Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

cosy123

cosy123
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
e muốn móc 1 áo sơ sinh mà ko nhớ công thức móc, có ai có mẫu áo nào dễ thương chỉ cho e với, e cảm ơn ạ!

dtnguyen

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa

cosy123

cosy123
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
e cảm ơn c ạ. nhưng e nhìn chart ko làm được c giúp e đọc 1 bản chart nhé

dtnguyen

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
cosy123 đã viết:e cảm ơn c ạ. nhưng e nhìn chart ko làm được c giúp e đọc 1 bản chart nhé

Em chọn kiểu em muốn móc đi, post hình lên để chị xem, rồi chị mới hướng dẫn cách đọc chart để em móc ra sản phẩm

cosy123

cosy123
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
dtnguyen đã viết:

Em chọn kiểu em muốn móc đi, post hình lên để chị xem, rồi chị mới hướng dẫn cách đọc chart để em móc ra sản phẩm
hix. e ko post hình lên được làm sao đây c?

cosy123

cosy123
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
hay c chỉ cho e mẫu M002 của c Rosa cũng được. phiền c

dtnguyen

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
cosy123 đã viết:hay c chỉ cho e mẫu M002 của c Rosa cũng được. phiền c

Mẫu này phải không em

giúp e móc áo cho bé sơ sinh với 02ma11

cosy123

cosy123
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
dtnguyen đã viết:

Mẫu này phải không em

giúp e móc áo cho bé sơ sinh với 02ma11
dạ đúng rồi c. c giúp e với

dtnguyen

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
cosy123 đã viết:
dạ đúng rồi c. c giúp e với

Móc áo: Áo này có 2 màu: màu trắng + màu xanh nhạt

***Thân áo:
Có 2 phần: phần A và Phần B
- Phần A - màu xanh nhạt: là móc theo chart A
- Phần B - màu trắng: móc theo chart B

=> Bước 1: móc phần A: từ hàng 1 đến hàng 11. Số mũi móc là phụ thuộc vào size của em bé.
=> Bước 2: Móc tiếp phần A nhưng theo chart B, móc tiếp 6 hàng thì móc tà áo phía trước, móc tiếp 8 hàng nữa (tức đến hàng 14) bắt đầu giảm múi để tạo cổ áo. Sau khi móc xong 1 tà áo thì móc tiếp tà áo tiếp theo. hoàn thành rồi móc thân sau.

===> Em thao khảo https://www.dan-moc.net/t11-topic các mũi móc căn bản để biết mà móc. Cái mũi móc ở phần B (chart B) cái mũi túm túm lại là mũi hạt ngô, e cũng xem các mũi móc căn bản để móc nhé

***Móc tay áo:
Chỉ móc theo chart A thôi. Móc từ ống tay áo lên đến nách, Cách móc thì em phải xem chart nha.

*** Ráp áo.
Sau khi móc xong, ráp ống tay, sau đó ráp tay áo vào nách áo. Em dùng mũi móc đơn để ráp nhé

Chú ý: Ở đây chart chỉ vẽ 1/2 của cái áo, 1/2 tay áo, em móc em phải nhân đôi lên sẽ được 1 cái áo, tay áo. Vì là đối xứng nên móc phải 2 bên như nhau. xem chart và móc theo đánh dấu từ hàng số 1 đi lên, E hiểu ý không? E xem ghi chú của hình dưới đây nhé

giúp e móc áo cho bé sơ sinh với 02b10

cosy123

cosy123
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
dtnguyen đã viết:

Móc áo: Áo này có 2 màu: màu trắng + màu xanh nhạt

***Thân áo:
Có 2 phần: phần A và Phần B
- Phần A - màu xanh nhạt: là móc theo chart A
- Phần B - màu trắng: móc theo chart B

=> Bước 1: móc phần A: từ hàng 1 đến hàng 11. Số mũi móc là phụ thuộc vào size của em bé.
=> Bước 2: Móc tiếp phần A nhưng theo chart B, móc tiếp 6 hàng thì móc tà áo phía trước, móc tiếp 8 hàng nữa (tức đến hàng 14) bắt đầu giảm múi để tạo cổ áo. Sau khi móc xong 1 tà áo thì móc tiếp tà áo tiếp theo. hoàn thành rồi móc thân sau.

===> Em thao khảo https://www.dan-moc.net/t11-topic các mũi móc căn bản để biết mà móc. Cái mũi móc ở phần B (chart B) cái mũi túm túm lại là mũi hạt ngô, e cũng xem các mũi móc căn bản để móc nhé

***Móc tay áo:
Chỉ móc theo chart A thôi. Móc từ ống tay áo lên đến nách, Cách móc thì em phải xem chart nha.

*** Ráp áo.
Sau khi móc xong, ráp ống tay, sau đó ráp tay áo vào nách áo. Em dùng mũi móc đơn để ráp nhé

Chú ý: Ở đây chart chỉ vẽ 1/2 của cái áo, 1/2 tay áo, em móc em phải nhân đôi lên sẽ được 1 cái áo, tay áo. Vì là đối xứng nên móc phải 2 bên như nhau. xem chart và móc theo đánh dấu từ hàng số 1 đi lên, E hiểu ý không? E xem ghi chú của hình dưới đây nhé

giúp e móc áo cho bé sơ sinh với 02b10
chart chỉ vẽ 1/2 là cả chiều dài và rộng luôn hả c? mình phải móc gấp 2 lần 2 chiều hay sao?

Ngọc Hảo

Ngọc Hảo
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Ôi ôi, cảm ơn chị dtnguyen ạ, em cũng móc dở mẫu này, hơi mắc chút xíu mà giờ xem bài của chị em biết làm thế nào rùi ạ, hì

dtnguyen

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Hi em,

Khi móc áo, đọc chart em sẽ thấy thường có 2 hình ảnh hướng dẫn:
1. Hình đầu tiên hướng dẫn tổng thể 1 cái áo. Chiều dài, kích thước thế nào, như hình dưới đây, để người móc hình dung được cách móc 1 cái áo.
giúp e móc áo cho bé sơ sinh với 02a10

2. Hình thứ 2 là chart chi tiết, móc mũi nào, ở đâu, cách giảm mũi ở cổ áo, nách áo, tay áo như thế nào. Như hình bài trước chị post hướng dẫn em. E nhớ 1 điều là: tác giả vẽ chart, họ chỉ vẽ những chi tiết thay đổi, còn chi tiết nào hay lặp lại người ta chỉ vẽ 1 lần và ko vẽ lặp lại. Ví dụ bài trước: người ta chỉ vẽ 1/2 bề rộng cánh tay; 1/2 bề rộng của áo. còn chiều dài thì vẫn hướng dẫn rõ móc từ hàng 1 đến hàng cuối cùng. E phải xem hình hướng dẫn tổng thể 1 cái áo để móc theo cho đúng.

[quote="cosy123"]
chart chỉ vẽ 1/2 là cả chiều dài và rộng luôn hả c? mình phải móc gấp 2 lần 2 chiều hay sao?

cosy123

cosy123
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
dạ e cảm ơn chị. e cố gắng móc xong sản phẩm khoe với chị.

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]