai, (mũi mitrai là do Rosa sửa lại ) Phi cũng không biết chỉ thế nào- nó là mũi nỗi- khi móc mình vít ngang mũi móc cho mũi móc đó nỗi lên

thapphi

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
...sau thời gian dài vắng nhà nay Phi xin giới thiệu vài áo Phi làm được từ mẫu lấy trên mạng
What a Face
Photobucket
Photobucket
Photobucket
Photobucket
Photobucket
Photobucket
.... mẫu Phi lấy chart từ mạng nhưng khi làm phải chỉnh tý ty để vừa người ( cái này tùy cơ ứng biến chứ không biết phải chỉ sao nữa)
... các bạn xem rồi cho ý kiến nha...góp ý thiệt tình Phi không giận đâu

thuhang121083

thuhang121083
Cuộn len to
Cuộn len to
Chúc mừng sản phẩm mới của thapphi nhé: hai mẫu móc với loom thật ấn tượng.

thúy_an

thúy_an
Cuộn len to
Cuộn len to
sản phẩm nào cũng tuyệt hết cho mình xin hình cái loom dc ko bạn

http://love.easyvn.com/crochet

Đỗ Quang

Đỗ Quang
Cuộn len to
Cuộn len to
Có bạn rồi, sản phẩm Phi làm ấn tượng lắm!

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 2 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2