Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1 ... 13 ... 23, 24, 25, 26, 27, 28  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 24 trong tổng số 28 trang]

thuhang121083

thuhang121083
Cuộn len to
Cuộn len to
wynbabe29 đã viết:các chị cho em hỏi sợi cói để móc nón ( dạng giống như tre hay sao á Sad ) mua ở đâu vậy . Em cám ơn
Sợi cói bạn có thể đến chợ ĐQM hoặc mua online của sachdanmoc.com (Vũng Tàu).

tieuhuyen

tieuhuyen
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
nếu bạn nào ở quận 9 thì đến ngay chỗ chợ tăng nhơn phú trên đường lã xuân oai, chay tiệm len chỉ nằm ở ngoài bìa chợ, cụ thể là qua nhà lồng chợ sẽ thấy ngã 3, quẹo trái vào là bên hông chợ, nhìn ngó ngang chỗ bán hàng đồ nhựa là thấy ngay. ở đây m thấy có sợi cotton, len TQ, len giỏ, vĩnh thịnh,...

http://phuongmai.forum0.net

mshuong28

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Mình ở Hà Nội, muốn mua kim băng đánh dấu (stitch marker) và đánh dấu dòng đan thì mua ở đâu được nhỉ? Cả nhà giúp mình với.

moonren

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
mshuong28 đã viết:Mình ở Hà Nội, muốn mua kim băng đánh dấu (stitch marker) và đánh dấu dòng đan thì mua ở đâu được nhỉ? Cả nhà giúp mình với.

Mình mới qua nhà chị namgiang ở ngõ 3 Thái Hà, ngách 3/40, số nhà 58 thấy có bán nhiều lắm. Hình như hàng chị ý mới về, có rất nhiều loại loom mới nữa, thích mê đi.

mshuong28

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Mình mới qua nhà chị namgiang ở ngõ 3 Thái Hà, ngách 3/40, số nhà 58 thấy có bán nhiều lắm. Hình như hàng chị ý mới về, có rất nhiều loại loom mới nữa, thích mê đi.
Hôm trước mình mới mua len bên nhà chị namgiang, mà quên không hỏi vụ stitch marker, hì hì. Lại lặn lội tiếp đến nhà chị ý vậy. Cảm ơn bạn nhé.

banmaitim

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
chào cả nhà mình cũng mới biết đan móc cách đây ko lâu đa số chỉ dùng len thôi nhưng mình muốn móc giỏ bằng loại sợi gì mà ko dễ bị xước và chạy chỉ ấy, nhưng mình hk hỉu nhiều về các loại sợi để móc cho lắm mong add hay bạn nào giúp đỡ cho một bài tìm hiểu (chỉ cho mình chỗ mua nữa nha) nếu add đã có bài này rùi cho mình xin link nha. thks nhiều

Trần Minh Phương

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
e ở hà nội định mua len và kim đan áo nhưng ko biết dùng loại len và kim đan số mấy.các chị giúp e với.
Có chị nào ở hà nội biết chỗ nào dạy đan ra đc sản phẩm luôn ko ạ?chỉ e với.
thanks các chị nhiều!!

Vợ Nấm bé nhỏ

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Mọi ng ai có FB thì vào trang Thế giới Len chỉ nhé Laughing E thấy ở đó cso rất n` dụng cụ và len chất lượng Smile

anhthao

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Các chị cho em hỏi mình có thể mua que đan áo len ở đâu, có shop online nào bán không ?( loại que đan khá dài để đan áo khoác len)

therese.asia

therese.asia
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
cô bán que đan online đây, que đan dài 36cm, nếu em muốn dài hơn thì chọn kim dây 60cm hay 80cm.

http://www.myhobby.vn

anhthao

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Cô ơi cháu là PhạmThanh vừa mua cây móc nhà cô nè Smile , trưa nay cháu đã nhận được hàng! Cháu muốn mua que đan như của bên nhà cô Thu Hà mà cô ấy hay dùng để đan áo len ấy cô ạ.

cassia_162

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Mấy chị ơi cho em hỏi em muốn đan khăn thì chọn loại len nào ấm và không bị xù????.Tks mấy chị nhiều!!!!

mebaokhanh

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
cô ơi nhà bà Phi bán len từ mấy h đến mấy h ạ

mebaokhanh

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
cô therese.asia ở chỗ nào quận 7 vậy cô?cháu ở chỗ pmh có gần nhà c ko?

hoangmy2211

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
mấy chị ơ cho em hỏi nếu đan thú bông thì đan loại len gì vậy????

therese.asia

therese.asia
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
mebaokhanh đã viết:cô therese.asia ở chỗ nào quận 7 vậy cô?cháu ở chỗ pmh có gần nhà c ko?

lúc trước cô bán hàng ở nhà ở q.7 nhưng giờ cô dọn bán ở 52/9 Nguyễn Huy Tự, phường Dakao, q1 rồi. cô bán chỉ có ngày thứ 3 và thứ 5 từ 1g đến 5g30 chiều thôi những ngày kia cô bận rồi.

Kim Duyên

Kim Duyên
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
miridomi đã viết:
Dụng cụ đan thì bạn lên Đại Quang Minh quận 5 ấy bán cũng nhiều hông thì có shop Lena bên quận Tân Bình cũng bán dụng cụ nhưng sao thấy hơi mắc. Mình mua que móc ở ĐQM có 15k ah bên Lena lại để giá 19k. Còn len ĐQM cũng có nhưng mua 1 lần là nửa kg ah, mà đa số hình như là len Trung. Ngoài ra bạn mình còn mua len ở chợ Bến Thành đó mà hình như hơi mắc. Vậy đó bạn tìm hiểu nha! dan2

bạn ơi sao mình tìm hoài mà ko thấy shop Lena.chỗ đó ghi là bán quần áo mà.có phải chỗ bên hông trường tiểu học hay thcs phải ko bạn?mình phải vô trong hay sao?

mebaokhanh

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
đi từ phía quận 1 lên nhé, bạn sẽ đi qua 1 cái chợ bên tay trái, lên trên khoảng 500m-700m, bạn nhìn bên tay trái, bạn nhìn lên cao nhé, vì tòa nhà đó để chữ là GMG ở trên tầng cao nhất của tòa nhà, hơi khó nhìn 1 chút.Lena ở tầng 4 và 5 của tòa nhà, tòa nhà ngay trên đường lý thường kiệt luôn, bạn đừng nhìn số nhà, vì ở đây số loạn lên, htrc mình đi lòng vòng, nản quá định ra bà phi thì may quá nhìn thấy,,,mất 1/2h lận

anjing_9x

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
theo như nãy giờ ngồi đọc thì nên đến nhà bà Phi mua len và que đan phải ko mọi ng?

cho em hỏi nếu mún đan 1 cái khăn quàng cổ (nam) thì cần mua bao nhiêu len là đủ và len loại tốt là loại nào và bao nhiêu tiền ạh? vì đan tặng có 1 lần trong đời thui nên loại len tốt một chút ạ...

xin mọi ng tư vấn rõ giúp e, nãy giờ ngồi đọc gần hết 30 trang trong topic này rùi mà vẫn thấy hoang mang lắm ạ.

Em xin cám ơn!

wynbabe29

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
anjing_9x đã viết:theo như nãy giờ ngồi đọc thì nên đến nhà bà Phi mua len và que đan phải ko mọi ng?

cho em hỏi nếu mún đan 1 cái khăn quàng cổ (nam) thì cần mua bao nhiêu len là đủ và len loại tốt là loại nào và bao nhiêu tiền ạh? vì đan tặng có 1 lần trong đời thui nên loại len tốt một chút ạ...

xin mọi ng tư vấn rõ giúp e, nãy giờ ngồi đọc gần hết 30 trang trong topic này rùi mà vẫn thấy hoang mang lắm ạ.

Em xin cám ơn!
Nếu muốn mua len tốt thì cứ lên Lena tòa nhà GMG ( ngay ngân hàng VPBank á) gần chợ Tân Bình ấy ..... mắc nhưng tốt và nhìu loại để lựa , có người tư vấn lun

Kim Duyên

Kim Duyên
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
mebaokhanh đã viết:đi từ phía quận 1 lên nhé, bạn sẽ đi qua 1 cái chợ bên tay trái, lên trên khoảng 500m-700m, bạn nhìn bên tay trái, bạn nhìn lên cao nhé, vì tòa nhà đó để chữ là GMG ở trên tầng cao nhất của tòa nhà, hơi khó nhìn 1 chút.Lena ở tầng 4 và 5 của tòa nhà, tòa nhà ngay trên đường lý thường kiệt luôn, bạn đừng nhìn số nhà, vì ở đây số loạn lên, htrc mình đi lòng vòng, nản quá định ra bà phi thì may quá nhìn thấy,,,mất 1/2h lận

Cám ơn bạn.Nhà mình cũng hơi xa nên lười ra chỗ đó lần nữa quá.Mình định mua ở Hoatay handmade quận 1 đó ban.bạn mua ở chỗ đó chưa?bạn thấy sao scratch

myxitinuu

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
therese.asia đã viết:

lúc trước cô bán hàng ở nhà ở q.7 nhưng giờ cô dọn bán ở 52/9 Nguyễn Huy Tự, phường Dakao, q1 rồi. cô bán chỉ có ngày thứ 3 và thứ 5 từ 1g đến 5g30 chiều thôi những ngày kia cô bận rồi.

Cô ơi, ngày mai khoảng 1h cháu ghé mua len, cô có ở nhà không?

therese.asia

therese.asia
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
cô không có bán len nhé.

anjing_9x

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Sad( mọi ng ơi sáng nay em mới đến nhà bà Phi mua 2 cuộn len nói là len Hàn Quốc nhưng TQ gia công, 1 cuộn 125gr, 70k 1 cuộn. ở ngoài nó đề là Milk Cotton.

nhưng h về đan e thấy nó xù lông wa' với lại bứt ra thì toàn lông, như thế thì làm sao mà làm khăn quàng cổ đc đây? Sad(

e mua thế thì có bị hố ko và len loại nào, tên j mới ko xù lông ạ?
mọi ng làm ơn tư vấn giúp e với..huhu...giờ e phải ôm hết 2 cuộn len này rùi...tận 140kg mà bứt ra toàn lông con...thế mà bà ấy nói len ấy tốt

nó xù như hình bên dưới thế này ạ Sad
Địa chỉ mua len, que đan, ... - Page 24 E562d695bd1ebc5d63d6e021946f892f_52795172.3170322025336432182131875363839n

hong86

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
anjing_9x đã viết:Sad( mọi ng ơi sáng nay em mới đến nhà bà Phi mua 2 cuộn len nói là len Hàn Quốc nhưng TQ gia công, 1 cuộn 125gr, 70k 1 cuộn. ở ngoài nó đề là Milk Cotton.

nhưng h về đan e thấy nó xù lông wa' với lại bứt ra thì toàn lông, như thế thì làm sao mà làm khăn quàng cổ đc đây? Sad(

e mua thế thì có bị hố ko và len loại nào, tên j mới ko xù lông ạ?
mọi ng làm ơn tư vấn giúp e với..huhu...giờ e phải ôm hết 2 cuộn len này rùi...tận 140kg mà bứt ra toàn lông con...thế mà bà ấy nói len ấy tốt

nó xù như hình bên dưới thế này ạ Sad
Địa chỉ mua len, que đan, ... - Page 24 E562d695bd1ebc5d63d6e021946f892f_52795172.3170322025336432182131875363839n

Milk cotton là len TQ thôi ko phải len Hàn đâu. 1 túi có 2 cuộn (125g), 40k/cuộn thôi nhé

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 24 trong tổng số 28 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1 ... 13 ... 23, 24, 25, 26, 27, 28  Next