Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 4 trong tổng số 5 trang]

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
mousecg đã viết:cho em hỏi mẫu móc M026 (topic áo,váy...) - Page 4 6085660064_0c8d268ed2
Bon chen theo các chị em, cuối cùng sản phẩm cũng đã hoàn thành, đem lên khoe với mọi người Razz .

Luôn tiện khoe thêm một cái khác nữa nherang
cho em hỏi mẫu móc M026 (topic áo,váy...) - Page 4 6085114825_f4e8e2a177

(bó gối ngồi chờ đợi góp ý của mọi người Mad )

Áo rất đẹp chị ạ. bounce

thúy_an

thúy_an
Cuộn len to
Cuộn len to
áo chị móc đẹp lắm ko có chổ chê
chị móc bằng chỉ gì thấy dáng áo đứng vậy chị. bounce

http://love.easyvn.com/crochet

mousecg

mousecg
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
@ Smallcorner: Cám ơn em nha, em cũng ở Đà Lạt hả?
@ Thúy An: hihi cám ơn em quá khen, vẫn còn phải rút kinh nghiệm nhìu lém. Chị móc bằng len TQuốc (len ở đây mắc quá nên loại nào rẻ nhất thì mua Razz ).

thuhang121083

thuhang121083
Cuộn len to
Cuộn len to
mousecg đã viết:cho em hỏi mẫu móc M026 (topic áo,váy...) - Page 4 6085660064_0c8d268ed2
Bon chen theo các chị em, cuối cùng sản phẩm cũng đã hoàn thành, đem lên khoe với mọi người Razz .

Chúc mừng sp mới của c. E cũng làm mẫu này rồi, nhưng áo không phẳng phiu như của c.

ngthuy

Cuộn len to
Cuộn len to

chúc mừng nhé happy2

tide_edu

tide_edu
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
ngthuy đã viết:
chúc mừng nhé happy2
sản phẩm thật đẹp và ấn tượng bạn ơi...

mousecg

mousecg
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
@Thuhang: cám ơn Thuhang nha, áo trắng lúc đầu chị móc xong hinh tam giác nó cũng hợi bị cong vòng nên chị đã dùng 3 cây đinh cắm 3 góc rùi kéo nó ra cho thẳng, để như vậy vài tiếng hoặc qua 1 đêm là các hình tam giác đều thẳng đều Razz.

@Các chị Ngthuy và tide_edu: Cám ơn các chị đã khen, em móc được như vậy là cũng nhờ rút được kinh nghiệm từ các chị hết đó, còn phải học hỏi thêm ở các chị dài dài Laughing

thuhang121083

thuhang121083
Cuộn len to
Cuộn len to
mousecg đã viết:@Thuhang: cám ơn Thuhang nha, áo trắng lúc đầu chị móc xong hinh tam giác nó cũng hợi bị cong vòng nên chị đã dùng 3 cây đinh cắm 3 góc rùi kéo nó ra cho thẳng, để như vậy vài tiếng hoặc qua 1 đêm là các hình tam giác đều thẳng đều Razz.

@Các chị Ngthuy và tide_edu: Cám ơn các chị đã khen, em móc được như vậy là cũng nhờ rút được kinh nghiệm từ các chị hết đó, còn phải học hỏi thêm ở các chị dài dài Laughing

Nhờ kinh nghiệm của c mousecg, nếu bạn nào móc mẫu này mà hình tam giác bị cong sẽ biết cách điều chỉnh rồi.

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
Smile, dạ phải, em người Đà Lạt, cơ mà em cũng có một nửa là người Huế đó chị.

mousecg

mousecg
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
@ small: ủa vậy hả? chị là người Huế nhưng lấy chồng và làm việc ở Đà Lạt, vậy giờ em vẫn sống và làm việc ở Đà Lạt à?

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
Em gửi tin nhắn cho chị ha. Nơi này là góc chung của mọi người tám nhiều quá mọi người sẽ khó theo dõi chủ đề.

ThuTran

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
To mousecg: Mình bắt tay vào móc áo bolero rồi mà bỏ cuộc nửa chừng vì loại len mình dùng móc mềm quá, không đứng áo nên mình sẽ tìm loại len khác rồi tiếp tục đó. Chỗ vòng 4 sao nó không được nét như áo của bạn mà bị đùn đùn sao đó.

mousecg

mousecg
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
@Thutran: bạn thử móc chặt và đều tay thử xem sao. Chúc bạn sẽ hoàn thành tốt sản phẩm này, cố lên party2

blueheaven2901

blueheaven2901
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
chúc mừng sản phẩm mới của bạn nhà! sản phẩm đẹp lắm bạn ạ!

tide_edu

tide_edu
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
thuhang121083 đã viết:

Nhờ kinh nghiệm của c mousecg, nếu bạn nào móc mẫu này mà hình tam giác bị cong sẽ biết cách điều chỉnh rồi.
nhưng vì móc hình tam giác thứ 2 lại nối với hình tam giác thứ nhất như vậy làm sao ta móc vào đinh tam giác thứ hai được???

mousecg

mousecg
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
@chi Tide_edu:
Lúc em móc áo này thì em móc xong 55 hình tam giác rồi mới ráp lại thành áo, nhưng em thấy làm như vậy oải quá, em nghĩ là mình có thể móc xong hình thứ nhất rồi móc vào đinh, làm tiếp hình thứ hai, đến hàng cuối lấy ra móc tiếp vào hình thứ 1, xong mình có 2 cách:

- thứ nhất là cắm thêm một cây đinh nữa theo dạng hình thoi, rồi móc 2 hình tam giác vào 4 cây đinh đó(để như vậy 4,5 tiếng là nó thẳng hẳn rồi, có thể lấy ra ma nó không bị cong trở lại).
- Hoặc cách thứ 2 thì gấp đôi lại(hình chồng lên nhau) rồi móc vào 3 cây đinh đó, và làm tiếp hình thứ 3,...

Còn một cách nữa là ...mọi người tùy cơ ứng biến Razz

thuyhang

thuyhang
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
ngthuy đã viết:
chúc mừng nhé happy2
kiểu áo khỉ bạn móc dễ thương quá. có thể chỉ giáo cho bà con cùng biết dc không?
Smile

duongthithu

duongthithu
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
thấy mọi người khoe áo thích quá. mình cũng móc xong áo này rùi nhưng ko biết móc viền áo ntn? ai biết chỉ mình với. Suspect

thuhang121083

thuhang121083
Cuộn len to
Cuộn len to
@duongthithu: Mình móc viền của áo này bằng cách nhìn thật kỹ vào mẫu. Thấy giống như móc mấy mũi kép cùng chân (giống như kiểu còn sò đó). Bạn thử xem sao nhé! Nói chung là mình có thể tham khảo những mẫu móc viền, thấy thích kiểu nào thì móc thôi.

duongthithu

duongthithu
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
em cũng ddingj làm vậy rùi nhg chẳng biết mẫu nào cả. chị có mẫu viền nào đẹp thì chỉ em với. còn cả phần bo áo nữa, em cũng chưa biết nên móc hay đan cho đẹp.

thuhang121083

thuhang121083
Cuộn len to
Cuộn len to
@duongthithu: Mình thì móc viền của áo này theo như hình mẫu đó, tức là móc theo kiểu mấy mũi kép cùng chân. Còn phần bo áo, lúc mình làm vì kẹt thời gian nên mình đã móc, nhưng mình thấy móc sẽ không có độ co dãn nhiều, rất khó di chuyển (vì mình móc thành áo váy mà). Mình thấy phần bo này đan là hợp lý hơn đó: có thể dùng kim vòng hoặc đan thành hai đoạn ráp lại với nhau ở đường dọc thân áo.

dế cơm

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
7

Áo này đẹp quá, cho em xin chart đi chị. Em cám ơn trước ạ.

pingu7788

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
mình là thành viên mơi, mình cũng đang móc mâu này, mình dùng kim sô 3 móc, dùng cotton VN,cho mình hỏi các bạn minh móc vây áo ra có lơn quá không? làm có vài cái mà ê cả tay, mình cũng mơi học móc chưa ra đươc cái áo nào

pingu7788

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
phân gâu áo cac ban chi mình móc vơi! mình không rành đan , nêu móc thì mình móc mũi gì vây các bạn. Có bạn nào biet chỉ mình vơi.

SaoMai

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
https://www.youtube.com/watch?v=OrVxBapdAK8&feature=related
video dạy móc viền nè bạn. giống gấu áo M026 đó bạn.

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 4 trong tổng số 5 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5  Next