Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

Valerie

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
hic, giúp em với Crying or Very sad , em mún đan kiểu áo này để tặng bạn, nhưgn mà chart lại là tiếng nhật em xem nhìu chỗ ko hiểu.
Hai cái vùng chart chi tiết bên dưới là ở chỗ nào của cái áo vậy ạ, có phải lả hai đường hoa văn sọc hai bên của cái áo ko.
Chi em nào có kinh nghiệm dịch hộ em những hàng cần phải đan mũi nào và bao nhiêu mũi đi ạ.
Em có xem qua topic hướng dẫn đọc chart rùi nhưng vẫn thấy khó hiểu :pf43:

hic, giúp em đan cái áo này với !!! Kieu1

Rosa

Rosa
Người điều hành diễn đàn
Người điều hành diễn đàn
Cái chart có 13 mũi là của đường hoa văn sọc 2 bên áo đúng rồi đó. Cái chart dưới (27 mũi) là hoa văn phần nẹp cổ áo, trong hoa văn này có 2 chỗ có mũi yo và mũi giảm trái, chính là 2 cái khuy áo đó. Từ hoa văn này suy ra nẹp tay áo và cổ sau bạn có thể đan mũi cốt 1-1, vì thường nẹp phải đan cùng hoa văn với nhau.

Thân trước gầy 100 mũi, rồi đan lên 18 hàng mũi cốt 1-1, dựa vào cái hình |-| nhỏ nhỏ ở dưới đó, hoặc dựa vào chữ này hic, giúp em đan cái áo này với !!! Word-gomuami, có nghĩa là mũi cốt. nherang Và bắt đầu bằng 2 mũi xuống, vì đầu hàng nó có hình này |-|| .

Sau đó tiếp tục đan lên 80 hàng mũi Jersay xuống (mũi xuống mặt phải mũi lên mặt trái), chú ý chỗ hoa văn sọc 2 bên áo, mỗi hoa văn 13 mũi đan theo chart riêng. Chữ hic, giúp em đan cái áo này với !!! Word-meriyasuami nghĩa là mũi Jersay xuống. nherang

Sau đó chiết nách và cổ theo như số ghi trong hình, phần này bạn xem bên kiến thức đan, nếu không hiểu cứ hỏi nha.

Còn làm sao để đọc được tiếng Nhật mà biết nó là mũi gì thì các bạn có thể xem ở đây nè.

dan2

http://www.danmoc.net

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]