Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 3 trong tổng số 9 trang]

51inferno concert - Page 3 Empty Re: inferno concert 25/4/2009, 13:00

ốc tiêu

Cuộn len to
Cuộn len to
ốc tiêu nghĩ nếu mà inferno chịu ra tay thì hí hí chắc không bao lâu thì giải quyết xong các em này thôi.
len đẹp quá inferno à, khi nào thi xong thì xữ lý nó đi inferno. Kiếm cái nào móc hao hao chỉ đó để móc cho mau hết hehe. Chứ len để lâu cũng tiếc quá à.
@ Diệu An: Em nghi nghi chị này hôn có phải tại móc riết cho game show mà đau lưng đâu Rosa ơi! Nhớ đọc ở đâu đó sư tỹ đang âm mưu móc cho ai đó order 3 cái kìa? hihi chắc là 3 cô em của chàng rồi phải không Chị Diệu An?

@Rosa: Lần này game show hay là trao giải con rùa vàng cho ốc tiêu đi? joking thôi hehe mà trao thiệt chắc ốc tiêu trốn quá.

52inferno concert - Page 3 Empty Re: inferno concert 28/4/2009, 06:17

inferno

inferno
Cuộn len to
Cuộn len to
em bao cao voi cac chi la sau 2 ngay thi rat thanh cong, em cam thay trong long phoi phoi nen da quyet dinh len tham ba Phi. Em đã tìm được cuộn chỉ màu cánh sen như ý rồi ạ. Thêm vào đó là 4 cuộn Top Yarn màu xanh ngọc của Nhựt hết 60k (mà chắc chưa đến 1 lạng 5 đâu, vì cuộn len đã bé lại còn nhồi thêm cục mút chà bá bên trong). Len này duoc cái mềm mại là 10/10 điểm. chưa cio1 dự định sẽ làm gì, nhưng có lẽ em sẽ dùng để đan cái khăn thôi. Len ấy để đan mới đẹp
em đang móc cái bolero cặp cho 2 mẹ con em What a Face nhưng chắc ko kịp xong trước 30/4 đâu....

53inferno concert - Page 3 Empty Re: inferno concert 28/4/2009, 10:49

Dieu An

Dieu An
Giải nhất đan móc Hè 2009
chụp hình len màu cánh sen đi Inf,

hôm rồi mình cũng mới ghé bà Phi tha về 2 cuộn len TQ cao cấp gì BP nói đó, 80k 1 gói 2 cuộn. nhìn thích lắm mà cũng chưa biết làm gì!???
rùi mới CN buồn chân chạy ra DQM ghé bà 2B rùi tha về chỉ cotton 2 sợi đẹp lắm màu kem cafe sữa, nhìn mê wa thế là mua 1 bao, chắc lại làm bolero quả dưa nữa!

---- ehhhh OT, 3 cái bolero là bạn bè, em út không đó mà tụi nó hành hạ mình vậy đó! không có em chồng con gái nên sướng! hehehe may thế không biết!
nhưng mà có 1 cô em dâu tương lai thui à, mà giờ kêu mình móc cho áo ghile nữ kìa,cả nhà có ai có mẫu thì rescue cho DA với nhe! Thank you Thankyou!

54inferno concert - Page 3 Empty Re: inferno concert 6/5/2009, 14:26

thanhxuan

thanhxuan
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Đọc bài của Inf ngay 24/04/2009, mình thấy sao mình cũng có gì đó giống nhau.
Cái lợi nhất từ khi tham gia diễn đàn này là ông xã mình biết ở Việt Nam cũng có nhiều người đam mê ngồi ngẩn ngơ với mấy sợi chỉ, ê ẩm cả vai, đau cả lưng, quên cả ngủ (lẫn chồng con!!!...)...Vì thế cũng bớt nhăn nhó.
Mình thích post bài lên giống Inf lắm, nhưng dở (về Internet) nên để từ từ.
Giờ xem bài của Inf và mọi người cũng cảm thấy sung sướng lắm.

55inferno concert - Page 3 Empty Re: inferno concert 7/5/2009, 17:07

inferno

inferno
Cuộn len to
Cuộn len to
thaithanhxuan đã viết:Đọc bài của Inf ngay 24/04/2009, mình thấy sao mình cũng có gì đó giống nhau.
Cái lợi nhất từ khi tham gia diễn đàn này là ông xã mình biết ở Việt Nam cũng có nhiều người đam mê ngồi ngẩn ngơ với mấy sợi chỉ, ê ẩm cả vai, đau cả lưng, quên cả ngủ (lẫn chồng con!!!...)...Vì thế cũng bớt nhăn nhó.
Mình thích post bài lên giống Inf lắm, nhưng dở (về Internet) nên để từ từ.
Giờ xem bài của Inf và mọi người cũng cảm thấy sung sướng lắm.

MẤy ông í có đời nào cầm đến cây kim cọng chỉ mà bit vì sao vợ cứ hí hoáy suốt như thế. Chán lắm cơ

Được sửa bởi inferno ngày 7/5/2009, 17:19; sửa lần 1.

56inferno concert - Page 3 Empty Re: inferno concert 10/5/2009, 11:15

sevensiwonmj

sevensiwonmj
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
chị ơi,chị siêu quá!em là dân học đan nhưng nhìn mấy mẫu của chi muốn học cả móc quá.

57inferno concert - Page 3 Empty Re: inferno concert 19/5/2009, 03:14

inferno

inferno
Cuộn len to
Cuộn len to
Em bế quan mới có 2 tuần mà nhà em trôi tít dưới gốc mít mất rồi. Phải ra tay lôi nhà lên thôi happy1

Em rất thích móc dạng áo từ cổ xuống. Mới tuyển được em này là làm ngay, len Hàn 300k/kg nhưng móc áo này chỉ khoàng 1 lạng 2 thoai.

inferno concert - Page 3 3542882829_348a2fac89

inferno concert - Page 3 3543694608_8b8e981d72

Còn đây nà áo tìng iêu của hai mẹ con em.(dạo này say mê móc áo đôi hai mẹ con chờ tháng 12 lên Đà Lạt chơi hội hoa sẽ diện)
Người nhớn có quả dứa....

inferno concert - Page 3 3543689094_c6bb601362

.... thì người bé cũng có.

inferno concert - Page 3 3543679890_af1d24f1ee

Poncho cho con gái em, em đã làm 1 cái như thế này cho em để làm poncho ti2nh iêu lun nhưng tự thấy mình quàng vào ko đẹp nên đã tháo ra để móc cái khăn choàng quả dứa. Từ từ khoe sau happy2

inferno concert - Page 3 3542877625_32943647e0

Doily, nhìn chart có 20 hàng tưởng bé, làm xong ra 49 cm, quá khủng bố nên để đó
tính sau...

inferno concert - Page 3 3543677800_2d951c853b

Rồi móc em này thay thế. Bé này nhỏ con hơn, 28cm, rất vừa vặn với cái bàn :bball: Có tên là "tấm lót hình hoa tuyết trắng" nhưng em chỉ thấy trắng, còn hoa tuyết ở đâu thì em bó tay !

inferno concert - Page 3 3542873735_4580a504e4

Còn cái này là sản phẩm của học trò mới tập toẹ đan, tính giấu rồi nhưng thôi, khoe lên để cổ vũ tinh thần ốc tiêu, để bạn ấy biết là trên đời vẫn có người đan tệ hơn bạn ấy nhìu, tự tin khoe sp đi nhé OT What a Face

Không bình luận gì nhiều vì sp thế này thì chạ có gì để bình luận Embarassed

Cái này để nịnh mami cụa em. Sách gọi là đan mặt đệm, không hiểu sao lại gọi thế nữa:confused1:

inferno concert - Page 3 3543699574_1e6369b340

2 cái áo này cho con gái, đan cải màu bị lỗi hai hàng nhưng ko bít làm sao sửa nên thôi, kệ luôn Embarassed

inferno concert - Page 3 3542897307_d8e7b9396d

xộc xệch xấu xí, xấu từ màu tới kiểu. Cái áo này làm em suýt tử vong vì nản !
inferno concert - Page 3 3543704004_a13780eee1

58inferno concert - Page 3 Empty Re: inferno concert 19/5/2009, 07:43

yenyen

yenyen
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
đợi mãi mới thấy show hàng, xem đã mắt ghê ấy Inf, hèn chi biệt tăm biệt tích. Khoái nhất là vào nhà Inf, lúc nào cũng đầy sản phẩm, nhìn mà phát thèm đây này happy2 happy1 nherang

59inferno concert - Page 3 Empty Re: inferno concert 19/5/2009, 10:40

Iceman

Iceman
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Ôi ôi, cái áo trắng với 2 cái doily đẹp quá. Mặc dù trình còi n mà iceman rất thèm thuồng móc dc doily (đọc chart cái nào cũng yêu cầu level intermediate:pf39:). Inf cho iceman xin chart cái 49cm í, với lại chỉ mình luôn dùng chỉ gì và hook size nào luôn nhé Embarassed . Hì hì, iceman bị cái tật no bụng đói con mắt mà, nhìn cái j cũng thấy thèm còn chưa biết làm dc k

60inferno concert - Page 3 Empty Re: inferno concert 19/5/2009, 11:54

inferno

inferno
Cuộn len to
Cuộn len to
dạo này bà nội Gia Hân phải đi nuôi em dâu Inf đẻ nên Inf phải tự giữ em bé, khổ lắm, lu bu tùm lum không có làm gì được. Hơn 20 ngày đằng đẵng mà inf chỉ cho ra đời có nhiu đó sp thoai, gọi là ngoáy vài sp cò con cho đỡ ghiền chứ không làm gì ra hồn được. Cái doily mà iceman hỏi có 20 hàng nhưng vì móc chữ I kép nên thành ra nó quá khổ như vậy đó. Với lại ủi nên nó còn to ra thêm. Inf móc doily thì chỉ xài len Vĩnh Thịnh hoặc len đài loan loại 2 sợi, hook size gold bottle 7. hoặc tulip 6. còn chart thì đây nè, dễ lắm, đâu có gì khó đâu iceman

inferno concert - Page 3 3544355607_ccd1033009

61inferno concert - Page 3 Empty Re: inferno concert 19/5/2009, 13:39

Iceman

Iceman
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Hix, Inf ơi, có cách nào làm cái hình nó to to rõ chữ hơn chút được không. Iceman toét cả mắt mà chả đọc dc j cả

62inferno concert - Page 3 Empty Re: inferno concert 24/5/2009, 14:13

ốc tiêu

Cuộn len to
Cuộn len to
inferno ơi, không biết dùng từ gì khác ngoài hay từ tuyệt vời, à mà không phải là trên cả tuyệt với mới đúng. Sản phẩm của inferno làm ra nhanh và đẹp quá. Sao cùng sống trên quả đất này có 24h/1 ngày mà inferno có lắm thời gian để dành cho đan móc vậy? Nghi nghi chổ inferno ở chắc 1 giờ nó dài hơn chổ ốc tiêu ở quá à, hihi.

inferno có bí quyết gì mà đan móc nhanh vậy? Chia sẽ cho ốc tiêu để ốc tiêu bớt rùa chút đi. 1 cái áo đan/móc là ốc tiêu đan móc trung bình 1 tháng đó. Còn inferno chắc 1 ngày là nhiều ha? Mà ốc tiêu móc sao cảm thấy mau mỏi mắt hơn là đan đó inferno? nên chẳng biết bao giờ mới móc được nhiều sản phẩm như inferno nhỉ?

63inferno concert - Page 3 Empty Re: inferno concert 25/5/2009, 18:45

inferno

inferno
Cuộn len to
Cuộn len to
inferno concert - Page 3 3562833612_2be23132f2

cái này là len top yarn nè. cực mềm mại. Inf đang móc theo mẫu của tạp chí Rich More, cái áo này thấy nàng Lilo mặc làm mẫu dễ thương quá, không biết lên người inf thì như thế nào đây ?!

Bí quyết của inf là mẫu nào thích lắm mới làm, làm 1 lần 3,4 mẫu để chán mẫu này thì quơ cái khác làm, thay đổi cho đỡ ngán. Thêm cái nữa là xăm mình, mua len đắt tiền vào, làm không xong tiếc đứt ruột ra thì phải ráng mà làm cho hoàn thành What a Face . Mà khi hoàn thành lại có sp đẹp nữa chứ. Với lại inf rất rảnh, chỉ việc ngồi coi tiệm từ 2h đến 24h nên chỉ biết đọc sách hay hí hoáy móc mách thoai :dan:

64inferno concert - Page 3 Empty Re: inferno concert 26/5/2009, 09:50

Dieu An

Dieu An
Hi Inf,

Cai bolero màu hồng dâu ngọt ngào wá!
Inf móc bằng chỉ gì vậy, nhìn sp nhà cậu mà mình thèm wá đi à!
mấy nay DA bịnh nữa nên chẳng mần ăn được gì, nằm chèm bẹp luôn! :-)

Nay DA đang mon men tính móc áo đầm cho be gái, em bé đó chỉ mới 3 tháng tuổi à Inf, vì tháng rồi mình đi thăm cô nhi viện, thấy nó dễ thương wa, bồng trên tay rùi về nhà cứ nhớ đến đứa bé đó, nên mình nghĩ nghĩ sẽ móc cái baby dress cho nó đó!

Nón em bé thì mình cũng biết, nhưng cũng đang ngâm cứu mẫu nào có vành nón cho nó dễ thương!

heheh, còn thiếu Inf cái túi DTDD màu xanh nữa he!

65inferno concert - Page 3 Empty Re: inferno concert 26/5/2009, 12:41

inferno

inferno
Cuộn len to
Cuộn len to
d.an đừng móc váy uổng nhắm, móc áo khoác đi, có thể xài được tới 3 tuổi à

66inferno concert - Page 3 Empty Re: inferno concert 28/5/2009, 15:30

inferno

inferno
Cuộn len to
Cuộn len to
Không biết vác cái này vào đâu khoe cho nó phù hợp, nên thôi, nghĩ mình có nhà thì mang vào nhà mình để là hay nhất. hehe
Đây là nguyên nhân làm việc móc mách mấy nay của em chậm trễ đấy ạ. Của phải tội, thấy ví thêu của Iceman thì máu bon chen của em nổi lên, thế là lục lại khung với vải ra, hí hoáy thêu em này.
Cái này em thêu non-xstitch, chỉ Anchor, vải lụa trắng. Khung đóng trên Nam Kì Khởi Nghĩa.

inferno concert - Page 3 3572105547_02f0bed880

chụp hơi run tay, làm mất 50% giá trị thẩm mĩ. hic ! Thật ra em đã định thêu mặt nước xạnh, nhưng nếu thêu mặt nuoc xanh mà để bầu trời trắng bóc thì kì, nên em không thèm thêu luôn.

inferno concert - Page 3 3572105559_2e3fccaa1f

Chụp vào ngày mưa âm u, nên dù bật hết đèn trong nhà rồi em ấy vẫn còn xỉn màu quá. Đây là cụm con người - nhà cửa - cây cối ạ.

67inferno concert - Page 3 Empty Re: inferno concert 28/5/2009, 19:29

Rosa

Rosa
Người điều hành diễn đàn
Người điều hành diễn đàn
Đẹp quá. Cái này thêu có mẫu sẵn không hay Inf thêu như vẽ vậy. Hay in hình lên vải rồi thêu theo đó?

Hồi nhỏ Rosa cũng có 1 dạo thêu nhiều lắm nhưng chỉ là mấy sản phẩm nhỏ thôi. Hồi đó có 1 kiểu thêu dùng kim đâm lên đâm xuống, kim thêu như cây bút, xong rồi dùng kéo cắt 1 lớp chỉ thêu đi, bề mặt thêu giống như nhung vậy. Không biết có ai biết kiểu thêu này không?

http://www.danmoc.net

68inferno concert - Page 3 Empty Re: inferno concert 29/5/2009, 09:27

Iceman

Iceman
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
@Rosa: Em biết em biết cheers , đấy là thêu punch needle, em đang bon chen học cái đó mừ. Bề mặt thêu em thấy nó như cái khăn mặt í, trông hay hay nhưng mà cái đó dễ bắt bẩn mà giặt khó sạch.
@Inf:Tranh đẹp quá happy2 , Iceman chỉ dám bon chen xstitch thôi, còn chưa dám mon men lãnh địa này

69inferno concert - Page 3 Empty Re: inferno concert 29/5/2009, 10:24

inferno

inferno
Cuộn len to
Cuộn len to
em dùng bút chì phác hoạ rồi thay vì tô màu thì em thêu lên thôi chứ có gì đâu. cái thêu thụt mà Rosa nói chỉ để thêu tranh, chứ không thêu gì được vì nó dễ tuột lắm.Em không thích thêu xstitch mấy, thích thêu non_xstitch thôi, vì thấy nó có vẻ "truyền thống" hơn.

70inferno concert - Page 3 Empty Re: inferno concert 29/5/2009, 12:48

Dieu An

Dieu An
Trời ơi, Inf sao ma tài hoa vậy hả?
Ongxa inf có phước thiệt có người vợ đảm đang như vậy!
ngưỡng mộ quá!
Diệu An cũng thích thêu tay như vậy lắm, vì thấy người thanh thản lắm khi thêu từng đường kim mũi chỉ như vậy! Mình thêu cái áo gối mà làm mãi vẫn chưa xong nè! chắc phải qua nhà Inf xin tí lửa - thì mới có hứng mà thêu tiếp!
Hôm nào chắc nhóm mình phải ofline để chia sẻ kinh nghiệm đan móc thêu thùa may vá quá, chắc phải nói Rosa tạo thêm topic thêu tay ngoài đan móc quá à!

71inferno concert - Page 3 Empty Re: inferno concert 1/6/2009, 20:36

thapphi

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Đẹp wá, có thể chỉ Phi móc áo trẻ em dài tay đó nha

72inferno concert - Page 3 Empty Re: inferno concert 4/6/2009, 01:37

inferno

inferno
Cuộn len to
Cuộn len to
Phi có em bé rồi à ? Wink Sẵng sàng thôi, inf cũng đang làm thêm mấy cái nữa cho Gia Hân nhà Inf nè...

73inferno concert - Page 3 Empty Re: inferno concert 8/6/2009, 01:59

inferno

inferno
Cuộn len to
Cuộn len to
Mấy hôm nay có chuyện không vui, chỉ nằm ườn như cá ươn, chảng làm gì hết. Mới cưới 1 năm mà tùm lum chuyện lục đục, cảm thấy rất là buồn. May mà Rosa phát động cuộc thi đan đan móc móc HÈ 2009, Inf thấy cũng vui vui, chắc sẽ tham gia, bắt đầu khởi động lại tay chân từ hôm nay cho nóng máy đã nào...
Mỗi lần buồn Inf hay lôi kim chỉ ra may vá, thêu thùa, móc miếc các thứ.... Như vậy tự nhiên thấy lòng lại bình yên... Lúc inf ngồi móc inf thấy rất dễ chịu, đó là những lúc ngồi suy nghĩ rất nhiều chuyện, nhưng không suy nghĩ theo hướng tiêu cực như khi ngồi không...

74inferno concert - Page 3 Empty Re: inferno concert 8/6/2009, 09:35

ốc tiêu

Cuộn len to
Cuộn len to
inferno ơi, đừng buồn nữa nhe. Mọi chuyện rồi sẽ qua đi hết mà, sau cơn mưa thì trời lại sáng. Chắc tại anh xã inferno ganh tị inferno nhà ta ôm len, cầm móc nhiều quá mà để anh xã inferno qua một bên chứ gì hihi.
ốc tiêu cũng giống inferno là khi đan móc thì cảm giác rất thanh thản và nhẹ nhàng làm sao, lúc đó mình chỉ nghĩ đến những điều tốt đẹp và có stress gì cũng lắng dịu đi.

75inferno concert - Page 3 Empty Re: inferno concert 10/6/2009, 13:41

vuonglan19

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Chị Inferno oi!!!
Em vào nhà chị xem sản phẩm và xem các chị nói chuyện với nhau mà em mê quá à. Em rất thích làm những mẫu của chị, chị có biết em mê mẫn xem đến nỗi quên ăn cơm trưa luôn, hihihihi
Chị ơi chị có thể chỉ em móc được không??? Nhà chị ở đâu vậy??? Em không biết nhìn Chart, nếu có thời gian rãnh chị giúp em nha. Em cám ơn chị.
Do là em muốn móc khăn choàng cổ cho chồng em, cả áo cặp cho 2 vợ chồng nữa, em muốn tạo bất ngờ cho ông xã đó mà. Ông xã em ở xa xa lắm lắm và nơi í cũng lạnh nữa nên mặc áo len là rất mode.
Trước khi được chị đồng ý nhận làm "đệ tử", em thật sự cám ơn chị và nể phục chị lắm lắm. Chúc sức khoẻ cả nhà chị nha.
Ngọc Lan

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 3 trong tổng số 9 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  Next