Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5  Next

Bạn đan hay móc?

Bạn đan hay móc? - Page 2 Vote_lcap19%Bạn đan hay móc? - Page 2 Vote_rcap 19% [ 56 ]
Bạn đan hay móc? - Page 2 Vote_lcap23%Bạn đan hay móc? - Page 2 Vote_rcap 23% [ 68 ]
Bạn đan hay móc? - Page 2 Vote_lcap47%Bạn đan hay móc? - Page 2 Vote_rcap 47% [ 137 ]
Bạn đan hay móc? - Page 2 Vote_lcap11%Bạn đan hay móc? - Page 2 Vote_rcap 11% [ 33 ]
Tổng số bầu chọn : 294

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 5 trang]

26Vui Re: Bạn đan hay móc? 1/1/2010, 18:53

nguyen_vinh_kute9x

nguyen_vinh_kute9x
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Mình thick cả đan và móc!Đan thì biết khá rõ còn móc thì chỉ sơ sơ thui!Còn phải học tập chị em rất nhiều!

http://nguyen_vinh_kute9x.cyworld.vn

27Vui Re: Bạn đan hay móc? 7/1/2010, 21:40

choco miu

choco miu
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Miu thì chỉ biết móc thui, tại được học nghề móc hồi cấp 3. Cơ mà mỗi lần nhìn mẹ cầm que đan lách chách thì thik lắm. Mình sẽ học đan ở diễn đàn nhà mình lun.

28Vui Re: Bạn đan hay móc? 15/1/2010, 17:47

TungNhiYB

TungNhiYB
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Chào đại gia đình. Em là thành viên mới tham gia diễn đàn. Vì em muốn có cảm giác hạnh phúc khi người thân của mình sử dụng những sản phẩm mình tạo ra nên đang tập tành đan tí. Bạn đan hay móc? - Page 2 646716 Mong đại gia đình giúp đỡ Bạn đan hay móc? - Page 2 33956

29Vui Re: Bạn đan hay móc? 24/1/2010, 15:07

banybon

banybon
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
em bon chen học cả đan và móc...Mẹ và cô em đan-móc rất giỏi nhưng ít có thời gian dạy em.Gần như tất tần tật là em học từ diễn đàn mình đấy!!! Bạn đan hay móc? - Page 2 33956 ...Giờ thì em thành thạo cả hai thứ này rùi.Em thích móc hơn vì...nhanh được ngắm sản phẩm Bạn đan hay móc? - Page 2 935434

http://vn.myblog.yahoo.com/bany-bon93

30Vui Re: Bạn đan hay móc? 24/1/2010, 15:57

ami72

ami72
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
chào cả nhà, đan móc là đam mê của em, em chẳng biết nói là thích đan hơn hay thích móc hơn, em thích cảm giác ngồi tỉ mẩn đan từng chiếc khăn, móc từng cái áo....những lúc như thế em thấy thật thoải mái.Thật hạnh phúc khi được nhìn những người mình yêu thường dùng những đồ mình tự tay làm cả nhà nhỉ. Bạn đan hay móc? - Page 2 584639 Bạn đan hay móc? - Page 2 252296

31Vui Re: Bạn đan hay móc? 27/1/2010, 00:41

mewmew100887

mewmew100887
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
mew , em chỉ biết móc thôi , nhưng tương lai em sẽ học đan nữa vì khi phối cả hai kiểu sẽ cho ra sản phẩm đẹp mắt lắm . cảm giác thật tuyệt khi chính tay mình làm ra một cái gì đó cho người mình thương yêu

32Vui Re: Bạn đan hay móc? 31/1/2010, 21:20

thanh nga

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
em biết cả đan và móc. Nhưng mà chỉ làm được một số thứ đơn giản thui.

33Vui Re: Bạn đan hay móc? 2/2/2010, 16:54

liktiktak

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Ngày trước trường mình có dạy cả đan lẫn móc, mình thấy thích móc hơn, nhưng lâu quá nên quên hết rùi. Bây giờ đang tập tành học lại từng mũi móc nhưng ui...sao khó wá hihi

34Vui Re: Bạn đan hay móc? 16/2/2010, 16:33

fairybutterfly

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
mình biết đan trước móc nhưng khi học móc rồi thì thấy nó tiện hơn đan rất nhiều. Mình chỉ cần 1 que móc với cuộn len còn đan thì cồng kềnh hơn Razz Razz
Với lại mình thấy móc dễ hơn đan.^^

35Vui Re: Bạn đan hay móc? 28/6/2010, 15:55

dt0610

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Chào cả nhà ,mình là thành viên mới, chỉ biết đan sơ sơ còn móc tệ hơn nữa .Có ai nhận mình làm đệ tử hok? Bạn đan hay móc? - Page 2 584639

36Vui Re: Bạn đan hay móc? 28/6/2010, 22:32

therese.asia

therese.asia
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
Đúng là cầm cây móc dể hơn cầm cặp kim đan, ra sản fẩm móc cũng nhanh hơn, mình biết cả 2 nhưng không giỏi, mình đan hay móc gì cũng phải có chart kế bên ( vì không giỏi mà) Bạn đan hay móc? - Page 2 699102 .

http://www.myhobby.vn

37Vui Re: Bạn đan hay móc? 29/6/2010, 00:25

Phtt

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Móc thì học hồi trung học, làm lâu nên có chút xíu kinh nghiệm nên có thể linh hoạt đổi được mẫu tùy theo số lượng chỉ đang có.
Móc thì tăng chiều dài mau hơn đan nên lúc đầu mình thích móc hơn đan.
Khi nhận thấy khăn quàng cổ đan thì thường có vẻ mềm mại hơn khăn móc, vì vậy mình quay sang đan lại. Lúc trước mình chỉ biết đan mũi cơ bản.
Nhờ có site này và các bạn đan giỏi chỉ dẫn mà học thêm nhiều mũi đan khác nên bây giờ cầm kim đan thấy cũng nhanh hơn trước mặc dù vẫn chưa nhận chính xác các mũi đan được, khi đan sai 1 mũi là có khi tháo ra gần hết nherang

38Vui Re: Bạn đan hay móc? 5/7/2010, 14:33

Q.2angel

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
dan hay moc thi em cung chi biet so so, deu phai lam dua vao chart, khong tu nhin mau ma uoc luong duoc. Bạn đan hay móc? - Page 2 584639
hjx, sao ma khong viet tieng viet duoc. Bạn đan hay móc? - Page 2 41583

39Vui Re: Bạn đan hay móc? 8/7/2010, 13:59

luc_tuyet_ky

luc_tuyet_ky
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Mình biết đan (vẫn phải nhìn chart) còn móc thì mình chỉ biết vài bước cơ bản, còn phải học hỏi chị em trên 4rum nhà mình nhiều lắm Bạn đan hay móc? - Page 2 252296

40Vui Re: Bạn đan hay móc? 18/7/2010, 21:16

cuộnlenbé

cuộnlenbé
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
mình biết móc thôi có 1 số sản phẩm muốn đăng cho các anh chị đóg góp ý kiến[url][/url]

41Vui Re: Bạn đan hay móc? 19/7/2010, 04:53

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
Nói về đan thì mình rất đam mê _mình đã bắt đầu trở thành thợ đan len từ năm 15 tuổi _Mẹ mình sinh ra và lớn lên ở một làng nghề nữ công nổi tiếng _mẹ mình rất giỏi về thêu ren _Ai cũng nói cả họ ngoại chỉ còn lại 1 mình mình thừa hưởng đức tính tỉ mỉ của mẹ _,nhưng thêu thì phải ngồi 1 chỗ mình ko thích mình trọn việc đan ,vì đan còn sách túi len "đi buôn" ở đâu cũng được
Còn về móc mình cũng biết nhưng còn phải học hỏi nhiều các chị ở MIỀN NAM .

42Vui Re: Bạn đan hay móc? 21/7/2010, 14:34

pmv1012

pmv1012
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
em cũng giống các chị em ở trên là biết cả đan lẫn móc, biết đan trước nhưng chỉ đan được những mũi cơ bản. Sau này khi biết móc rồi thì lại thích móc hơn đan và làm nhiều sản phẩm từ móc hơn đan.đan em chưa ra được sản phẩm nào cả. Nếu có thời gian sẽ phổ cập lại chuyện đan lát Smile

43Vui Re: Bạn đan hay móc? 14/8/2010, 22:12

thúy_an

thúy_an
Cuộn len to
Cuộn len to
em chi biet moc thoi nhung em thay moc de hon cac chi ha'

http://love.easyvn.com/crochet

44Vui Re: Bạn đan hay móc? 20/8/2010, 07:24

giotnuoc

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Mình chưa biết đan cũng chưa biết móc, nhưng rất mê, mình vô 4rum này để học hỏi, mong đc mọi người giúp đỡ. tks in advance!

45Vui Re: Bạn đan hay móc? 20/8/2010, 12:35

yishun

yishun
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
minh biet moc lau lam roi, khong nho noi la nam nao. chi nho la luc do nho xiu dang choi voi may dua nho chung xom. Thay chi gan nha moc ao minh dung nhin lau lam, roi ngay hom sao doi me mua len voi cay moc ve tap moc. luc do chi moc duoc do cot toc. Cho den dau nam nay gap duoc dien dan nay minh moi moc duoc ao va nhung thu khac. Cam on dien dan nhieu !!! Con dan thi minh cung dand hoc tu dien dan, moi duoc co mui len va mui xuong thoi.

46Vui Re: Bạn đan hay móc? 28/8/2010, 01:00

daovandat

Đã bị khóa nick
Mình biết cả đan và móc nhưng mình thích móc hơn Smile

buy resveratrol
Weight Loss Routine

47Vui Re: Bạn đan hay móc? 28/8/2010, 01:05

hangphuong.cs

hangphuong.cs
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
mình thì chỉ biết đan vì mẹ mình chỉ đan thôi nên ko dạy mình móc bao giờ, và mình mê đan lắm, sau này thấy mọi người móc thì móc được nhìu mẫu quá nên thích học thêm lắm và đang chuẩn bị sắm đồ nghề để học thêm cả móc, hi

48Vui Re: Bạn đan hay móc? 30/8/2010, 22:38

ryuu_mx

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
em chi? bie^t' dan thui, nh ma` nghe moi. ngu*o*i` noi' moc' cung~ dep. la)m', dang co' y' dinh. di hoc. happy1

49Vui Re: Bạn đan hay móc? 31/8/2010, 09:23

huongman

huongman
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
mình biết cả đan và móc, nhưng mình thích móc hơn bới nó có vẻ gọn gàng hơn đan, sản phẩm cũng bắt mắt hơn.

http://vn.myblog.yahoo.com/huongman732003

50Vui Re: Bạn đan hay móc? 10/9/2010, 23:26

anhtrans

anhtrans
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
hana thi rat ghien moc, co the bo ca ngay ko an uong gi ngoi moc cho duoc san pham mjnh ung y nhat. ket qua cho niem dam me ay la cap kinh day cop tren song mui.. hjz'..

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 5 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5  Next