Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : 1, 2  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 2 trang]

Ansa_Nguyễn

Ansa_Nguyễn
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Hôm nay là 1 ngày đẹp trời, Hà Nội mặc dù như mọi năm là đã lạnh rùi, nhưng hôm nay trời lại nằng vàng rực rỡ^^ hôm nay cái tâm trạng của em nó cũng sáng láng vui tươi như thế, em quyết định đặt gạch xí 1 chỗ trên diễn đàn nhà mình Cục gạch đầu tiên của Ansa 22578 . Vì thời gian gấp gàp nên em chả chụp ảnh được mí ẻm đã bị tước đoạt khỏi tay khổ chủ Cục gạch đầu tiên của Ansa 110796 . Em xin phép khoe mí cái trứng muỗi của em ạh, mong cả nhà ủng hộ Cục gạch đầu tiên của Ansa 115412
đầu tiên là cái áo em móc tặng bà bà em, sau 2 năm lay lắt cuối cùng cũng đã thành hình
Cục gạch đầu tiên của Ansa Dsc00432fe
Nhìn bên ngoài cũng được lắm ý mà sao lên ảnh nó cứ xỉn xỉn kỉu j, nản quá... em tự hào nhất là cái bông hoa nè, vì em phải tháo ra làm lại bao nhiêu lần mới được
Cục gạch đầu tiên của Ansa Dsc00433g
khăn này em móc theo mẫu trên diễn đàn mình, móc 3 cái 3 màu khác nhau rùi, cơ mà em thích mỗi cái màu này thôi

Cục gạch đầu tiên của Ansa Dsc00329qh
Cái này em móc theo mẫu áo shurg nào đấy chả nhớ ró. em là chúa thích mí mầu kiểu này, mua cả đống len về nghiên cứu dần hehe
Cục gạch đầu tiên của Ansa Dsc00422t
Cùng trong cái seri màu nhờ nhờ nhạt nhạt của em... cái này em móc lâu lắm rồi, mà cũng là cái đầu tiên em mày mò học móc Cục gạch đầu tiên của Ansa 251874 ứ đẹp nhưng mà gọi là " đứa con tinh thần" Cục gạch đầu tiên của Ansa 584639 em thích cái này nên dùng nhiều quá xơ hết cả len
Cục gạch đầu tiên của Ansa Dsc00424mv
Sau 1 thời gian móc đủ các thứ bla bla... em thừa ra 1 đống len đủ các màu, mỗi màu 1 tẹo^^ quyết định móc cái 7 sắc cầu vồng này... cái này nhanh ơi là nhanh, em mang đến lớp vừa buôn vừa làm 1 ngày là xong
Cục gạch đầu tiên của Ansa Dsc00427x
Cái này em đan tặng thằng bạn thân iu nhưng mà nó chê xấu, thui ta giữ lại dùng vậy, đẹp chán hahaaa Cục gạch đầu tiên của Ansa 252296 (tự khen ^^)
Cục gạch đầu tiên của Ansa Dsc00430xq
Hùi trước em chết mê chết mệt mấy cái khăn văn thừng, nhưng mà lau chau không chịu đọc kĩ hướng dẫn nên vặn thừng của em biến thành thế này... kệ... mỗi cái có 1 nét đẹp riêng hahaaa
Cục gạch đầu tiên của Ansa Dsc00164t
Cái khăn choàng đan theo mẫu trên diễn đàn mình đây, mẫu m023 thì phải em chả nhớ rõ... máu chụp ảnh quá nên còn chả kịp móc viền
Cục gạch đầu tiên của Ansa Dsc00173b
Phù, còn lại cuối cùng là cái mũ len của em.Trong lúc bùn thối ruột, mạng lại hỏng chả lấy được mẫu nào, em ức chế ngồi móc cái mũ này, chart tự biên tự diễn, đến đâu hay đến đó, len loang em mua của chị bên HHT
Cục gạch đầu tiên của Ansa Dsc00418b
Cả cái mũ em ưng đươck mỗi 2 cái bím, mà hôm trước chụp lại quên béng mất cái phần này...
Em đang ấp ủ dự án đan 1 cái áo cardigan dáng dài để mặc chung với váy, khi nào xong em lại xí xớn lên khoe tiếp , các sis ủng hộ em nhaCục gạch đầu tiên của Ansa 22578

Rosa

Rosa
Người điều hành diễn đàn
Người điều hành diễn đàn
Chúc mừng nhà mới của em. bounce

Cái khăn vặn thừng hình cuối cùng của em nhìn hay đấy chứ. Chị mới nhìn thấy 1 mẫu khăn cũng kiểu vặn thừng tròn tròn thế này, 3 hàng như thế trông rất lạ mắt.

http://www.danmoc.net

vuonglan19

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Chúc mừng nhà mới của em nha!!!
Em làm toàn sản phẩm đẹp, chúc em có nhiều nhiều tác phẩm để khoe nữa nha, chị ủng hộ 2 tay 2 chân luôn.

mattroibecon_2009

mattroibecon_2009
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Chúc mừng nhà mới của Ansa nhé, chúc em thêm nhiều sản phẩm đẹp cho diễn đàn thêm phong phú nhé.

http://vn.myblog.yahoo.com/huonggiang129

Ansa_Nguyễn

Ansa_Nguyễn
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Hi hi, em cám ơn các chị ủng hộ cho cái cục gạch của em Cục gạch đầu tiên của Ansa 977700 . Em vốn lười, lại cả thèm chóng chán nên ứ làm được cái gì lớn lao to tát cả Cục gạch đầu tiên của Ansa 31898 Thui thì bằng lòng với mí cái trứng muỗi vậy^^. Hôm trước em làm mí cái linh tinh này tặng sinh nhật bạn, em đem khoe đây, ứ phải đan móc đâu nhưng mà nó trông iu quá cơ ý
Cục gạch đầu tiên của Ansa Anh0125
Cục gạch đầu tiên của Ansa Anh0127
Cục gạch đầu tiên của Ansa Anh0128
Cục gạch đầu tiên của Ansa Anh0129
Các em đứng ra chào cả nhà nào^^
Cục gạch đầu tiên của Ansa Anh0130
Em xin hết ạ Cục gạch đầu tiên của Ansa 571279 Mong các chị ửng hộ để cục gạch nhà em mau nhớn hí hí....

Pumpkin

Pumpkin
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Ansa_Nguyễn đã viết: . Em vốn lười, lại cả thèm chóng chán nên ứ làm được cái gì lớn lao to tát cả Cục gạch đầu tiên của Ansa 31898 Thui thì bằng lòng với mí cái trứng muỗi vậy^^.
Ui trời ơi sao mà chị giống em quá vậyCục gạch đầu tiên của Ansa 977700! Em cũng chỉ làm mấy cái nhỏ nhỏ thôi vì nhanh chán lắm Cục gạch đầu tiên của Ansa 407501 .
À quên, em kết mấy con mèo + con thỏ của chị quá đi. Phải nói nhỏ bạn em lên coi mới được, vì nickname của bạn em là Mèo mà Cục gạch đầu tiên của Ansa 571279 (Monkey có đọc được mấy dòng này thì cho Pumpkin xin lỗi nha Cục gạch đầu tiên của Ansa 179989 )

Thuy Hoa

Thuy Hoa
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Chúc mừng nhà mới. Chị rất thích cái khăn vặn thừng của em.

Ansa_Nguyễn

Ansa_Nguyễn
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Pumpkin đã viết:
Ansa_Nguyễn đã viết: . Em vốn lười, lại cả thèm chóng chán nên ứ làm được cái gì lớn lao to tát cả Cục gạch đầu tiên của Ansa 31898 Thui thì bằng lòng với mí cái trứng muỗi vậy^^.
Ui trời ơi sao mà chị giống em quá vậyCục gạch đầu tiên của Ansa 977700! Em cũng chỉ làm mấy cái nhỏ nhỏ thôi vì nhanh chán lắm Cục gạch đầu tiên của Ansa 407501 .
À quên, em kết mấy con mèo + con thỏ của chị quá đi. Phải nói nhỏ bạn em lên coi mới được, vì nickname của bạn em là Mèo mà Cục gạch đầu tiên của Ansa 571279 (Monkey có đọc được mấy dòng này thì cho Pumpkin xin lỗi nha Cục gạch đầu tiên của Ansa 179989 )
Trùi ui chị em mình cùng chí hướng rồi Cục gạch đầu tiên của Ansa 22578 . Mấy con mèo đấy là nhóc em chị nó chỉ cách làm đấy, lúc đầu mình ú ớ có biết paper toy là gì đâu^^, đành làm học trò của bé lớp 6 vậy hehe...

Ansa_Nguyễn

Ansa_Nguyễn
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Thuy Hoa đã viết:Chúc mừng nhà mới. Chị rất thích cái khăn vặn thừng của em.
Hi hi, chị nói em mát lòng mát dạ quá xá luôn^^. Cơ mà cái khăn em bị đi làm con nuôi nhà người ta rồi chị ạ, may mấy hôm nay trời lạnh, thấy người ta quàng mình lại thấy vui vui...

Ansa_Nguyễn

Ansa_Nguyễn
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Hà Nội bây giờ lạnh rồi chị em nhỉ... ra đường thấy ai cũng lù xù như con gấu bông ấy^^. Gió lạnh cả hơi mưa nữa, cảm giác như là sắp Tết rồi... hôm nay em quên không bôi kem dưỡng, bị nẻ nứt hết cả da, xót ơi là xót Cục gạch đầu tiên của Ansa 110796 . Đi học về kêu um lên với mẹ, bị mẹ mắng vì cái tội đầu óc để linh tinh, có cái việc con con mà không nhớ... da em nẻ 1 chút em đã làm ầm lên rồi, trong khi tay mẹ nứt ngang dọc mà mẹ vẫn cười, thổi thổi vào tay em nói mẹ thương, hết nẻ mau lên nhé, cho tay con gái mẹ lại đẹp như mọi khi.... tự dưng thấy mắt cay cay chị em ạh. Sáng sớm, trời còn tối mịt mẹ đã phải ra đường đi lấy hàng về kịp bán, mẹ hứng hết bao nhiêu gió lạnh, bao nhiêu khắc nghiệt để con ngủ trương mắt đến tận trưa đi học...trong khi con mẹ thì những hôm mẹ ốm, phải đi lấy hàng thay lại cứ kêu ầm lên, làm như mình đau khổ lắm ấy...Mùa đông năm nay con chẳng đi làm nữa, nằm nhà ăn bám mẹ thôi, nên cũng chẳng còn tiền mua quần áo tặng mẹ như mọi khi, con đan cái khăn tặng mẹ vậy, mỗi mũi đan coi như lời chúc của con mẹ nhé, chúc mẹ mỗi sáng sớm lạnh lẽo luôn cảm nhận được rằng mặc dù con đang chùm chăn ngủ nướng, con vẫn rất yêu mẹ, yêu mẹ lắm, vì những gì mẹ làm cho con còn hơn xa tất cả mọi thứ có thể nói được bằng lời.....
Híc, hôm nay nhìn tay mẹ em, tự dưng buồn quá chị em ạh, hình như càng lớn lên người ta càng quên mất những giá trị của cuộc sống hay sao ấy... tự dưng mình trở nên vô cảm trước mọi thứ... em cứ nghĩ đến việc sau này có baby, rồi baby mình lớn lên, quên mất mình... híc híc... buồn quá cơ.... đúng như người ta đã bảo, con người cần mùa đông để đánh tan băng giá trong tâm hồn.... em thấy câu này chí lí quá... diễn đàn mình còn nhiều người trẻ như em lăm, em chỉ mong có ai vào xem cái cục gạch này của em, đọc những dòng này, xin chị em hãy quay về bên cạnh mẹ mình và nói con cảm ơn mẹ vì mẹ là điều kì diệu nhất đến với con trong thế giới này... em xin hết ạ...

Ansa_Nguyễn

Ansa_Nguyễn
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Quét bụi cho cái nhà của em Cục gạch đầu tiên của Ansa 22578 . Dạo này sắp thi rồi, lại đến lắm chuyện rắc rối, em chả buồn làm cái gì nữa. Mấy hôm trc em với con bạn hứng chí rủ nhau lập cái shop đan móc, tiền thì chưa thấy đâu nhưng sản phẩm thì thấy rồi^^, em đem ra khoe 1 tí, công sức của 2 đứa mấy hôm cũng chả đến nỗi nào
Đầu tiên là cái mũ tai gấu, em chụp vào buổi tối nên màu nó cứ xỉn xỉn, đến là chán, có cái nhìn ngoài trông yêu lắm cơ
Cục gạch đầu tiên của Ansa Dsc00440w
Thêm cái áo lửng cho trẻ con, em móc theo mẫu trên diễn đàn mình, cơ mà trong mẫu nó là chỉ coton. em lại móc bằng len nên phải bớt mũi loạn cả lên, may mà cuối cùng nó cũng ra hình cái áo^^
Cục gạch đầu tiên của Ansa Dsc00449
Cuối cùng là đôi giày trẻ con, em lười thêu thêm mấy bông hoa nên nó trông cứ trống trải kiểu gì...
Cục gạch đầu tiên của Ansa Dsc00445zo
Cuối cùng là cái khăn chân gấu đây, em thích cái này nhất, cơ mà bạn em nó cứ kêu là giống bông hoa hơn là cái bàn chân....
Cục gạch đầu tiên của Ansa Dsc00450w
Cục gạch đầu tiên của Ansa Dsc00454z
Hehee, cầu cho shop của bọn em đắt hàng^^, với cái tính lười + cả thèm chóng chán của 2 đứa thì chả bít nên cơm cháo gì không nữa, cố gắng, cố gắng thôi nào Cục gạch đầu tiên của Ansa 41583

nghiagianganh

nghiagianganh
Cuộn len to
Cuộn len to
Mình nghĩ cái lòng bàn chân gấu hơi nhỏ nên mới giống bông hoa, có lẽ to hơn một tẹo thì sẽ cân đối hơn. Chân gấu thì phải to chứ đúng không? Mình rất thích chân gấu.

thuanmi

thuanmi
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
một từ thôi "nice"

milumilu188

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
bạn cho mình hỏi cái khăn 2 màu ở trên đó,bạn đan như thế nào mà không thấy mấu nối thế?cho mình xin mẫu nhé. dễ thương quá à

thuanmi

thuanmi
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Cục gạch đầu tiên của Ansa 847731 giáng sinh hạnh phúc và an lành nhé bé dễ thương

thuanmi

thuanmi
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Cục gạch đầu tiên của Ansa 848776 dạo này đi đâu mà vắng bóng mất tiêu vậy trời , cà chị Rosa nữa chứ , đang định hỏi cái này mà chủ đi vắng phải để lại lời nhắn nè Cục gạch đầu tiên của Ansa 288464bao giờ về cho tớ hỏi thăm về cái mũ tai gấu nhé , nhìn yêu wá muốn hỏi công thức để móc cho đứa em ấy mừ

Ansa_Nguyễn

Ansa_Nguyễn
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
thuanmi đã viết:Cục gạch đầu tiên của Ansa 848776 dạo này đi đâu mà vắng bóng mất tiêu vậy trời , cà chị Rosa nữa chứ , đang định hỏi cái này mà chủ đi vắng phải để lại lời nhắn nè Cục gạch đầu tiên của Ansa 288464bao giờ về cho tớ hỏi thăm về cái mũ tai gấu nhé , nhìn yêu wá muốn hỏi công thức để móc cho đứa em ấy mừ
Hihi, tớ đã trở lại rồi nè^^. Tình hình là tháng trước thi học kì, nước sôi lửa bỏng quá nên chả lên diễn đàn mình 888 dc j cả. Cái mũ tai gấu đấy tớ móc theo mẫu trên diễn đàn mình ý, đây nè https://i.servimg.com/u/f33/13/23/00/90/4210.jpg

Ansa_Nguyễn

Ansa_Nguyễn
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
E Hèm, cuối cùng thì cũng thi xong... Phù... mệt quá... thi xong em lại bắt tay vào cơn nghiện đán móc đây. Dạo nayf hình như em bị hội chứng Hồng Gia Lạc rồi hay sao ý, móc cái gì cũng màu hồng cả. đầu tiên là cái váy móc chi em của bạn
Cục gạch đầu tiên của Ansa Dsc00569s
Híc, váy móc bằng len tàu nên hết những 4 lạng, trời ơi nặng khủng khiếp luôn, em rút kinh nghiêm, lần sau đi mua hẳn len baby về móc. Vì móc cả váy lẫn mũ nên em mua những 5 lạng len cho chắc, híc, hơn trăm nghìn, xót đứt cả ruột, ai ngờ về móc hết có ...lạng rưỡi Cục gạch đầu tiên của Ansa 396640 híc, em muốn đạp đầu vào tường chết luôn á, còn 1 dống len ở nhà chả biết làm thế nào cả, may mà cái váy vừa đẹp vừa mềm vừa nhẹ, em đem tặng bé mặc vừa in, cả nhà ai cũng khen^^(tình hình trong số anh chị em trong nhà em là đứa vụng nhất, híc) lần đầu được khen sướng tỉnh cả người^^. cái váy đấy đây ạ
Cục gạch đầu tiên của Ansa Dsc00605z
Cận cảnh cái bông hoa^^
Cục gạch đầu tiên của Ansa Dsc00607gd
Thêm cái mũ
Cục gạch đầu tiên của Ansa Dsc00603w
Toàn cảnh cả bộ của em, làm mất 4 hôm mới xong
Cục gạch đầu tiên của Ansa Dsc00609x

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
Ansa_Nguyễn đã viết:Hà Nội bây giờ lạnh rồi chị em nhỉ... ra đường thấy ai cũng lù xù như con gấu bông ấy^^. Gió lạnh cả hơi mưa nữa, cảm giác như là sắp Tết rồi... hôm nay em quên không bôi kem dưỡng, bị nẻ nứt hết cả da, xót ơi là xót Cục gạch đầu tiên của Ansa 110796 . Đi học về kêu um lên với mẹ, bị mẹ mắng vì cái tội đầu óc để linh tinh, có cái việc con con mà không nhớ... da em nẻ 1 chút em đã làm ầm lên rồi, trong khi tay mẹ nứt ngang dọc mà mẹ vẫn cười, thổi thổi vào tay em nói mẹ thương, hết nẻ mau lên nhé, cho tay con gái mẹ lại đẹp như mọi khi.... tự dưng thấy mắt cay cay chị em ạh. Sáng sớm, trời còn tối mịt mẹ đã phải ra đường đi lấy hàng về kịp bán, mẹ hứng hết bao nhiêu gió lạnh, bao nhiêu khắc nghiệt để con ngủ trương mắt đến tận trưa đi học...trong khi con mẹ thì những hôm mẹ ốm, phải đi lấy hàng thay lại cứ kêu ầm lên, làm như mình đau khổ lắm ấy...Mùa đông năm nay con chẳng đi làm nữa, nằm nhà ăn bám mẹ thôi, nên cũng chẳng còn tiền mua quần áo tặng mẹ như mọi khi, con đan cái khăn tặng mẹ vậy, mỗi mũi đan coi như lời chúc của con mẹ nhé, chúc mẹ mỗi sáng sớm lạnh lẽo luôn cảm nhận được rằng mặc dù con đang chùm chăn ngủ nướng, con vẫn rất yêu mẹ, yêu mẹ lắm, vì những gì mẹ làm cho con còn hơn xa tất cả mọi thứ có thể nói được bằng lời.....
Híc, hôm nay nhìn tay mẹ em, tự dưng buồn quá chị em ạh, hình như càng lớn lên người ta càng quên mất những giá trị của cuộc sống hay sao ấy... tự dưng mình trở nên vô cảm trước mọi thứ... em cứ nghĩ đến việc sau này có baby, rồi baby mình lớn lên, quên mất mình... híc híc... buồn quá cơ.... đúng như người ta đã bảo, con người cần mùa đông để đánh tan băng giá trong tâm hồn.... em thấy câu này chí lí quá... diễn đàn mình còn nhiều người trẻ như em lăm, em chỉ mong có ai vào xem cái cục gạch này của em, đọc những dòng này, xin chị em hãy quay về bên cạnh mẹ mình và nói con cảm ơn mẹ vì mẹ là điều kì diệu nhất đến với con trong thế giới này... em xin hết ạ...
hôm nay cô đến thăm nhà cháu .đọc phần này của cháu cô ko cầm đươc nước mắt .cô tưng này tuổi rồi mà mỗi lần nhắc đến mẹ là cô lại khóc hàng giờ
cô vưa mất mẹ bởi 1 vụ tai nạn giao thông bất ngờ .
hỡi tất cả mọi người :MẸ là tất cả ,đùng bao giờ để mẹ phải buồn .

thuanmi

thuanmi
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
aaaaaaaaaaaaaaaaa' cái váy màu hồng cho em bé dễ thương không thể nào chịu nổi , bạn móc theo mẫu trên diễn đàn àh , đạo này đang đan áo nên không có tg móc nên nhìn ai móc là thèm lắm

nghiagianganh

nghiagianganh
Cuộn len to
Cuộn len to
ba_chu_bietthuxanh đã viết:hỡi tất cả mọi người :MẸ là tất cả ,đùng bao giờ để mẹ phải buồn .
Cháu thấy phần đông mọi người thường yêu và nhớ tới mẹ hơn bố. Cũng được làm mẹ rồi nên cháu nhận thấy lý do là vì người mẹ bao giờ cũng gần gũi con cái hơn người cha. Với cháu thì có đôi chút khác biệt. Bố mẹ cháu li hôn khi cháu mới học lớp 7. Cháu phải sống cùng dượng một thời gian dài nên nhận thấy tình cảm của mẹ bị chia sẻ nhiều. Rồi cháu về ở với bố. Cuộc sống tuy nghèo vật chất nhưng tình cảm thì rất "sung túc". Cháu và bố thường dậy sớm đi bộ hoặc đạp xe đi chợ sáng. Chợ ở đây chỉ là chợ cóc thôi, thực phẩm toàn là cây nhà lá vườn, vài người dân chài tự đánh bắt được tôm cá, người già rỗi việc ở nhà trồng được rau, vài người bán thịt lợn dân nuôi, mọi thứ đều ngon và rẻ. Bố thích ăn cá và cháu thường mua 2.000 cá ót về nấu canh chua cho bố, bà bán cá cứ hỏi sao mua ít thế. Cháu nói đùa, cháu mua cho con mèo 70kg nhà cháu, bà ấy chẳng hiểu gì. Ngày đó chi chí thực phẩm cho 3 bố con cháu 1 ngày thường dưới 30.000, cả ăn sáng. Nghèo lắm cô ạ, nhưng đầm ấm lắm. Rồi bữa cơm nào 2 bố con cũng cùng vào bếp nấu, cháu đi làm buổi trưa cũng về nhà ăn cơm dù mất 30 phút để về, và lúc nào bố cháu cũng căn đúng giờ để bữa cơm được nóng sốt. Rồi buổi tối bố con cháu lại đi bộ ra khu đô thị mới đằng sau để ngắm những ngôi nhà mới xây, đẹp ơi là đẹp và mơ ước. Ngày cháu lấy chồng, bố cháu còn chẳng có lấy một chiếc áo sơ mi trắng để mặc hôm ăn hỏi cháu nữa cơ, vì lúc nào bố cũng bù chì bút chít cho các con hết rồi.
Bây giờ có gia đình riêng rồi, có nhiều cái phải phụ thuộc vào hoàn cảnh sống mới, chẳng có điều kiện sống những ngày như trước nữa. Em trai thì đi làm xa, cả năm nay chưa về. Bố có một mình ở nhà thôi.
Mà khi cháu sinh em bé xong, cháu cũng về ở với bố đấy chứ, bố cháu chăm 2 mẹ con cháu suốt tháng ở cữ đấy chứ. Ngày nào cũng tất bật với 4 bữa ăn cho cháu, không bữa nào trùng bữa nào cả. Còn mẹ cháu thì chỉ tới thăm cháu có vài lần trên viện thôi, cũng chưa tắm cho cháu ngoại bao giờ. Thế nên dù yêu cả bố cả mẹ nhưng cháu vẫn dành phần hơn cho bố cô ạ.

heogay48

heogay48
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
chuyện của chị cảm động quá Cục gạch đầu tiên của Ansa 699102 . e cũng nghĩ bố cũng yêu thương mình ko kém gì mẹ đâu. e từ nhỏ đến lớn chẳng mấy khi phải xa bố mẹ nhưng cách đây ko lâu e phải đi tập quân sự 1 tháng xa nhà, e nhận ra mình cũng nhớ bố như nhớ mẹ vậy. mẹ hay gọi điện hỏi thăm e nhưng e cũng rất muốn nghe giọng nói trầm trầm ấm áp của bố. đúng là phải đi xa thì mới thấy những điều như thế đc, dù e vẫn còn trẻ con và chưa trải nhiều Cục gạch đầu tiên của Ansa 699102 . đi quân sự 1 tháng rồi e ko muốn lấy chồng nữa, ko muốn xa bố mẹ nữa Cục gạch đầu tiên của Ansa 571279 . ở nhà e cũng hay nói chuyện và cười đùa với bố hơn, bố thường cưng con gái mà chị Cục gạch đầu tiên của Ansa 33956

Ansa_Nguyễn

Ansa_Nguyễn
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Nghe mọi người kể chuyện em phát khóc luôn á. Em thì yêu mẹ và bà hơn. Có lúc em ước bố người ta mà làm bố mình thì tốt biết mấy. Lúc mẹ em mang bầu 7 tháng bố em đã đuổi ra khỏi nhà rồi. Có lẽ cũng từ đó trở đi tình cảm của bố với mẹ cũng coi như là chấm dứt. Vì mẹ em bị cả nhà phản đối khi lấy bố nên có khổ cũng chẳng biết kể với ai. Bố em có hết bồ này đến bồ khác, cả tuổi thơ của em dính liền với những cuộc đi chơi ăn nhậu có bồ của bố, còn mẹ thì ở nhà. Lúc nhở em còn chưa biết gì, mỗi lần đi về đều bô bô kể hết cho mẹ nghe, biết đâu là em làm mẹ buồn lắm lắm. Sau này lớn lên mới biết, ông nội em cũng bỏ bà em đi theo bà 2, nên bà với mẹ cũng nhau chịu đựng mà chẳng nói điều tiếng gì. Nhà em vẫn được mọi người xem là mẫu mực, hạnh phúc, ai biết đâu là mẹ em phải chịu đựng nhiều thế. đến khi em vào cấp 3 bố bị u não, sau khi mổ bị di chứng, chẳng nhìn thấy gì, đi lại cũng khó khăn. ! mình mẹ lại chăm sóc cho bố chẳng ngại gì cả, 1 mình cáng đáng cả gia đình. Chắc vì thế nên bố em bây giờ cũng bớt làm khổ mọi người rồi....

nghiagianganh

nghiagianganh
Cuộn len to
Cuộn len to
Cuộc sống nhiều éo le thật. Người phụ nữ phần lớn đều cam chịu thiệt thòi về mình. Đúng là lúc nhỏ, ai cũng ngây ngô cả, rồi cái ngây ngô ấy vô tình làm tổn thương người khác. Nhiều lúc chị ước gì chồng chị giống bố chị thì hạnh phúc quá. Trong tất cả các tật xấu của đàn ông thì duy nhất chuyện không chung thủy là chị không thể tha thứ được, dù chỉ là tưởng tượng. Thế nên chị đã yêu và lấy một anh chồng đứng top đầu trong những anh xấu trai và khó tính (để không có cơ hội cho cô nào khác nhòm ngó). Ai ngờ, giờ anh ấy khó tính quá trời, tính tình thì khô khan, lại nóng tính, như ngói đang nung trong lò ấy. Nên cuộc sống nhạt nhẽo lắm. Cũng buồn. Nhưng đôi lúc phải tự động viên mình rằng, mình vẫn còn hơn một số người bất hạnh khác, và vì rằng hạnh phúc đôi khi đơn giản là mình tự mãn nguyện với hiện tại.
Chị là người tỉ mẩn (lề mề cũng được), anh ấy thì nhanh nhẹn (ẩu cũng được). Thế nên rất "hợp" với nhau khi cùng làm việc gì đó, dán giấy tường chẳng hạn. Khổ giấy vừa to vừa rộng, tường thì cao, vất vả mãi mới dán được. Dán giấy khó 1 thì động viên anh ấy đừng nản chí để dán cho đẹp khó bằng 2. Thế là cuối cùng cũng làm được. Thực sự, sống đúng là một nghệ thuật.
Thật lòng, chị thấy thiệt thòi cho bà, cho mẹ và cho cả em nữa. Cũng vì thế nên chị quyết tâm xây dựng cho mình một gia đình nhỏ vững chắc, vì chọn phải một "trụ cột" khó tính (co ngót theo thời tiết) nên chị gặp khó khăn một chút (rồi cũng qua). Hi vọng em sẽ tìm được một trụ cột hoàn hảo và của riêng mình.

ami72

ami72
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Ansa ơi, mình rất thích khăn móc ( hình thứ 3) của bạn ấy, nhưng mình tìm mãi mà ko thấy chart của nó, ansa có thể giúp mình đc không? cảm ơn ansa nhiều.

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 2 trang]

Chuyển đến trang : 1, 2  Next