Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : 1, 2, 3, 4  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 4 trang]

inferno

inferno
Cuộn len to
Cuộn len to
Hi, dao nay em dang ket mon an choi nay, vi vua choi vua duoc an, ngoi do rau cau thu gian lam ah, ma an cung ngon nua. Em tap lam de mai mot dam tiec em tro tai kheo leo khoe voi thien ha. Tay nghe cua em thi khong cao, nen san pham di nhien la kho ma dep roi, nhung an ui la nhin cung tuong doi chu hong den noi nao Laughing

Tu nhung o lam nhap dau tien xau xi tham hai:
rau cau hoa noi (khong dam nhan la dep) Dscn1984f

rau cau hoa noi (khong dam nhan la dep) Dscn2003n

rau cau hoa noi (khong dam nhan la dep) Dscn1994fu

rau cau hoa noi (khong dam nhan la dep) Dscn1993v

den cac o sau co ve kha hon 1 ti roi ne:

rau cau hoa noi (khong dam nhan la dep) Dscn2025qm

rau cau hoa noi (khong dam nhan la dep) Dscn2028o

rau cau hoa noi (khong dam nhan la dep) Dscn2029u

rau cau hoa noi (khong dam nhan la dep) Dscn2036w

rau cau hoa noi (khong dam nhan la dep) Dscn2034i

rau cau hoa noi (khong dam nhan la dep) Dscn2069k

rau cau hoa noi (khong dam nhan la dep) Dscn2075f

rau cau hoa noi (khong dam nhan la dep) Dscn2076l

rau cau hoa noi (khong dam nhan la dep) Dscn2077p

May o tren em khong chup duoc luc da do rau cau trong len va lay ra khoi khuon, vi lan nao cung chua kip chup thi da bi an mat. Chi co o cuoi vi lam de thang em mang di bo mam qua hoi vo nen con chup lai duoc. Rau cau trong do em nau bang nuoc dua xiem nen an mat, ma thom lam, moi toi khong duoc trong veo thoi Sad

inferno

inferno
Cuộn len to
Cuộn len to
Cai nay em moi vua lam xong, khuon thieu nhi phuc vu 1 nguoi an, hoa sao nhai va hoa kieu nhu o tren. Em khong do nen co mau ma em do nen bang rau cau trong luon, cho cai hoa vo giua kieu nhu hoa long trong thuy tinh cua may cuc chan giay i a. Nhin lang man lam chu bo
Luc dau moi xep canh hoa sao nhai vo khuon thi em that vong lam, vi no xau qua troi qua dat xau, khac xa trong demo. Nhung khong ngo khi vao hoan canh cu the roi thi em lai thay no de thuong va duyen dang la thuong, noi chung, em thich hoa sao nhai nay hon cai hoa bu chang mau hong kia. hihi
Chua do rau cau trong:

rau cau hoa noi (khong dam nhan la dep) Dscn2080s

da do rau cau trong:

rau cau hoa noi (khong dam nhan la dep) Dscn2084tb

Loc khuon:

rau cau hoa noi (khong dam nhan la dep) Dscn2088gt

rau cau hoa noi (khong dam nhan la dep) Dscn2090n

Hoa em do bang agar con ca Thai, thach ben ngoai la thach dua xiem. Em tinh sinh nhat con em thang sau em se lam vai chuc kieu nhu the nay de lam trang mieng, hi vong moi nguoi se thich .

Tali Nguyen

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Chị ơi cho e hỏi, mình mua cái khuôn để làm hoa nổi ở đâu và giá bao nhiêu vậy chị?

Em cũng thích mấy cái này lâu rùi mà không biết mua ở đâu, em cũng ở TP.HCM, chị chỉ giúp em nhe!

Cám ơn chị nhiều Smile

inferno

inferno
Cuộn len to
Cuộn len to
chị mua ở sạp 139 chợ Bà Chiểu nha em. 30k / bộ khuôn em à

Được sửa bởi inferno ngày 24/11/2012, 03:10; sửa lần 1.

Tali Nguyen

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Cám ơn chị nhiều lắm, hi vọng e cũng làm đẹp được như chị ^^
Chị cho e hỏi luôn là Bao nhiêu 1 bộ vậy chị?

inferno

inferno
Cuộn len to
Cuộn len to
Hôm nay em ra chợ mua khuôn giùm cho một vài người, tình cờ em lụm được hai bộ này : Hoa trạng nguyên và snowman, đúng thứ em đang tìm kiếm cho mùa giáng sinh năm nay và sinh nhật con gái em. Cái thứ khuôn này cũng khó khăn lắm, một khi hết hàng chờ đặt cũng lâu, mà có khi họ không làm lại nữa, nên tranh thủ thôi, nhanh tay lượm ngay kẻo giậm chân tiếc nuối.
Trưa nay về em bị sốt, mệt, nằm ngủ li bì. Tới tối bò xuống bếp thì lại thấy 2 bộ khuôn, không kềm chế được, quên luôn cái mệt đi, hí hoáy dỡ ra làm cho sốt, coi như làm nháp. VẬy là từ hôm nay em không phải băn khoăn cái vụ birthday cake cho tục tưng của em nữa rồi, mừng quá
Hí hoáy cặm cụi làm suốt 2 tiếng đồng hồ, ra mồ hôi đầm đìa hết bệnh luôn
Hoa khi xếp ra chén:

rau cau hoa noi (khong dam nhan la dep) Dscn2095h

Xếp vô khuôn, tưới ít rau câu nóng cho hoa lá, tuyết, khăn, cúc áo ko bị trôi khi đổ rau câu mặt

rau cau hoa noi (khong dam nhan la dep) Dscn2098d

Đổ rau câu mặt:

rau cau hoa noi (khong dam nhan la dep) Dscn2101s

Lóc khuôn:

rau cau hoa noi (khong dam nhan la dep) Dscn2107z

rau cau hoa noi (khong dam nhan la dep) Dscn2104g

rau cau hoa noi (khong dam nhan la dep) Dscn2105nf

rau cau hoa noi (khong dam nhan la dep) Dscn2106m

Snowman này có nón mũ bảnh bao lắm, mà tại em lười quá bỏ qua luôn. Hai con mắt cũng do lười, lấy đại cái khuôn cúc áo để cắt thành ra mắt hơi bị thiếu cân đối. Nhưng mà kệ (cũng lại kệ) rằng thôi, làm nháp mà, rồi cũng xơi hết

Hoavothuong2012

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Đẹp lắm gái nhé. Phải white_lotus HTT kh???????? Chúc vui!

banmaixanh89nt

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Dạ, chị cho em hỏi, để rau câu có màu vàng, hồng, cam...thì chị lấy gì làm màu vậy ạ?

inferno

inferno
Cuộn len to
Cuộn len to
Chị dùng nc cốt trái cây, bột tangtang, siro, lá dứa, lá cẩm... để tạo màu đó em. Còn những màu như xanh dương, tím môn, yellow sunset thì fải dùng màu thực fẩm. Chị dùng màu Mauri của úc, hơi đắt, nhưng tốt hơn các loại khác

ptna89

ptna89
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Ôi thích quá! Em nhớ ngày trước thấy trên film Hàn Quốc có cái bánh như này mà không biết làm = cái gì mà đẹp thế. Hôm nay vào đây mới biết. Chị khéo tay thật đó. Smile

ruby_0208

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
hi ! chào chị , em rất ngưỡng mộ chị làm rau câu đẹp thật , có thể cho em họ hỏi chị được không ạh

inferno

inferno
Cuộn len to
Cuộn len to
Uh. Em muốn hỏi gì thì cứ hỏi. Chị biết đến đâu sẽ trả lời đến đấy cho em vì chị cũng tự mò thôi nên biết cũng ko nhiều em ơi

thanhhai

thanhhai
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Chào inferno, chị ngưỡng mộ em quá. chị cũng muốn làm món thạch rau câu hoa nổi mà ko biết có làm được ko? Em cho c hỏi là cái hình hoa và lá có khuôn ko hay mình phải cắt tỉa vây? Mà bộ khuôn của nó gồm những gì? Chị muốn mua mà ko biết mua ở đâu cả. E có thể cho chị xin số điện thoại hoặc đ/c mail để c dễ bề trao đổi được ko? cám ơn e nhiều lắm

inferno

inferno
Cuộn len to
Cuộn len to
Chào chị.
Để làm rau câu nổi mình cần có bộ khuôn để cắt ghép và tạo hình. Chị có thể mua bộ khuôn ở chợ bến thành, bà chiểu, nhà vhphn thành phố... Chsc chị sớm có sản phẩm vừa ý

thanhhai

thanhhai
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Cám ơn em nhiều nhé nhưng rất tiếc là ở chỗ chị ko có bộ khuôn để mua. Chị sẽ nhờ bạn mua giúp vậy khi nào làm vướng đâu chị lại hỏi nhé

inferno

inferno
Cuộn len to
Cuộn len to
Hình như ở ngoài Bắc ko có bán bộ khuôn này, vì rất nhiều ng ở ngoài Bắc nhờ em mua hộ. Em nghe các chị ấy nói là Hà Nội không có bán

thanhhai

thanhhai
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Nghe e noi vậy c thất vọng quá. Nếu c không nhờ được ai thì e mua giúp chị với nhé

inferno

inferno
Cuộn len to
Cuộn len to
Em không hứa được nha chị, nhưng nếu chị tìm ko có thì cứ noiém có thể em sẽ giúp chị được.

thanhhai

thanhhai
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Em à! may quá hôm qua vào tìm hiểu món rau câu của em mới biết đến hội LÀM CHA MẸ ở đó e có giới thiệu đ/c nên chị đã nhờ mua được bộ khuân rồi chắc vài hôm nữa bạn ấy sẽ gửi ra cho chị, nhưng ở đây chị ko mua được bột thạch aga con cá Thái đâu em có thể chỉ cho chị biết cái gói thạch aga con cá Thái màu đỏ như e giới thiệu bên hội LÀM CHA MẸ bán ở đâu và bao nhiêu tiền/1gói để chị nhờ bạn mua luôn hộ. Hôm qua lượn siêu thị thì chị mua được gói bột thạch sương sáo trắng (Thạch trắng) về chị làm như thạch sương sa dừa ăn thấy cũng ngon lắm. Không biết thạch sương sáo trắng có làm được hoa nổi kho em nhỉ?

inferno

inferno
Cuộn len to
Cuộn len to
Chào chị, e ko có sinh hoạt bên web lcm nên bài viết đó có thể không phải cuả em. Còn rau câu con cá Thái bán rất nhiều o các chợ và siêu thị. Chị nên mua ở siêu thị để tránh hàng nhái, hang gỉa. Còn sương sáo trắng, jelly, ko làm dc món này chị ơi. Chị thử bằng rau câu sợi khô nhé, nếu k có rau câu bột. Tuy nhiên rau câu sọi thì ko trong và dai như rc bột, nhưng mát và giòn hơn

thanhhai

thanhhai
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Trời ơi chị nhầm lẫn nghiêm trọng quá! Là chị thấy bài viết của e ở bên HỘI THÊU THÙA chứ ko phải LCM, tại xem nhiều quá nên cứ loạn hết cả lên chị xin lỗi nhé! Ở chỗ chị không có bột rau câu aga còn sợi rau câu khô thì nhiều lắm nhưng chị không biết làm thế nào e có thể hướng dẫn cho c được kho?

inferno

inferno
Cuộn len to
Cuộn len to
Rau câu khô mình cũng dùng như rau câu bột nha chị. Mình ngâm rau câu khoảng 1 tiếng rồi hãy nấu. Nấu xong mình phải lược qua rây vì rau câu sợi khó tan hết lắm. Liều lượng nươdc chị xem trên bao có hướng dẫn sd đó chị. Còn công đoạn fa màu tạo hình sau đó thì như nhau. Cũng dễ chư không khó đâu chị

ruby_0208

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Chị ơi ! chị tự mò và nghiên cứu làm đẹp wa , cho em hỏi mình phải mua khuôn ở đâu vậy chị , em ở sài gòn đó , chị có thể chỉ em cách làm hoa nổi được không , thanks chị nhìu ~

inferno

inferno
Cuộn len to
Cuộn len to

inferno

inferno
Cuộn len to
Cuộn len to
Minh rất thích mẫu hoa cúc này nên làm đi làm lại hoài, hôm nay chỉ làm đơn giản 1 lớp cánh thế này thôi.

rau cau hoa noi (khong dam nhan la dep) Dscn2152w

Còn cái hoa to to này là mình thử làm mẫu phong lan mới mà không thích lắm nên chế biến lại ra cái hoa đó, mình cũng không biết gọi là hoa gì luôn :34[1]:

rau cau hoa noi (khong dam nhan la dep) Dscn2154c

Rồi xếp được hai ổ thế này:
Hoa cúc này nhìn vui mắt, dễ thương:

rau cau hoa noi (khong dam nhan la dep) Dscn2163w

rau cau hoa noi (khong dam nhan la dep) Dscn2164o

còn cái hoa này.... không biết nói sao luôn... lúc làm thì đẹp mà sao lúc xếp vô bánh nó xấu thê thảm :30[1]:

rau cau hoa noi (khong dam nhan la dep) Dscn2155x

rau cau hoa noi (khong dam nhan la dep) Dscn2157r

rau cau hoa noi (khong dam nhan la dep) Dscn2158m

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 4 trang]

Chuyển đến trang : 1, 2, 3, 4  Next