Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 2 trang]

ronminhon

ronminhon
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Trời ơi... thằng ku nhà bà chị mình trông nó ngộ quá đi mất love1 xem anh chàng đội mũ mình móc nè party2
Ron cầm kim móc - Page 2 Kubob

chip2702 đã viết:Mẹ cháu thích nhất cái váy len quả dứa của cô.
Nhà của cô nhiều sản phẩm " khủng long" thế Smile

Thx mej Tóc xoăn happy1 cháu nhà chị trông iu wa' happy1

Được sửa bởi ronminhon ngày 16/10/2011, 16:34; sửa lần 1.

ronminhon

ronminhon
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Dạo này các mẹ thích nhờ em móc mũ cho các con quá Embarassed , mà em thì bận chóng hết cả mặt confused . Cũng sắp xếp thì giờ vàng bạc để nặn ra được 2 bé này, bf của em thì ghen chớ kể confused1 ("Em chẳng làm cho anh gì cả! Crying or Very sad ")
Hehe... nherang dẫu sao thì đây cũng là niềm đam mê của em, lão ta chơi game thì ta đan móc cho vui!
Mời chị em cùng liếc qua một chút Wink
Ron cầm kim móc - Page 2 Mute2q

Ron cầm kim móc - Page 2 Mute3

28Ron cầm kim móc - Page 2 Empty Re: Ron cầm kim móc 16/10/2011, 16:56

kieuthy050682

kieuthy050682
Cuộn len to
Cuộn len to
ô, sao mà e giống chị thế, ax chị mê chơi game lắm, đi làm về là ngồi vào máy liền. Còn chị thì mê móc. hihi Laughing

ronminhon

ronminhon
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Nay Ron chuyển wa mũ len, nhưng hổng phải cho các bé yêu nữa mà là cho 18+ hen. Đây là món quà Ron dành tặng 1 người chị ở nước ngoài. Mình vẫn trung thành với thiết kế kiểu xì-tin dễ thương như này đây Laughing

Ron cầm kim móc - Page 2 Muchuptainu

Được sửa bởi ronminhon ngày 18/12/2011, 20:43; sửa lần 1.

30Ron cầm kim móc - Page 2 Empty Re: Ron cầm kim móc 11/11/2011, 18:08

SaoMai

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
chào bạn! :hoa: mừng nhà mới!!!!!
cho mình hỏi cái mũ này đan hay móc vậy? nếu có chart thì cho mình với.

31Ron cầm kim móc - Page 2 Empty chart mũ 23/11/2011, 10:28

ronminhon

ronminhon
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Thân chào SaoMai!
Các em mũ mà mình show kia đều là móc hết bạn ạh. Lô mũ ấy chỉ có cách cải len pha màu phối màu là khác nhau, còn công thức chung thì đại khái là giống nhau tuốt tuột Laughing à mà mỗi chiếc mình cũng có cải biên chút xíu để thay đổi kiểu dáng ý mà :">
Đây là chart mình tự vẽ, chụp bằng đt nên có vẻ hơi ảo quá bạn nhỉ :-I haizzz, mong là bạn đọc được.

Ron cầm kim móc - Page 2 Chartmu

Hàng đầu tiên mình móc từ 15 đến 18 mũi móc kép tùy kích cỡ đầu nha (cho bé thì 15 mũi, cho 18+ thì tầm 18 mũi với đầu trung bình hen)
Hàng 2 thì cứ mỗi mũi móc kép móc vào đầu của mũi ở hàng dưới thì lại đến 1 mũi bát chéo qua. Khó tả quá, bạn xem hình vậy nha Smile
Hàng thứ 3 cứ 2 mũi móc kép lại bắt chéo 1 phát.
Hàng thứ 4 cứ 3 mũi móc kép lại bắt chéo 1 phát.
...
khi nào bạn thấy nó xòe ra đủ rộng để vừa đầu rùi thì cứ việc móc thẳng lên, không thêm mũi nữa là uki. Mình thì móc đến lúc cứ 5 mũi lại bắt chéo 1 mũi là móc thẳng lên. Khi nào thấy đủ dài (tầm 15 đến 20 hàng cả thảy - khoảng đấy bạn ạ) thì xong phần thân mũ, chuyển qua nẹp mũ hoặc lưỡi trai hoăc tai mũ, tùy kiểu mà bạn thích Smile
Phần lưỡi trai mình móc bằng các mũi móc đơn , thêm thêm bớt bớt cho nó ra hình cái lưỡi trai là xong, hi.
Kiểu mũ này dày, ấm, có các đường vân xoáy xoáy trông hay hay. Chúc bạn thành công nha!

ronminhon

ronminhon
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Dạo này trong họ hàng nhà mình có lắm bé yêu mới được sản xuất ra wá trời! Thế là mình có cơ hội để trổ tài móc mũ cho các cháu rùi, hiii!

Một mẫu mũ đơn giản dễ làm ( gồm 90% là các mũi móc kép và 10% còn lại là các mũi bính và mũi rời). Mẫu mũ này ấm áp và chắc chắn, thích hợp với các bé trai, đặc biệt là các bé năng động, vì mũ có ốp tai và quai cài. Các bé có thể nô đùa thỏa thích mà không sợ... rớt mất mũ nữa Laughing
Ron cầm kim móc - Page 2 Muteluoitrai

Còn mũ này là mẹ mình móc thân mũ, mình làm nẹp và trang trí con gấu cho thêm phần sinh động. Mẫu móc hoa thị bông xốp tạo độ dày và ấm áp cho sản phẩm :">
Ron cầm kim móc - Page 2 Mutegau

Và mình làm luôn một chiếc tương tự như của mama, bài thực hành của mình đây nè Smile
Ron cầm kim móc - Page 2 Mutetrang

Và đây là cả 3 em mũ khi đứng cạnh nhau Smile
Ron cầm kim móc - Page 2 3mute

Không hiểu sao dạo này web của diễn đàn mình load lâu wá, hix hix Sad

33Ron cầm kim móc - Page 2 Empty Re: Ron cầm kim móc 1/10/2012, 20:29

thuthi1

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
bạn ơi chỉ cho mình cách móc dôi dép màu hồng đi !rất đẹp

34Ron cầm kim móc - Page 2 Empty Re: Ron cầm kim móc 1/10/2012, 23:11

congchuaxu34

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Bạn ơi cho mình xin chart cái mũ trắng cuối cùng với, mình đang định móc cho cháu trai cái mu nên muốn chọn cái nào đơn giản dễ làm để thử đã. Cám ơn bạn nhé mũ của bạn móc rất đẹp

35Ron cầm kim móc - Page 2 Empty Re: Ron cầm kim móc 2/10/2012, 07:38

beenhemnhem

beenhemnhem
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
bạn ơi, cái áo hoa hồng màu trắng và màu hồng có dễ làm không vậy? có thể cho mình xin chart được không?

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 2 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2