Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 2 trang]

26Thành Phố Mưa Bay ! - Page 2 Empty Re: Thành Phố Mưa Bay ! 13/5/2010, 10:02

Băng Tâm

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Dạ ! Em chào chị ! Thanks chị đã vào thăm nhà em nha ! Áo móc chỉ bóng em dùng kim mua ở HN nên ko có số chị ạ , ( Em mua 10 cây đủ cỡ mà ko cây nào có số hết chị , trên kim móc chỉ ghi mỗi chữ L ) ! Chart của phần thân áo thì em móc 10 mũi Thành Phố Mưa Bay ! - Page 2 621453rồi đến 1 mũi Thành Phố Mưa Bay ! - Page 2 614 . Còn phần dưới eo thì em móc theo mẫu này nè chị : chart . Dưới lai áo do em móc hơi bị ngắn nên em móc thêm mấy hàng mũi này nữa ạ : Thành Phố Mưa Bay ! - Page 2 614 .
Còn áo màu trắng em móc bằng chỉ Đài Loan , ( Sợi này to hơn chỉ bóng ) em móc kim số 1 đó chị ! chart đây ạ : chart ao mau trang
Nguyên mẫu áo của nó nè chị : ao mau
Chắn chắn là chị móc đẹp hơn em nhiu nè , vì em không biết cách tính thêm bớt mũi , nên em toàn là bớt theo cái cái mẫu báo mà em cắt sẵn thôi chị ạ ! Cho nên em móc phải tháo ra tháo vô nhiu lần mới thành cái áo đó chị ! Em chúc chị và gia đình luôn vui nha !

Được sửa bởi Băng Tâm ngày 15/5/2010, 15:51; sửa lần 3.

27Thành Phố Mưa Bay ! - Page 2 Empty Re: Thành Phố Mưa Bay ! 15/5/2010, 09:42

mua_dong_xa_nha

mua_dong_xa_nha
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Trời đât,ít bữa không vào d đ mà nhà em lên tầng nhanh dữ,mấy sp của em chị cũng thích lắm.Chị chưa làm đc gì,máy tính hư cái quạt gió cũng chưa sửa nên chỉ vào nhanh đc thôi.Chúc em và gia đình vui khỏe

28Thành Phố Mưa Bay ! - Page 2 Empty Re: Thành Phố Mưa Bay ! 15/5/2010, 11:37

Băng Tâm

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Em toàn làm những cái đơn giản không hà ! So với chị em còn xa lắm ! Em đang định móc con ngựa mà ko biết có làm được ko nữa nè chị ! Thấy hơi phức tạp nên còn chần chừ ! Em còn học hỏi ở chị nhiu lắm đó ! Em chúc chị có những ngày nghỉ thật vui nha !

29Thành Phố Mưa Bay ! - Page 2 Empty Re: Thành Phố Mưa Bay ! 16/5/2010, 15:00

mua_dong_xa_nha

mua_dong_xa_nha
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Em định móc con ngựa nào vậy?có phải con trong bộ 12 con giáp?còn nếu con ngựa màu xanhcó đủ chân và bờm, thì chị cũng đã móc rồi,nhưng vì móc len mềm quá nên trông nó ỉu xìu,đứng không vững.Chị cũng không nhớ trong d đ mình đã có mẫu ngựa đó chưa,nhưng chưa có thời gian nên chưa up.Hồi nữa chị up hình bên nhà chị em coi giùm chị đã có chưa nhé,nếu chưa chị sẽ up lên để em móc thử nghe,cũng dễ thương lắm.Chị mong em khỏe,gia đình vạn sự bình nghe.

30Thành Phố Mưa Bay ! - Page 2 Empty Re: Thành Phố Mưa Bay ! 16/5/2010, 19:05

Băng Tâm

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Dạ ! Em định móc con ngựa này nè ! Mà em thấy tùm lum quá nên đang chần chừ ! http://www.danmoc.net/forum-f7/topic-t130-70.htm#6287 . Em vẫn thích móc len mềm chị ạ , vì cảm thấy đỡ đau tay hơn ! Con voi hôm trước em dùng len mềm nhưng em chập 2 sợi đó chị ! Chị post vào diễn đàn đi chị , em thấy chưa có mẫu đó nè chị ! Trông con ngựa đó lạ lắm đó chị ! Em móc thử nha ! Em thanks chị nhiu ! Chúc chị lun vui nha !

31Thành Phố Mưa Bay ! - Page 2 Empty Re: Thành Phố Mưa Bay ! 17/5/2010, 11:33

hangiako

hangiako
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Băng Tâm đã viết:Cái áo này em móc bằng chỉ cotton của Đài Loan , bên trong có lót thêm 1 lớp vải thun mỏng :
Thành Phố Mưa Bay ! - Page 2 DSC02575-1
Băng Tâm ơi, em móc áo này đẹp quá. Em cho chị cái chart được không? Và có thể chỉ dùm chị làm sao em may được lớp thun mỏng bên trong vậy? Nhìn pro quá!!!!
Chị vào nhà em ngắm sản phẩm của em mà không dám lên tiếng. Hôm nay vào lại thấy có thêm sản phẩm, chị kết cái áo này quá. Người mẫu mặc cũng đẹp nữa hihihi...

32Thành Phố Mưa Bay ! - Page 2 Empty Re: Thành Phố Mưa Bay ! 17/5/2010, 15:12

banhuongduong

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Bạn Băng Tâm móc khéo quá, khi nào mình mới móc được cái áo như thế nhỉ Thành Phố Mưa Bay ! - Page 2 34896

33Thành Phố Mưa Bay ! - Page 2 Empty Re: Thành Phố Mưa Bay ! 17/5/2010, 18:05

Băng Tâm

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
hangiako đã viết:
Băng Tâm ơi, em móc áo này đẹp quá. Em cho chị cái chart được không? Và có thể chỉ dùm chị làm sao em may được lớp thun mỏng bên trong vậy? Nhìn pro quá!!!!
Chị vào nhà em ngắm sản phẩm của em mà không dám lên tiếng. Hôm nay vào lại thấy có thêm sản phẩm, chị kết cái áo này quá. Người mẫu mặc cũng đẹp nữa hihihi...
Dạ ! Em thanks chị đã khen ! Thật ra tay nghề em cũng còn yếu lắm đó chị ! Chart nè chị : chart . Em lấy từ áo mẫu này nè chị : ao mau
Móc xong trước khi ráp em trải thẳng ra từng thân rồi vẽ vào giấy báo ( Chị nhớ trải thẳng 2 cái thân áo mình mới móc xong chứ nếu ko cái áo lót bên trong của mình sẽ bị nhỏ đi mặc vào sẽ ko thoải mái ) . Sau đó em mới ịn giấy báo vào vải thun lấy dấu và cắt ( nhớ chừa đường may nha chị ) . Đi vắt sổ và may thành cái áo bên trong . Còn áo móc đã được ráp xong em lấy cái áo thun dùng kim may , may lượt vào áo móc cho êm , rồi dùng máy may , may dính lại ! Chị chọn vải lót có độ giãn 4 chiều và mỏng thôi để mặc cho thoải mái nha chị ! !Em chúc chị thành công nè !
banhuongduong đã viết:Bạn Băng Tâm móc khéo quá, khi nào mình mới móc được cái áo như thế nhỉ Thành Phố Mưa Bay ! - Page 2 34896
Thanks bạn đã vào thăm nhà mình nha ! Cũng không khó lắm đâu nè chỉ cần mình kiên trì thôi ! Cố lên bạn nhé rồi bạn cũng sẽ có nhiu cái áo đẹp nè ! Chúc bạn vui nhé !

34Thành Phố Mưa Bay ! - Page 2 Empty Re: Thành Phố Mưa Bay ! 21/5/2010, 10:35

Băng Tâm

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Ột ... ột ... ột ... Thành Phố Mưa Bay ! - Page 2 584639 ! Một chú heo đất ! . Đúng ra theo mẫu là 3 con lận nè ! Nhưng do em đang nôn nóng móc con ngựa nên tạm hoãn lại ! Em xin up trước 1 con to nhất :

Thành Phố Mưa Bay ! - Page 2 DSC02678-1

35Thành Phố Mưa Bay ! - Page 2 Empty Re: Thành Phố Mưa Bay ! 23/5/2010, 06:41

mua_dong_xa_nha

mua_dong_xa_nha
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Hi em,con lợn cuả em xinh ghê.Chị thì không móc được gì hết,nói đúng ra là có móc Donal rồi nhưng không mua được bông nhồi và mấy cái túi đựng di động vì nhớ kim móc quá.Em đã xong con ngựa chưa?Chúc em móc được nhiều thú hơn nữa Thành Phố Mưa Bay ! - Page 2 847731 Thành Phố Mưa Bay ! - Page 2 22578

36Thành Phố Mưa Bay ! - Page 2 Empty Re: Thành Phố Mưa Bay ! 23/5/2010, 07:46

hoaquynhhuongtrang

hoaquynhhuongtrang
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
hướng dẫn mình cách đăng ảnh lên với

37Thành Phố Mưa Bay ! - Page 2 Empty Re: Thành Phố Mưa Bay ! 23/5/2010, 09:37

Băng Tâm

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
mua_dong_xa_nha đã viết:Hi em,con lợn cuả em xinh ghê.Chị thì không móc
được gì hết,nói đúng ra là có móc Donal rồi nhưng không mua được bông
nhồi và mấy cái túi đựng di động vì nhớ kim móc quá.Em đã xong con ngựa
chưa?Chúc em móc được nhiều thú hơn nữa Thành Phố Mưa Bay ! - Page 2 847731 Thành Phố Mưa Bay ! - Page 2 22578
Em thanks chị ! Em móc con ngựa xong rồi đang ráp đó chị, em lười nhất
là ráp nè! Hihi ! Để em tìm thêm địa chỉ bán len và bông rồi pm cho chị
nha ! Chúc chị luôn vui nè!

hoaquynhhuongtrang đã viết:hướng dẫn mình cách đăng ảnh lên với
Mình làm theo cách này nè bạn ! Bạn tạo tài khoản trong photobucket trước
nha ! Sau đó bạn up hình vào photobucket rồi copy đường link trong dòng
cuối cùng của hình trong photobucket ( cái dòng trong ô IMG ) , rồi bàn
paste vào trong bài viết của mình là được đó bạn! Bạn làm thử nha ko
biết chỗ nào thì mình chỉ tiếp nha !

38Thành Phố Mưa Bay ! - Page 2 Empty Re: Thành Phố Mưa Bay ! 20/9/2010, 09:37

Băng Tâm

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Băng Tâm xin chào cả nhà ! Trước tiên cho BT xin lỗi tất cả các chị vì lâu quá BT ko vào diễn đàn ! Trong thời gian qua BT có nhiều chuyện buồn tưởng chừng ko vượt qua được ! Và stress ... ! Hôm nay cũng gọi là tạm ổn và nhớ nhà mình quá BT vào thăm các chị . Nhìn thấy nhà các chị có thật nhiều tác phẩm BT rất vui , làm diễn đàn mình ngày càng phong phú ! BT có 1 sản phẩm nho nhỏ mời các chị góp ý cho BT nhé! Lâu rồi Bt ko móc nên ko được đẹp lắm! Em heo mặc váy :
Thành Phố Mưa Bay ! - Page 2 DSC02852ch-1
Nhìn nghiêng 1 chút :
Thành Phố Mưa Bay ! - Page 2 DSC02849ch-1

39Thành Phố Mưa Bay ! - Page 2 Empty Re: Thành Phố Mưa Bay ! 20/9/2010, 17:26

thuha09

thuha09
Cuộn len to
Cuộn len to
Chào mừng em đã trở lại dd,đã lâu kg móc vậy mà mũi móc vẩn mượt mà như xưa .Mong em mãi mãi mạnh khỏe và gặp nhiều may mắn hơn .Tặng em bó hoa và 1 điểm cho em heo bận váy nha

40Thành Phố Mưa Bay ! - Page 2 Empty Re: Thành Phố Mưa Bay ! 21/9/2010, 10:01

Băng Tâm

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Em cám ơn chị đã cộng điểm cho em nha! Được chị khen em rất là vui! Em đangntìm mua len trắng để móc con thỏ như chị nè ! Mà chưa tìm được len đẹp nữa!

41Thành Phố Mưa Bay ! - Page 2 Empty Re: Thành Phố Mưa Bay ! 21/9/2010, 13:37

Lụa MỹTho

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Chỉ cách móc con heo giùm chị với?

42Thành Phố Mưa Bay ! - Page 2 Empty Re: Thành Phố Mưa Bay ! 21/9/2010, 14:03

Băng Tâm

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Chị ơi ! Chị hỏi cách móc con heo nào ạ!

43Thành Phố Mưa Bay ! - Page 2 Empty Re: Thành Phố Mưa Bay ! 22/9/2010, 05:49

Lụa MỹTho

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ

Con heo đất màu hồng trong bộ sưu tập 3 con của em á!

44Thành Phố Mưa Bay ! - Page 2 Empty Re: Thành Phố Mưa Bay ! 22/9/2010, 14:53

Băng Tâm

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Dạ ! Heo này chị móc từ tâm ra , móc theo hình xoắn ốc ko có mũi kết nha chị! Nên chị làm dấu cho ko bị nhầm giữa các hàng ! Nếu chị móc con heo to nhất thì nhìn chart 5 nha chị .
H1: móc 5x
H2: móc 2 mũi x chụm vào 1 chân ( tức là mũi V ) , hết vòng được 12x
H3: móc 1 mũi x , rồi đến mũi V . Tiếp tục hết vòng được 18x
H4 : Móc theo chart nhé chị ! Nhìn chart cũng giống như các hàng trên chị nha.
Còn nếu chị móc con nhỏ thì cũng nhìn charrt như vậy nhé chị !
Chị móc đi chị , con heo này dễ lắm , móc lên tròn ủm rất dễ thương . Chỗ nào chị ko hiểu hỏi em tiếp nhé chị ! Chúc chị thành công !

45Thành Phố Mưa Bay ! - Page 2 Empty Re: Thành Phố Mưa Bay ! 26/10/2010, 22:36

Băng Tâm

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Dạo này em bận quá! Theo yêu cầu chứ ko em chọn mẫu khác rồi! Hihihi móc hoài 1 mẫu cũng chán! Làm lại 2 chú heo đất tặng cô dâu chú rể đồng tuổi heo! Dự định tiếp theo là em móc con thỏ mặc váy ạ!
Thành Phố Mưa Bay ! - Page 2 DSC02884-1

46Thành Phố Mưa Bay ! - Page 2 Empty Re: Thành Phố Mưa Bay ! 2/1/2011, 20:47

Băng Tâm

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Đã lâu em không vào diễn đàn . Hôm nay có 1 sản phẩm nho nhỏ khoe với các chị và các cô . Em kính chúc cả nhà mình Năm Mới An Khang Thịnh Vượng ,và Thât Nhiều Sức Khỏe .
Thành Phố Mưa Bay ! - Page 2 DSC02939-1

47Thành Phố Mưa Bay ! - Page 2 Empty Re: Thành Phố Mưa Bay ! 5/1/2011, 12:18

HanaLiLiHuynh

HanaLiLiHuynh
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Chà Băng Tâm! hôm nay mới biết ngôi nhà của bạn, xin đc làm quen Thành Phố Mưa Bay ! - Page 2 33956 con thỏ trong kute quá

48Thành Phố Mưa Bay ! - Page 2 Empty Re: Thành Phố Mưa Bay ! 22/5/2014, 11:20

heocoi7788

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Băng Tâm đã viết:Dạo này em bận quá! Theo yêu cầu chứ ko em chọn mẫu khác rồi! Hihihi móc hoài 1 mẫu cũng chán! Làm lại 2 chú heo đất tặng cô dâu chú rể đồng tuổi heo! Dự định tiếp theo là em móc con thỏ mặc váy ạ!
Thành Phố Mưa Bay ! - Page 2 DSC02884-1
Xin chào, mình là Hoa, mình mới tập móc len và rất thích mẫu bé heo xinh xắn này. Bạn vui lòng share cho mình chart mẫu này nhé. Cảm ơn nhiều ^^.

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 2 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2