Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

htrang_hubt

htrang_hubt
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Trong phần 1 số mẫu hoa văn đan ấy, có 1 ký hiệu người ta nói rằng
ký hiệu hình vuông là ký hiệu của mũi lên mặt trái, nhưng mình không hiểu và cách đan như thế nào

Cảm ơn rất nhiều!

ốc tiêu

Cuộn len to
Cuộn len to
Theo ốc tiêu hiểu thì ô vuông là dùng để tượng trưng cho mũi xuống mặt phải và như vậy thì mặt trái nó sẽ là mũi lên. Ngược lại, khi muốn cho mặt phải là mũi lên thì ta sẽ đan mũi xuống ở mặt trái. Lúc này ô vuông có dấu gạch ngang bên trong sẽ thể hiện cho mũi lên.
Thân.

htrang_hubt

htrang_hubt
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
ốc tiêu đã viết:Theo ốc tiêu hiểu thì ô vuông là dùng để tượng trưng cho mũi xuống mặt phải và như vậy thì mặt trái nó sẽ là mũi lên. Ngược lại, khi muốn cho mặt phải là mũi lên thì ta sẽ đan mũi xuống ở mặt trái. Lúc này ô vuông có dấu gạch ngang bên trong sẽ thể hiện cho mũi lên.
Thân.

Cảm ơn bạn rất nhiều nhưng khi mình đan thì không được như thế này, nên khó hiểu quá, bạn giúp mình nha

Cho mình hỏi ký hiệu đan trong chart nay với 23959798

OdoruPonpokorin

OdoruPonpokorin
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
ốc tiêu đã viết:Theo ốc tiêu hiểu thì ô vuông là dùng để tượng trưng cho mũi xuống mặt phải và như vậy thì mặt trái nó sẽ là mũi lên. Ngược lại, khi muốn cho mặt phải là mũi lên thì ta sẽ đan mũi xuống ở mặt trái. Lúc này ô vuông có dấu gạch ngang bên trong sẽ thể hiện cho mũi lên.
Thân.
bạn ơi mình ko hỉu: kí hiệu ô vuông có gạch ngang bên trong có nghĩa là "đan lên ở mặt phải, đan xuống ở mặt trái" hay "cả 2 mặt của sản phẩm đều đan lên", chỉ giúp mình vs Sad

ankute

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Cho mình hỏi ký hiệu đan trong chart nay với 23959798

Theo như hình này thì mặt phải đâm kim đan xuống kéo len lên , có người gọi là mũi lên, có người gọi là mũi xuống , còn ở mặt trái thì đâm kim đan lên và kéo len xuống

http://www.lenphamnguyen.tk

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]