Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1Hỏi đáp về móc Empty Hỏi đáp về móc 26/5/2010, 11:30

addy

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Cho mình hỏi hồ định dạng hình sản phẩm bán ở đâu?

lá gelatine hoặc bột gelatine chẳng hạn

2Hỏi đáp về móc Empty Re: Hỏi đáp về móc 26/5/2010, 23:50

hongthuy

hongthuy
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
nếu là lá gelatine thì mình thấy có bán trên 66 Bà Triệu, nhưng mà cái đó để làm bánh mousse chứ nhỉ, có liên quan gì với móc à??? Hỏi đáp về móc 848776

http://my.opera.com/giacmodau/

addy

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
"dung dịch hồ định hình cho sản phẩm đan móc, đặc biệt sử dụng khi cần tạo hình bề mặt sản phẩm. Thông thường người ta hay dùng để tạo dáng hộp đựng hoặc làm đứng miếng lót bình hoa...
Loại hồ này có bao bì giống như 1 chai thuốc
xịtkiến hay là chai keo xịt tóc.

Theo hướng dẫn trong tài liệu học móc bằng tiếng Pháp có 3 cách hồ : dùng nước đường, dùng bột ngô và
dùng gelatine. Trong 3 cách này thì dùng gelatine sẽ được sản phẩm đẹp nhất

Cách hồ bằng gelatine (chất làm đông thực phẩm,
thường dùng để làm mousse...): để hồ 1 sản phẩm nhỏ như Doilly, hộp khăn giấy... cần 1 lá gelatine (nếu dùng gelatine dạng bột thì cần khoảng nửa thìa cafe); 1 chén nước nóng(loại chén uống trà).

Ngâm lá gelatine vào nước lạnh khoảng 5', sau đó cho vào chén nước nóng quấy đều để gelatine tan hết. Nhúng sản phẩm cần hồ vào dung dịch, để một lúc cho ngấm, sau đó bỏ ra đặt theo khuôn chờ đến khi sản phẩm khô hẳn mới bỏ ra.
Chú ý: trước khi hồ cần chuẩn bị khuôn cho sản phẩm (bằng xốp, bìa cứng...),
đinh ghim."
Mình đọc được bài này bên HTT, với lại cùng nghe dì mình nói qua, muốn làm cái rổ đựng mấy vật linh tinh mà ko biết thế nào cho nó đứng? hic Hỏi đáp về móc 870103 Mình ở Tp. HCM nên ko biết tìm mua gelatine ở đâu? Hỏi đáp về móc 870103 Bạn nào đã từng làm qua những sản phẩm được hồ bằng keo thì chỉ mình với nha. Thanks Hỏi đáp về móc 717650 Hỏi đáp về móc 717650 Hỏi đáp về móc 717650 Hỏi đáp về móc 717650 Hỏi đáp về móc Clip_image002

4Hỏi đáp về móc Empty Re: Hỏi đáp về móc 27/5/2010, 15:15

hongthuy

hongthuy
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
mình ngoài Hà Nội nên không rành HCM cho lắm, bạn có thể vào trang http://my.opera.com/Andee-chuot/blog/ để hỏi, bạn ý hay làm bánh nên biết chỗ mua lá gelatine trong Sài Gòn, dù bi giờ bạn ý ở nước ngoài Laughing

http://my.opera.com/giacmodau/

5Hỏi đáp về móc Empty Re: Hỏi đáp về móc 29/4/2012, 15:39

wynbabe29

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
tiệm bán phụ liệu làm bánh Thái Hòa ở đường Hàm Nghi có đấy . Kế tiệm bánh Như Lam nha

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]