Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4 ... 15 ... 28  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 3 trong tổng số 28 trang]

kimdiep218

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Mấy chị oi, cho em hỏi, có chị nào biết đại lý sản xuất hoa Ruy băng không ạ. Hì, em o Đà Lạt, mới lập nghiệp thôi, em đang cần hoa ruy băng nhỏ nhỏ, dạnng như 3 bông cúc, hay 3 bông hồng nhỏ ghép lại với giá phải chăng Crying or Very sad mà không có điều kiện xuống Sài Gòn để kiếm, ở đây thì khá mắc, Crying or Very sad , chị nào có địa chỉ, chỉ dùm em với, em cảm ơn mấy chị nhiều

Elena

Elena
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Hoa ruban mà bạn nói là dùng để kết vào áo phải ko? Mình thấy nó bán nhiều ở chợ Đại Quang Minh, ở đường Châu Văn Liêm Q5 đó bạn, bạn cứ đi một vài vòng dạo xem để so sánh. Hình như mình thấy ở cuối chợ người ta bán nhiều lắm. :bball:

https://www.facebook.com/profile.php?id=100000062186205

Winter

Winter
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Hôm trước mình đi Đại Quang Minh, tới Châu văn Liêm thì không biết cái chợ đó nằm ở đâu, hỏi 1 người dân ở đấy thì được chỉ đến 1 thương xá có tên là Thương xá Đồng Khánh. Vậy thương xá ĐQM có phải là thương xá Đồng Khánh không vậy mọi người?
Nếu là thương xá Đồng Khánh, thì chỗ bán len sợi nó nằm ở mặt tiền nào nhỉ? Mình lượn tới lượn lui mà hẻm thấy. Giữa trưa nắng đành ôm hận ra về Sad(

Elena

Elena
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
He he chắc họ chỉ ác rùi! affraid Bạn đi từ đường Trần Hưng Đạo đến ngã tư Trần Hưng Đạo - Châu Văn Liêm thì rẽ trái, chợ Đại Quang Minh nằm bên phải mình không nhớ rõ địa chỉ nhưng nó có để bảng to lắm, thương xá Đại Quang Minh - cung cấp các nguyên vật liệu, phụ liệu may mặc á. Bạn vào trong chợ gần cuối chợ có mấy sạp bán len sợi và các loại kim đan móc ấy.
Thương xá Đồng Khánh người ta chỉ bán các loại vải thôi, mình chưa thấy ai bán len sợi ở thương xá Đồng Khánh cả.

mèo mimi

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
em mới tập móc nè, em mua len ở Trung tâm thương mại Cái Khế sao có ít loại len lắm, màu cũng ít, thấy mấy chị trên thành phố có nhiều chỗ mua len ghê, nhiều loại len nữa hichic
chị nào ở Cần Thơ biết chỗ bán len nhiều, tốt chỉ em với nhe dan2

Dieu An

Dieu An
Giải nhất đan móc Hè 2009
Giải nhất đan móc Hè 2009
Bạn đi đến ngã 4 Trần Hưng Đạo B cắt với Châu Văn Liêm là thấy chữ vàng to đùng thương xá Đại Quang Minh, kế bên là tiệm vàng Tuấn Tài to đùng luôn.

đi vô trong chợ: có sạp A13- Hoà Lan, và sạp 2B Hồng Thắng và kế bên 2B có sạp bán Catalog đan móc nhiều lắm!

trong Q5 ai cũng biết Đại Quang Minh, bạn cứ việc hỏi thăm, người ta sẽ chỉ dẫn!

inferno

inferno
Cuộn len to
Cuộn len to
CT thì Inf ko biết, hay mimi nhờ ai trong dien đàn mua hộ rùi gửi cho mimi vậy. Inf thấy topic len sợi cũng đang hoàn thiện dần rồi

mèo mimi đã viết:em mới tập móc nè, em mua len ở Trung tâm thương mại Cái Khế sao có ít loại len lắm, màu cũng ít, thấy mấy chị trên thành phố có nhiều chỗ mua len ghê, nhiều loại len nữa hichic
chị nào ở Cần Thơ biết chỗ bán len nhiều, tốt chỉ em với nhe

Winter

Winter
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Cảm ơn Elena và Dieuan đã chỉ nha. Để trưa T7 này đi làm rồi ghé lun mới được. À, cái thương xá này bán từ mấy giờ đến mấy giờ vậy ta?

andy11

andy11
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Có bạn nào biết chỗ bán kim móc tốt không, loại của Nhật đó. nếu ở khu vực quận 1 hoặc 3 thì càng tốt, chứ đi đến Đại Quang Minh lẫn Tân Bình đều xa (nhà mình ở Bình Thạnh, hic hic). Ở phía sau chợ Bến Thành có bán nhưng mà là kim 2 đầu loại mũi lớn (kim màu vàng), loại này móc êm nhưng mà mũi to quá. Mình muốn mua loại 12 số để móc mũi nhỏ. Hôm trước có vô ĐQM nhưng mà không biết tìm sạp nào, ghé đại vô hỏi 1 sạp thì người ta chỉ có kim Trung Quốc thôi. Nếu bạn nào biết số sạp chính xác thì cho mình với, tìm ở ngoài không có thì phải đến ĐQM mua. Cám ơn mọi người trước nhé

Elena

Elena
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Ở chợ Đại Quang Minh cũng có bán kim móc 12 số như bạn nói đó. Như bạn Dieu An nói thì nó là "sạp A13 - Hòa Lan và sạp 2B Hồng Thắng và kế bên 2B có sạp bán Catalog đan móc nhiều lắm!"
Chợ Đại Quang Minh bán đến khoảng 5h chiều là mình thấy mọi người bắt đầu dọn dẹp vào rùi.

andy11

andy11
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Cảm ơn bạn Elena nhé, trưa T7 rảnh sẽ đi mua. Sẵn đây cho mình hỏi luôn, nếu mình móc loại len Vĩnh Thịnh thì mình nên mua kim số mấy cho phù hợp. Thanks

Elena

Elena
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Mình không nhớ rõ số nữa vì khi mình mua kim mình thường lấy len để thử luôn, sợi len vừa vào kim là được rùi, Vĩnh Thịnh có hai loại len 1sợi lớn và loại 2 sợi nhỏ đó bạn, bạn cứ thử cho chắc ăn

vuonglan19

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Các chị em ơi, cho em hỏi thăm, hôm qua em đi chợ ĐQM mua len, nhưng là lần đầu tiên mua len và em không biết mua len gì, em hỏi người bán mua len thì người ta bán cho em loại len 2 sợi, 1 búp 5000.
Em muốn hỏi thăm với loại len đó thì mình móc khăn choàng cổ được không??? Em nhiệt tình mua đến 4 cục len màu xanh đen dự định móc khăn choàng cổ cho ông xã.
Hình như em mua len hơi bị nhiều rồi, vậy thì với len loại đó em có thể móc áo được không ạ????
Mong được các chị em hướng dẫn mình mua len hoặc chỉ cotton để móc cái áo Bolero quả dứa thì cần bao nhiêu búp( hay lạng) là đủ???

be dieu

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
em o An Giang thì mua len o đau đây chị? có thể giới thiệu em chổ nào bán trực tuyến trên mạng không?
Vì em ở An Giang , đi TP Mua thi hơi bất tiện

inferno

inferno
Cuộn len to
Cuộn len to
@vuonglan19 : lời khuyên của inf là đừng bao giờ ta DQM mua len, thứ nhất ít hàng, chủ yếu là hàng TQ, thứ hai là DQM bán sỉ thì rẻ nhưng bán lẻ thì chém siêu đẳng. Hơn nữa DQM nó mênh mông, đi rất mệt. Inf ít khi nào ra DQM để mua len, chỉ có đi mua phụ liệu may rồi tranh thủ dòm ngó tí thôi. Còn len Vuonglan mua inf đón là len hai sợi VN (ko = đài loan), rất nóng và xơ. Giặt xà bông là cứng ngắc. Mà nếu cơ địa dị ứng thì mặc còn.... ngứa nữa ! Len đó có thể dùng đan khăn, đừng đan áo vì uổng công lắm :silent:. Inf thấy đan 1 cặp khăn đôi đi, còn dư thì làm quả bông cho cái khăn vậy :bball:
Bedieu: em thử nhờ ai trong này mua hàng giùm rồi ship cho em hen. Chi thấy diễn đàn có box len sợi rồi kìa, đang hoàn chỉnh đó.

1 điều nữa ra DQM có nguy cơ mua hàng đều. Hôm bữa đúng mua phụ liệu may, có con bé mua kim móc tulip, người ta bán 10k/cây, đầu cũng vàng choé, thân cũng có chữ tulip đàng hoàng. Inf mới hỏi (vì hay ra mua hàng nên thân), người ta cười : Kim TQ cưng ơi. Đành là tiền nào của đó, kim đó móc vẫn ổn, nhưng nghĩ đến cái tâm trạng vui vẻ vì "mua được của xịn mà hời" của con bé mà Inf thấy tội tội.

vuonglan19

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Cám ơn Infero nhiều nha, vậy là mình cũng có thêm chút kinh nghiệm rồi. Để mình ghé chỗ bà Phi tham khảo thêm các loại len khác.

andy11

andy11
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Vậy Infero có biết thêm chỗ nào mình có thể mua mà yên tâm về chất lượng ko, hôm bữa mình cũng mua 1 kim móc tulip ở ĐQM, giá 10k, chưa xài thử nhưng chắc giống như cái Infero nói.

inferno

inferno
Cuộn len to
Cuộn len to
chợ DQm toàn hàng TQ à, muốn mua kim tulip xịnm có lẽ bạn chịu khó chạy lên LEna, ở Tân Bình đó

Rose

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
bunny3739 đã viết:
Nang Kho đã viết:Em cũng giống chị yenyen, mới biết đan mấy mũi cơ bản à, chưa có đan áo bao giờ...Nhưng mà vì "tình yêu nho nhỏ" :pf28: cho nên phải ráng mới được.NK có cái mẫu rồi Bunny...NK có post bên thắc mắc về kỹ thuật đan đó.Bunny có rãnh ghé qua coi, có gì chỉ NK với...Phải chi ở gần thêm chút nữa NK chạy qua nhà nhờ Bunny chỉ giáo luôn...Đang quyết tâm lắm mà hông biết thực hiển nổi hông nữa
Ráng lên NK 0y. Ráng có sản phẩm show lên cho mọi người xem nữa. Bunny đan len đâu có đỉnh đâu mà chỉ giáo ai được. ^^!

Bunny ơi , e cũng ở Long Khánh àh , e cho chị hỏi là ngoài chỗ cô " có chiều cao khiêm tốn " mà e nói đó ra thì còn chỗ nào khác nữa hok ? Chị nghe nói là ngoài chợ Long Khánh hồi trước cũng có bán .Ko biết là bây h còn ko nhỉ ?
chi mún móc 1 cái khăn quàng cổ nam .E có thể chỉ cho chị biết nên chọn loại len như thế nào ko
cảm ơn em!

bunny96

bunny96
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Ở chợ Long Khánh cũng có bán . Chĩ vào cổng chợ (có cái bản chợ Xuân Lộc),đi thẳng vào hỏi nơi bán len sợi. Còn 1 chỗ nữa là trong hẻm trường tiểu học Hoà Bình (tiêm phụ liệu may mặc)
Móc khăn cho nam thì chắc xài len loang bán ở gân trường TH Long Khánh 1 cũng good
Làm quen nha cị Rose, add nick bunny naz: bunny_lovE_carot_93

Rose

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
thankx e nha
muh seo chị add nick e hok được

hoaanhdao

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
ui trời. Mấy chị toàn ở TP HCM không à. Em bít hỏi thăm ai bi giờ. Kinh nghiệm thì không có. Mà kiến thức cũng không lun. E chỉ bít mua cái loại len cuộn bình thường mà mị người hay mua về đan khăn ý. Còn không bít nó gọi là len gì nữa. Em ở tận Thái Nguyên lận. Em mún mua mấy quyển hướng dẫn với mẫu đan móc mà không bít làm thế nào được. Mún khóc quá Sad

angirlscute

angirlscute
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
chùi em cũg ở xa nữa ở tận an giang mới tập tành móc thui chứ chưa bik đan cả mấy tháng nay lười wa' nên em biệt tăm lun giờ mới hứg lên học lại nà

vịt đẹt

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
dan2 mình muốm tìm mua vài quyển mẫu đan. bà con nào biết chổ mua chỉ mình với, có tên sách luôn thì càng hay. Vịt đẹt có lên sạp 13a ở ĐQM rồi nhưng hết mất chỉ còn có mẫu áo nam hông à! Mình thích đan quần áo cho baby thôi.

hoaanhdao

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Ai bít ở Hà Nội chỗ nào có bán nhìu loại len, rùi kim đan/móc, rùi sách hướng dẫn thì chỉ cho mình với nhé. Nhờ đứa bạn mua hộ vậy, chứ mình suốt ngày ở nhà, chẳng được đi đâu nên chẳng đi mà xem xét, chọn lựa được.

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 3 trong tổng số 28 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4 ... 15 ... 28  Next