Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4 ... 9, 10, 11  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 3 trong tổng số 11 trang]

ximuoi

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
sao tôi g?i bái lên không du?c v?y , có ai chi tôi v?i không

ximuoi

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ

Mẫu đan của thành viên - Page 3 Dsc02735bMẫu đan của thành viên - Page 3 5ddsc02735bj
moi moc thu, mong su gop y cua cac ban ah Mẫu đan của thành viên - Page 3 935434 Mẫu đan của thành viên - Page 3 935434 Mẫu đan của thành viên - Page 3 584639 Mẫu đan của thành viên - Page 3 584639 Mẫu đan của thành viên - Page 3 584639 Mẫu đan của thành viên - Page 3 847731 Mẫu đan của thành viên - Page 3 847731

53Mẫu đan của thành viên - Page 3 Empty Re: 29/12/2009, 16:41

thodan

thodan
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
ximuoi đã viết:
Mẫu đan của thành viên - Page 3 Dsc02735bMẫu đan của thành viên - Page 3 5ddsc02735bj
Mẫu bạn móc xinh quá, xin chúc mừng Mẫu đan của thành viên - Page 3 22578 , cách phối màu trông rất dễ thương, bạn post hướng dẫn lên để mọi người tham khảo nhé.
Àh, mẫu đẹp nhưng bạn chụp ảnh hơi bị tối Laughing

tami3112

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
chị nghiagianganh ơi, chị cho e chart tiếng Việt của áo gile nam này đc k ạ? Laughing

nghiagianganh

nghiagianganh
Cuộn len to
Cuộn len to
tami3112 đã viết:chị nghiagianganh ơi, chị cho e chart tiếng Việt của áo gile nam này đc k ạ? Mẫu đan của thành viên - Page 3 935434
Em à, thực ra áo này chị không có chart tiếng Việt, chị thích áo này nên đan và dịch theo ý hiểu của chị thôi. Chị đã sửa lại trong phần chart áo rồi. Em quay lại đó xem nhé. Chỗ nào câu từ lủng củng thì hỏi lại em nhé.

Hanhseix

Hanhseix
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
nghiagianganh đã viết:
Em à, thực ra áo này chị không có chart tiếng Việt, chị thích áo này nên đan và dịch theo ý hiểu của chị thôi. Chị đã sửa lại trong phần chart áo rồi. Em quay lại đó xem nhé. Chỗ nào câu từ lủng củng thì hỏi lại em nhé.

Chị ơi chị đã đan hoàn thiện mẫu Peter Easy này chưa ạ? Mẫu đan của thành viên - Page 3 584639
E cũng mò đc mẫu này trên Berroco nhưng ngại ko mò ra được nên chưa dám đan Mẫu đan của thành viên - Page 3 848776
Liệu ngày nào cũng đan thì từ giờ đến Valentine có áo tặng ny ko chị
Mẫu đan của thành viên - Page 3 33956

nghiagianganh

nghiagianganh
Cuộn len to
Cuộn len to
Chị đan xong rồi em ạ. Đó là chiếc áo người lớn đầu tiên chị đan nên vô cùng gian nan. Chị làm cái gì cũng đan với mẫu thử, nhưng trên thực tế thì mẫu thử luôn có sai số, thế nên ngay lần đầu thì khó mà có thể thành công ngay được. Nếu em muốn đan thì chị bày cho em vài khó khăn chị gặp phải nhé. Em chịu khó thì chắc chắn là sớm có áo tặng trước Valentine thôi, khoảng 1 tuần chẳng hạn. 3 ngày đan thân sau, 3 ngày đan thân trước, 1 ngày để đan nẹp cổ và nẹp nách. Nghe có vẻ ổn nhỉ.
Trong hướng dẫn họ nói phần đan cốt ở gấu nhiều hơn phần đan trơn ở thân áo 20 mũi, nhưng trên thực tế thì không cần như vậy. Nó sẽ bị loe phần gấu. Theo chị thì cứ đan bằng số mũi đan phần thân áo là được rồi. Len thì chị dùng len tàu, vì ở đây chỉ có len đó là màu sắc phong phú thôi. Nhưng nếu em dùng len khác thì món quà của em sẽ bền hơn, len tàu xù lắm. Chị dùng mất có 7 con len. Em chuẩn bị số đo của bạn em nhé, nếu mà mượn được cái áo nào cậu ấy mặc vừa vặn để ướm thì càng tốt. Mẫu này không nên dài quá hoặc rộng quá. Người nước ngoài họ cao to nên họ đưa ra mẫu này, chứ làm nguyên như vậy thì hơi bị dài. Đan cốt và đan trơn thì có tài liệu tham khảo rồi, cách khâu ráp cũng có luôn. Chỉ có phần đan nẹp cổ liền là chị chưa tìm được mà phải tự mò, nếu không tìm được thì chị sẽ làm video cho em. Đan nẹp liền đẹp hơn nẹp rời em ạ, nhìn nó cứng cáp khoẻ khoắn hơn. Còn về độ dài áo em muốn điều chỉnh ngắn hoặc dài thì điều chỉnh ở phần bắt đầu thân áo tới chỗ chiết nách nhé. Tuyệt đối không được điều chỉnh ở phần hạ nách.
Cũng chỉ còn 18 ngày nữa là đến Valentin rồi. Nếu em quyết tâm là làm được đấy. Thực tế là chị đan cái áo đó mất 2 tháng luôn. Vì chị muốn đan cho anh xã chiếc áo mà không biết đan nên mới tìm và tham gia diễn đàn. Thấy nhiều mẫu hay quá nên vừa đan áo vừa bon chen mấy mẫu khác, rồi thỉnh thoảng lại ghét anh xã nên không thèm đan nữa, tới lúc yêu yêu lại lôi ra đan, thành thử mất nhiều thời gian vậy. Thế nên em đan áo thì cố tránh giận dỗi ra nhé, không là nhụt chí chiến đấu ngay.

Hanhseix

Hanhseix
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
nghiagianganh đã viết:Chị đan xong rồi em ạ. Đó là chiếc áo người lớn đầu tiên chị đan nên vô cùng gian nan. Chị làm cái gì cũng đan với mẫu thử, nhưng trên thực tế thì mẫu thử luôn có sai số, thế nên ngay lần đầu thì khó mà có thể thành công ngay được. Nếu em muốn đan thì chị bày cho em vài khó khăn chị gặp phải nhé. Em chịu khó thì chắc chắn là sớm có áo tặng trước Valentine thôi, khoảng 1 tuần chẳng hạn. 3 ngày đan thân sau, 3 ngày đan thân trước, 1 ngày để đan nẹp cổ và nẹp nách. Nghe có vẻ ổn nhỉ.
Trong hướng dẫn họ nói phần đan cốt ở gấu nhiều hơn phần đan trơn ở thân áo 20 mũi, nhưng trên thực tế thì không cần như vậy. Nó sẽ bị loe phần gấu. Theo chị thì cứ đan bằng số mũi đan phần thân áo là được rồi. Len thì chị dùng len tàu, vì ở đây chỉ có len đó là màu sắc phong phú thôi. Nhưng nếu em dùng len khác thì món quà của em sẽ bền hơn, len tàu xù lắm. Chị dùng mất có 7 con len. Em chuẩn bị số đo của bạn em nhé, nếu mà mượn được cái áo nào cậu ấy mặc vừa vặn để ướm thì càng tốt. Mẫu này không nên dài quá hoặc rộng quá. Người nước ngoài họ cao to nên họ đưa ra mẫu này, chứ làm nguyên như vậy thì hơi bị dài. Đan cốt và đan trơn thì có tài liệu tham khảo rồi, cách khâu ráp cũng có luôn. Chỉ có phần đan nẹp cổ liền là chị chưa tìm được mà phải tự mò, nếu không tìm được thì chị sẽ làm video cho em. Đan nẹp liền đẹp hơn nẹp rời em ạ, nhìn nó cứng cáp khoẻ khoắn hơn. Còn về độ dài áo em muốn điều chỉnh ngắn hoặc dài thì điều chỉnh ở phần bắt đầu thân áo tới chỗ chiết nách nhé. Tuyệt đối không được điều chỉnh ở phần hạ nách.
Cũng chỉ còn 18 ngày nữa là đến Valentin rồi. Nếu em quyết tâm là làm được đấy. Thực tế là chị đan cái áo đó mất 2 tháng luôn. Vì chị muốn đan cho anh xã chiếc áo mà không biết đan nên mới tìm và tham gia diễn đàn. Thấy nhiều mẫu hay quá nên vừa đan áo vừa bon chen mấy mẫu khác, rồi thỉnh thoảng lại ghét anh xã nên không thèm đan nữa, tới lúc yêu yêu lại lôi ra đan, thành thử mất nhiều thời gian vậy. Thế nên em đan áo thì cố tránh giận dỗi ra nhé, không là nhụt chí chiến đấu ngay.

Thực ra là đang dỗi nhau nên cũng ko lấy số đo hay mượn áo đc nhưng e máu lắm rồi nên vẫn quyết định bắt đầu đan Mẫu đan của thành viên - Page 3 33956 Bạn e cao mà gày nhom (1m8-50kg) nên chắc sẽ giữ nguyên chiều dài trong chart và giảm mũi bề ngang. Mẫu đan của thành viên - Page 3 584639
Trước giờ e mới đan khăn,thử các kiểu đan,học khâu và chiết chứ chưa thử tổng hợp lại bao giờ nên cũng ko tự tin lắm. Mẫu đan của thành viên - Page 3 699102 Đọc phần chart thì đúng là phẫn nẹp cổ và nẹp nách là rất khó hiểu ạ Mẫu đan của thành viên - Page 3 870103
Hôm nay e bắt đầu đan thân sau rồi,có gì khó khăn e pm hỏi chị được ko ạ? Mẫu đan của thành viên - Page 3 407501
Cảm ơn chị trước Mẫu đan của thành viên - Page 3 568371 Mẫu đan của thành viên - Page 3 568371 Mẫu đan của thành viên - Page 3 568371

nghiagianganh

nghiagianganh
Cuộn len to
Cuộn len to
Ờ, bạn em gày thật đấy, nếu thế em đan theo size S hoặc M ấy, rồi khó ở đâu thì chị giúp được là giúp ngay.

chocomint

chocomint
Người điều hành Box Đan
Người điều hành Box Đan
Áo của chị nghiagianganh đan xong đã giặt chưa ạ, vì bình thường giặt xong nó cũng co vào nữa nên nếu đo theo áo đang mặc thì có thể giặt xong nó sẽ bị co ngắn hơn đấy. Mà chị nói qua qua cách đan nẹp liền cho em hóng với Mẫu đan của thành viên - Page 3 252296
Mà 7 con len là 7 lạng chị nhỉ. Em đang thích đan một cái áo khoác nữ, mà kiểu ngắn ngắn thôi, trông không có vẻ gì tốn len cả, mà nó require 5 cuộn len, mỗi cuộn 227g, tính ra là hơn 1kg, em đang confuse quá, không hiểu thế nào cả Sad(

kemocque121088

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Mẫu đan của thành viên - Page 3 358726 Các chị ơi!sao e vào thấy các chị khen mẫu đan thành viên đẹp mà em không thấy gì vậy ạ?

nghiagianganh

nghiagianganh
Cuộn len to
Cuộn len to
7 con len thực ra là có 3,5 lạng thôi. Len tàu nhẹ lắm. Làm chị mua tới 1kg liền, vì nghĩ thừa còn hơn thiếu. Mấy bà bán len muốn bán được hàng nên thấy mình ngố ngố vậy mà cũng mặc kệ Mẫu đan của thành viên - Page 3 358726. Chị đan xong nhưng mà thấy không ưng lắm, cũng không muốn bị anh xã cười nữa nên cứ giấu trong túi len thôi, nên cũng chưa giặt. Nhưng chị nghĩ chưa chắc đã co vì chị dùng loại len này đan áo cho em bé, giặt xong vẫn bình thường.
Chị đan cho em bé một chiếc áo ghile dáng dài màu trắng bằng len khăn mặt, mềm mại lắm, mà nó xù như khăn mặt rồi nên cũng chẳng sợ bị xù nữa. Thế mà đi mẫu giáo bị mất balô thế là mất toi cái áo. Tiếc ngẩn ngơ.

Về kỹ thuật đan nẹp liền thì mình mới tìm được hướng dẫn kỹ thuật khều lấy mũi (pick up stitchs) ở đây.

Và đây nữa

Nếu các bạn muốn tìm hiểu thêm thì có thể xem trực tiếp trên Youtube.

thuongminh

thuongminh
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Mẫu này cần 46 mũi.
K 4 hàng đầu

Hàng 1: K1, * p4, k4; lặp lại từ *, kết thúc bằng p4, k1.
Hàng 2: K4, * p4, k4; lặp lại từ *, kết thúc bằng p2.
Hàng 3: K3, * p4, k4; lặp lại từ *, kết thúc bằng p3.
Hàng 4: K2, * p4, k4;lặp lại từ *, kết thúc bằng p4.
Hàng 5: P1, * k4, p4; lặp lại từ *, kết thúc bằng k4, p1.
Hàng 6: P4, * k4, p4; lặp lại từ *, kết thúc bằng k2.
Hàng 7: P3, * k4, p4; lặp lại từ*, kết thúc bằng k3.
Hàng 8: P2, * k4, p4;lặp lại từ *, ekết thúc bằng k4.

Lặp lại 8 hàng trên đến khi đạt đc chiều dài nhiw ý
K thêm 4 hàng nữa.
Chiết.
End
Mẫu đan của thành viên - Page 3 Handtowel-1

thuongminh

thuongminh
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Mẫu này cần 10 mũi.Dùng loại len hơi to một tẹo.
Row 1: K5, P5
Row 2: K4, P1, K1, P4
Row 3: K3, P2, K2, P3
Row 4: K2, P3, K3, P2
Row 5: K1, P4, K4, P1
Row 6: P5, K5
Row 7: K1, P4, K4, P1
Row 8: K2, P3, K3, P2
Row 9: K3, P2, K2, P3
Row 10: K4, P1, K1, P4
Lặp lại 10 hàng trên đền khi đạt độ dài ưng ý.
Chiết.
end
Mẫu đan của thành viên - Page 3 Triangles

thuongminh

thuongminh
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Chart bằng tiếng anh nhé.
CO 30 sts.
Rows 1, 2 and 3: sl 1, k across
Row 4: sl 1, k7, (yo 1 time, k1, yo 2 times, k1, yo 3 times, k1, yo 2 times, k1, yo 1 time, k6) twice, k2
Rows 5, 6 and 7: sl 1, k across
Row 8: sl 1, k1, *yo, k2tog; rep from * to last 2 sts, k2
Rows 9, 10, and 11: sl 1, k across
Row 12: sl 1, k2, (yo 1 time, k1, yo 2 times, k1, yo 3 times, k1, yo 2 times, k1, yo 1 time, k6) three times, ending last rep k3 instead of k6
Rep Rows 1-12 until desired length, ending with Row 3 completed.
BO. Weave in ends.
Mẫu đan của thành viên - Page 3 Scarfseafoam2
Mẫu đan của thành viên - Page 3 Scarfseafoamclose2

siêu nhân chuột

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Kiểu đó nè: Chia hết cho 4( còn mọi người thích bao nhiêu cũng được), kiểu này em chỉ học được của 1 người bạn nên đóng góp, có chi mấy anh chị bỏ qua cho em nha!
Dòng 1: Đan xuống hết cả dòng( mỗi lần quấn 2 vòng)
Dòng 2: tháo ra 4( là 8 múi nếu tính là quấn 2) múi rồi lấy 2 múi đầu tiên của cây đan phải bắt chéo 2 múi sau rồi chuyển qua cây đan bên trái. Tiếp theo đan xuống cả 4 cái. Các múi còn lại chị làm tương tự cho hết hàng.
Mấy dòng sau chỉ cần lặp lại 2 dòng đầu là được rồi.
Nếu mà có chi không hiểu thì cứ hỏi vì em chả giỏi nói để cho mọi người hiểu. Mọi người thông cảm cho em nha

thuongminh

thuongminh
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
siêu nhân chuột đã viết:Kiểu đó nè: Chia hết cho 4( còn mọi người thích bao nhiêu cũng được), kiểu này em chỉ học được của 1 người bạn nên đóng góp, có chi mấy anh chị bỏ qua cho em nha!
Dòng 1: Đan xuống hết cả dòng( mỗi lần quấn 2 vòng)
Dòng 2: tháo ra 4( là 8 múi nếu tính là quấn 2) múi rồi lấy 2 múi đầu tiên của cây đan phải bắt chéo 2 múi sau rồi chuyển qua cây đan bên trái. Tiếp theo đan xuống cả 4 cái. Các múi còn lại chị làm tương tự cho hết hàng.
Mấy dòng sau chỉ cần lặp lại 2 dòng đầu là được rồi.
Nếu mà có chi không hiểu thì cứ hỏi vì em chả giỏi nói để cho mọi người hiểu. Mọi người thông cảm cho em nha
Bạn post ảnh lên đi

siêu nhân chuột

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Kiểu đó nè: Số mũi chia hết cho 4( chị thích bao nhiêu cũng được nhưng phải chia hết cho 4 nha!). Mà kiểu ni em học của bạn em đấy, thấy nó cũng đẹp nên em cũng muốn đóng góp.
Dòng 1: đan cả hàng ( mỗi múi quấn 2 vòng nha!)
Dòng 2: tháo 4 mũi ra ( nếu tính quấn 2 vòng thì tháo 8 múi ) rồi lấy 2 múi đầu tiên khi tháo ra ở que bên phải bắt chéo sang 2 mũi sau ( cây bên phải) rồi chuyển cả 4 mũi sang lại qua que đan bên trái. Làm như thế cho đến hết.
Mấy hàng sau chỉ cần lặp lại 2 hàng đầu thôi. Mẫu đan của thành viên - Page 3 9273
Nếu mà nó có sai sót hay không hiểu đoạn nào thì mấy anh chị cứ nói tại vì em không giỏi diễn tả cho người khác hiểu! Mong mọi người thông cảm! Mẫu đan của thành viên - Page 3 407501

siêu nhân chuột

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Em không biết post ảnh lên với lại em cũng không có ảnh của nó, chỉ có cái khăn thui nhưng chừ biết làm sao bây giờ, em chụp lại rùi sẽ post lên sớm. Thông cảm nha Mẫu đan của thành viên - Page 3 358726

siêu nhân chuột

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Nhưng nó cũng dễ đan lắm! Có bước nào chị không hiểu thì cứ hỏi rồi em nói cho nha! Mẫu đan của thành viên - Page 3 584639

baochau

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Bạn nào muốn đan giầy cho bé thì đây có link nhé. Dễ mà chúc thành công nhé. Mẫu đan của thành viên - Page 3 22578

Link:

http://www.missupload.com/hfxti3z1ifkk/Video_dan_giay_cho_be_1.flv.html

http://www.ziddu.com/download/8734425/Videodaydangiaychobe2.flv.html[/color][/b]

Được sửa bởi baochau ngày 26/2/2010, 08:43; sửa lần 3.

baochau

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Mẫu đan của thành viên - Page 3 74832806

Chúc thành công!!!
Download mẫu đan này ở đây nhé.

http://www.ziddu.com/download/8715598/cachdanhoalavadep.rar.html

baochau

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa

thodan

thodan
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Chị ơi, em thích cái cổ chữ V lắm nhưng chưa biết khâu và chiết ở phần nhọn ở dưới thế nào. Chị đan liền cổ là chị đan vòng tròn hay là đan dài rồi khâu lại ở đoạn cuối hả chị. Em cũng đan áo cho trẻ con rùi nhưng đan cho người lớn thì cũng đang tập thôi chưa dám đan vì không biết tính mũi thế nào cho chuẩn. Chắc năm sau em mới dám đan áo người lưón hihi
Em không biết hỏi về cái áo này ở đâu nên hỏi ở đâ luôn không bít cps bị phạm quy không Smile

[quote="nghiagianganh"]7 con len thực ra là có 3,5 lạng thôi. Len tàu nhẹ lắm. Làm chị mua tới 1kg liền, vì nghĩ thừa còn hơn thiếu. Mấy bà bán len muốn bán được hàng nên thấy mình ngố ngố vậy mà cũng mặc kệ Mẫu đan của thành viên - Page 3 358726. Chị đan xong nhưng mà thấy không ưng lắm, cũng không muốn bị anh xã cười nữa nên cứ giấu trong túi len thôi, nên cũng chưa giặt. Nhưng chị nghĩ chưa chắc đã co vì chị dùng loại len này đan áo cho em bé, giặt xong vẫn bình thường.
Chị đan cho em bé một chiếc áo ghile dáng dài màu trắng bằng len khăn mặt, mềm mại lắm, mà nó xù như khăn mặt rồi nên cũng chẳng sợ bị xù nữa. Thế mà đi mẫu giáo bị mất balô thế là mất toi cái áo. Tiếc ngẩn ngơ.

nghiagianganh

nghiagianganh
Cuộn len to
Cuộn len to
Mẫu này chị đan theo hướng dẫn là đan nẹp liền em ạ, chỗ nhọn ấy là do mình giảm mũi em ạ, giảm bằng 1 mũi chập 2 và 1 mũi giảm trái ssk. Mình khều lấy mũi để đan nẹp ở rìa mép cổ áo ấy, lúc đầu cũng hơi khó vì không biết bao nhiêu mũi thì vừa vì dù có đan mẫu thử rồi thì vẫn không tránh khỏi sai số mà, đan tới đan lui rồi cũng được em ạ. Khi nào em đan tới đó mà không hiểu chị làm video cho.

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 3 trong tổng số 11 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4 ... 9, 10, 11  Next