Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

tranhaily87

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Mình định đan áo này cho bố chồng, nhưng không hiểu lắm về các số viết trong hình.
[img]Giúp mình dịch thông tin trong mẫu đan này với  70[/img]
mình đã cài từ điển để dịch, nhưng k hiểu sao k dùng dc. Sad mọi người giúp mình dịch mấy số đo để đan áo với. Cảm ơn mọi người trước happy1
Nhân tiện mọi người cho mình hỏi, bố chồng mình cao 1m68, người ốm ốm, tầm 57, 58 cân thôi. vậy thì mình nên đan như thế nào nhỉ:
Dài áo = ? cm
Ngang áo = ?
.... hic. Lần đầu tiên đan áo của mình đấy ạ. Gà ghê. Mọi người thương tình mà giúp đỡ mình với. Mình đan bằng len dệt kim chập 2 (tức là 4 sợi ý)

lamoanh

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Trả lời giúp bạn nhé.
Muốn đan áo cho đối tượng nào thì bạn phải có số đo của người đó: dài áo, dài tay, rộng áo vv... hoặc lấy một cái áo nào vừa vặn để làm ni mẫu.
Bước tiếp theo: dùng len và kim đan gầy độ 40 mũi, đan theo hoa văn áo mẫu, đo miếng đan mẫu xem 10 cm thì có bao nhiêu mũi đan, từ đó tính xem mình cần gầy bao nhiêu mũi để đan áo.
Ví dụ theo như chart áo bạn muốn đan:
18 mũi * 24 hàng = 10 cm2
Lai áo: 108/2= 56 cm tương đương với 98 mũi đan.
để mình nói sơ qua, bạn tự dịch nhé:
c = cm
行 = hàng
针 = mũi đan

Có gì nhắn tin cho mình.

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]